** ร่วมด้วยช่วยกันแชร์ ** แขร์ที่จอดจักรยานของแต่ละห้างที่ท่านทราบกันครับ

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน

** ร่วมด้วยช่วยกันแชร์ ** แขร์ที่จอดจักรยานของแต่ละห้างที่ท่านทราบกันครับ

โพสต์ โดย ok_man » 28 มิ.ย. 2017, 13:40

ทุกวันนี้คนใช้จักรยานเพิ่มขึ้นมาก รวมถึงตัวผมเองด้วย ถ้าต้องไปธุระที่ไม่ไกล ไม่ต้องหล่อมาก โดยเฉพาะแค่ไปซื้อของในห้างแถวๆบ้านผมจะใช้จักรยานเป็นหลักเลย แต่บางที่ก็ไม่รู้ว่าต้องไปจอดที่ไหน เช่น หัวหินมาร์เก็ตวิลเลจ ให้ไปจอดกับจักรยานยนต์ชั้นล่างใต้ดิน ตอนขึ้นนี่ลำบากชีวิตพอควร

เลยอยากให้ช่วยๆกันแชร์ว่า แต่ละห้างที่ท่านพอทราบข้อมูล สามารถจอดรถตรงไหน ปลอดภัยแค่ไหนยังไงบ้างครับ

เริ่มจากผมเลย เดอะ9 (พระราม9) จอดที่จอดจักรยานด้านหลัง ตรงข้ามกับร้านสตาร์บัค ครับ

Re: ** ร่วมด้วยช่วยกันแชร์ ** แขร์ที่จอดจักรยานของแต่ละห้างที่ท่านทราบกันครับ

โพสต์ โดย KleinMantra1998 » 30 มิ.ย. 2017, 07:09

ไม่เคยขี่รถไปห้างเลย เพราะคิดว่า รถหายแน่นอน

แต่มักจะแวะไปจอดหน้าร้านจักรยานที่เซ็นทรัลอีสวิล ซื้อน้ำปั่น เดินเล่นดูของจักรยานนิดหน่อย
หายเหนื่อยแล้วขี่ต่อ ตรงนั้นที่จอดอยู่หน้าร้าน โอกาสโดนโขมยน่าจะน้อยหน่อย แต่ก็เดินมองๆ
รถตัวเองตลอด

Re: ** ร่วมด้วยช่วยกันแชร์ ** แขร์ที่จอดจักรยานของแต่ละห้างที่ท่านทราบกันครับ

โพสต์ โดย Nan_na » 30 มิ.ย. 2017, 11:12

ที่ Big C เพชรเกษม 2 ให้จอดที่จอดมอเตอร์ไซค์ครับ ต้องหาโซ่มารัดด้วยนะ

โพสต์ โดย umbabab » 01 ก.ค. 2017, 12:10

ถ้าฟอจูนหรือitmall ผมว่าเวิคร์สุด มีรั้วรอบ มีแจกบัตร และ มียามเฝ้า ที่อื่นไม่กล้าจอดครับ
ขนาดล๊อกแน่นหนากับสลิงเสาไฟ ยังมีคน มาหักกระจกหลัง หมุนมือเกียร์เล่น รื้อกระเป๋าไต้เบาะ พับจุดพับเล่นไปหมด
ยังมีขนาดพวกอัฒพาล หรือ คนบ้า มาเตะมาถีบจักรยานเราด้วย แย่จริงจัง
ไปห้างผมเลือกคันเหล็กเก่าๆถูกๆเน้นบรรทุกของกลับง่ายๆ ไม่ก็จักรยานพับล้อ14เบาๆกับกระเป๋าเป้ พับแล้วเดินถือเข้าห้างเลย
ความเจ็บปวดของคุณ จะกลายเป็นตัวของคุณ

โพสต์ โดย moraruang » 08 ม.ค. 2018, 16:25

เดอะมอลล์บางแค แยกที่จอดชัดเจนระหว่าง จักรยานยนต์ กับจักรยานครับ ในส่วนของจักรยานเข้าไปจอดฟรี แต่ต้องล็อคป้องกันเอาเอง
บินไปกับ walkera ปั่นไปกับ LA

โพสต์ โดย Rush » 19 ม.ค. 2018, 13:10

ไม่ได้เข้าห้างเพชรน้ำหนึ่งมาหลายปี
ป่านนี้เจ้าของห้างหายสติเสียหรือยัง
ที่เคยปล่อยให้ยามมาทะเลาะกับนักปั่น

ที่จอดจักรยานโดยตรงก็ไม่มี
ทำแผงกั้นทางเท้าก็ทำมามั่วๆ
เบียดทางคนเดิน
จนผมเคยมองหน้าพนักงานรักษาความปลอดภัยจนต้องยกนิ้วให้มันมาแล้วล่ะ

โพสต์ โดย ok_man » 22 ม.ค. 2018, 16:13

Rush เขียน:ไม่ได้เข้าห้างเพชรน้ำหนึ่งมาหลายปี
ป่านนี้เจ้าของห้างหายสติเสียหรือยัง
ที่เคยปล่อยให้ยามมาทะเลาะกับนักปั่น

ที่จอดจักรยานโดยตรงก็ไม่มี
ทำแผงกั้นทางเท้าก็ทำมามั่วๆ
เบียดทางคนเดิน
จนผมเคยมองหน้าพนักงานรักษาความปลอดภัยจนต้องยกนิ้วให้มันมาแล้วล่ะ

คือที่ไหนหรอครับพี่