น่าจะมีกฏหมายเอาจริงเอาจังกับพวกขี่มอเตอร์ไซค์ย้อนศรได้แล้วนะครับ

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
ตอบกลับ
จักรยานคนอ้วน
สมาชิก
สมาชิก

น่าจะมีกฏหมายเอาจริงเอาจังกับพวกขี่มอเตอร์ไซค์ย้อนศรได้แล้วนะครับ

โพสต์ โดย จักรยานคนอ้วน »

วันนี้ไปขี่จักรยานออกกำลังกายมา ปั่นไปตามทาง เจอมอเตอร์ไซค์ขี่ย้อนศรมา จะชนเราแต่หักหลบทัน คนขี่มอเตอร์ไซค์ จอดรถ ลงมาจะชกผม หาว่าผมปั่นจักรยานขวางทางมัน ผมนี่งงเลย เเบบนี้ก็เพิ่งเคยเจอ
umbabab
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: NEObike16 14 ,Giant escept3,Peugeot crique,BSroadman,giant revice

Re: น่าจะมีกฏหมายเอาจริงเอาจังกับพวกขี่มอเตอร์ไซค์ย้อนศรได้แล้วนะครับ

โพสต์ โดย umbabab »

เวลา ม.ไซด์ จะเเกือบกิดอุบัติเหตุเพราะขับฝ่ากฏจราจร กฏแรกที่ต้องทำคือ ต้องกร่าง หาเรื่องฝ่ายตรงข้ามครับ ทำให้ฝ่ายตรงข้ามแหยไม่เอาเรื่อง พอรู้สึกชนะสะใจแล้วก็กลับไปขับต่อ ไม่ต้องขอโทษ ไม่ต้องรับผิดชอบ (ทั้งๆที่ส่วนใหญ่ดูรูปร่างท่าทางแล้ว ร่างกายอ่อนแอต่อยตีไม่เป็นทั้งนั้น แต่่ก็กร่าง)

ดังนั้น อย่าไปไส่ใจครับ กฏหมายมีก็เท่านั้นแหละ ตรงไหนไม่มีตำรวจ มันก็ย้อนก็ฝ่ากันอยู่ดี มีคนนึงทำตาม อีกคนก็ทำตาม คนแก่ทำ เด็กๆเห็นก็จำทำตาม ไม่จบสิ้น
ความเจ็บปวดของคุณ จะกลายเป็นตัวของคุณ
รูปประจำตัวสมาชิก
DXBicycle
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814240464
team: สุทธิสารฟิชชิ่ง
Bike: Specialized

Re: น่าจะมีกฏหมายเอาจริงเอาจังกับพวกขี่มอเตอร์ไซค์ย้อนศรได้แล้วนะครับ

โพสต์ โดย DXBicycle »

ไม่เคยมีวันไหนที่ขี่จักรยานแล้วไม่เจอมอเตอร์ไซร์ย้อนศร(แอบเซ็ง)
วันนี้คุณขี่จักรยานแล้วหรือยัง
TT_GOVERNMENT
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Gian Talon 2
ติดต่อ:

โพสต์ โดย TT_GOVERNMENT »

นักปั่น น่าจะเเข็งแรงกว่าพวกมอเตอร์ไซด์นะ

ถ้ามันจะต่อย เราคงไม่เสียเปรียบ

:evil:
exkasit
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898654790
Bike: BMC TMR01

โพสต์ โดย exkasit »

เช่นกัน ไม่มีวันไหนที่ผมไม่เจอมอเตอร์ไซค์ขับย้อนศร บางทีรถยนต์ก็มีบ้างแต่นานๆครั้ง
SNV
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Cervelo

โพสต์ โดย SNV »

จากรัชดาซอย 3 ไป Fortune ข้ามไป เซ็ลทรัลพระรามเก้า มีมอเตอร์ไซค์ย้อนศรตลอดเวลาครับ
ch_doi
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด
Bike: เสือภูเขา LOUIS GARNEAU....Rit Touring
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ch_doi »

เรื่องมอไซค์ย้อนศรวันไหนไม่เจอไม่ใช่ประเทศไทยครับ...
นายเชิงดอยครับ
ขายังอ่อน แรงไม่ดี มีแต่ใจ ไปช้าๆ ไม่ไหวก็กลับครับ...
บุญศรี
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0850268244
team: อบลราชธานี
Bike: trek 3900
ตำแหน่ง: อุบลราชธานี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย บุญศรี »

ครับผมที่นี่ประเทศไทย--- :D
หนทางหมื่นลี้ เริ่มจากก้าวแรก กำแพงเมืองจีน ไม่ได้สร้างเสร็จในวันเดียว
GoPee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 088-9877957
Bike: ็Haro Trail 29 inc
ตำแหน่ง: ประชานิเวศน์3
ติดต่อ:

โพสต์ โดย GoPee »

พัทยาก็เป็นครับ วันนี้ปั่นเช้าๆ มาถึงหน้าศูนย์ธรรมศาสตร์พัทยา เจอป้าขับมอเตอร์ไซด์ออกจากประตูศูนย์ฯ

เลี้ยวขวาย้อนมาเลย เจอผมนะซิผมก็แอบซ้ายติดริมฟุตบาทหยุดรถ แกขับเกๆ กังๆ มาหาผมแล้วปัดออกขวากลางถนน

แต่เช้าๆ ถนนหน้าศูนย์จะแทบไม่มีรถวิ่งมา แม้แต่จักรยานบางวันก็ไม่เจอ ป้าแกจะไปทางไหนคงไม่เป็นไร

แต่ก็งงแกเหมือนกัน เพราะฟุตบาทกลางถนนหน้าประตูก็เว้นช่องให้ออกขวาได้ แล้วไปกลับรถอีกที่ก็สะบาย

ถนนโล่งครับไม่ไกลเท่าไหร่ ไม่ทราบป้าแกคิดยังไงครับ
GoPee-โกปี๊-กระแฟโบราณชนิดหนึ่ง
http://jbcolorlab.webiz.co.th/
http://beemyshop.webiz.co.th/
ota_hay
ขาประจำ
ขาประจำ
team: unknow device
Bike: Wahoo 29er , TrinX Z5 MiniVelo
ตำแหน่ง: จันทบุรี

โพสต์ โดย ota_hay »

กฎหมายมันจริงจังครับ แต่ผู้รักษากฎหมายอ่ะ เขาไม่จริงจังซักที
Thaimtb มีบอร์ด"ไฟส่องสว่าง/อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์" แล้วนะครับ >>> http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=775
Oate_MTB
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 022941941
Bike: Wheeler MTB

โพสต์ โดย Oate_MTB »

ผมปั่น จาก แยก ท่าน้ำสาธูประดิษฐู มุ่งหน้า ไป คลองเตย เจอ ประจำ หลบเข้า ซ้าย แมร่ง ก็เข้า ตาม เลย จอด ขวางให้มัน ออกไปทาง ขวา ให้มันไปเสี่ยง กับรถใหญ่เอา
Arietta
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: CAAD10 ,Trek 1.2 2014 ,Revox 4.4 ,LAอายุ10ปี+

โพสต์ โดย Arietta »

เคยเห็นหมาตั้งดัก มันเห็นแต่ใกลมันก็จอดรอ หมาไปมันก็ย้อนต่อ ไม่เข็ดไม่หลาบกันหรอกครับ
น่าตั้งกล้องจับทะเบียน ใบสั่งปรับถึงบ้าน เอาแบบพวกฝ่าไฟแดง พวกขับเร็วน่าจะดี
Paichit
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0811366270

โพสต์ โดย Paichit »

จักรยานคนอ้วน เขียน:วันนี้ไปขี่จักรยานออกกำลังกายมา ปั่นไปตามทาง เจอมอเตอร์ไซค์ขี่ย้อนศรมา จะชนเราแต่หักหลบทัน คนขี่มอเตอร์ไซค์ จอดรถ ลงมาจะชกผม หาว่าผมปั่นจักรยานขวางทางมัน ผมนี่งงเลย เเบบนี้ก็เพิ่งเคยเจอ
นี่เรื่องจริงหรือครับ ผมเจอมามากส่วนใหญ่จะสงบเสงี่ยมจะหลบให้เราหรือรอเราแบบแบ่งๆกันไปเพราะรู้ว่าตัวเองทำผิด แต่ไอ้คนที่คุุณเจอผมว่ามันไม่ใช่นักเลงอันทพาลหลอกครับ ผมว่ามันพวกกระเหลี่ยงดอยหลังเขามากกว่า ถึงได้แสดงความโง่เขลาเบาปัญญาขนาดนี้ แค่กฎสามัญการใช้รถมันยังไม่รู้เลย แต่คงต้องเจอของจริงโดนตื้บซักครั้งสองครั้งรวมทั้งสั่งสอนไปด้วยคงจะรู้และเข้าใจล่ะครับ
จักรยานคนอ้วน
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย จักรยานคนอ้วน »

พวกวินมอเตอร์ไซค์คับ พวกนี้ชอบโวยก่อน มันผิดแต่โวยขู่ก่อนไงคับ ผมไม่ใช่กลัวนะครับ แต่ไม่อยากมีเรื่องกับพวกนี้ พวกวินมอเตอร์ไซค์
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”