อีกแล้วครับ นักปั่นรอบโลกเสียชีวิตที่ไทยแลนด์แดนสยามอีกแล้ว

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
รูปประจำตัวสมาชิก
ARMY_RETURN
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Araya Federal/trek/merida

อีกแล้วครับ นักปั่นรอบโลกเสียชีวิตที่ไทยแลนด์แดนสยามอีกแล้ว

โพสต์ โดย ARMY_RETURN »

https://www.facebook.com/photo.php?fbid ... 226&type=1
ยังไม่มีรายละเอียดครับ เจอในเฟส
ปั่นไปเรื่อย
DXBicycle
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814240464
team: สุทธิสารฟิชชิ่ง
Bike: Specialized

Re: อีกแล้วครับ นักปั่นรอบโลกเสียชีวิตที่ไทยแลนด์แดนสยามอีกแล้ว

โพสต์ โดย DXBicycle »

เสียใจด้วยครับ :cry: :cry: :cry:
วันนี้คุณขี่จักรยานแล้วหรือยัง
wissiam
ขาประจำ
ขาประจำ
team: no team
Bike: Giant, Bianchi

Re: อีกแล้วครับ นักปั่นรอบโลกเสียชีวิตที่ไทยแลนด์แดนสยามอีกแล้ว

โพสต์ โดย wissiam »

RIP...
เป็นเรื่องเศร้ามากสำหรับเหล่านักปั่น ที่ถนนไม่เหลือพื้นที่ให้เลย
ปั่นหาสัจจธรรม
lemongikgok
สมาชิก
สมาชิก
team: Intania Team
Bike: Nich Legend 3 / Bianchi Impulso 2014

โพสต์ โดย lemongikgok »

อัพเดทข่าวจากโรงพยาบาลบัวใหญ่นะครับ
ผู้ชายเสียชีวิต
ผู้หญิงขาหัก
ส่วนลูกปลอดภัยครับ
ตอนนี้แอดมิทที่รพ.บัวใหญ่ จ.นครราชสีมา ครับ
TT_GOVERNMENT
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Gian Talon 2
ติดต่อ:

โพสต์ โดย TT_GOVERNMENT »

ประสบการณ์มากแค่ไหน ก็ไม่ได้ช่วยให้รอดพ้นอุบัติเหตุ

R.I.P.
พลาย
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สุดแต่ขาจะพาไป
Bike: la,bf,af,amf6

โพสต์ โดย พลาย »

:D :D :D เสียใจด้วยครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
zhong
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย zhong »

ผมรู้สึกเสียใจมาก
และน้อยใจที่ประเทศไทยของเราเป็นที่ๆอันตรายที่สุดสำหรับคนขี่จักรยานอย่างพวกเรา
pomroland
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized

โพสต์ โดย pomroland »

รู้สึกเสียใจมากครับ ที่มีนักปั่นมาเสียชีวิตแบบนี้ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คนต่างชาติ เพราะเคยเกิดเหตุการณ์ค้ลายๆแบบนี้มาก่อนหน้านี้ มีสิ่งที่น่าเป็นห่วงอย่างมาสำหรับชาวต่างชาติที่มาปั่นผ่านประเทศไทยแบบนี้ คือ เขาจะระวังรถบนท้องถนนน้อยกว่าคนไทยเป็นอย่างมาก อาจจะส่วนหนึ่งเพราะ ประเทศของเขาและหลายๆประเทศที่เขาผ่านมาก่อนหน้านี้ มีวินัยในการใช้รถบนท้องถนนอย่างดีมาก แต่ผิดกับประเทศไทย ที่คนขับรถส่วนใหญ่ ไม่มีวินัย และประมาทมาก ผมเพิ่งเจอไม่นานมี สามี ภรรรยา คู่นึงปั่นจักรยานเหมือนท่านอนปั่นผ่านแยกอุรุพงษ์ แต่ดูเหมือนจะไม่ค่อยระวังรถเลย เหมือนคล้ายกับว่า ไว้ใจผู้ขับขี่บนท้องถนนมาก รถจะต้องระวังเขา เพราะอย่างที่บอกไป ว่า ต่างประเทศ จะใส่ใจเรื่องนี้เป็นอย่างมาก ผมก็จะเป็นห่วงนักปั่นกลุ่มนี้มากเป็นพิเศษ แต่อย่างไรก็ตาม ก็ขอแสดงความเสียใจอีกครั้ง และอยากจะให้มีการประชาสัมพันธ์ บอกกล่าวกับนักปั่นกลุ่มนี้ให้มากขึ้น ถึงอันตรายบนท้องถนนบ้านเราเป็นพิเศษ ผ่านนักปั่น สมาคมกลุ่ม ไหนก็แล้วแต่ ให้พวกเขาได้รับรู้ไว้ :cry: :cry: :cry: :cry:
vuthvelo
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: MASI

