[ชวนคุยยามบ่าย] ผมไม่น่าแส่หาเรื่องเลย

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
mojihead
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0848019810
team: LorTorTor 2013 TEAM
Bike: LG POP Ft.Dahon + Nich kem +Nerone

[ชวนคุยยามบ่าย] ผมไม่น่าแส่หาเรื่องเลย

โพสต์ โดย mojihead »

เมื่อวานค่ำๆซ้อมปั่นจักรยานกับแฟนผม สองคน นิโรเน่ size 50 ทั้งคู่ ของผมล้อ มาวิค aksiam ที่ใครๆมาหมุนดูบอกว่าฝืดดดดดทุกคน ส่วนล้อของแฟนผม ซิร้อคโค่ยย สุดฮิต

ซ้อมขึ้นสะพานขาด ชัน 4 % ที่ ไว้ซ้อมขาย่านพระประเเดง ปั่นไป 3 - 4 รอบ เกิดอะไรขึ้นมาไม่รุ้ ถอดล้อของแฟนมาใส่รถผม

ลองปั่น โอ้โฮ มิน่าละทำไมมันถึงขายได้ มันเบาขา ออกแรงน้อยกว่าเดิมเยอะเลย ยิ่งไปถอดกลับใส่คันเดิมไปปั่นเต็มคันแม่จ้าวเบาาาสุดๆๆฟินเลย

แล้วที่ผ่านมามันคืออะไรรรรร ผมก็เข้าข้างล้อมาวิคตัวเองมากไปสินะ 555

เมื่อคืนถึงกับนอนฝันว่าขี่รถเเล้วทำไมล้อมันลื่นขนาดนี้กันเลยทีเดียว

ทั้งนี้ทั้งนั้นคงต้องรอ สงกรานต์แล้วล่ะครับ โบนัสออก เพราะเพิ่งไปถอย 510 มาสองเครื่อง จบไปเรื่องนึง55

รอตอนนั้นจะจัด ศอนด้าาาา ให้เจ็บเลือดซิบๆเลย อิอิอิ :mrgreen:
แก้ไขล่าสุดโดย mojihead เมื่อ 25 ก.พ. 2015, 10:07, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
DXBicycle
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814240464
team: สุทธิสารฟิชชิ่ง
Bike: Specialized

Re: [ชวนคุยยามบ่าย] ผมไม่น่าแส่หาเรื่องเลย

โพสต์ โดย DXBicycle »

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
วันนี้คุณขี่จักรยานแล้วหรือยัง
nik.korthong
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: eagle 50
ติดต่อ:

Re: [ชวนคุยยามบ่าย] ผมไม่น่าแส่หาเรื่องเลย

โพสต์ โดย nik.korthong »

สงกรานต์หน้าก็ขอให้ฝันเป็นจริง./
ipuyaa
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ธ.ออมสิน / LakHok Cycling
Bike: BMC TMR02

โพสต์ โดย ipuyaa »

ผมก็รอน้องโบเหมือนกัน ว่าจะจัด Giant SCR +ล้อ Compag สักคัน จะได้หายคันสักที :mrgreen: :mrgreen:
รถเริ่มแพง แต่แรงไม่ค่อยจะมีเหมือนเดิม
TT_GOVERNMENT
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Gian Talon 2
ติดต่อ:

โพสต์ โดย TT_GOVERNMENT »

..................................................
แก้ไขล่าสุดโดย TT_GOVERNMENT เมื่อ 24 ก.พ. 2015, 21:21, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
TT_GOVERNMENT
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Gian Talon 2
ติดต่อ:

โพสต์ โดย TT_GOVERNMENT »

ถือซะว่า ใด้สุขภาพนะครับ

เพราะต้องออกแรงมากกว่า

:D :D
pomroland
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized

โพสต์ โดย pomroland »

ส่วนผมรอน้อง เซอร์........S3 นอนฝันถึงกันทุกคืน ว่าเมื่อไหร่จะเจอกัน คิดถึงเหลือเกิน :lol: :lol: :lol:
mojihead
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0848019810
team: LorTorTor 2013 TEAM
Bike: LG POP Ft.Dahon + Nich kem +Nerone

โพสต์ โดย mojihead »

ทุกวันนี้ เก็บสถิติ การปั่นถือว่าประสบความสำเร็จ ผลประกอบการดีมากๆครับ

หุ่นเพรียว ห่วงยางเกือบหมด โรคภัยไข้เจ็บไม่มี ยกเว้น โรคชอบหลงเข้าร้านจักรยาน ตามมาด้วยโรคทรัพย์จางขั้นรุนเเรง

แต่ถึงกระนั้นก็เลยอยากขยายฐานการลงทุนเพื่อต่อยอดธุรกิจ.... เพื่อการเเข่งขันเเล้วครับ ปีนี้จะเริ่มลงสนามวัดใจกับเขาบ้างเเล้วครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”