ป้าตุ๊BJ ชวนหลานปั่นไปวัดไผ่โรงวัว....อา.16 กย.2555

ผู้ดูแล: ป้าตุ๊BJ, ป้อม วีระชัย ว.

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม BikeJoy 14/31ม.4 ซอยวัดมะพร้าวเตี้ย ถ.สายบางแวก แขวงคลองขวาง เขตภาษีเจริญ กทม. 10160
ผู้ดูแลบอร์ด
ป้อม วีรชัย ว. 08-1933-3074
wj 086-603-6604
รูปประจำตัวสมาชิก
KKK
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 061 583 3909
team: bikejoy
Bike: Specianlized Allez e5
ตำแหน่ง: บางบอน1

Re: ป้าตุ๊BJ ชวนหลานปั่นไปวัดไผ่โรงวัว....อา.16 กย.2555

โพสต์ โดย KKK »

มีอีกคนลาเหมือนกัน (โอเลี้ยง) ราขึ้นไม่ได้ไปไหน เป็นดวงๆ อิอิ 8-)
โอมมมขอให้รถจงพุ่ง...โอมมมขอให้เป็นขาแรง...โอมมมขอให้ตามหลังลมแรง...โอมมมขอให้มันตามไม่ได้
อาโอเลี้ยง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: B่ikeJoy AmpiAmp
Bike: MERISY 4000 รูตุ๊ดตุ๊ด.....@^__^@ / spe"E5 ลืมเธอไม่ลงสาวขอนแก่น..

Re: ป้าตุ๊BJ ชวนหลานปั่นไปวัดไผ่โรงวัว....อา.16 กย.2555

โพสต์ โดย อาโอเลี้ยง »

KKK เขียน:มีอีกคนลาเหมือนกัน (โอเลี้ยง) ราขึ้นไม่ได้ไปไหน เป็นดวงๆ อิอิ 8-)
โหย...อย่าให้เจอ...เจาะยางให้เข็ดเลย :evil:
แรกพบเจอคล้ายดั่งคนแปลกหน้า
แต่ต่อมาก้อกลายเป็นเพื่อนฉัน
จะอยู่แห่งหนใดไม่สำคัญ
เราจะ ปั่น ด้วยกันตลอดไป...
tar
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BIKE JOY
Bike: เบนจี้...โคตรรักเองเลย

โพสต์ โดย tar »

Monเอกชัย เขียน:
อาโอเลี้ยง เขียน:
ใช่ใช่...ตามสโลแกน...อ่อนอ่อนต้องนอนอยู่บ้านคร่าาาาาาาา

กำลังใจหดหาย เก็บรถแขวนแล้วทำตามสโลแกน

ร่างกายไม่พร้อม กำลังใจหดหาย มีรถดีก็ไร้ความหมาย

ดีนะแค่กำลังใจหดหาย ถ้าอย่างอื่นหดหายจะทำอย่างไง

อดนะซิพี่อ๊อด...คาร์ฟรีเดย์มาเจอกันนะพี่ม่อน :lol:
ไปตายดาบหน้า...
tangcrownight
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 088-6702785 true move
team: ปั่นไปเรื่อยๆเหนื่อยก็พัก
Bike: ยืมเค้าปั่นไป วันๆ

โพสต์ โดย tangcrownight »

อาโอเลี้ยง เขียน:ฝนตก...นอนอยู่บ้านเป็นเพื่อนกันแหละดีแล้วครับ.....อ่อนๆอย่างเรา...พี่ตุง

เป็นครั้งแรกน่ะ ที่ใจเราตรงกัน อยู่ใกล้ จะ จับ....ซะ :lol:
KKK
ขาประจำ
ขาประจำ

tangcrownight เขียน:
อาโอเลี้ยง เขียน:ฝนตก...นอนอยู่บ้านเป็นเพื่อนกันแหละดีแล้วครับ.....อ่อนๆอย่างเรา...พี่ตุง

เป็นครั้งแรกน่ะ ที่ใจเราตรงกัน อยู่ใกล้ จะ จับ....ซะ :lol:
พี่ตุงคุงใช้อะไรเสริมป่าววว :geek:
โอมมมขอให้รถจงพุ่ง...โอมมมขอให้เป็นขาแรง...โอมมมขอให้ตามหลังลมแรง...โอมมมขอให้มันตามไม่ได้
อาโอเลี้ยง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: B่ikeJoy AmpiAmp
Bike: MERISY 4000 รูตุ๊ดตุ๊ด.....@^__^@ / spe"E5 ลืมเธอไม่ลงสาวขอนแก่น..

