ขอถามเซียนจักรยานครับเรื่องล้อจักรยานเด็ก จะเอาลูกปืน แบริ่ง ใส่ '

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
nit95
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 03745698
team: dfdd
Bike: ff

ขอถามเซียนจักรยานครับเรื่องล้อจักรยานเด็ก จะเอาลูกปืน แบริ่ง ใส่ '

โพสต์ โดย nit95 »

ล้อจักรยานเด็กทั้วๆไป มันเป็นลูกปืนแบบ เม็ดถ้าจะเอาลูกปืน แบริ่ง ใส่หรือดัดแปลงใส่ได้ใหมครับ ถ้าไดกรุณาบอกวิธีด้วยครับ
nopparat2510
ขาประจำ
ขาประจำ
team: --
Bike: Fuji3.0 , Eddy mercxk
ตำแหน่ง: เพชรเกษม 63

Re: ขอถามเซียนจักรยานครับเรื่องล้อจักรยานเด็ก จะเอาลูกปืน แบริ่ง ใส่ '

โพสต์ โดย nopparat2510 »

ไม่น่าจะได้นะ เบ้าลูกปืนคนละแบบ หรือถ้าจะลองเคาะเบ้าลูกปืนออก เพื่อให้เป็นช่องใส่แบริ่ง จะหาแบริ่งขนาดพอดีใส่ก็เจอปัญหาเพลาอีก เพราะจักรยานเด็กดุมเล็ก หาแบริ่งได้ ก็วงเล็ก เพลาแกนไซส์ทั่วไปคงใส่ไม่ได้
รูปประจำตัวสมาชิก
Old-Singburi-mtb
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 08517321xx
team: Indy Rider
Bike: Haro escape A7.0 ปี99, specialized FSR XC,Extream, Giant XTC, Merida LRS
ตำแหน่ง: Singburi

Re: ขอถามเซียนจักรยานครับเรื่องล้อจักรยานเด็ก จะเอาลูกปืน แบริ่ง ใส่ '

โพสต์ โดย Old-Singburi-mtb »

มี 2. ทาง ครับ
1 กลึงถ้วย แต่ไม่ค่อยหน้าทำ
2 เจียร์ลูกปืน ให้เข้าถ้วยได้

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ไม่น่าทำทั้งคู่ครับ
ลูกปืนเลียงเม็ดถ้ามีมาตรฐานกลมเท่ากัน กับได้ช่างเก่งๆ หน่อย ลื่นไม่ต่างกันครับ แถมรับแรงได้ทุกทิศ shimano ถึงไม่ทำลูกปืนแบริ่งครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”