#### กำลังสนใจจะจัดจักรยาน สักคัน ดูๆไว้แล้ว จะจัดเลยวันสองวันนี้ หรือ รองาน วันที่ 27 ที่เมืองทองดี ####

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
ตอบกลับ
dodoman
สมาชิก
สมาชิก

#### กำลังสนใจจะจัดจักรยาน สักคัน ดูๆไว้แล้ว จะจัดเลยวันสองวันนี้ หรือ รองาน วันที่ 27 ที่เมืองทองดี ####

โพสต์ โดย dodoman »

กำลังสนใจจะจัดจักรยาน สักคัน ดูๆไว้แล้ว จะจัดเลยวันสองวันนี้ หรือ รองาน วันที่ 27 ที่เมืองทองดี
ไม่ทราบว่างานที่เมืองทอง 27-30 มีค.57 นี้ มันจะมี จักรยานมาให้เลือกเยอะป่าวครับ
หรือมีส่วนลดบ้างปล่าว ถ้ามันไม่ลดมากกมายว่าจะจัดวันสองวันนี้ละ

ขอบคุณครับ
ไฟล์แนบ
Thailand Bike 2014.jpg
Thailand Bike 2014.jpg (104.69 KiB) เข้าดูแล้ว 755 ครั้ง
รูปประจำตัวสมาชิก
iN2
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

Re: #### กำลังสนใจจะจัดจักรยาน สักคัน ดูๆไว้แล้ว จะจัดเลยวันสองวันนี้ หรือ รองาน วันที่ 27 ที่เมืองทองดี ####

โพสต์ โดย iN2 »

ส่วนลดอย่าไปหวังมากครับ อยากได้ถูกจริงๆ ก็ซื้อรถค้างสต็อคปีเก่า ราคาก็น่าจะดรอปลงไปเยอะพอสมควร เพียงแต่ในงานเราไปเดินดู ลองคร่อมลองฟังข้อมูลจากเซลส์ แล้วค่อยตัดสินใจยังไม่สาย
แค่ออกปั่นให้สนุกก็พอ
dodoman
สมาชิก
สมาชิก

Re: #### กำลังสนใจจะจัดจักรยาน สักคัน ดูๆไว้แล้ว จะจัดเลยวันสองวันนี้ หรือ รองาน วันที่ 27 ที่เมืองทองดี ####

งั้นคงไ่ไปละครับงานเดวดูอีกวันสองวันจะจัดละครับ
thetum
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: XDS ,Dr.Hon , Merida , Brompton

โพสต์ โดย thetum »

ราคาน่าจะลดไม่เยอะ แต่แบบจักรยาน น่าจะมีเยอะหลานรุ่น และ หลายยี่ห้อ กับพวกของแถมในงาน ที่จะประเคนแถมกัน ครับ
Tdf
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Tdf »

งานแสดงจักรยานมันมีค่าเช่าสถานที่แพงเป็นต้นทุนเพิ่มขึ้นมาอีก ถ้าให้ลดราคาก็ยิ่งได้กำไรน้อย ต้องรอพวกลดล้างสต๊อคปลายปีหรือร้านค้าออนไลน์ครับ ต้นทุนต่ำลดราคาได้มากกว่า
metoo
สมาชิก
สมาชิก
Bike: FUJI

โพสต์ โดย metoo »

ซื้อเลยคับ งานจักรยานของมีไม่เยอะคับ บางค่ายเช่น trek bianchi ก็ไม่มาคับ

แต่ถ้าซื้อไว้ก่อนแล้วไปหาอุปกรณ์ในงานก็ได้อยู่คับ ของจัดว่าหลากหลาย กระเป๋า ชุด ไฟ ของแต่ง อุปกรณ์อื่นๆจัดว่าเยอะและหลากหลายมากคับ
"Experience is what you get.

When you don't get what you want."
jokenakub
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด
Bike: เทรค3900
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jokenakub »

อยากได้จักรยานถูกท่านควรซื้อเดือนสิงหากันยาและตุลาครับแต่จะเป็นปีเก่า1-2ปีครับอาจจะไม่ถึงหมื่นบางรุ่นครับถ้าจักรยานถูกผมแนะนำร้านนครไทยนะผมซื้อมา3-4คันแล้วครับอยู่ลาดพร้าว101/1ครับ ไม่ได้โฆษณาให้ทางร้านแต่อย่างใดครับ
almondseven
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Tern UNO

โพสต์ โดย almondseven »

dodoman เขียน:กำลังสนใจจะจัดจักรยาน สักคัน ดูๆไว้แล้ว จะจัดเลยวันสองวันนี้ หรือ รองาน วันที่ 27 ที่เมืองทองดี
ไม่ทราบว่างานที่เมืองทอง 27-30 มีค.57 นี้ มันจะมี จักรยานมาให้เลือกเยอะป่าวครับ
หรือมีส่วนลดบ้างปล่าว ถ้ามันไม่ลดมากกมายว่าจะจัดวันสองวันนี้ละ

ขอบคุณครับ
ไปที่ร้านดีกว่าครับ ที่งานคนเยอะ เวลาน้อย...ไปซื้อที่ร้าน ได้ฟิตติ้งด้วย คนไม่เยอะ บรรยากาศสบายๆกว่า
ปีที่แล้วไปเมืองทอง ได้แต่เดินดู....บ่ายๆก็เข้ามาซื้อที่ร้านในเมือง
แต่ถ้าไปเดินซื้ออุปกรณ์โอเคเลยครับ...ร้านเยอะ
dodoman
สมาชิก
สมาชิก

ขอบคุณทุกท่านครับ เดวจะไปเดินดูวันสองวันก่อนครับ....เอารคกับอุปกรร์มเปรียบเทียบ

ขอบคุณทุกท่านครับ
ตี๋ รถถัง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 063 412 5549
Bike: GT zaskar expert

โพสต์ โดย ตี๋ รถถัง »

ถ้ามีตังคื ผมแนะนำไปที่ร้านเลย หาคันที่เราชอบ ถ้าไม่ชอบก็ไปหาร้านอื่นต่อ ถ้าเงินน้อย รอซื้อมือสองจากในเวปก็ได้ มีมาขายเรื่อย ถ้าจะไปหาดูตามงาน รถน้อยคับ ดูไม่จุใจ แถมบางแบรนด์ก็ไม่เข้าร่วมงาน ใจเย็นๆคับแล้วจะได้ในคันที่เรารัก ที่เราชอบ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”