ใครบ้างที่ปั่น ไปทำงาน ทุกวันหรือบางวัน

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน

Re: ใครบ้างที่ปั่น ไปทำงาน ทุกวันหรือบางวัน

โพสต์ โดย Teaw_trek » 26 มี.ค. 2012, 13:48

เมื่อวานไปคลอง ๗ รังสิต-องค์ สนุกมาก ๗๐ โล
บ่ายนี้ ฝนตกแล้วครับ ระมัดระวังด้วยครับ bike to work

Re: ใครบ้างที่ปั่น ไปทำงาน ทุกวันหรือบางวัน

โพสต์ โดย Teaw_trek » 04 พ.ค. 2012, 11:51

เพื่อน ๆ ช่วงนี้ร้อนมาก ปั่นด้วยความระมัดระวังด้วยครับ

โพสต์ โดย Teaw_trek » 12 ต.ค. 2012, 15:13

ครับ ครบสี่เดือนแล้วครับ ไม่ได้ bike to work เลย
ผักผ่อนปอด เวลาเร็วมากเพื่อนๆ

โพสต์ โดย vwdub » 26 ต.ค. 2012, 13:47

Bike to work ด้วยคนครับ ปั่นมาได้ซักพักแล้วครับ
ปั่นไปกลับประมาณ 60 โลหน่อยๆ จากรามอินทรามาสีลม
ตั้งใจไว้อาทิตย์นึงจะปั่นประมาณ 2-3 วันครับ
ไปๆมาๆเหมือนว่าจะเร็วกว่าการขับรถขึ้นทางด่วนมาลงที่สีลมอีก :mrgreen:

โพสต์ โดย thee_time » 26 ต.ค. 2012, 18:42

vwdub เขียน:Bike to work ด้วยคนครับ ปั่นมาได้ซักพักแล้วครับ
ปั่นไปกลับประมาณ 60 โลหน่อยๆ จากรามอินทรามาสีลม
ตั้งใจไว้อาทิตย์นึงจะปั่นประมาณ 2-3 วันครับ
ไปๆมาๆเหมือนว่าจะเร็วกว่าการขับรถขึ้นทางด่วนมาลงที่สีลมอีก :mrgreen:

ขอเชียร์วิถีชีวิตแบบ Bike to work ด้วยคน

โพสต์ โดย Teaw_trek » 25 ธ.ค. 2012, 20:00

thee_time เขียน:
vwdub เขียน:Bike to work ด้วยคนครับ ปั่นมาได้ซักพักแล้วครับ

ขอเชียร์วิถีชีวิตแบบ Bike to work ด้วยคน

เห็นด้วยเป็นอย้่างยิ่งครับ

โพสต์ โดย จุ๋ย » 25 ธ.ค. 2012, 21:51

ช่วงนี้ไม่ได้ปั่น พอกลับมาปั่น ยางแตกเสียเวลาเปลี่ยน ไปไม่ทัน ต้องลางานเซ็ง :(
ช่วยลดโลกร้อน ด้วยการปั่นจักรยานไปทำงาน

Facebook http://www.facebook.com/jui3397

โพสต์ โดย Teaw_trek » 01 ม.ค. 2013, 11:19

สวัสดีปีใหม่ครับ เพื่อน ๆ ชาว ปั่นไปทำงาน
ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยปกป้องคุ้มครอง เพื่อน ๆ ทุก ๆ ท่าน ครับ

โพสต์ โดย one2wheel » 20 ม.ค. 2013, 20:16

รถพร้อมแล้วสำหรับ bike to work 2013 แต่คนยังไม่พร้อม อิอิ :lol:
แนบไฟล์
ชีวิตต้องปั่น : ทำงาน เก็บเงิน ซื้อจักรยาน เที่ยวรอบโลก

โพสต์ โดย one2wheel » 25 ม.ค. 2013, 11:53

เฟสบุ๊คปั่นไปทำงงานของเชียงใหม่ครับ แอดมาคุยกันครับ
http://www.facebook.com/home.php?ref=wi ... towork.758
ชีวิตต้องปั่น : ทำงาน เก็บเงิน ซื้อจักรยาน เที่ยวรอบโลก

โพสต์ โดย Teaw_trek » 07 ก.พ. 2013, 13:53

one2wheel เขียน:รถพร้อมแล้วสำหรับ bike to work 2013 แต่คนยังไม่พร้อม อิอิ :lol:

ยอดครับ
ช่วงนี้ bike to work ได้ซักอาทิตย์แล้วครับ เรียกกำลังกลับคืนมา

โพสต์ โดย Teaw_trek » 27 ก.พ. 2013, 16:08

สวัสดีครับเพื่อน ๆ
ช่วงนี้ได้ bike to work อาทิตย์ละ ๒-๓ วัน ก็ยังดี
รถเยอะมาก ๆ ที่กรุงเทพ บางวันก็ติดรถในครอบครัวไปทำงาน
บางวันก็มวลชนขนส่ง ได้ทุกรูปแบบ
บางทีก็เดิน หากไม่ไกล เดินนับป้ายรถเมล์ไปเรื่อย ๆ เดี๋ยวก็ถึง
เพื่อน ๆ เป็นยังไงบ้างครับ

โพสต์ โดย Teaw_trek » 12 พ.ค. 2013, 19:12

ครับเพิ่งกลับจากต่าง จว ไปมาอาทิตย์กว่า ๆ เพื่อนเป็นอย่างไร

โพสต์ โดย Teaw_trek » 26 ก.ค. 2013, 22:03

สวัสดีเพื่อน ๆ เป็นยังไงบ้างครับ

ตั้งแต่กันยายน 55 ไดัปั่นไปทำงานน้อย เพราะต้องให้หมอดุแลบ่อย
เลยมีโอกาสบางวัน ส่วนออกทริปก็แทบไม่ได้ออกเลย
ยิ่งต้องใช้รถส่งลูกเรียนที่ใหม่ ทางเดียวกันกับที่ทำงาน อดปั่นไปทำงานอีกนาน..........
หากวันใดที่ลูกหยุดอ่านหนังสือสอบหรือมีวันหยุด ก็จะใช้จักรยานไปทำงานทันที........ก็ยังดี

โพสต์ โดย thee_time » 27 ก.ค. 2013, 13:21

สำหรับผมช่วงนี้ ก็ Bike to Work อย่างสม่ำเสมอ สัปดาห์ละ 4-5 วัน