หนังสือไร้สาระ "ตีนถีบ" เรื่องราวของสองคู่หูขวางนรก ที่มาปั่นจักรยานโชว์ความกากด้วยกัน ออกมาเล่มที่ 8 แล้วครับ

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
รูปประจำตัวสมาชิก
เหนียวครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892363974
team: SON OF THE KING
Bike: ท่านเขียว กับ เสือเผ่น

หนังสือไร้สาระ "ตีนถีบ" เรื่องราวของสองคู่หูขวางนรก ที่มาปั่นจักรยานโชว์ความกากด้วยกัน ออกมาเล่มที่ 8 แล้วครับ

โพสต์ โดย เหนียวครับ »

ขอเชิญพี่ๆน้องๆชาวจักรยาน อ่านเรื่องราวของสองคู่หูขวางนรก
ที่คบกันมาตั้งแต่เด็ก และต้องมา ทำงานร่วมกัน แล้วยังมาปั่นจักรยานร่วมกันอีก
หนังสือออกจะเป็นภาษา ชาวบ้านและ เป็นกันเองมาก มากเกินไป ติดเรทเรื่องภาษานิดนึง(หรืออาจจะไม่นิด)
ขอให้อ่านเอาสนุกเป็นพอนะครับ

โหลดตามลิงค์เลยนะครับ จะมีเล่ม 1-8 เลือกเล่มได้เลย
http://www.ebooks.in.th/badboy/
ตีนถีบ 1 ท่องเที่ยวด้วยจักรยาน กับ 2 คู่หู ขวางนรก เขื่อนขุนด่าน ทริ๊ปขึ้นครู
ตีนถีบ 2 ท่องเที่ยวด้วยจักรยาน กับ 2 คู่หู ขวางนรก เขาใหญ่ไปไม่ถึง
ตีนถีบ 3 ท่องเที่ยวด้วยจักรยาน กับ 2 คู่หู ขวางนรก หนองแค แคร์บางคน
ตีนถีบ 4 ท่องเที่ยวด้วยจักรยาน กับ 2 คู่หู ขวางนรก บางแสน สาหัส
ตีนถีบ 5 ท่องเที่ยวด้วยจักรยาน กับ 2 คู่หู ขวางนรก ตีนถีบ มิตรภาพไร้พรมแดน
ตีนถีบ 6 ท่องเที่ยวด้วยจักรยาน กับ 2 คู่หู ขวางนรก โอ้วว.. เจ็ดคต 240 โล จะว่าอ่อนก็ได้นะ
ตีนถีบ 7 ท่องเที่ยวด้วยจักรยาน กับ 2 คู่หู ขวางนรก “พี่มาเจอะค้นงามอ่ะ ค้นงาม มาเที่ยวดาวคะหน่อง”
ตีนถีบ 8 ท่องเที่ยวด้วยจักรยาน กับ 2 คู่หู ขวางนรก “เกาะเกร็ด เฟ็ดเฟ่ ฝุดๆ”

ของแถม MV เพลง หัวใจทัวร์ริ่ง

ขอบคุณครับ
อ่านกันให้สนุกนะครับ
ไฟล์แนบ
DSCN0484_resize_resize.JPG (79.51 KiB) เข้าดูแล้ว 14570 ครั้ง
DSCN0490_resize_resize.JPG (84.9 KiB) เข้าดูแล้ว 14570 ครั้ง
DSCN0514_resize_resize.JPG (74.26 KiB) เข้าดูแล้ว 14570 ครั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย เหนียวครับ เมื่อ 07 มิ.ย. 2013, 17:30, แก้ไขแล้ว 10 ครั้ง
หนังสือไร้สาระ "ตีนถีบ" เรื่องราวของสองคู่หูขวางนรก นักปั่นจอมกาก
ที่มาโชว์แต่ความห่วยขั้นเทพของการปั่นจักรยาน ท่องเที่ยว
ติดเรทเรื่องภาษานิดนึง ขอให้อ่านเอาสนุกเป็นพอนะครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&t=618285

krissada
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ฅนชานเมือง
Bike: CAAD12
ติดต่อ:

