หวังว่าพี่ๆชมรมจักรยานยังจำอุบัติเหตุรถชนจักรยานที่พืชสวนโลกได้นะค่ะ

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
tobacco
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0895536955
team: ไม่มี
Bike: Mongoose

Re: หวังว่าพี่ๆชมรมจักรยานยังจำอุบัติเหตุรถชนจักรยานที่พืชสวนโลกได้นะค่ะ

โพสต์ โดย tobacco »

เป็นกำลังใจด้วยนะครับ.....บาปกรรมมีจริงครับ สุดท้ายคนชั่วต้องชดใช้กรรมนั้นอย่างแน่นอน
รูปประจำตัวสมาชิก
zazawawa
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815573737
team: แข่งกันเข็น
Bike: รถเล็กๆ
ตำแหน่ง: 0
ติดต่อ:

Re: หวังว่าพี่ๆชมรมจักรยานยังจำอุบัติเหตุรถชนจักรยานที่พืชสวนโลกได้นะค่ะ

โพสต์ โดย zazawawa »

เอาใจช่วยครับ
KeitaroMTB
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TREK 3900 , Cronus PD 3.0 , Specialezed e5

โพสต์ โดย KeitaroMTB »

เห็นในกระทู้พันธ์ทิพย์มีคนมีกล้องวงจรปิดด้วยนี่ครับ เห็นเค้าโพสบอกกันแล้วนี่ เห็นเค้าบอกว่าตำรวจให้เซ็นข้อกล่าวหาแล้วไม่ยอมเซ็นหรอ เป็นผมนะครับ ใหญ่ใช่มั้ย ได้ครับ จัดให้ ถ่ายรูปมันมาเลยครับ ผมจะได้ช่วยแชร์ให้ ดูสิมันจะมีหน้าอยุ่ในสังคมได้อีกมั้ย ประนามให้ทั่วโลกออนไลน์ครับ :evil:
ฐิติภาณัณท์
สมาชิก
สมาชิก
team: ชมรมไร้สังกัด
Bike: จักรยานแม่บ้าน

โพสต์ โดย ฐิติภาณัณท์ »

ร้องเรียนสื่อมวลชน เล่นงานแม่งให้หนักๆ
7 Hills
สมาชิก
สมาชิก
team: Woodland Cycling Club, 7 Hills Cycling Team
Bike: Trek Madone

โพสต์ โดย 7 Hills »

เห็นใจมากๆครับ และนี่เป็นอีกระบบหนึ่งที่จริงๆแล้วคนไทยต้องร่วมใจโค่นล้ม มีมานานแล้ว นานไปแล้ว ยอมไม่ได้ครับ ถ้าแจ้งความดำเนินคดีแล้วไม่มีความคืบหน้าไม่ใช่เพราะหลักฐานหาไม่มีแต่มีแล้วไม่หาผมขออนุญาตแนะนำให้ตั้งทนายที่มีความสามารถดำเนินคดี เรื่องนี้เป็นความอาญา จะให้รัฐฟ้องหรือจะฟ้องเองก็ได้ครับ ถ้าหลักฐานพอศาลรับฟ้องแน่นอน ขอชมเชยเวปมาสเตอร์เรื่องการขอบริจากเพื่อตั้งค่าหัวนำจับพวกทำร้ายและปล้นทรัพย์ผู้ขับขี่จักรยานและขออนุญาตแนะนำเพิ่มเติมเรื่องสนับสนุนให้ค่าใช้จ่ายในการฟ้องร้องผู้กระทำความผิดอันเป็นเหตุให้ผู้ขับขี่จักรยานบาดเจ็บหรือเสียชีวิตด้วยครับ ตั้งกระทู้นี้เมื่อไหร่ผมขอบริจากเป็นคนแรกครับ
เสือตัวที่9
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย เสือตัวที่9 »

+ ๑ กำลังใจครับผม
บันทึก เรื่องเล่า คนจักรยาน
หลังสู้ฟ้า หน้าสู้ถนน ก้นสู้อาน
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=569391
ก้อง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ฟ้าใส
Bike: s-work M5, tarmac pro

โพสต์ โดย ก้อง »

โดนเหมือนกันครับ พี่ในทีม ปั่นบนถนนบางขุนเทียนชายทะเล ผ่านไปจะปีแล้ว ความคืบหน้าทางคดีไม่เห็นแจ้งกับเลย ทั้งที่คู่กรณีเมาแล้วขี่ย้อนศร อนาจใจกับสังคมไทย ขนาดผู้กองณัฐในไทยรัฐลงข่าววันนี้โดนจำคุก22ปี แต่เหตุเกิดเมื่อสองปีที่แล้ว อนาจไหมเมืองไทย

ผมก้อเคยลงโพสต์ในนี้เหมือนกัน แต่ไม่ได้ช่วยอะไรมากนัก คุณยังดีได้ขึ้น sticky คงมีคนเข้ามาอ่านเยอะ หวังว่าจะช่วยได้นะครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ อย่าลืมสรยุทธ 555+
E23SVI 144.0625MHz.
ปั่นจักรยานให้เหงื่อออกตามขุมขน ดีกว่าขี้เกียจแล้วป่วยระทม จนน้ำล้นออกทางตา
GOLF CHANAT
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815312888
team: ยังไม่มีครับ
Bike: BIANCHI/JAVA MINI5

โพสต์ โดย GOLF CHANAT »

ร้องเรียนมันทุกสื่อเลยครับ...มันต้องมีซักสื่อสิน่า......ลากคอมันเข้าคุกครับ.......ไอสารเลว
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”