อยากเปลี่ยนล้อ ต้องทำยังไงครับ?

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
ตอบกลับ
ShinManeerin
สมาชิก
สมาชิก
Bike: GT Avalanche Expert

อยากเปลี่ยนล้อ ต้องทำยังไงครับ?

โพสต์ โดย ShinManeerin »

ตอนนี้ใช้ Bianchi 27.25 อยู่ ล้อเดิมๆที่ให้มา สภาพแย่แล้ว อยากเปลี่ยนครับ

ทีนี้ถ้าซื้อล้อสำเร็จมา ก็ต้องย้าย ดิสเบรค ตีนผี อยากทราบว่ส ต้องทำยังไงครับ

ขอบคุณครับ
ShinManeerin
สมาชิก
สมาชิก
Bike: GT Avalanche Expert

Re: อยากเปลี่ยนล้อ ต้องทำยังไงครับ?

โพสต์ โดย ShinManeerin »

*ขออภัยครับ ต้องย้าย ดิสเบรค เฟือง ต้องทำยังไงครับ

ขอบคุณครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือ Spectrum
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: 99 City Bike
Bike: LA Spectrum

Re: อยากเปลี่ยนล้อ ต้องทำยังไงครับ?

โพสต์ โดย เสือ Spectrum »

ให้ช่างที่ร้านเดียวกับที่เราซื้อวงล้อทำให้ครับ

จะได้ลองด้วยว่าเปลี่ยนวงล้อใหม่แล้ว เบรคติดหรือเปล่าช่างจะได้ปรับแก้ไขอาการข้างเคียงให้ด้วยเลยครับ
เมื่อพ้นไปจากการ "แพ้" หรือ "ชนะ" เราก็จะได้อยู่ในที่ที่ไม่มี "ความทุกข์ใจ"
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”