Re: นิตยสาร ตีนถีบ เรื่องราวของสองคู่หูขวางนรก ที่มาปั่นจักรยานโชว์ความกากด้วยกัน ออกมาเล่มที่ 4 แล้ว

โพสต์ โดย krissada »

ติดตามมาตั้งแต่เล่มแรก ขอติดตามต่อไปละกัน
A mind forever voyaging through strange seas of thought, alone
OldFatMan
สมาชิก
สมาชิก

Re: นิตยสาร ตีนถีบ เรื่องราวของสองคู่หูขวางนรก ที่มาปั่นจักรยานโชว์ความกากด้วยกัน ออกมาเล่มที่ 4 แล้ว

โพสต์ โดย OldFatMan »

สนุกดีครับ อ่านตั้งแต่เล่มหนึ่งจนเล่มสี่เลยครับ

อ่านแล้วอยากปั้นไปเที่ยวบ้างครับ
ใดๆในโลกล้วนอนิจจัง
เหนียวครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

krissada เขียน:ติดตามมาตั้งแต่เล่มแรก ขอติดตามต่อไปละกัน
ขอบคุณครับ แฟนพันธุ์แท้
OldFatMan เขียน:สนุกดีครับ อ่านตั้งแต่เล่มหนึ่งจนเล่มสี่เลยครับ

อ่านแล้วอยากปั้นไปเที่ยวบ้างครับ
มาเลยครับ มากะทริ๊ปพวกผมก็ได้ ไม่แน่ อาจจะได้เป็นพระเอกในเล่ม 5 ครับ
แต่ ดังหรือ ดับ อีกเรื่องนึงนะครับ

ขอบคุณทุกๆท่านที่ให้กำลังใจครับ
หนังสือไร้สาระ "ตีนถีบ" เรื่องราวของสองคู่หูขวางนรก นักปั่นจอมกาก
ที่มาโชว์แต่ความห่วยขั้นเทพของการปั่นจักรยาน ท่องเที่ยว
ติดเรทเรื่องภาษานิดนึง ขอให้อ่านเอาสนุกเป็นพอนะครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&t=618285

pete
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0899608484
Bike: bianchi
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pete »

สนุกมากเหมือนอ่านหนังสือผจญภัยเลยชอบมากๆlike
เหนียวครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

pete เขียน:สนุกมากเหมือนอ่านหนังสือผจญภัยเลยชอบมากๆlike
ขอบคุณครับ

a_apiwat
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: panasonic mountain cat

โพสต์ โดย a_apiwat »

...
แก้ไขล่าสุดโดย a_apiwat เมื่อ 30 ส.ค. 2014, 11:26, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
เหนียวครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

a_apiwat เขียน:ขอโทษครับ..อย่าว่าผมฉลาดน้อยเลยนะครับ..มีเป็นหนังสือขายมัยครับ! แล้วหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับผม! ผมอยากได้เก็บไว้ เพราะเป็นคนที่ชอบอ่านในหนังสือมากกว่าในอินเตอร์เน็ต (อายุเยอะแล้วสายตาไม่ค่อยดีแล้วครับ) อีกอย่าง..หนังสือที่ผมซื้อ ผมจะอ่านหลายรอบมาก..เลยอยากซื้อเป็นเล่มเก็บไว้เพื่อสะดวกเวลาอยากอ่านและสามารถนำติดมือไปอ่านเวลาเดินทางได้ครับผม..รบกวนด้วยครับ "ขอบพระคุณ" มาล่วงหน้าครับ
ต้องขอโทษพี่ a_apiwat จริงๆครับ ตอนนี้ยังไม่มีใคร กล้ามาซื้อ ลิขสิทธิ์ ไปทำขายเลย 555
พี่ชอบก็โหลดไป ปริ๊นท์ได้เลยครับ ขนาดพอดี A4 น่าจะอ่านได้ครับ
ถ้าเล่มไหนตัวหนังสือเล็กบอกผมเลย เอาไฟล์ ขนาดใหญ่ไปเลยครับ
ขอบคุณที่ชื่นชมผลงานครับ

