ถ้าจะเอาจักรยานโบราณ ราเล่ย์ ชาย28 มาปั่นออกกำลังกายแถวบ้านจะได้ไหม

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
รูปประจำตัวสมาชิก
Auud sk
สมาชิก
สมาชิก

ถ้าจะเอาจักรยานโบราณ ราเล่ย์ ชาย28 มาปั่นออกกำลังกายแถวบ้านจะได้ไหม

โพสต์ โดย Auud sk »

ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
neoagent2000
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0924827847

Re: ถ้าจะเอาจักรยานโบราณ ราเล่ย์ ชาย28 มาปั่นออกกำลังกายแถวบ้านจะได้ไหม

โพสต์ โดย neoagent2000 »

ใจรักก็จัดเลยครับ ได้หมดครับ เป็นกำลังใจให้ ว่างๆ ถ่ายรุปมาให้ชมกันบ้างก็แล้วกันครับ :lol:
รับบิดสินค้าใน ebay หรือ รับชำระด้วย paypal ทุกรูปแบบครับ เชิญที่
http://www.thai-bid.pantown.com
golfyrider
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ยะลาฮาเฮ คนบ้าปั่นจักรยาน
Bike: cannondale Killer V (copy ไทยทำ) - เสือหมอบแฮนด์ตรงมือสองจากญี่ปุ่น
ตำแหน่ง: ยะลา

Re: ถ้าจะเอาจักรยานโบราณ ราเล่ย์ ชาย28 มาปั่นออกกำลังกายแถวบ้านจะได้ไหม

โพสต์ โดย golfyrider »

:P ไม่ได้มีข้อห้ามใด ๆ ว่าการที่จะปั่นจักรยานออกกำลังกาย ต้องใช้รถสมัยใหม่ รถราคาแพงเท่านั้น
เพราะฉะนั้น ไม่ว่าจักรยานจะเก่าหรือใหม่ ถูกหรือแพง เอาไปปั่นได้หมดครับ

อย่าแคร์สายตาคนอื่น แคร์สุขภาพของเราก็พอแล้วครับผม

ปล.แถวบ้านผม มีทุกประเภทครับ ตั้งแต่รถพับ ยันไปรษณีย์ญี่ปุ่น

ทุกวันอาทิตย์มีนัดรวมตัวของเหล่าจักรยานโบราณด้วยครับ ปั่นเรียงแถวกันสวยงามเลย
กำลังมองหาซื้อจานเสือหมอบพร้อมกะโหลก กับ​แฮนด์​โอเวอร์​ไซส์​ ยกเล็ก​น้อย​ ไม่เน้นหรูขอแค่ใช้งานได้ก็พอครับ
เปิดตำนานเสือหมอบแฮนด์ยก คันใหม่ คันเก่าเก็บเข้ากรุเพราะซ่อมไม่ไหวแล้ว 5555 >>>คลิ๊ก<<<
รีวิวโปรแกรมจดบันทึกสถิติการปั่น สำหรับคนที่ใช้ไมล์ธรรมดา >>>คลิ๊ก<<<
ton_Anusorn
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Salaya Bike Club (SBC)
Bike: Road Bike & MTB

โพสต์ โดย ton_Anusorn »

ได้ครับ ผมยังมองว่ามันเท่ห์ดีซะอีกครับ :D รถเก่าๆมันก็มีคุณค่ามาก
เพื่อ สุขภาพ และ มิตรภาพ

ความร่ำรวยที่สุดของชีวิต คือ "สุขภาพที่แข็งแรง"
ความสุขที่สุดของชีวิต คือ "การช่วยเหลือผู้อื่น"
ก้าวแรกของการเปลี่ยนแปลง คือ"การเริ่มต้น"
umbabab
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: NEObike16 14 ,Giant escept3,Peugeot crique,BSroadman,giant revice

โพสต์ โดย umbabab »

แค่รถแพงระวังโจรแค่นั้นก็พอครับ
ความเจ็บปวดของคุณ จะกลายเป็นตัวของคุณ
Attawit thongun
สมาชิก
สมาชิก
team: Bike Junkie
Bike: Trek
ตำแหน่ง: พระรามที่3 กทม

โพสต์ โดย Attawit thongun »

สุขภาพที่ดีไม่ใช่ต้องเริ่มด้วยเงินครับ :D
ปั่นเพื่อสุขภาพที่ดีขึ้นจริงๆๆๆ
Auud sk
สมาชิก
สมาชิก

ขอบคุณทุกท่านมากครับที่มาให้กำลังใจ ถามเพิ่มนะครับ แล้วหมวกกันน็อคของจักยานแบบโบราณมีไหมครับ ซื้อได้แถวไหนครับ ถ้าไม่มีคงต้องใช้แบบเดิมของmtb ขอบคุณอีกครั้งนะครับ
golfyrider
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ยะลาฮาเฮ คนบ้าปั่นจักรยาน
Bike: cannondale Killer V (copy ไทยทำ) - เสือหมอบแฮนด์ตรงมือสองจากญี่ปุ่น

