ป้าตุ๊BJ ชวนหลานปั่นไปโพธาราม....อา. 25 พย.2555

ผู้ดูแล: ป้าตุ๊BJ, ป้อม วีระชัย ว.

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม BikeJoy 14/31ม.4 ซอยวัดมะพร้าวเตี้ย ถ.สายบางแวก แขวงคลองขวาง เขตภาษีเจริญ กทม. 10160
ผู้ดูแลบอร์ด
ป้อม วีรชัย ว. 08-1933-3074
wj 086-603-6604
รูปประจำตัวสมาชิก
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike Joy

ป้าตุ๊BJ ชวนหลานปั่นไปโพธาราม....อา. 25 พย.2555

โพสต์ โดย ป้าตุ๊BJ »

สวัสดีค่ะพี่น้องและหลานๆที่น่ารักทุกฅน
.....ป้ามาเปิดทริปใหม่แล้วค่ะ ทริปนี้จะไปโพธาราม....ไปครั้งนี้ ป้าตั้งใจไปที่นี่ค่ะ
- ร้านDoนม สร้างขึ้นเพื่อต่องการซ๋อมบ้านเก่าในเมืองโพธาราม ที่ชำรุดทรุดโทรม เกือบจะทล่มลงมาเต็มทีแล้ว วัตถุประสงค์หลักของเราคือต้องการซ่อมบ้านเก่าและอนุรักษ์ไว้คงความงดงามเป็นโพธารามแบบนี้ตลอดไป แต่ด้วยความที่ถ้าสร้างมาแล้วจะต้องมีการดูแลรักษ...ดูเพิ่มเติม
ร้านDoนม สร้างขึ้นเพื่อต่องการซ๋อมบ้านเก่าในเมืองโพธาราม ที่ชำรุดทรุดโทรม เกือบจะทล่มลงมาเต็มทีแล้ว วัตถุประสงค์หลักของเราคือต้องการซ่อมบ้านเก่าและอนุรักษ์ไว้คงความงดงามเป็นโพธารามแบบนี้ตลอดไป แต่ด้วยความที่ถ้าสร้างมาแล้วจะต้องมีการดูแลรักษา ทำความสะอาด ต้องมีค่าใช้จ่ายอีกมากมาย เราจึงต่อยอดให้เป็นร้านนม กาแฟ และอาหารต่างๆ จนตอนนี้ก็ใกล้สมบูรณ์เต็มที่แล้ว พร้อมเปิดอย่างเป็นทางการในต้นเดือนกันยายน เร็วๆ(ตอนนี้น่าจะเสร็จเรียบร้อยแล้วมั้งคะ เปิดเป็นร้านกาแฟด้วยค่ะ :) )
- วิกครูทวี เป็นโรงหนังเก่า....น่าจะอยู่หลังสถานีรถไฟ เราไปทีไรไม่เคยได้ดูสักที ครั้งนี้ต้องไปดูให้ได้ค่ะ

.....ที่นี่จะมี 3 ตลาด มีตลาดบน ตลาดกลาง ตลาดล่าง....ป้าว่าเราเดินดูแค่ตลาดบน กับวิกครูทวีก็พอมั้งคะ

.....เราจะออกจากวัดมะพร้าวเตี้ย 6.30 น. หาอาหารรับประทานรองท้องมาก่อนนะคะ....ใช้เส้นเพชรเกษมตรงๆ ไม่ต้องอ้อมค้อมไปไหน ...เราจะได้มีเวลาเดินดูบ้านไม้เก่าๆ แล้วก็ไปดูวิกครูทวี :) ซอยข้างวิกครูทวี มีร้านกาแฟขายด้วยนะคะ :) อยากไปดูไปชิมเต้าหู้ดำ ถ้าอร่อยจะซื้อกลับมากินที่บ้าน :mrgreen: ....ทริปนี้ป้าตั้งใจจะไปดูตรงนี้จริงๆค่ะ ;) เพราะไปทีไร เราได้แต่ไปนั่งริมเขื่อน ซึ่งเป็นหาดทรายเก่า เป็นสถานที่ที่เค้าไว้ล้างถั่วงอกกัน