a_apiwat
ขาประจำ
ขาประจำ

...
แก้ไขล่าสุดโดย a_apiwat เมื่อ 30 ส.ค. 2014, 11:27, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
เหนียวครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

a_apiwat เขียน:
เหนียวครับ เขียน:
a_apiwat เขียน:ขอโทษครับ..อย่าว่าผมฉลาดน้อยเลยนะครับ..มีเป็นหนังสือขายมัยครับ! แล้วหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับผม! ผมอยากได้เก็บไว้ เพราะเป็นคนที่ชอบอ่านในหนังสือมากกว่าในอินเตอร์เน็ต (อายุเยอะแล้วสายตาไม่ค่อยดีแล้วครับ) อีกอย่าง..หนังสือที่ผมซื้อ ผมจะอ่านหลายรอบมาก..เลยอยากซื้อเป็นเล่มเก็บไว้เพื่อสะดวกเวลาอยากอ่านและสามารถนำติดมือไปอ่านเวลาเดินทางได้ครับผม..รบกวนด้วยครับ "ขอบพระคุณ" มาล่วงหน้าครับ
ต้องขอโทษพี่ a_apiwat จริงๆครับ ตอนนี้ยังไม่มีใคร กล้ามาซื้อ ลิขสิทธิ์ ไปทำขายเลย 555
พี่ชอบก็โหลดไป ปริ๊นท์ได้เลยครับ ขนาดพอดี A4 น่าจะอ่านได้ครับ
ถ้าเล่มไหนตัวหนังสือเล็กบอกผมเลย เอาไฟล์ ขนาดใหญ่ไปเลยครับ
ขอบคุณที่ชื่นชมผลงานครับ
เสียดาย!!!!! ถ้ารวย ๆ จะซื้อลิขสิทธิ์ไปพิมพ์เองสะเลย...แต่ไม่เป็นไรถ้าพิมพ์เป็นหนังสือเมื่อไหร่ก็อย่าลืมเอามาบอกกล่าวชาวจักรยานด้วยนะครับ ผมคนหนึ่งครับที่ต้องซื้อมาครอบครองเป็นหนึ่งในหนังสือโปรดแน่นอน....อ้อ "ขอบคุณมาก ๆ " นะครับ ที่เขียนเรื่องราวสนุก ๆ อย่างนี้มาแบ่งปันกันอ่าน....
5555 งั้นผมรอพี่ซื้อ ลิขสิทธิ์ผมไปพิมพ์ละกัน
ผมว่าจะรอออกเล่ม 5 ก่อน แล้วไปเสนอสำนักพิมพ์
หรือ ถ้าไม่ก็ พิมพ์เอง แต่ ลองคำนวนคร่าวๆ ตกเล่มละประมาณ 80-90 บาทครับ ยังหาที่ถูกกว่านี้ไม่ได้
ขนาดผมยังอยากจะมีหนังสือตีนถีบ เป็นของตัวเองเลย5555

P.P.
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: เสือภูเขา เสือหมอบ

โพสต์ โดย P.P. »

เพิ่งจะมาเห็นครับ เมื้อกี้ลองอ่านคราวๆเล่มแรกดู สนุกมากครับ รูปกระกอบก็ได้บรรยากาศสนุกๆดีครับ เดี๋ยวจะโหลดเก็บลงTabletไว้อ่านทั้งหมดเลยครับ แล้วจะคอยติดตามผลงานอีกเริื่อยๆครับ :D
a_apiwat
ขาประจำ
ขาประจำ

