มีเฟรมเช็ตแล้ว มีงบ 15000 รบกวนแนะนำอุปกรณ์ที่เหลือสำหรับประกอบด้วยครับ

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
ตอบกลับ
kokkakit
สมาชิก
สมาชิก

มีเฟรมเช็ตแล้ว มีงบ 15000 รบกวนแนะนำอุปกรณ์ที่เหลือสำหรับประกอบด้วยครับ

โพสต์ โดย kokkakit »

ผมมีเฟรมเสือหมอบอย่างเดียว กับงบ 15000 ช่วยแนะนำส่วนประกอบที่เหลือด้วยครับ
ของมือหนึ่ง มือสองไม่เกี่ยง
ขอบคุณครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: มีเฟรมเช็ตแล้ว มีงบ 15000 รบกวนแนะนำอุปกรณ์ที่เหลือสำหรับประกอบด้วยครับ

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

ไม่รู้ว่าเฟรมอะไร มีคุณค่าทางจิตใจแค่ไหน แต่ในภาพรวม การประกอบรถเองเหมือนการซื้อปลีก ที่จะได้รถคุณภาพต่ำกว่าซื้อใหม่ทั้งคัน ที่เหมือนการซื้อยกห่อ

นอกจากนั้นการซื้อแยกชิ้นโดยเฉพาะมือสอง เป็นของไม่มีประกัน หากเอามาให้ร้านประกอบแล้วพบว่าเสีย จะยิ่งมีคำถามว่าของเสียมาก่อน หรือช่างทำเสีย ไล่เบี้ยเอากับใครไม่ได้นอกจากรับเอง ต่างจากซื้อทั้งคันที่ยังไงร้านก็ต้องรับประกันให้ทั้งคัน

ถ้าเไม่ติดอะไรกับเฟรมนี้ ลองพิจารณาขายเฟรม รวมเงินให้ได้สองหมื่น มีเสือหมอบที่น่าขี่อีกหลายคันครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”