อยู่ดินแดง มีใครปั่นแถวนี้มั้ยครับ มือใหม่กำลังหัดออกถนนครับ

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ForWhat?
สมาชิก
สมาชิก

อยู่ดินแดง มีใครปั่นแถวนี้มั้ยครับ มือใหม่กำลังหัดออกถนนครับ

โพสต์ โดย ForWhat? »

ปกติปั่นในกรมทหาร ร.1รอ. กำลังอยากฝึกปั่นออกถนนแต่ไปคนเดียวก็กล้าๆกลัวๆครับ ถ้ามีเพื่อนปั่นคงอุ่นใจหน่อยครับ :mrgreen: แหะๆ
nopparat2510
ขาประจำ
ขาประจำ
team: --
Bike: Fuji3.0 , Eddy mercxk
ตำแหน่ง: เพชรเกษม 63

Re: อยู่ดินแดง มีใครปั่นแถวนี้มั้ยครับ มือใหม่กำลังหัดออกถนนครับ

โพสต์ โดย nopparat2510 »

หูไวตาไว ถูกกฎจราจรไว้ก่อน แต่บางครั้งกฎจราจรก็ช่วยไม่ได้เท่ากับช่วยเหลือตัวเอง
pigift
สมาชิก
สมาชิก

Re: อยู่ดินแดง มีใครปั่นแถวนี้มั้ยครับ มือใหม่กำลังหัดออกถนนครับ

โพสต์ โดย pigift »

ผมอยู่แถวๆสุทธิสารครับ ปั้นตามถนนไม่ได้ต่างจากขับมอร์ไซด์ ปั่นตามกฏจราจร ชิดซ้ายไว้ ระวังทางบนถนน ท่อ พื้นแยก ที่สำคัญไฟหน้าไฟท้าย หมวก ถุงมือ พร้อมนะครับและนึกเสมอปลอยภัยไว้ก่อน ^^
sutha
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 029403200
Bike: Terk

โพสต์ โดย sutha »

แอร์พอร์ดริ้งค์สถานีรถไฟฟ้ามักกะสัน ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”