มีวิธีไหม? ทำให้เฟรมฟิก ใส่ตีนผีได้

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
homism
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Masi, Panasonic, Colnago, Bridgestone and Gios

มีวิธีไหม? ทำให้เฟรมฟิก ใส่ตีนผีได้

โพสต์ โดย homism »

พอดีเฟรมที่มีอยู่ มันไม่มีดรอปเอาท์ให้ติดตีนผี เลยอยากรู้ว่ามีวิธีการหรืออแดปเตอร์เพื่อให้เฟรมฟิก ติดตั้งตีนผีได้บ้าง มีไหมครับ?
Rush
ขาประจำ
ขาประจำ
team: จักรยานกู้ภัยอิสระ
Bike: Fuji Newest 4.0, รถพับ 16' Ireton single speed , เสือภูเขาอลูสีลอกเกือบหมดแล้ว 8 เกียร์ , เสือหมอบเหล็กเกียร์เดี่ยว , Cronus รุ่น Soldier, Trinx จักรยานปั่นสองคน

โพสต์ โดย Rush »

จริงๆใส่ได้ครับ แต่เวลาถอดล้อหลังเพื่อเปลี่ยนยาง จะลำบากในการใส่ตีนผีกลับคืน
ผมมีประสบการณ์จากการใส่ตีนผีให้จักรยานบรรทุกตรา
นกเขาบิน
ลองไปให้ร้านจักรยานใกล้บ้านทำให้ก่อน แล้วศึกษาดู ว่าเวลาติดตั้ง เขาใส่เข้าไปอย่างไร ถ้าหาร้านที่รับทำไม่ได้จริงๆ ค่อยถามผมอีกครั้งนะครับ
homism
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Masi, Panasonic, Colnago, Bridgestone and Gios

Re: มีวิธีไหม? ทำให้เฟรมฟิก ใส่ตีนผีได้

Rush เขียน:จริงๆใส่ได้ครับ แต่เวลาถอดล้อหลังเพื่อเปลี่ยนยาง จะลำบากในการใส่ตีนผีกลับคืน
ผมมีประสบการณ์จากการใส่ตีนผีให้จักรยานบรรทุกตรา
นกเขาบิน
ลองไปให้ร้านจักรยานใกล้บ้านทำให้ก่อน แล้วศึกษาดู ว่าเวลาติดตั้ง เขาใส่เข้าไปอย่างไร ถ้าหาร้านที่รับทำไม่ได้จริงๆ ค่อยถามผมอีกครั้งนะครับ
รบกวนพี่อธิบายเลยครับ ว่าเขาทำกันยังไง ถ้ามีภาพดูจะดีมากครับ
Rush
ขาประจำ
ขาประจำ
team: จักรยานกู้ภัยอิสระ
Bike: Fuji Newest 4.0, รถพับ 16' Ireton single speed , เสือภูเขาอลูสีลอกเกือบหมดแล้ว 8 เกียร์ , เสือหมอบเหล็กเกียร์เดี่ยว , Cronus รุ่น Soldier, Trinx จักรยานปั่นสองคน

โพสต์ โดย Rush »

ไฟล์แนบ
Adaptor.jpg (10.99 KiB) เข้าดูแล้ว 560 ครั้ง
homism
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: มีวิธีไหม? ทำให้เฟรมฟิก ใส่ตีนผีได้

ขอบคุณมากๆ ครับพี่
Tdf
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Tdf »

แบบนี้หรือเปล่าครับ

รูปภาพ
golfyrider
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ยะลาฮาเฮ คนบ้าปั่นจักรยาน
Bike: cannondale Killer V (copy ไทยทำ) - เสือหมอบแฮนด์ตรงมือสองจากญี่ปุ่น
ตำแหน่ง: ยะลา

โพสต์ โดย golfyrider »

ผมเห็นมีตีนผีสำหรับพวกรถฟิกเกียร์ด้วยนี่ครับ พี่ที่รู้จักเขาใส่อยู่ ถอดล้อก็ถอดเหมือนตอนไม่ใส่ตีนผีแหล่ะ
ผมเรียกว่าตีนผีหางปลากลับ
กำลังมองหาซื้อจานเสือหมอบพร้อมกะโหลก กับ​แฮนด์​โอเวอร์​ไซส์​ ยกเล็ก​น้อย​ ไม่เน้นหรูขอแค่ใช้งานได้ก็พอครับ
เปิดตำนานเสือหมอบแฮนด์ยก คันใหม่ คันเก่าเก็บเข้ากรุเพราะซ่อมไม่ไหวแล้ว 5555 >>>คลิ๊ก<<<
รีวิวโปรแกรมจดบันทึกสถิติการปั่น สำหรับคนที่ใช้ไมล์ธรรมดา >>>คลิ๊ก<<<
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”