กระโหลกแบบ Press Fit ใช้กับจาน Tiagra หรือ 105 ได้เลยใช่ไหมครับ

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ipuyaa
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ธ.ออมสิน / LakHok Cycling
Bike: BMC TMR02

กระโหลกแบบ Press Fit ใช้กับจาน Tiagra หรือ 105 ได้เลยใช่ไหมครับ

โพสต์ โดย ipuyaa »

พอดีได้เฟรมที่เป็นกระโหลกแบบ Press Fit มายังไม่ได้ซื้อชุดขับ อย่างนี้ผมต้องหาขาจานแบบไหนครับ
105,Tiagra,Sora ทั่วไปได้เลยหรือเปล่าครับ หรือว่าต้องมีอะไรแปลงอีกหรือเปล่า ;)
รถเริ่มแพง แต่แรงไม่ค่อยจะมีเหมือนเดิม
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: กระโหลกแบบ Press Fit ใช้กับจาน Tiagra หรือ 105 ได้เลยใช่ไหมครับ

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

เลือกลูกปืนกระโหลกให้ตรงกับเฟรมและขาจานที่อยากใช้ได้เลยครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
ipuyaa
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ธ.ออมสิน / LakHok Cycling

Re: กระโหลกแบบ Press Fit ใช้กับจาน Tiagra หรือ 105 ได้เลยใช่ไหมครับ

น้องหนึ่ง เขียน:เลือกลูกปืนกระโหลกให้ตรงกับเฟรมและขาจานที่อยากใช้ได้เลยครับ
ขอบคุณครับ ;)
ตอนนี้ได้เฟรมมาแล้ว เป็นเฟรมเก่า Giant SCR0 แต่มีกระโหลกแบบ Press Fit ติดมาด้วยผมเลยจะซื้อชุดขับ 105 มาใส่อ่ะครับไม่รู้จะใส่ได้เลยหรือเปล่าหรือว่าต้องมีตัวแปลงอะไรอีก
ปกติเคยใช้แต่กระโหลกเกลียวอย่างเดียว
รถเริ่มแพง แต่แรงไม่ค่อยจะมีเหมือนเดิม
then
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817782735
team: FCT
Bike: ภูเขา

โพสต์ โดย then »

SCR เป็น press fit แล้วหรือผมไม่แน่ใจ. แต่ press fit bb86 จะรองรับจานแกน24 ซึ่งจานชิมาโนที่เป็นกระโหลกกลวงแกน24ใส่ได้เลยครับ ไม่ต้องแปลงอะไรแต่หากใส่สแลมต้องแกนGXPแล้วหาอแดปเตอร์ใส่ฝั่งนึงเพราะสแลมแกนจะเล็กฝั่งนึงครับ
ipuyaa
ขาประจำ
ขาประจำ

ครับ ตอนนี้ซื้อชุดขับ 105 สิบสปีดมาแล้วเจ้าของเก่าก็ใช้กับกระโหลกแบบ PressFit สามารถใช้ได้เลยไม่ต้องมีตัวแปลงอะไร ;)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”