Auud sk เขียน:ขอบคุณทุกท่านมากครับที่มาให้กำลังใจ ถามเพิ่มนะครับ แล้วหมวกกันน็อคของจักยานแบบโบราณมีไหมครับ ซื้อได้แถวไหนครับ ถ้าไม่มีคงต้องใช้แบบเดิมของmtb ขอบคุณอีกครั้งนะครับ
มีแบบวินเทจครับ เป็นแบบหนัง สนนราคาอยู่ที่ 500-1000 บาท หาซื้อได้ในบอร์ดนี้นี่แหล่ะ เอามาขายเป็นพัก ๆ
รูปภาพ
The_Postman เขียน:รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
หากไม่ชอบแบบลูกหนำเลี๊ยบที่นักแข่งใช้กัน หาหมวกที่ดูเก๋ๆใส่ก็ได้
แบบพวกนี้ แนว ๆ เก๋ ๆ บอกตำแหน่งไม่ได้ คาดว่าร้านใหญ่ ๆ แนว ๆ ทัวริ่งน่าจะมี ผมว่า ราคาคงแพงกว่าหมวกมาตราฐานลูกหนำเลี๊ยบ
กำลังมองหาซื้อจานเสือหมอบพร้อมกะโหลก กับ​แฮนด์​โอเวอร์​ไซส์​ ยกเล็ก​น้อย​ ไม่เน้นหรูขอแค่ใช้งานได้ก็พอครับ
เปิดตำนานเสือหมอบแฮนด์ยก คันใหม่ คันเก่าเก็บเข้ากรุเพราะซ่อมไม่ไหวแล้ว 5555 >>>คลิ๊ก<<<
รีวิวโปรแกรมจดบันทึกสถิติการปั่น สำหรับคนที่ใช้ไมล์ธรรมดา >>>คลิ๊ก<<<
golfyrider
ขาประจำ
ขาประจำ

:P เรื่องหมวกกันน๊อคเมื่อก่อน ผมก็ใส่ของมอเตอร์ไซค์ครับ ทรงแบบนี้เลย
รูปภาพ

ต่อมามีปัญหาครับ เพราะการปั่นจักรยานมันเป็นการออกกำลังกายแบบแอโรบิค ทำให้เหงื่อมันออกมาก
และหมวกไม่มีระบบระบายอากาศแบบหมวกจักรยาน เลนทำให้หัวนี้เปียกชุ่มไปด้วยเหงื่อเลย
เลยหาซื้อหมวกจักรยาน ราคาย่อมเยาว์ซักอันมาใช้ (300บาท)

ใครจะมองว่า รถเก่า หมวกใหม่ ก็ช่าง :lol:
Auud sk
สมาชิก
สมาชิก

ขอบคุณมากครับ ได้ความรู้เยอะเลย
dedo3230
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: merida 40D 2013
ตำแหน่ง: พุทธมณฑล

โพสต์ โดย dedo3230 »

อยากมีรถ แบบนี้บ้างง๊ะ
ก้อปั่นๆกันไป
ota_hay
ขาประจำ
ขาประจำ
team: unknow device
Bike: Wahoo 29er , TrinX Z5 MiniVelo
ตำแหน่ง: จันทบุรี

โพสต์ โดย ota_hay »

ถ้าการทำงานยังสมบูรณ์ เบรคอยู่ ก็เอามาปั่นกินลมเลยครับ ผมว่าเท่ดีออก ไม่ใช่ทุกคนจะหาซื้อกันได้ง่าย ๆ
Thaimtb มีบอร์ด"ไฟส่องสว่าง/อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์" แล้วนะครับ >>> http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=775
หนูน้อยหมวกแดง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0873735445
Bike: Raleigh | Rudge coventry | Royal | Humber King George | Rudge Notthingham | XTC composite 29er | Willier Cento 1

โพสต์ โดย หนูน้อยหมวกแดง »

เป็นเสน่ห์อีกอย่างครับ
แต่ต้องขออภัยจริงๆครับเวลาปั่นโบราณต้องขอเข้ากับบรรยากาศนิดนึง
เลยไม่ได้เน้นอุปกรณ์ป้องกันเท่าไรครับ
ไฟล์แนบ
Last car free day
Last car free day
IMG_11097475791774.jpeg (35.16 KiB) เข้าดูแล้ว 3498 ครั้ง
บริหารความหวานครับ
pomroland
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized

โพสต์ โดย pomroland »

ออกไปปั่นเลยครับ จักรยานอะไรก็ได้ จะจักรยานแม่บ้าน สามล้อ ซาเล้ง เอาเลยครับ
ป.ล. พูดถึง สามล้อซาเล้ง นี่ก็น่าสนใจดีน่ะ คงจะฮาดี ถ้าเวลามีกิจกรรมการปั่นจักรยาน การแข่งขัน แล้วมีคนเอาซาเล้งมาร่วมปั่นในกิจกรรม
อภิบาล อาศิรวาท
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0893005220
team: วทต.สงขลา
Bike: เสือหมอบ , เสือภูเขา

โพสต์ โดย อภิบาล อาศิรวาท »

หมวกแบบท่านขุน (หรือหมวกแบบท่านโฮ)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”