แล้วก็ปล่อยตัวช้า จริงๆด้วย

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
รูปประจำตัวสมาชิก
anupon25
ขาประจำ
ขาประจำ
team: No Name คิคิ
Bike: Specialized

Re: แล้วก็ปล่อยตัวช้า จริงๆด้วย

โพสต์ โดย anupon25 »

ผมเห็นใจคนจัดงานเลยครับ แต่อะไรที่พลาดไปแล้วพลาดไปครับ ครั้งแรกให้อภัย ครั้งที่สอง ต้องให้ดีกว่านี้ครับ ผมเป็นกำลังใจให้ครับ :ugeek: :ugeek: :ugeek:

**ปล ...ตอนเปิดพิธีนึกว่าแห่ขันหมากครับ โห่กันยาวๆครับ 55555

แต่โดยรวม ถ้าอากาศไม่ร้อนคงสนุกกว่านี้ครับ .... ขอบคุณครับ :D :D :D
ถ้ายอมแพ้กลางคันเพราะลำบาก.....สุดท้ายจะเป็นคนที่ไม่มีปํญญาทำอะไรเลย
zenzer
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek Emonda ALR
ติดต่อ:

Re: แล้วก็ปล่อยตัวช้า จริงๆด้วย

โพสต์ โดย zenzer »

เป็นงานแข่งครั้งแรกของผม จากการเริ่มปั่นจักรยานตั้งเดือนกันยายน ปี 57
โดยรวมผมชอบนะครับ :D ส่วนเรื่องสภาพถนนนั้น ต้องทำใจครับแถวนั้นมีรถบรรทุกวิ่งเข้า-ออก เยอะมากๆ เป็นกำลังใจให้ทีมงานหาเส้นทางใหม่ๆ ดีๆ รวมถึงเวลารันคิวงานด้วยครับ
Muja
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Play Cycling Club
Bike: TREK

โพสต์ โดย Muja »

ไปมาครับ เป็นครั้งแรกในชีวิต ที่ผมไม่มีความสุขกับการปั่นจักรยาน

เรียนก่อน ว่าถนนช่วงบางปู คลองด่าน ผมเองก็เคยขี่อยู่ เรื่อยๆ ไม่ใช่ไม่เคยขี่ เรื่องถนนห่วย ผมทราบดี

เริ่มตั้งแต่ก่อนปั่น ที่ต้องรอ และสาเหตที่ต้องรอ มันทุเรศสิ้นดี

เกณฑ์คนมาหน้าเวที ที่ตั้งเลยจุดเริ่ม พอหาเสียงเสร็จ ไล่คนพันกว่าคน กลับไปจุดเริ่ม เพื่อถ่ายรูปประชาสัมพันธ์งาน

Marshall น้อย ถึงน้อยมาก กลุ่มผม อยู่หน้าๆของขบวน ยังเจอแค่ 2 คน ข้างหลังนี่คงยากที่จะเจอเลย

เลือกตั้งจุดให้น้ำได้แย่มาก ถนนก็แคบ รถก็เยอะ อยู่ซ้าย ก็จะชนคนที่จอดรับน้ำ ออกขวา ก็เจอ 10 ล้อเบียด อันตรายสุด

ฝาท่อ สะพาน ถนนเป็นคลื่น หลุมยักษ์ ผมเข้าใจ แต่ไอ้หลุมขนาดพอดีล้อ เศษแก้ว กรวด หินลอย ไม่มีมาเก็บ ผมไม่เข้าใจ

เสื้อที่แจก เป็นเสื้อหาเสียง ไม่ใช่เสื้องานจักรยาน และงานนี้ ไม่ได้ร่วมฟรี เสียค่าสมัคร 500 และมี Sponsor อีกเพียบ

รายได้ ก็ไม่ได้แจ้งว่าเป็นงานการกุศล อาหาร น้ำดื่ม ก็น้อย ผมไม่เข้าใจ ว่าเงิน ไปไหน?

ถ้าจัดอีก ไม่ไปแล้วครับ
ปูปากน้ำ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896767667
team: เข้าทุกสังกัด-ทุกชมรม
Bike: Trek-Scott-Haro-Giant-Miyata-Trigon-Wheeler-Fuji-ฯลฯ

โพสต์ โดย ปูปากน้ำ »

ตามอ่านเพื่อเก็บข้อมูลครับ
หนทางไกล ปั่น-ปั่นไปก็ถึงเอง
Rush
ขาประจำ
ขาประจำ
team: จักรยานกู้ภัยอิสระ
Bike: Fuji Newest 4.0, รถพับ 16' Ireton single speed , เสือภูเขาอลูสีลอกเกือบหมดแล้ว 8 เกียร์ , เสือหมอบเหล็กเกียร์เดี่ยว , Cronus รุ่น Soldier, Trinx จักรยานปั่นสองคน

โพสต์ โดย Rush »

