อยากปั่นที่อยุธยา ใครแนะนำได้บ้างครับ

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
nhabikeclub
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานสมาคมสโมสรการเคหะแห่งชาติ
ตำแหน่ง: การเคหะแห่งชาติ
ติดต่อ:

อยากปั่นที่อยุธยา ใครแนะนำได้บ้างครับ

โพสต์ โดย nhabikeclub »

คืออยากนั่งรถไฟ จากหลักสี่ แล้วไปปั่นที่อยุธยาครับ คืออยากได้แผนที่ปั่นเส้นทาง และคำแนะนำครับ
และตามวัดต่างๆมีที่จอดจักรยานไหมครับ
ขอบคุณครับ
Crank
สมาชิก
สมาชิก

Re: อยากปั่นที่อยุธยา ใครแนะนำได้บ้างครับ

โพสต์ โดย Crank »

มารอฟังครับผม :)
SIDEWINDER
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Dragon turtles สาขาดอนเมือง
Bike: Flame kaiser
ตำแหน่ง: ดอนเมือง

Re: อยากปั่นที่อยุธยา ใครแนะนำได้บ้างครับ

โพสต์ โดย SIDEWINDER »

nhabikeclub เขียน:คืออยากนั่งรถไฟ จากหลักสี่ แล้วไปปั่นที่อยุธยาครับ คืออยากได้แผนที่ปั่นเส้นทาง และคำแนะนำครับ
และตามวัดต่างๆมีที่จอดจักรยานไหมครับ
ขอบคุณครับ
เสาร์นี้มีทริปลุงโท ถ้าสนใจรวมทริปไปเที่ยวอยุธยาได้เลยน่ะครับ ได้ขี่ไปขี่กลับเลย
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=858911

ป.ล.ทำงานอยู่ที่การเคหะฯหรอครับ
บนโลกใบนี้มีคนที่เร็วกว่าเราเสมอ
รถไม่แพง แรงที่Teen
tum_slim
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081XXXXX69
team: BIKECYCLE
Bike: ยืมเค้าปั่น
ตำแหน่ง: วิภาวดี ดินแดง

โพสต์ โดย tum_slim »

ผมเคยทำแผนที่ไว้เดี่ยวดูก่อนนะ ว่าอยู่ไหม
ไฟล์แนบ
07419357_n copy.jpg
07419357_n copy.jpg (83.72 KiB) เข้าดูแล้ว 364 ครั้ง
tum_slim
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081XXXXX69
team: BIKECYCLE
Bike: ยืมเค้าปั่น
ตำแหน่ง: วิภาวดี ดินแดง

โพสต์ โดย tum_slim »

วัดสวนมาก ที่จอด ดีดี ไม่ค่อยมี เน้นจอดไกล้ๆ ร้านค้าและพกสายไปล็อคจักรยานครับ ยังมี ตลาดน้ำอโยธยา ซึงอยู่ตรงข้ามสถานนีรถไฟ ข้ามมะน้ำไป แต่ปั่นมาก็ได้ ตามทางผมไม่ได้ลากขึ้นไป ลองศึกษา ตามแผนที่ครับ
nhabikeclub
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานสมาคมสโมสรการเคหะแห่งชาติ
ติดต่อ:

SIDEWINDER เขียน:
nhabikeclub เขียน:คืออยากนั่งรถไฟ จากหลักสี่ แล้วไปปั่นที่อยุธยาครับ คืออยากได้แผนที่ปั่นเส้นทาง และคำแนะนำครับ
ขอบคุณครับ
เสาร์นี้มีทริปลุงโท ถ้าสนใจรวมทริปไปเที่ยวอยุธยาได้เลยน่ะครับ ได้ขี่ไปขี่กลับเลย
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=858911

ป.ล.ทำงานอยู่ที่การเคหะฯหรอครับ
ครับ
nhabikeclub
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

tum_slim เขียน:วัดสวนมาก ที่จอด ดีดี ไม่ค่อยมี เน้นจอดไกล้ๆ ร้านค้าและพกสายไปล็อคจักรยานครับ ยังมี ตลาดน้ำอโยธยา ซึงอยู่ตรงข้ามสถานนีรถไฟ ข้ามมะน้ำไป แต่ปั่นมาก็ได้ ตามทางผมไม่ได้ลากขึ้นไป ลองศึกษา ตามแผนที่ครับ
ขอบคุณมากครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”