.....ป้าขอขอบคุณ ThaiMTB ที่ทำให้ป้าได้รู้จักกับพี่น้องและหลานๆที่น่ารักทุกฅน ทุกฅนทำให้ทริปของเราสนุกสนานและมีความสุข

*ขอให้มิตรภาพคงอยู่ ขอให้ความสุข ความรัก ความเข้าใจอยู่กับเราตลอดไป *
ไฟล์แนบ
DSCN1078.JPG (90.4 KiB) เข้าดูแล้ว 1831 ครั้ง
tar
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BIKE JOY
Bike: เบนจี้...โคตรรักเองเลย

Re: ป้าตุ๊BJ ชวนหลานปั่นไปโพธาราม....อา. 25 พย.2555

โพสต์ โดย tar »

ที่ 1 :lol:
ไปตายดาบหน้า...
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ป้าตุ๊BJ ชวนหลานปั่นไปโพธาราม....อา. 25 พย.2555

tar เขียน:ที่ 1 :lol:
ไวมากๆ กดปุ๊บมาปั๊บเลย :o
momijisang
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Wheeler eagle 100โลหมด ลดให้ได้ แต่อย่าเกิน

โพสต์ โดย momijisang »

ง่ะ ไม่ทัน
- Xมามุ่E -
ขาไปยิง ขากลับคลาน
momijisang
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Wheeler eagle 100โลหมด ลดให้ได้ แต่อย่าเกิน

โพสต์ โดย momijisang »

doนม น่าไปแฮะ ไม่น่าเชื่อว่าป้าจะวินเทจขนาดนี้นะเนี่ย :mrgreen:
- Xมามุ่E -
ขาไปยิง ขากลับคลาน
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

momijisang เขียน:doนม น่าไปแฮะ ไม่น่าเชื่อว่าป้าจะวินเทจขนาดนี้นะเนี่ย :mrgreen:

มีจริงๆ น่าไปดูนะ :D ไปเลี้ยงกาแฟป้าด้วยไง :lol:
อาโอเลี้ยง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: B่ikeJoy AmpiAmp
Bike: MERISY 4000 รูตุ๊ดตุ๊ด.....@^__^@ / spe"E5 ลืมเธอไม่ลงสาวขอนแก่น..

โพสต์ โดย อาโอเลี้ยง »

ชมสารคดี...เรียกน้ำย่อยกันเลย...สวยน่าไปมากเลยครับ.....

ประวัติ...เมืองคนงามครับ..น่าสนใจน่ะ
แก้ไขล่าสุดโดย อาโอเลี้ยง เมื่อ 20 พ.ย. 2012, 12:22, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
แรกพบเจอคล้ายดั่งคนแปลกหน้า
แต่ต่อมาก้อกลายเป็นเพื่อนฉัน
จะอยู่แห่งหนใดไม่สำคัญ
เราจะ ปั่น ด้วยกันตลอดไป...
tangcrownight
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 088-6702785 true move
team: ปั่นไปเรื่อยๆเหนื่อยก็พัก
Bike: ยืมเค้าปั่นไป วันๆ

โพสต์ โดย tangcrownight »

ไปที่นี่ ระยะทางไกลไหมครับท่านป้า

ปล.ไกลไม่ค่อยกลัวเท่าไร กลัว ปั่นเร็ว 55555 :lol:
อาโอเลี้ยง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: B่ikeJoy AmpiAmp
Bike: MERISY 4000 รูตุ๊ดตุ๊ด.....@^__^@ / spe"E5 ลืมเธอไม่ลงสาวขอนแก่น..

โพสต์ โดย อาโอเลี้ยง »

ถ้าพี่ไปผมให้สัญญาครับ...จะไม่มีใครปั่นเร็ว.....

