กล้อง HD ราคานี้ น่าไว้ใจไหมครับ

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Rush
ขาประจำ
ขาประจำ
team: จักรยานกู้ภัยอิสระ
Bike: Fuji Newest 4.0, รถพับ 16' Ireton single speed , เสือภูเขาอลูสีลอกเกือบหมดแล้ว 8 เกียร์ , เสือหมอบเหล็กเกียร์เดี่ยว , Cronus รุ่น Soldier, Trinx จักรยานปั่นสองคน

กล้อง HD ราคานี้ น่าไว้ใจไหมครับ

โพสต์ โดย Rush »

กล้องความคมชัดสูง ไร้ยี่ห้อ เจ้านี้ ผมเห็นที่คลองถม บ้านหม้อ พันทิพย์ ราคาบางเจ้าก็สามร้อยกว่า บางเจ้าก็สี่ร้อยกว่า เป็นเครื่องเปล่าจริงๆ ต้องหา Micro SD card กับแบต BL-5C ใส่เอาเอง

ท่านใดเคยใช้บ้างครับ
ไฟล์แนบ
542l.jpg (165.45 KiB) เข้าดูแล้ว 927 ครั้ง
ra-1.jpg (56.32 KiB) เข้าดูแล้ว 927 ครั้ง
ไมโล
สมาชิก
สมาชิก
Bike: GIANT Propel, Trek Madone, MOSSO TORRENT

Re: กล้อง HD ราคานี้ น่าไว้ใจไหมครับ

โพสต์ โดย ไมโล »

ใช้ GPS ด้วยป่าวครับ กล้องติดหน้ารถหลายยี่ห้อเลยที่กวนสัญญาณ GPS เปิดกล้องปั๊บ GPS สัญญาณหายทันทีครับ.
TT_GOVERNMENT
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Gian Talon 2
ติดต่อ:

Re: กล้อง HD ราคานี้ น่าไว้ใจไหมครับ

โพสต์ โดย TT_GOVERNMENT »

ดีๆ ครับผมใช้ติดรถเก๋งอยู่

:mrgreen:
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ตอนที่ผมซิ้อพันกว่า

ตอนนี้เหลือ 900 กว่า ถึง พันต้นๆเอง

(แต่ไม่เหมาะกับติดจักรยานหรือเอาออกมาถ่ายนอกรถนะครับ)

http://racingweb.net/forum/threads/8787 ... 1-gt-gt-gt
opmoji
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย opmoji »

เจ่งครับ ตามราคา ตามคุณภาพครับ ติดรถดีเลย
woodyvuth
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 1.1,LG,X-Bike Mini

โพสต์ โดย woodyvuth »

แนะนำนิดนึง ผมใช้กล้องราคาไม่กี่ร้อยแบบนี้อยู่หลายตัว ช่วงแรกๆก็ดีครับ>เอามาใช้กับจักรยาน ใช้ติดหมวก ตากแดด ตากลม พลาสติคจะกรอบ และหลุดได้ง่ายมาก อีกอย่างหนึงที่สำคัญคือ ถ้าใช้ SD Card ที่มีรูปภาพเดิมอยู่เอามาใช้งาน บางครั้ง มันจะบันทึกรูปวีดีโอใหม่ลงไปเลย และลบไฟล์เก่าๆที่ทีอยู่ในSDไปด้วย :? ตอนนี้กล้องวีดีโอนี้ยังไม่เสียครับ แต่ต้องใช้ SD เปล่าๆ สำหรับบันทึกเท่านั้น
"LOVE WILL KEEP US A RIDE ..."
recoba
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816440010
team: K4.5 Friendly Ride Group
Bike: Trek Madone 5.9 Ultegra Di2 Zipp404FC
ติดต่อ:

โพสต์ โดย recoba »

