สอบถามอนาคตล้อ26เลิกผลิตหรือยัง

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน

สอบถามอนาคตล้อ26เลิกผลิตหรือยัง

โพสต์ โดย aebundalic » 25 ส.ค. 2017, 15:21

สอบถามเผื่อการตัดสินใจครับ คือจักรยานล้อ26 นิ้วเลิกสายการผลิตแล้วหรือไม่ ช่วงนี้หาวงล้อวีเบรคและยางค่อนข้างยาก ไม่นับรวมยางจีนกับคาเมลนะครับ เห็นมีแต่ล้อ27.5ส่วนมากถ้าต่อไปล้อ27.5จะเป็นมาตราฐานของตลาดจะได้มองๆไว้บ้าง
ผมขี่ล้อ26มา18ปีแล้วทุกวันนี้ก็ยังขี่อยู่แต่หายางยากหน่อยก็เท่านั้น
ปั่นไป เที่ยวไป กินไป จบ

Re: สอบถามอนาคตล้อ26เลิกผลิตหรือยัง

โพสต์ โดย Bigmou88 » 26 ส.ค. 2017, 14:30

ผม ไม่มีข้อมูลแบบ สถิตินะ แต่ คิดว่า ไม่เลิกผลิตครับ แต่จะหาแบบ ถูกๆ สเปคล่างๆ ยากขึ้น ร้านในประเทศ ไม่ สั่งมาขาย เพราะไม่คุ้ม แต่ถ้า ไปดู ที่ร้านแนว ทัวร์ริ่ง ยังมีของนะครับ
ล้อ 26 นิ้ว วีเบรค แม้ว่า หลายคน(รวมถึงผมด้วย) จะไปใช้ ดิสเบรค แล้ว ก็ตาม แต่ก็ยัง เลือกขอบ วีเบรค มาประกอบ กับดุม ดิสเบรค ใช้งาน
***ปล. ขอบวีเบรค ล้อ 26 นิ้ว ตามร้าน หลายๆ ที่ ก็ยังพอหาได้ นะครับ (ของใหม่ แต่ เก็บจนเก่า ค้าง สต๊อก)
ทางเปลี่ยวใช้กำลัง.................................ใจ

Re: สอบถามอนาคตล้อ26เลิกผลิตหรือยัง

โพสต์ โดย nuch-ray » 26 ส.ค. 2017, 18:16

ยาง 26 แถวนี้พอหาได้ครับ
วงล้อไม่ทราบเหมือนกันไม่เคยเปลี่ยน
ปล.กทม.ครับ

โพสต์ โดย aebundalic » 26 ส.ค. 2017, 23:08

ขอบคุณสำหรับข้อมูลทุกท่านครับ
ปั่นไป เที่ยวไป กินไป จบ

โพสต์ โดย Rush » 27 ส.ค. 2017, 10:17

ยังมีอยู่

หากหาใกล้ที่พักไม่มี
ให้โทรไปที่ชาญเจริญยนต์ดู
0849140344
ร้านนี้ขาย Mavic
หรือมาเดินตรอกจึงเจริญพานิช
มีวงเปล่ากับยี่ห้อ RT runtent นะครับ