มีใครใช้ GIANT SCR1บ้างครับ

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
ตอบกลับ
Rio Janeiro
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

มีใครใช้ GIANT SCR1บ้างครับ

โพสต์ โดย Rio Janeiro »

พอดีผมกำลังสนใจเจ้าตัวนี้อยู่ ปี2017

อยากทราบรีวิวจากผู้ใช้ก่อน

ไปเห็นตัวมาแล้วรู้สึกชอบมากๆ

ปั่นไกลๆจะเมื่อยมากมั้ยน้า :D
nuucat
สมาชิก
สมาชิก
Bike: MTB titanium lynskey 27.5 pro

Re: มีใครใช้ GIANT SCR1บ้างครับ

โพสต์ โดย nuucat »

SCR เป็นตัวเริ่มต้นของ หมอบ ไจแอ้น ถามว่าดีไหม คำว่าดีของแต่ละคนมันต่างกัน แต่ถามว่าเหมาะสมกับราคาไหม ตอบได้ในส่วนของคนที่เคยใช้ ว่าคุ้มกับเงินที่จ่ายไป ถ้าเน้นออกกำลังกาย ปั่นเป็นกลุ่ม ไม่แข่งขันถือว่าokระดับหนึง ถ้าเน้นแข่งหรือปั่นงานบ่อยๆ ตัวนี้มันไม่จบ เพราะเฟรมและอุปกรณ์มีส่วนสำคัญในการแข่งขัน แต่ก่อนผมใชอยู่ก็ดีแต่พอในกลุ่มเริ่มขยับไปคาบอนตัวท๊อปๆ จะเห็นได้ชัดว่ามันตามเขาไม่ทันจริงๆทั้งที่ก่อนหน้านี้ก็ปั่นเกาะกลุ่มกันตลอด ลองถามตัวเองก่อนว่า ปั่นแบบไหน ใจแข็งแค่ไหน ถ้าใจแข็งพอจะรับการมองของกลุ่มคนที่ใช้จักรยานแพงในกลึุ่มตัวเอง ก็จัดไปครับ ส่วนตอนนี้ผมจบที่ ไทเทเนียม แล้วครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”