เล่นทักทายแบบนี้ ไม่ไหวนะ

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

เล่นทักทายแบบนี้ ไม่ไหวนะ

โพสต์ โดย Dhandranunda »

เมื่อวานตอนเย็น ฉวยเสือภูเขาปั่นออกจากบ้าน ไปรอไฟแดงที่แยกนึง เจอผู้ชายปั่นจักรยานแม่บ้านมาต่อท้าย สักพักรู้สึกมีอะไรชนล้อหลัง ก็เอี้ยวหันไปดู ได้ยินเสียงสำเนียงอีสานพูดอะไรซักอย่าง ฟังไม่ถนัด ก็ยิ้มให้นิดนึงแล้วก็หันกลับ สักพักมีอะไรสะกิดล้ออีกแล้ว ก็หันไปอีก ได้ยินเขาพูดแบบเดิมซ้ำสองสามครั้ง จับใจความได้ว่า "มาแลกกันมั้ย?" เค้าหมายถึงเอาจักรยานมาแลกกันมั้ย (คงล้อเล่นแหละ ฮา) แล้วก็เอาล้อหน้าเขามาชนล้อหลังผมอีก
ผมเลยตอบไปว่า "ไม่ล่ะครับ จักรยานคนละสไตล์กัน"
พอไฟเขียวก็ออกตัวปั่นไป ยังนึกว่าเขาจะสปริ้นต์ตามมารึเปล่าก็ไม่เห็น....

แหม ทักเฉยๆ ก็พอ ไม่ต้องเอาล้อมาสะกิด เดี๋ยวมันจะเลยมาโดนตีนผีน่ะสิ
ขวด

The Power Of Slow Ride
nik.korthong
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: eagle 50
ติดต่อ:

Re: เล่นทักทายแบบนี้ ไม่ไหวนะ

โพสต์ โดย nik.korthong »

เสือแม่บ้านคงอยากจะคบหา พูดคุยกับเสือภูเขามังครับ เจอแบบนี้เสียวดากนะ
ยิ่งเอาล้อหน้ามาสะกิด มาสีล้อหลังเราอีก โอ้ย..ผมคิดลึกไปหรือเปล่าหว่า./
TT_GOVERNMENT
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Gian Talon 2
ติดต่อ:

โพสต์ โดย TT_GOVERNMENT »

55

ตอนเด็กๆ ผมก็ชอบเล่นกับเพื่อน โดยเอาล้อสีกันเวลาปั่น

:mrgreen:
bianchikuma
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi ,Cannondale

โพสต์ โดย bianchikuma »

TT_GOVERNMENT เขียน:55

ตอนเด็กๆ ผมก็ชอบเล่นกับเพื่อน โดยเอาล้อสีกันเวลาปั่น

:mrgreen:
จูบพื้นบ้างมั้ยครับ 555 :lol:
▄▀▄▀ ชีวิตก็เหมือนการขี่จักรยาน คุณต้องปั่นไปข้างหน้าเท่านั้นถึงจะประคองตัวเองไว้ได้ ▄▀▄▀
_______________________________อัลเบิร์ต ไอน์สไตน์_______________________________

___________________Victory cannot be achieved without sacrifice__________________
umbabab
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: NEObike16 14 ,Giant escept3,Peugeot crique,BSroadman,giant revice

โพสต์ โดย umbabab »

ผมเคยโดนอาแปะ ปั่นเสือบ้าน มาชนบังโคลน ตังโพล๊ะ เพระาแกเบรคไม่ดี แกทำไม่รู้ไม่ชี้ ปั่นหนีไปเฉย
ความเจ็บปวดของคุณ จะกลายเป็นตัวของคุณ
pomroland
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized

โพสต์ โดย pomroland »

ทักทายชนครั้งเดียวก็น่าจะเพียงพอแล้วน่ะบักหำเอ้ย.... :lol: :lol: :lol:
เบสท์2555
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0984604624
team: คนเดียว
Bike: trek

โพสต์ โดย เบสท์2555 »

พี่​อาจจะ​เป็น​แรงบันดาลใจ​ให้​เขา​ก็ได้​ กลับ​ไป​ซื้อ​จักรยาน​เลย​
ถ้า​พี่​เขา​ไม่​เมา​
ปั่น ปั่น ปั่น
ton_Anusorn
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Salaya Bike Club (SBC)
Bike: Road Bike & MTB

