ช่วยให้คำแนะนำหน่อยครับ มือใหม่ครับ ระหว่าง merida scultura 900 กับ Java 700C AL'

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
golfyrider
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ยะลาฮาเฮ คนบ้าปั่นจักรยาน
Bike: cannondale Killer V (copy ไทยทำ) - เสือหมอบแฮนด์ตรงมือสองจากญี่ปุ่น
ตำแหน่ง: ยะลา

Re: ช่วยให้คำแนะนำหน่อยครับ มือใหม่ครับ

โพสต์ โดย golfyrider »

jave ชิวกว่า ชุดอะหลั่ยเซ็ต
กำลังมองหาซื้อจานเสือหมอบพร้อมกะโหลก กับ​แฮนด์​โอเวอร์​ไซส์​ ยกเล็ก​น้อย​ ไม่เน้นหรูขอแค่ใช้งานได้ก็พอครับ
เปิดตำนานเสือหมอบแฮนด์ยก คันใหม่ คันเก่าเก็บเข้ากรุเพราะซ่อมไม่ไหวแล้ว 5555 >>>คลิ๊ก<<<
รีวิวโปรแกรมจดบันทึกสถิติการปั่น สำหรับคนที่ใช้ไมล์ธรรมดา >>>คลิ๊ก<<<
ton_Anusorn
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Salaya Bike Club (SBC)
Bike: Road Bike & MTB

Re: ช่วยให้คำแนะนำหน่อยครับ มือใหม่ครับ ระหว่าง merida scultura 900 กับ Java 700C AL'

โพสต์ โดย ton_Anusorn »

ในความเห็นของผมท่อบนของmerida มีความโค้งมากกว่า ของjava ถ้าเลือกความนิ่มปั่นสบายmerida ดีกว่าครับ แต่ถ้าเอาพุ่งผมว่าjava อันนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ เพราะในทางปฎิบัติผมก็ยังไม่เคยลองทั้ง 2 ยี่ห้อ
เพื่อ สุขภาพ และ มิตรภาพ

ความร่ำรวยที่สุดของชีวิต คือ "สุขภาพที่แข็งแรง"
ความสุขที่สุดของชีวิต คือ "การช่วยเหลือผู้อื่น"
ก้าวแรกของการเปลี่ยนแปลง คือ"การเริ่มต้น"
กาย ธนพล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-5114540
team: Baanfha Cycling team
Bike: น้องมอมเเมม Specialized Allez C2

Re: ช่วยให้คำแนะนำหน่อยครับ มือใหม่ครับ ระหว่าง merida scultura 900 กับ Java 700C AL'

โพสต์ โดย กาย ธนพล »

ผมใช้ java อยู่ครับ
ไม่ใช่ปั่นเพราะกระเเส...
...เเต่ปั่นเพราะใจรัก
ปั่นจักรยานให้อะไรมากกว่าที่คิด...
wong321
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816445308
team: ไม่มี
Bike: trek(2)/ merida/spe /mini java/kona jts /GT zarker/gt /เฟสสัน/dahon3/giant
ตำแหน่ง: ลาดพร้าว กทม

โพสต์ โดย wong321 »

mer...ปั่นสบาย ๆ เฟรมโค้ง...นุ่มนวล...Java..เฟรมแบน ๆ.....แข็ง....ปั่นพุ่ง ๆ สะเทือนดีครับ....ผมชอบ...java...เฟรมนำสมัยดีครับ... :D
ความยุติธรรม.......อยู่ในปากราชสีห์
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”