ขอคำแนะนำซื้อจักรยานเสือหมอบผู้หญิงค่ะ

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
ตอบกลับ
Pat Ittikarntanawong
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

ขอคำแนะนำซื้อจักรยานเสือหมอบผู้หญิงค่ะ

โพสต์ โดย Pat Ittikarntanawong »

สวัสดีค่ะ ขอรบกวนผู้เชี่ยวชาญให้คำแนะนำหาซื้อจักรยานเสือหมอบสำหรับผู้หญิง แะอุปกรณ์ เช่น เสื้อ กางเกง หมวก รองเท้าค่ะ

ผู้หญิงสูง 170 cms ค่ะ หนัก 58 kgs ค่ะ

ัตั้งงบจักรยานไว้ราคาไม่เกิน 45,000 บาทค่ะ

ส่วนเรื่องอุปกรณ์ ขอแนะนำแบบจัดลำดับความคุ้มค่าในการงทุนและใช้งานค่ะ อุปกรณ์ชิ้นไหนควรลงทุน อุปกรณ์ชิ้นไหนใช้แบบธรรมดาก้อได้ค่ะ

ตั้งใจว่าจะปั่นสนามสุวรรณภูมิเป็นหลัก และเขาใหญ่ค่ะ ไม่ปั่นบนถนนค่ะ ความถี่สามวันในหนึ่งสัปดาห์ค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ :D
pisit_s
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: ขอคำแนะนำซื้อจักรยานเสือหมอบผู้หญิงค่ะ

โพสต์ โดย pisit_s »

แนะนำ TREK EMONDA ALR5 ครับ ไม่เกินงบ
ส่วนเรื่องอุปกรณ์ ผมว่า หมวกกับรองเท้าน่าจะสำคัญสุด รองเท้าเลือกที่ใส่สบายนะครับไม่ต้องแพงมาก
ถ้ามีงบเหลือหน่อยก็จัด garmin อีกซักอันก็ได้ครับ
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: ขอคำแนะนำซื้อจักรยานเสือหมอบผู้หญิงค่ะ

โพสต์ โดย Pat Ittikarntanawong »

ขอบคุณมากๆค่ะ ที่คิดไว้ในใจก้อรุ่นนี้เลยค่ะ :)
pisit_s
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pisit_s »

Pat Ittikarntanawong เขียน:ขอบคุณมากๆค่ะ ที่คิดไว้ในใจก้อรุ่นนี้เลยค่ะ :)
ปั่นให้สนุกนะครับ
ซื้อมาแล้วก็ถ่ายรูปมาให้ชมบ้างครับ
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

ถ่ายรูปมาให้ชมแล้วนะคะ ตอนนี้สามารถนั่งบนเบาะได้ชั่วโมงนึงแล้วค่ะ :). ขอบคุณอีกครั้งสำหรับคำแนะนำค่ะ
ไฟล์แนบ
A3D6EEEB-2C70-4352-9AC0-21A4D12AFC99.jpeg (441.81 KiB) เข้าดูแล้ว 2199 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”