...
แก้ไขล่าสุดโดย a_apiwat เมื่อ 30 ส.ค. 2014, 11:27, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
เหนียวครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

a_apiwat เขียน:ถ้าจะไปเสนอสำนักพิมพ์คงต้องเปลี่ยนพวกคำพูดหน่อยแล้วครับ การพิมพ์เป็นหนังสือขายผมว่าเค้าออกจะมีกฏระเบี่ยบบ้าง เพื่อให้เหมาะสมกับคนทุกวัยด้วย
ผมคงไม่ได้เปลี่ยนนะครับ ถ้าสำนักพิมพ์ไหนให้เปลี่ยน คงไม่ยอมเพราะว่า มันคือภาษาเราเองครับ ผมไม่ได้ ยั่วยุ ทางเพศ หรือว่า สร้างความแตกแยก หนังสือที่แย่กว่าผมมีเยอะ
E.book.in.th ที่ผมไปฝากไฟล์ไว้ เค้าก็ให้เปลี่ยน คำพูด และรูปภาพ แต่ผมไม่เปลี่ยน อีกวันนึงเค้าก็ให้ลง
หนังสือโป๊ E.book.in.th ยังให้ลงเลย

ผมกำลังหาทางพิมพ์อยู่ครับ ต้องรอเล่ม 5 ก่อน (ไม่รู้ว่าจะมีคนไปปั่นกะผมไหม เค้ากลัวเป็นพระเอกกัน 555)

ตอนนี้เว็บ M.thai ก็กำลังจะสร้าง Ebook ส่งเมล์มาขอหนังสือผมไปลง ผมก็บอกว่า หนังสือผมหยาบและภาพไม่เหมาะสมนะครับ
เค้าตอบกลับว่า ลงได้ค่ะ จริงใจดี ว่าแต่ คงมีเล่มต่อไปนะคะ :lol: :lol: :lol:
ผมเคยอ่านศิลปินเถื่อน หยาบแบบผมนี่แหละ ยังลงขายได้เลย :lol: :lol: :lol:

..แต่ถ้าเป็นผม ผมชอบเดิม ๆ ที่คุณเหนียวเขียนนี้แหละครับ เรื่องประเภทนี้เถื่อน ๆ หยาบ ๆ นิด ๆ หน่อย ๆ ได้สีสรรความติดดินและความจริงใจดีครับ
แม่ผมบอกว่า ลูกเอ้ย พูดจาอย่าหยาบคายนักลูก :lol: :lol: :lol:

อ้อ..ชอบตอนที่ไปเจอขี้ช้างคนเดียว อ่านแล้วขำกลิ้ง (นึกว่าจะแน่ ที่แท้ก็ป๊อดเหมือนกัน 555) 5555555 เยี่ยวเกือบราด ...เพื่อนหนอเพื่อน ไม่รอแล้วยังหัวเราะเยาะอีก มันน่า.....สุดท้าย ไม่ว่าจะพิมพ์ขายเองหรือให้สำนักพิมพ์ดำเนินการ ผมซื้อแน่นอนหนึ่งคนละครับ..แล้วจะเอามาขอรายเซ็นนะครับผม
ขอบคุณครับ ดีใจจังที่มีคนชื่นชอบ แต่ตอนนี้ผมหาคนไปปั่นด้วยไม่ได้เลย เค้ากลัวเป็นพระเอกแบบ เสือหิด ปรสิตกัน
ว่าแต่พี่a_apiwat สนใจ ปั่นกะผมไหม หาพระเอกเรื่องอยู่ :lol: :lol: :lol:

a_apiwat
ขาประจำ
ขาประจำ

...
เหนียวครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

a_apiwat เขียน:ก่อนอื่น "ขอบคุณ" มาก ๆ ที่จะให้เป็นพระเอกของเรื่อง แต่...รุ่นผมคงต้องรับบทเป็นลุงหรือปู่พระเอกแล้วครับ..ตอนปั่นก็อาจจะต้องรั้งท้ายตามความอาวุโส (ถือคติ ปั่นตามหลังเด็กช้างไม่เหยียบ..ให้มันเหยียบเด็ก ๆ ให้สะใจมันก่อน 5555) แล้วพระเอกต้องกับพระเอกหนึ่งไปไหนแล้วครับ..!!!!!!..ให้คนอื่นเป็นพระเอกหมด แล้วคุณเหนียวจะรับบทอะไรดีครับ..ผู้กำกับรึป่าว!!!! เอ่อ ก็เท่ดีนะครับ พระเอกนางเอกจะดังได้ก็ต้องผุ้กำกับดีก่อน!!!!
ผมไม่ได้เป็นผู้กำกับคร้าบบบ ทุกอย่างเป็นธรรมชาติ แต่พอเอามาลงหนังสือ มักจะมีผมคนเดียว ที่ไม่ค่อยโดนแกล้งให้เสียหาย เพราะผมเลือกเอาลงแต่คนอื่น 555 เป็นคนเขียนก็รอดตัวไปครับ 5555

และ "ขอบคุณอีกครั้ง" ที่ชวนปั่น แต่..คงยังเป็นไปไม่ได้ครับ ผมพึ่งเริ่มหัดปั่นไม่กี่วันนี้เอง (พึ่งซื้อรถจักรยานมือสองจากพี่ในเว็บนี้แหละครับ จักรยานในรูปดิสเพลย์คันนี้แหละครับ..รถคันแรก ถึงไม่ได้ลดภาษีแต่..ร๊ากกกกกกกก..ม๊วกกกกกกก) เมื่อ 27 ธ.ค.ที่ผ่านมา ได้ลองไปปั่นเที่ยวดูไฟกลางคืนกับพี่ ๆ ในเว็ปมาประมาณ 20 กิโลเอง แต่ก็ไม่ได้ไปอีกเพราะเกรงใจพวกพี่เค้า เพราะต้องคอยกันรถและรอเราตลอด...30 31 ธ.ค. และ 1 ม.ค. รถใน กทม น้อย (น้อยแต่ก็ยังมีเป็นปกติ) ใช้ความกล้าที่มี ปั่นจากบ้านตะเวนไปตามถนนวันละสองสามชั่วโมง...หลังจากนั้นยังไม่ได้เอามันออกไปชมโลกอีกเลย....อ้อ ปัจจุบันยังมีอาการมือชาและเจ็บตูดอยู่เลย อะนั่นแน่..อย่าพึ่งเข้าใจผิดไม่ได้เจ็บตูดเพราะโดนใครจัดหนัก เหมือนพี่เจ้าหน้าที่ป่าไม้ที่โดนคุณเหนี่ยวจัดหนักแก้เหงาให้แกไปดอกสองดอกหรอกครับ...อะล้อเล่งนะคร๊าบบบ (หวังว่าพี่เจ้าหน้าที่คงไม่ได้เข้ามาอ่านนะครับ เดี๋ยวผมจะโดน "ตีนถึบ(ปาก)" เข้าให้) ผมก็กลัวพี่สานนท์เค้ามาอ่านเหมือนกัน เล่นเอ่ยชื่อ และสถานที่ซะตรงเลย

