จักรยานเก่าญี่ปุ่น รุ่นเก่าๆ มีเลขตัวถังป่ะครับ

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน

จักรยานเก่าญี่ปุ่น รุ่นเก่าๆ มีเลขตัวถังป่ะครับ

โพสต์ โดย san910 » 13 ก.ค. 2017, 16:46

ถ้าไม่มีเลขตัวถัง หมายถึง จักรยานประเภทไหนครับ
ปกติ จะมีทุกคัน รบกวนสอบถาม ท่านๆที่มีข้อมูลหน่อยครับ

Re: จักรยานเก่าญี่ปุ่น รุ่นเก่าๆ มีเลขตัวถังป่ะครับ

โพสต์ โดย KleinMantra1998 » 14 ก.ค. 2017, 11:17

แล้วแต่รุ่นและยี่ห้อมั๊งครับ
ผมซื้อรถพับมา มีเลขตอกบนรอบๆกระโหลก น่าจะเป็น s/n

แต่ถ้ามีรอยเจียร์เลขออก ก็น่าสงสัยอยู่ ?

Re: จักรยานเก่าญี่ปุ่น รุ่นเก่าๆ มีเลขตัวถังป่ะครับ

โพสต์ โดย san910 » 14 ก.ค. 2017, 11:26

ไม่มีรอยเจียร์ครับ ไม่มีป้ายเหลืองๆที่เสียภาษี ด้วย เลย สงสัย ครับ