โพสต์ โดย vuthvelo »

:cry: :cry: :cry:
ไฟล์แนบ
Danger thai-1.jpg
Danger thai-1.jpg (37.74 KiB) เข้าดูแล้ว 614 ครั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย vuthvelo เมื่อ 22 ก.พ. 2015, 11:16, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
Live The Ride
wissiam
ขาประจำ
ขาประจำ
team: no team
Bike: Giant, Bianchi

โพสต์ โดย wissiam »

ฝากเพื่อนนักปั่นโคราช ไปเยี่ยมให้กำำลังใจด้วยครับ มีอะไรพอช่วยเหลือได้ก็ช่วยกันนะครับ เป็นการทดแทนความพิการของสังคมไทย ที่คนเดินถนนและผู้ใช้รถจักรยานเป็นพลเมืองชั้นสอง ที่ไม่ค่อยได้รับสิทธิในการใช้ถนนเฉกเช่นผู้ใช้รถยนต์
ปั่นหาสัจจธรรม
komics
สมาชิก
สมาชิก
team: -
Bike: Precor

โพสต์ โดย komics »

รู้สีกแย่จัง ใกล้จะปิดทริปอีกไม่กี่เดือนแล้ว
ได้อ่านตรง ไม่มีสปอนเซอร์ we accept your help and support แล้วยิ่งเศร้า
ผ่านหน้าบ้านนี่ต้องเรียกให้มาแวะพัก แวะกินข้าวก่อนแน่นอน
boonyavee
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: -
Bike: Trek Alpha 4400 Four series 2009

โพสต์ โดย boonyavee »

RIP. ครับ
เหยียบเต่าเต็มตีน

- ทำอะไรให้มั่นคงอย่าให้เกิดมีข้อผิดพลาดถึงเสียงานเสียการได้
bigod_10
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มี
Bike: specailized rockhopper

โพสต์ โดย bigod_10 »

คนที่ขับรถกระบะชนชื่อนายทิวารัตน์ ชัยพิเดช อายุ 64 ปี ในข่าวนายทิวารัตน์บอกว่าไม่ทันเห็นรถจักรยาน ถ้าพูดลักษณะนี้น่าจะแซงซ้ายมาแล้วเจอจักรยาน เลยชน เพื่อนๆชาวจักรยานเวลาขี่บนถนนระวังกันหน่อยนะครับมีพวกมักง่ายแซงเลนซ้ายสุดอยู่บ่อยๆ
Ruampol
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TREKmtb.

โพสต์ โดย Ruampol »

ยิ่งไหล่ทางกว้างๆ ยิ่งเท่ากะเปิดเลนให้ไอ้พวกนี้เลย ระวังๆกันนะครับพี่น้อง .
mod_gb!
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ABC : Alone Bic. Cycling (ทีมที่ฉัน ปั่นคนเดียว)
Bike: used...20" black beachcruiser with springer lowrider bic. ...now chevrolet mini mtb [cmd 2024d], bs transit compact "x-bike", dahon speed uno, focus cayo al 105 mix
ติดต่อ:

โพสต์ โดย mod_gb! »

จักรยานคือสัญลักษณ์ของการใช้ชีวิตแบบพึ่งพาตนเอง
...
ถ้าผมสร้างความเดือดร้อน ความไม่ไว้ใจไห้กับใคร
ผมขอโทษด้วยจริงๆ ผมสำนึกผิดแล้ว
... และผมได้รับบทเรียนสำคัญอย่างสาสมแล้วเช่นกัน

ขอโทษครับ...
...
ขายวิญญาณให้จักรยาน...
...
หัวคิด ตามอง ตัวประคอง แขนควบคุม ขาขยับ
...จักรยาน บังคับให้เราตื่น...ทั้งตัว

https://www.facebook.com/rhrncycling
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”