ถามผู้รู้หน่อยครับว่า BIANCHI SEMPRE กับ INFINITO CV ตัวไหนดีกว่ากัน

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
golfep18
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-9041112
Bike: bianchi jab
ตำแหน่ง: 82/8 ม.7 ต.บางเตย อ.สามโคก จ.ปทุมธานี

ถามผู้รู้หน่อยครับว่า BIANCHI SEMPRE กับ INFINITO CV ตัวไหนดีกว่ากัน

โพสต์ โดย golfep18 »

ในขณะที่ใช้อุปรกรณ์เหมือนกันทุกอย่าง และ cabon ตัวไหนดีกว่ากันครับ กำลังตัดสิ้นอยู่ว่า จะเอาตัวไหนดีครับ ช่วยผมหน่อยครับพี่ๆ
irat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 18+

Re: ถามผู้รู้หน่อยครับว่า BIANCHI SEMPRE กับ INFINITO CV ตัวไหนดีกว่ากัน

โพสต์ โดย irat »

สองตัวนี้มันคนละแนวกัน จะให้บอกว่าดีกว่าก็แล้วแต่คุณนะครับว่าจะนิยามคำว่าดียังไง

ถูกดี สวยดี คุ้มดี พุ่งดี นุ่มดี แข็งดี แอโร่ดี

ถ้าชอบขี่กระชากไป Sempre ดีกว่า ถ้าชอบขี่นิ่งๆ Infinito น่าจะเหมาะกว่า
สายแฟชั่น ปั่นเรื่อยเปื่อย
thananun
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek 820, Cannondale F900, Bianchi Infinito CV, Cervelo S3

Re: ถามผู้รู้หน่อยครับว่า BIANCHI SEMPRE กับ INFINITO CV ตัวไหนดีกว่ากัน

โพสต์ โดย thananun »

แล้วแต่ลักษณะการขับขี่และจุดประสงค์การใช้งานครับ

ถ้าต้องการเฟรมลักษณะตัวแข่ง แข็ง พุ่ง กดเป็นมา แลกกับความกระด้างหน่อย ไป Sempre Pro

ถ้าต้องการเฟรมที่มีองศาการขี่ที่สบาย ซับแรงสะเทือนที่ส่งจากถนนได้มาก ออกทริปเป็นร้อยกิโลแล้วไม่ปวดเมื่อยตัว ไป Infinito CV
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”