ถ้าใครเร็วเด๋วผมออกตัว เก็บมันเองครับ...พี่แต๋ง.. :mrgreen:
แรกพบเจอคล้ายดั่งคนแปลกหน้า
แต่ต่อมาก้อกลายเป็นเพื่อนฉัน
จะอยู่แห่งหนใดไม่สำคัญ
เราจะ ปั่น ด้วยกันตลอดไป...
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

tangcrownight เขียน:ไปที่นี่ ระยะทางไกลไหมครับท่านป้า

ปล.ไกลไม่ค่อยกลัวเท่าไร กลัว ปั่นเร็ว 55555 :lol:
ระยะทางประมาณไป-กลับ 150 กม.

ป้าคุยกับลุงไว้แล้ว กลุ่มหน้าให้อยู่ประมาณ 30.....30 โลพัก(แน่นอน)......ไม่ให้เกินไปกว่านั้น...ดูอย่างพี่ม่อนซิ เค้าก็ปั่นของเค้าไปได้ เมื่อก่อนไบค์จอยก็แบ่งเป็น 3 กลุ่ม ถ้ากลุ่มหน้าเร็ว เราก็อยู่กลุ่มกลาง ถ้ากลางไม่ไหว ก็อยู่ท้ายกับป้า...ซึ่งป้าก็ทำหน้าที่นี้มาตั้งแต่ป้าเปิดทริป แค่เราไม่ต้องไประห่ำปั่นตามเค้าแค่นั้นเอง....เดี๋ยวข้างหน้าเค้าก็ต้องคอยเรา
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

อาโอเลี้ยง เขียน:ถ้าพี่ไปผมให้สัญญาครับ...จะไม่มีใครปั่นเร็ว.....

ถ้าใครเร็วเด๋วผมออกตัว เก็บมันเองครับ...พี่แต๋ง.. :mrgreen:
พ่อฅนดี :lol: :lol:
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

อาโอเลี้ยง เขียน:ชมสารคดี...เรียกน้ำย่อยกันเลย...สวยน่าไปมากเลยครับ.....

ประวัติ...เมืองคนงามครับ..น่าสนใจน่ะ
ขอบคุณค่ะ น่ารักจริงๆเลย :D :D
tangcrownight
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 088-6702785 true move
team: ปั่นไปเรื่อยๆเหนื่อยก็พัก
Bike: ยืมเค้าปั่นไป วันๆ

โพสต์ โดย tangcrownight »

:mrgreen:
ป้าตุ๊BJ เขียน:
tangcrownight เขียน:ไปที่นี่ ระยะทางไกลไหมครับท่านป้า

ระยะทางประมาณไป-กลับ 150 กม.

ป้าคุยกับลุงไว้แล้ว กลุ่มหน้าให้อยู่ประมาณ 30.....30 โลพัก(แน่นอน)......ไม่ให้เกินไปกว่านั้น...ดูอย่างพี่ม่อนซิ เค้าก็ปั่นของเค้าไปได้ เมื่อก่อนไบค์จอยก็แบ่งเป็น 3 กลุ่ม ถ้ากลุ่มหน้าเร็ว เราก็อยู่กลุ่มกลาง ถ้ากลางไม่ไหว ก็อยู่ท้ายกับป้า...ซึ่งป้าก็ทำหน้าที่นี้มาตั้งแต่ป้าเปิดทริป แค่เราไม่ต้องไประห่ำปั่นตามเค้าแค่นั้นเอง....เดี๋ยวข้างหน้าเค้าก็ต้องคอยเรา

ไอ้ที่กลัว คือผมกลัวตัวเอง ว่าจะปั่นเร็วเกินไป กลัวคนอื่นตามไม่ทัน แล้วรอนานครับ :mrgreen:
tar
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BIKE JOY
Bike: เบนจี้...โคตรรักเองเลย

โพสต์ โดย tar »

เฮียโอเอามาลง...ดูแล้วน่าไปเที่ยวดู :)
ไปตายดาบหน้า...
jook
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: ชัยพฤกษ์ ซอย 13 กทม.
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jook »

ไปได้ พบกันครับ

..
ตามนั้นนะจ๊ะ

:P
พอ.. ครับ
pla_tong
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “BikeJoy”