โพสต์ โดย ton_Anusorn »

จขกท ค่อนข้างใจเย็นนะ ผมว่าเค้าจงใจหาเรื่องนะแบบนี้ :evil: เป็นผมนี่ จะลงไปตบให้คว่ำเลย ไม่รู้จักมารยาท
เพื่อ สุขภาพ และ มิตรภาพ

ความร่ำรวยที่สุดของชีวิต คือ "สุขภาพที่แข็งแรง"
ความสุขที่สุดของชีวิต คือ "การช่วยเหลือผู้อื่น"
ก้าวแรกของการเปลี่ยนแปลง คือ"การเริ่มต้น"
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

ton_Anusorn เขียน:จขกท ค่อนข้างใจเย็นนะ ผมว่าเค้าจงใจหาเรื่องนะแบบนี้ :evil: เป็นผมนี่ จะลงไปตบให้คว่ำเลย ไม่รู้จักมารยาท
คงไม่ล่ะครับ ดูแล้วเขาตัวใหญ่กว่าผม เอาจักรยานตบผมทีสงสัยสลบ ฮา
ขวด

ton_Anusorn
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Salaya Bike Club (SBC)
Bike: Road Bike & MTB

โพสต์ โดย ton_Anusorn »

ใหญ่เล็กไม่สำคัญ ใส่ก่อนได้เปรียบ เชื่อผม ของยังงี้อยู่ที่ใจ
เพื่อ สุขภาพ และ มิตรภาพ

ความร่ำรวยที่สุดของชีวิต คือ "สุขภาพที่แข็งแรง"
ความสุขที่สุดของชีวิต คือ "การช่วยเหลือผู้อื่น"
ก้าวแรกของการเปลี่ยนแปลง คือ"การเริ่มต้น"
Paichit
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0811366270

โพสต์ โดย Paichit »

ถ้าเป็นผมจะตวาดกลับไปเลย เดี๋ยวก็โดนตีนผมหลอก ถ้าเห็นท่าไม่ดี ตีนผีครับพี่ แหะๆ
paak
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087 985 5724
team: สัมมากร MTB / 93BIKER.
Bike: PACIFIC DHr,REIGN X0,KHS F20T23,3_60

โพสต์ โดย paak »

การแซวแบบห่ามๆ แบบนี้ผมไม่ชอบ คนจำพวกนี้แหล่ะครับที่ ทำให้เกิดเหตุรถชนจักรยานบ่อยๆ เพราะมีความคิดห่ามๆเช่น แซงมันดีกว่า แต่งตัวแปลกแกล้งขับปาดหน้า ฯลฯ พอพลาดมันก็ชนกัน :evil:

http://track.thailandpost.co.th/trackin ... fault.aspx
FinalB
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย FinalB »

จขกท.บอกไปว่า ใจเย็นค่อยๆพูดจากัน วางถุงกาวลงก่อน :lol:
nopparat2510
ขาประจำ
ขาประจำ
team: --
Bike: Fuji3.0 , Eddy mercxk
ตำแหน่ง: เพชรเกษม 63

โพสต์ โดย nopparat2510 »

ขี่จักรยานจะพบสีสันหลากหลาย ผมเคยจอดติดไฟแดงกลางคืน รถผมมีไฟกระพริบหลากหลายชวนมอง สังเกตุเห็นมีชายร่างสุดโส ผมกระเซิง...บ้าชัวร์ คุ้ยหาอาหารในถังขยะ
กทม. แล้วหยิบขึ้นมาถุงใหญ่ บังเอิญเงยหน้ามาไม่ห่างจากไฟกะพริบรถผม ตรงเข้ามาเลยครับทั้งถุง เหมือนมีน้ำใจแบ่งปัน กูอยู่ไม่ไหวแล้ว พุ่งฝ่าไฟแดงสุดดดดดดดดด
ขาประจำ
ขาประจำ

เคยเจอ จอดรถไปซื้อของใน 7-11 ฝากจักรยานไว้กับคนขายเหนียวไก่ เขาก็โอเคนะรับปากดูให้ ออกมาเจอกำลังดีดกระดิ่งรถผมกรุ๊งกริ๊ง แบบมันส์มาก ฮา เขาไม่สนใจเบรค เกียร์อะไรนะ สนใจแต่กระดิ่ง
ขวด

ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”