ช่วยด้วย น๊อตยึดกระติกน้ำหลุดเข้าไปในเฟรมครับ

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
ตอบกลับ
Phi Sid
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

ช่วยด้วย น๊อตยึดกระติกน้ำหลุดเข้าไปในเฟรมครับ

โพสต์ โดย Phi Sid »

พอดีตัวป๊อปนัตมันหลวม ผมเลยซื้อมาซ่อม ตามที่หาวิธีจากในเน็ต
ก็ได้ทำการเจาะปีกมันออก แล้วดันมันเข้าไปในเฟรม ไว้ทำเสร็จจะเขย่าออกทางท่อนั่ง ทำเสร็จหมดเรียบร้อย
พอมาถึงขึ้นตอนเอาออก จุดที่ผมเปลี่ยนน๊อตคือท่อด้านล่างครับ ด้านท้ายของท่อมันไปติดกะโหลก เอาออกไม่ได้
ก็เลยถอดเสต็ม ถอดส้อม กะจะเอาออกข้างหน้า แต่ทำยากมากๆ ต้องเอาหน้ารถทิ่มลงแล้วเขย่าๆ
สุดท้ายก็ไม่ออกครับ อยากสอบถามว่า ถ้าถอดกะโหลก รูตรงกะโหลก ใหญ่กว่าคอด้านหน้าไหมครับ
มีวิธีเอาออกอื่นๆไหมครับ ตอนนี้ดังก๊องๆแก๊งๆ รำคาญมาก
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
KleinMantra1998
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

Re: ช่วยด้วย น๊อตยึดกระติกน้ำหลุดเข้าไปในเฟรมครับ

โพสต์ โดย KleinMantra1998 »

คงต้องถอดกระโหลกแล้วล่ะครับ
ถอดดูว่ารูจากท่อล่างเชื่อมกับกระโหลก ใหญ่แค่ไหน
อาจจะเอาแม่เหล็กแรงๆ ช่วยดูดไล่ออกมา
Phi Sid
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: ช่วยด้วย น๊อตยึดกระติกน้ำหลุดเข้าไปในเฟรมครับ

โพสต์ โดย Phi Sid »

ขอบคุณครับ เดี๋ยวลงเอาไปให้ร้านถอดให้ดู ผมไม่มีเครื่องมือครับ ^^
ครูชิต
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-1340-760x
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพปราจีนบุรี
Bike: Trek elit 8.9 ปี 2012 Infinite spad ปี2016 หมอบคาร์บอน CUBE
ตำแหน่ง: วิทยาลัยเทคนิคปราจีนบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ครูชิต »

รูที่กระโหลกเล็กกว่าคออีกครับ
การขี่จักรยานเสือภูเขาเป็นการหลุดพ้น หลีกหนีจากการ จำเจ วุ่นวาย
Riding mountain bikes is disengagement. Routinely escape from the tempest.
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”