มือใหม่จะไปแข่ง ตูร์ เดอ ฟาร์ม รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
ตอบกลับ
chanon21
สมาชิก
สมาชิก
team: Bike-Thailand
Bike: Bianchi Nirone 7

มือใหม่จะไปแข่ง ตูร์ เดอ ฟาร์ม รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ

โพสต์ โดย chanon21 »

สวัสดีครับ
ผมลงสมัคร ตูร์ เดอ ฟาร์ม ไว้ รอบเล็ก 60 กม.
แต่ผมไม่เคยไปเลย
ก็เลย อยากขอคำแนะนำ วิธีการเดินทาง การจองที่พัก ครับ
บ้านผมอยู่ ดินแดง กทม. ใกล้ๆ สถานีโทรทัศน์ ช่อง 11 ครับ
ไม่มีรถยนต์ส่วนตัว
ตอนแรก วางแผนว่า จะนั่งรถไฟ ช่วงวันเสาร์
กลับบ่ายๆ วันอาทิตย์ ครับ
แต่ไม่ทราบเรื่องการจองที่พักเลย ครับ
การไปครั้งนี้ ตั้ง งบไว้ 5,000 แต่อยากให้ใช้จ่ายน้อยที่สุดครับ

เป้าหมายของการไปครั้งนี้
ไม่ได้หวังอะไร จบอันดับสุดท้ายก็ได้ แต่ ขอให้ปลอดภัย
อยากสัมผัสการแข่งขันสักครั้งครับ

ปล. ถ้าใครจะชวนไปพร้อมกัน แจ้งมาได้เลยนะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ [/size]
Maalox
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Ridley Fenix c , Scott Scale
ติดต่อ:

Re: มือใหม่จะไปแข่ง ตูร์ เดอ ฟาร์ม รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ

โพสต์ โดย Maalox »

60 โลไม่มีไรหร่อกครับ ตอนนี้ควรจะหา โรงแรมพักได้แล้ว โรงแรมเต็มตั้งแต่ต้นเดือน ตอนนี้จะเหลือแต่ที่พักแบบไม่ได้ดีมาก
ส่วนปั่นระยะทาง60โลไม่มีอะไรมากหรอกครับเนินซึมๆนิดหน่อยก็จบละ แต่ที่แน่ๆระวังหนาว
chanon21
สมาชิก
สมาชิก
team: Bike-Thailand
Bike: Bianchi Nirone 7

Re: มือใหม่จะไปแข่ง ตูร์ เดอ ฟาร์ม รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ

โพสต์ โดย chanon21 »

ขอบคุณมากครับ
ตอนนี้ ก็กำลังเซ็ง เรื่องที่พักนะครับ เพราะผมไม่มีบัตรเครดิต
จองที่พักลำบากมาก
หากใคร รู้วิธีจองที่พัก แบบที่ไม่ต้องใช้บัตรเครดิต รบกวนแนะนำทีครับ
ขอบคุณมากครับ
เสือกลัวหมา
ขาประจำ
ขาประจำ
team: หัวลาก กลุ่มหลุด

โพสต์ โดย เสือกลัวหมา »

กางเต็นท์ ได้ครับ
สุภาษิต : ขิง ก็ รา ขา ก็ แรง
รูปประจำตัวสมาชิก
pomroland
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized

โพสต์ โดย pomroland »

โอนเงินสดเลยครับ โรงแรมยิ่งชอบ.... แต่ถ้าเป็นผมกางเต้นนอนก็น่าสนน่ะครับ แต่ถ้าไม่มีรถไป การขนสัมภาระก็อาจจะเป็นปัญหาได้เหมือนกัน :) :) :)
jokenakub
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด
Bike: เทรค3900
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jokenakub »

ถ้าเป็นคนหลับยากผมแนะนำเช่าโรมแรมเถอะครับเพราะถ้าคุณนอนเต้นแล้วเสียงดังนอนไม่ได้หลับไม่ได้นอนวันแข่งไม่มีแรงจะปั่นแน่ๆครับทรมานสุดๆ ผมเคยนอนเต้นตื่นทุกครึ่ง ชม แข่ง89โลทรมานสุดๆ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”