สอบถามตั้งค่า หน้าแผนที่ใน garmin 820ครับ

ใครมีปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเวบ หรือระบบลงทะเบียน สอบถามได้ที่นี่ครับ
(กระดานนี้ยังไม่เป็นสมาชิกก็โพสได้ครับ)
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Poravit
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

สอบถามตั้งค่า หน้าแผนที่ใน garmin 820ครับ

โพสต์ โดย Poravit »

สวัสดีครับ (ตามรูป)
ตรงที่ผมวงสีแดงๆ ไว้ มันตั้งค่ายังงัยครับ
ทุกวันนี้เวลาผทเปิดนำทางด้วย GPS หน้าแผนที่บางทีก็ไม่มี ส่วนนี้ และบางทีมันก็ขึ้นข้อมูล บอกจุดเลี้ยงข้างหน้า บอกทิศที่เดินทางอยู่

แต่จำได้ว่า มันตั้งค่าได้ ให้บอกอะไรก็ได้ เช่นความชัน ความเร็ว หรืออื่นๆ
ผมอยากให้บอกจุดเลี้ยว....และถามต่อว่าถ้าตั้งได้จะตั้งให้มันบอกจุดเลี้ยวได้ยังไงครับ
ตอนนี้มันมาๆ หายๆ เป็นข้อมูลที่ไม่น่าสนใจเช่น ทิศที่เดินทาง

และบางไปไดล่างซ้ายขณะ ที่มันแสดงแผนที่ มันจะขึ้นหน้า ที่บอกว่า 50m 70m 1200m 1500m มันคืออะไรึครับ กดเข้าไป ก็เป็นแผนที่ หรือว่า มันเป็นระยะซูม in - out ของแผนที่

ขอบคุณล่วงหน้าทุกความเห็นครับ
ไฟล์แนบ
S__7184388.jpg (199.13 KiB) เข้าดูแล้ว 3509 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สอบถาม/แจ้งปัญหาการใช้งานเวบ”