ถนนหลวงคือทางสาธารณะ หากไม่ใช่ทางยกระดับ ทางด่วน ที่ทางผู้จัดได้ประสานกับท้องที่เพื่อจัดงานแข่งหรือกิจกรรม คุณก็ไม่มีสิทธิมาไล่ใครออกจากถนน แต่เล่นประกาศเหมือนเป็นเจ้าของถนนเลยว่า ใครที่ไม่ได้ลงทะเบียน ไม่ได้สมัคร มาร์แชลจะไล่ออกจากทางน่ะ เพราะผมเดิมพันได้เลยว่า ไม่มีมาร์แชลคนไหนดูออกหรอกว่า ผู้ที่ปั่นจักรยานอยู่บนเส้นทางแข่งขัน จะเป็นผู้ที่ปั่นออกกำลังกายหรือเดินทางไกลอยู่หรือเปล่า ซึ่งผมก็เห็นมีปั่นเดินทางอยู่เหมือนกัน ถ้าใครไปไล่เขาออกจากถนน เดี๋ยวก็ได้เป็นคดีความกันแน่นอน
ผมเองได้ยินประกาศแบบนั้น ก็เกือบจะเดินทางกลับเหมือนกัน เพราะงานแข่งที่เกษตรศาสตร์ กำแพงแสน กับโรงเรียนการบิน ยังไม่เคยจุกจิกในข้อนี้เลย แต่มีสมาชิกชมรมจักรยานที่รู้จักกัน ขอให้อยู่ช่วยก่อน ผมจึงต้องอยู่ช่วยจนได้

ก็ขอฝากไปยังท่านที่คิดจะจัดงานแข่งขันจักรยานบ้าง ให้คิดให้ดีก่อนจะทำสิ่งใดนะครับ
manam
สมาชิก
สมาชิก
Bike: trek

โพสต์ โดย manam »

สุดจะบรรยายจริงๆ อยากจะทำก็ทำๆตามเค้าไป ไม่ศึกษาไม่ใส่ใจนักปั่น เพราะคนจัดไม่ได้ปั่น
ถ้าเอาคนจัดมาปั่นก่อนซักรอบนึง งานจะออกมาดีกว่านี้แน่นอน ทั้งเวลาและสภาพเส้นทางปั่น
pomroland
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized

โพสต์ โดย pomroland »

lotus เขียน:แนะ จขกท มาปั่น Audax ครับ อาจยาว ไกล ร้อน แต่ออกตัวตรงเวลา ไม่มีพิธีรีตรอง

อย่างไรก็มาลองดู Audax 300 ออกตี 5 วันเสาร์ที่ 7 มีนา ที่บางขุนเทียนได้เลยครับ ไปเที่ยวทะเลกัน 555

ไม่ได้สมัครก็ไม่เป็นไร มาร่วมปั่นได้ แค่ไม่ไปเอาน้ำ/อาหารที่จุด Check Point

หาซื้อน้ำอาหารกินเองก็ได้

แค่ติดโทรศัพท์/เงินไว้ ไม่ไหว เรียกทางบ้านมารับได้

แล้วจะรู้ว่า ปั่นแบบไม่มีพิธีเปิดรีตรองในโลกมันมีอยู่ 555
มายืนยัน นอนยันด้วยอีกเสียงครับ ปล่อยตรงเวลาเป็นที่สุด ไม่มีพิธีรีตรองอะไร ถึงเวลาปุ๊บ บอกไปได้แล้ว ตอนผมไปร่วมปั่นครั้งแรก พอถึงเวลา เจ้าหน้าที่บอกไปได้แล้วค่ะ ทุกคนยัง ยืนงงๆอยู่ จนเจ้าหน้าที่ออกมาบอกดังๆอีกครั้ง ว่าไม่ไปกันเหรอ อ้าว...ไปกันซิ ไปได้แล้ว :lol: :lol: :lol:
ป.ล. พี่ lotus ไปร่วมปั่น Audax ชะอำ ด้วยเหรอครับ :) :) :)
สามวา
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 086-5556949
team: อิสระ
Bike: เสือภูเขา ยี่ห้อจาวา

โพสต์ โดย สามวา »

:roll: งานนี้ผมปั่น VIP สิ่งที่ได้รับยิ่งกว่าปั่นแบบทั่วไปอีกครับเช่น
1.การดูแลสถานที่จอดรถ เขียนไว้ VIP แต่เอาไว้จอดรถตู้
2.ผมไปถึง 05.00 ออกจากบ้านมีนบุรี 04.00 กลัวไม่ทัน แต่ปล่อยตัว ประมาณ 09.00 สาเหตุรอคนๆเดียวมันสำคัญกว่าคน 1700 คน
3. อยากทานการแฟ หรืออาหารรองท้องก็ไม่มี มีแค่ขนมปัง น้ำเปล่า
4.เมือจะปล่อยตัว ก็มีแต่เสียงโห่ (ผมอายแทน)
5.การปล่อยตัว ถึงจุดกลับรถ VIP ตรงใต้สพาน มีจุดให้น้ำและกลับรถ ไม่มีป้ายบอกสักอัน (ตอนโฆษณา จัดโชว์เยียมไปเลย)และที่สำคัญทีมดูแล ไม่มีสักคนที่จะพาทีม VIP กลับเลยปล่อยตาม ดวงชั่งมัน (กูได้เงินสมัครแล้ว)
6.เสื้อที่แจกดูข้างหลังทำเพื่ออะไร ผมไม่ใส่หรอกครับอายคน (หลายทันคงเข้าใจเพราะอะไร)
7.ขอปฎิญาณและว่าทริป สมุทรปราการจะไม่ขอร่วมตลอดชีวิต
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”