ชาวฟิกซ์เกียร์กับการเป็น fashionista bikers

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
CHAMELEON
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0860936646
team: PRY Friend 2011
Bike: MIYATA Seven10
ติดต่อ:

Re: ชาวฟิกซ์เกียร์กับการเป็น fashionista bikers

โพสต์ โดย CHAMELEON »

merf เขียน:ล่าสุดทำเสื้อ Oakley Society meeting ครั้ง 3
งานนี้มีเวลาทำแค่ 1 วัน ทั้งคิดแบบทั้งผลิต :lol:
รูปภาพ
พี่ Merf ทำไมไม่แจกเสื้อให้ครบทุกคนพี่บางคนก็เป็นหัวกระโหลกอะพี่
ช่วยกันแนะนำที่จอด..จักรยาน..ตามสถานที่ต่างๆกันหน่อยครับ BIKE PARK
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&t=355371
Facebook: https://www.facebook.com/sivasin.sk
**ถนนเป็นของเรา..โลกเป็นของเรา..ชีวิตเป็นของเรา..อิสระทุกๆการเดินทางครับ**
รูปประจำตัวสมาชิก
merf
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0859121272
team: ไม่มี
Bike: Spider_Merf , MixZee_Merf
ติดต่อ:

Re: ชาวฟิกซ์เกียร์กับการเป็น fashionista bikers

โพสต์ โดย merf »

มีทุกคนแหละ
แต่บางคนไม่ได้ใส่ (ใส่คืนก่อนหน้าแล้ว)
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

โพสต์ โดย Dhandranunda »

รูปภาพ

ท่าทางการยืนเหมือนเตรียมตัวฝึกอะไรสักอย่าง :lol:
ขวด

The Power Of Slow Ride
amscmu
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มีทีมครับ ขี่คนเดียว เปรี้ยวคนเดียว เพราะคงตามคนอื่นไม่ทัน
Bike: "น้องมุก" Gary Fisher marlin 2010 สีขาวมุก

โพสต์ โดย amscmu »

Dhandranunda เขียน:อีกตัวอย่าง biker ID tag บ้านเราก็ไม่มีใครทำ ทั้งที่ผมว่าจำเป็นนะ ใน tag คาดข้อมือจะระบุเบอร์ติดต่อคนสำคัญ กรุ๊ปเลือด บลาๆๆ ของผู้ปั่นจักรยาน ไว้ใช้ในกรณีฉุกเฉิน เหมือน dog tag ของทหาร (ไม่ใช่สายรัดข้อมืดพลาสติกหรือยางนะครับ) สายที่ว่าจะต้องสั่งทำเฉพาะบุคคล เหมือนใบขับขี่หรือบัตรปชช นั่นแหละ
ไม่ต้องถึงขนาดนั้นก็ได้ครับ
ผมเขียนรายละเอียดเบอร์ติดต่อฉุกเฉินเอาไว้ในกระเป๋าคาดเอว อาจจะไม่เด่นเท่า bike ID tag แต่ใช้การได้ดี (ยั
งไม่เคยได้ใช้ และหวังว่าไม่ต้องใช้ตลอดไป)
หมู่เลือด ไม่สำคัญครับ ยังไงก็ต้องตรวจใหม่ และ matching ตอนให้เลือดอยู่ดี
ztandalone
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นเพื่อเปลี่ยน
Bike: fixed gear
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ztandalone »

Dhandranunda เขียน:
simmons เขียน:
Thanes เขียน:เสียค่าแต่งรถ แล้วยังต้องเสียค่าชุดปั่นอินเทรนด้วยหรือนี่ :lol:

ที่จริงที่แต่งกันอยู่นี่ ก็ไม่ใช่ถูกๆ นะครับ อันนี้ค่อนข้างเบสิกที่ผมใช้นะครับ กว่าล้อจะหมุนได้ :lol:

เสื้อ 900-1200
กางเกง 900- 1600
หมวก 800-2800
บัฟฟ์ 200-700
แว่นตา 300 - 1500
รองเท้ากีฬาธรรมดา 1500-3500
ถุงมือ 400-600
ถุงแขน 200-400
:mrgreen: อืม ก็จริงนะครับพี่
ไหนๆก็แต่งแล้วก็ให้ดูดีไปด้วยเลย
ครับ คือแต่งดูดีในแง่ เพื่อแข่งขัน ฝึกซ้อม ก็มักจะแต่งชุดจักรยานเต็มยศ คือเห็นแล้วชอบนะ เข้าใจเลือกหมวก เสื้อ กางเกง แต่บางคนก็อาจจะไม่เข้ากันเท่าไหร่

แต่ถ้าปั่นเดินทางในเมืองในชีวิตประจำวัน เราก็ต้องการให้เสื้อผ้าหน้าผมดูไม่เป็นทางการเวลาอยู่บนจักรยาน มันก็ต้องคำนึงถึงเรื่องแฟชั่นบ้าง
จะสวมเสื้อกล้าม กางเกงขาก้วย มันก็ยังไงๆ อยู่ :lol:
ตัวเองปั่นฟิกซ์ แต่ทุกวันนี้ก้อ ยัง เสื้อกล้าม กางเกงขาก๊วยอยู่ ^^

ใส่ชุดจักรยานกะเค้าไม่ไหว อึดอัด รำคาญ

หรือ เสื้อสกรีนแบบเด็กฟิกซ์ ก้อไม่เข้ากะหน้าอีก

เลยได้เสื้อกล้าม กางเกงขาก๊วยนี่แหละเหมาะสุดละ ต้นทุนต่ำ และ ไม่เรื่องมาก

ทั้งราคาตอนซื้อ และต้นทุนในการซักรีด

อ้อ มีพวกเสื้อชมรมจักรยานบ้างประปราย
Facebook "ปั่นเพื่อเปลี่ยน"
gob_007
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0812342414
team: non
Bike: etc

โพสต์ โดย gob_007 »

อยากให้ออกแบบเสื้อยืดt-shirtสกรีนลายสวยๆเท่ๆ แต่มีกระเป๋าข้างหลังเหมือนเสื้อจักรยาน เคยเห็นทำอยู่บ้างเหมือนกัน หรือชุดที่ปั่นแล้วสามารถใส่ไปเดินห้างได้โดยไม่เด่นมากอ่ะครับคือชุดจักรยานมันเด่นไปหน่อยน่ะครับแหะๆทั้งฟิตทั้งตุงเลย
peangpim
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0870009968
team: เมจิคไบค์ฟรีสไตล์สบายคลับ
Bike: MARIN Ovation Nail Trail (race proven worldwide 1999) // DartMoor ผู้เล่น 24 Street Freestyle // EASTERN Phantom 2013 //

โพสต์ โดย peangpim »

merf เขียน:รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ผมชอบทำเสื้อยืดเอาไว้ใส่ปั่นจักรยานเองน่ะครับ
บางงาน มีคนชวนไปออกร้านขายของ ก็ไม่รู้จะเอาไรไปขาย
ง่ายๆก็เสื้อยืดนี่แหละครับ เพราะว่าอาชีพผมอยู่แล้ว

ปล. รูปสุดท้าย เสื้อยืด pantip
ออกแบบไว้นานแล้ว แต่ยังไม่ได้ทำเป็นตัวออกมา
เคยเมล์ไปขออนุญาตทางเว็บแล้ว แต่ขั้นตอนยุ่งยากมากมาย
เลยขี้เกียจทำซ่ะงั้น ...

อยากได้แบบตัวสีดำครับ ไม่ทราบว่ามีขายมั้ยครับ ราคาเท่าไร ? :)
มีแรงก็โดด หมดแรงก็ปั่น มันเรื่องของฉัน จะปั่น จะโดด

ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”