เคยหลงซื้อมาใช้ ห่วยแตกมากครับ ภาพไม่ชัดเลย
อย่าทะนงตนว่าเป็นคนดี ถ้าดีแล้ว ปากไม่เสีย กายไม่เสีย
ถ้าปากเสีย กายเสีย ความเลวมันล้น มีความดีไม่ได้
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เวปรถดังระดับโลก

http://jalopnik.com/this-is-the-mid-pri ... -475625317

รูปภาพ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

woodyvuth เขียน:แนะนำนิดนึง ผมใช้กล้องราคาไม่กี่ร้อยแบบนี้อยู่หลายตัว ช่วงแรกๆก็ดีครับ>เอามาใช้กับจักรยาน ใช้ติดหมวก ตากแดด ตากลม พลาสติคจะกรอบ และหลุดได้ง่ายมาก อีกอย่างหนึงที่สำคัญคือ ถ้าใช้ SD Card ที่มีรูปภาพเดิมอยู่เอามาใช้งาน บางครั้ง มันจะบันทึกรูปวีดีโอใหม่ลงไปเลย และลบไฟล์เก่าๆที่ทีอยู่ในSDไปด้วย :? ตอนนี้กล้องวีดีโอนี้ยังไม่เสียครับ แต่ต้องใช้ SD เปล่าๆ สำหรับบันทึกเท่านั้น
ใช่กล้องระดับนี้ ไม่เหมาะติดจักรยาน คือไม่ควรนำมาใช้นอกรถครับ

เพราะไม่ทนทาน เหมือน Action cam

ถ้าติดรถอย่างเดียว ผมใช้มา 3 ปี ยังไม่เสีย

กล้องตัวนี้ มันใช้ระบบที่จะบันทึกไปเรื่อยๆ ถ้าการ์ดเต็ม มันก็จะบันทึกทับของเก่า แบบที่เราไม่ต้องมาลบภาพเอง เพื่อให้มีพื้นที่บันทึกภาพใหม่

ย้ำอีกที เหมาะใช้กับรถยนต์เท่านั้น
Rush
ขาประจำ
ขาประจำ
team: จักรยานกู้ภัยอิสระ
Bike: Fuji Newest 4.0, รถพับ 16' Ireton single speed , เสือภูเขาอลูสีลอกเกือบหมดแล้ว 8 เกียร์ , เสือหมอบเหล็กเกียร์เดี่ยว , Cronus รุ่น Soldier, Trinx จักรยานปั่นสองคน

โพสต์ โดย Rush »

กะจะเอามาติดหมวกจักรยานหน่อย สงสัยต้องหันไปหาเจ้าอื่นซะแล้ว มีเจ้าไหน ราคาและคุณภาพพอไหวไหมครับ
recoba
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816440010
team: K4.5 Friendly Ride Group
Bike: Trek Madone 5.9 Ultegra Di2 Zipp404FC
ติดต่อ:

โพสต์ โดย recoba »

Rush เขียน:กะจะเอามาติดหมวกจักรยานหน่อย สงสัยต้องหันไปหาเจ้าอื่นซะแล้ว มีเจ้าไหน ราคาและคุณภาพพอไหวไหมครับ
ลองหา SJ4000 มาใช้ดีกว่าครับ มือสองก็ได้
อย่าทะนงตนว่าเป็นคนดี ถ้าดีแล้ว ปากไม่เสีย กายไม่เสีย
ถ้าปากเสีย กายเสีย ความเลวมันล้น มีความดีไม่ได้
ipuyaa
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ธ.ออมสิน / LakHok Cycling
Bike: BMC TMR02

โพสต์ โดย ipuyaa »

recoba เขียน:
Rush เขียน:กะจะเอามาติดหมวกจักรยานหน่อย สงสัยต้องหันไปหาเจ้าอื่นซะแล้ว มีเจ้าไหน ราคาและคุณภาพพอไหวไหมครับ
ลองหา SJ4000 มาใช้ดีกว่าครับ มือสองก็ได้
ตัวนี้กลางวันชัดดีครับ กลางคืนก็พอรับได้ ผมใช้ติดจักรยานกับรถยนต์ด้วยเลย :mrgreen:
รถเริ่มแพง แต่แรงไม่ค่อยจะมีเหมือนเดิม
Bkkbikelove
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089xxxxxxx
Bike: Thorn Raven, Principia, GT Grade carbon

โพสต์ โดย Bkkbikelove »

ต้นทุนการผลิตของแบบนี้ที่จีนถูกมากครับ ถูกจนไม่น่าเชื่อ
ใครเคยไปเดินเซิ่วเจิ้นจะเข้าใจ
ราคานี้ไม่แปลก
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”