เรื่อง เบาะ เบาะ

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน

เรื่อง เบาะ เบาะ

โพสต์ โดย Serayut 1 » 06 มิ.ย. 2017, 18:23

เมื่อก่อนผมใช้ เบาะ fizik arione cx เป็นปรกติ ใช้มารวมปี แต่เพืงมาเปลี่ยนเป็นเบาะ fizik arione r7 แต่รองนั่งแล้วรองปั่น ใช้กางเกงตัวเดิม มันรู้สึกเจ็บตูด ทั้งๆที่เบาะตัวเก่ามันไม่เป็น หรือว่าผมต้องทนไปซักพักให้มันชินกับเบาะตัวใหม่ครับ หรือเพื่อนๆมีวิธีแก้ไขอย่างไรช่วยบอกทีครับ ขอบคุณครับ
เราต้องแกร่งขึ้นซักวัน :lol: :lol: :lol:

Re: เรื่อง เบาะ เบาะ

โพสต์ โดย earthshaker » 15 มิ.ย. 2017, 14:00

เปลี่ยนเบาะใหม่ต้องเวลากับมันบ้าง ของผม 2 อาทิตย์ก็ชินแล้ว

โพสต์ โดย Serayut 1 » 15 มิ.ย. 2017, 14:33

earthshaker เขียน:เปลี่ยนเบาะใหม่ต้องเวลากับมันบ้าง ของผม 2 อาทิตย์ก็ชินแล้ว

ขอบคุณครับ แรกๆใช้ก็ไม่เป็น แต่ปั่นไปซัก 50 โล เรี่มเจ็บตูด ครับ
เราต้องแกร่งขึ้นซักวัน :lol: :lol: :lol:

โพสต์ โดย สัมฤทธิ์ สุขประเสิรฐ » 04 ส.ค. 2017, 23:13

ผมเหมือนกันเปลี่ยนเบาะใหม่ปั่นนานๆปวดตูดขึ้นมานิด มีวิธีเซ็ตใหมครับ