ความตั้งใจผมคือ อยากทัวร์ริ่งแหละครับ ตอนนี้ก็พยายามจะหาโอกาสไปปั่นให้เป็นประจำเพื่อฝึกฝน..และทุกครั้งที่ท้อก็จะเปิดดูกระทู้ต่าง ๆ เกี่ยวกับพวกที่เค้าออกทัวร์ริ่งครับ วันนี้คุณเหนียวและเพื่อน ๆ ก็เป็นอีกหนึ่งกำลังใจที่จะช่วยให้ผมพยายามทำตามฝันให้ได้ครับ ตรงนี้ "ขอบพระคุณมา ณ ที่นี้" อีกครั้งครับผม
อ้อ..ไม่อยากเล่า แต่ก็ขอสักหน่อย ตอนอ่านเรื่องที่คุณเหนียวเขียน ยังคิดไว้ว่าวันหนึ่งถ้าพอจะมีความสามารถขึ้นมาบ้าง จะขอไปปั่นกับพวกคุณเหนี่ยวสักครั้งเหมือนกัน หรือถึงไม่ได้ไปปั่นก็คิดว่าจะปั่นเอาหนังสือที่คุณเขียนไปขอลายเซ็นที่คลองสามสะเลย...5555
มาปั่นด้วยกันได้เลยครับพี่ พวกผมไม่มีพิษมีภัย ไม่ปั่นเร็วครับ ปั่นตามผู้มีกำลังน้อยครับ ถ้าแบกของไม่ไหว คนที่มีกำลังมากกว่า จะแบกของให้ครับและก็ดูแลสมาชิกผู้ร่วมทีมเป็นอย่างดี ถ้าไม่ไหวก็ช่วยกันหาวิธีแก้ไขปัญหา และ จะมีหน่วยกล้าตาย ห้อยท้าย คอยให้สัญาณ เต็มที่ก็ตายคนเดียว ส่วนมากเป็นผม กะคุณต้อง กลุ่มผมคิดอันตรายล่วงหน้าเสมอครับ(แต่ไม่ใส่หมวก 5555) ตัวอย่างที่ไม่ดี

ชักเยอะ...เออ อีกหน่อยครับ พอดีเมื่อเดือนก่อนผมซื้อพ็อกเก็ตบุ๊คเล่มหนึ่งมาอ่าน เป็นเรื่องของนักข่าวมิตชนคนหนึ่ง เค้าปั่นจักรยานจากจีนเดินทางกลับมา กทม. อ่านแล้วก็รู้สึกกระตุ้นความฝันเล็ก ๆ ของเราดี..แต่ที่บอก เพราะอยากให้คุณเหนียวได้อ่าน จะได้เป็นแนวทางในการเขียนหนังสือด้วย มันมีรายละเอียดและมุมมองอีกเยอะที่จะเอามาเป็นแนวความรู้ในการเขียน...ยังไงถ้าอยากลองอ่าน บอกมานะครับ วันไหนเข้ามาในเมืองผมจะแวะไปให้ถึงมือเลย หรือถ้าไม่มีเวลาเข้ามา ส่งที่อยู่มาก็ได้ครับ เดี๋ยวผมส่งให้ทางไปรณ๊ย์...อยากให้ลองอ่านดูจริง ๆ ครับ.
แสดงว่าของดีแน่เลย อยากอ่านครับ
ที่อยู่นะครับ 44/239 ม.8 หมู่บ้านเพทายเพลส ต.ลาดสวาย อ.ลำลูกกา ถนนลำลูกกา จ. ปทุมธานี 12150
ส่งคุณดนัย รัศมียูงทองครับ
มีค่าใช้จ่ายยังไงบอกนะครับ

.
ปล.รถที่พี่a_apiwat ได้ แม้จะมือ2 แต่ก็ของดีครับ โชคดีที่ได้คันนี้แล้วครับ
ผมก็เพิ่งสอย อยารา มัดดี้ฟ๊อกมา 3800 บาท แต่ปั่นดีครับ
ตัวนี้แหละจะเป็นตำนานกับผมไปตลอด เพิ่งได้ที่ถูกใจ หลังจากลองมาหลายคัน

รอบหน้า 9-10 กพ ผมจะไป เจ็ดคตครับ ถ้าสนใจบอกเลยครับ มาค้างที่บ้านผมได้ครับ ยินดีเสมอ ที่มีสมาชิกร่วมปั่นครับ
ไม่ต้องห่วงว่า กำลังไม่ถึง เรามีหลายวิธีเช่น เข็นหลังกันไป หรือโบกรถ 555 ช้าแต่ก็ถึงแน่นอน
ปล.อาจจะมีสาวนักปั่นไปด้วยคนนึงนะครับ กะลังถามน้องอยู่ว่าจะไปไหม น่ารักสะด้วย

ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”