โพสต์ โดย อาโอเลี้ยง »

กว่าจะจูนได้ตรงกัน...มันต้องใช้เวลา..

คงต้องมาซ้อมจูนกันบ่อยๆ อาจจะทั้งคืนไม่ว่ากันน่ะ.. :mrgreen:
แรกพบเจอคล้ายดั่งคนแปลกหน้า
แต่ต่อมาก้อกลายเป็นเพื่อนฉัน
จะอยู่แห่งหนใดไม่สำคัญ
เราจะ ปั่น ด้วยกันตลอดไป...
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike Joy

โพสต์ โดย ป้าตุ๊BJ »

อาโอเลี้ยง เขียน:ใช่ใช่...ตามสโลแกน...อ่อนอ่อนต้องนอนอยู่บ้านคร่าาาาาาาา :mrgreen:
กำลังใจหดหาย เก็บรถแขวนแล้วทำตามสโลแกน :roll:

:cry: :( :cry: ร่างกายไม่พร้อม กำลังใจหดหาย มีรถดีก็ไร้ความหมาย :cry: :( :cry:
ม่อนอย่าเพิ่งท้อซิ เมื่อก่อนถึงม่อนจะไม่แข็งแรงกว่าฅนอื่น แต่ม่อนก็ไปได้เป็น 100 กว่าโล.....ถึงจะปั่นช้า ก็ยังปั่นไป-กลับถึงจุดหมายได้....มีเวลานิดหน่อยก็ออกมาซ้อม แรงจะได้ค่อยๆสะสม กล้ามเนื้อ แรงขา รอบขาจะได้มา ป้าอยากเห็นม่อนกลับมาแข็งแรงเหมือนเดิม...ถ้าม่อยหยุดไปเลย อย่างที่เจ้า K บอก แค่หยุดไป 3-4 วัน มันก็จะไปหมดแล้ว.....ป้าไม่อยากให้ม่อนท้อ พี่น้องทุกฅนคิดถึงม่อน....คาร์ฟรีเดย์มาเจอกันนะม่อน ;)
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike Joy

โพสต์ โดย ป้าตุ๊BJ »

ทริปวัดไผ่ไม่ได้ไป ฝนตกแต่เช้า ถ้าได้ไป ป้าก็กะจะเปลี่ยนแผนเหมือนกัน ไปใกล้ๆ แต่ทีนี้มันตกตลอด ก็อดเที่ยวค่ะ :?
MoodangAU
สมาชิก
สมาชิก
team: อิสระ
Bike: trek930

โพสต์ โดย MoodangAU »

เจอแล้วสาเหตุฝนตกต่อเนื่องเป็นเพราะ Bikejoy ไม่ออก Trip นี่เอง :D :lol: 23 กันยา เจอกันครับ
KKK
ขาประจำ
ขาประจำ

ป้าตุ๊BJ เขียน:
อาโอเลี้ยง เขียน:ใช่ใช่...ตามสโลแกน...อ่อนอ่อนต้องนอนอยู่บ้านคร่าาาาาาาา :mrgreen:
กำลังใจหดหาย เก็บรถแขวนแล้วทำตามสโลแกน :roll:

:cry: :( :cry: ร่างกายไม่พร้อม กำลังใจหดหาย มีรถดีก็ไร้ความหมาย :cry: :( :cry:
ม่อนอย่าเพิ่งท้อซิ เมื่อก่อนถึงม่อนจะไม่แข็งแรงกว่าฅนอื่น แต่ม่อนก็ไปได้เป็น 100 กว่าโล.....ถึงจะปั่นช้า ก็ยังปั่นไป-กลับถึงจุดหมายได้....มีเวลานิดหน่อยก็ออกมาซ้อม แรงจะได้ค่อยๆสะสม กล้ามเนื้อ แรงขา รอบขาจะได้มา ป้าอยากเห็นม่อนกลับมาแข็งแรงเหมือนเดิม...ถ้าม่อยหยุดไปเลย อย่างที่เจ้า K บอก แค่หยุดไป 3-4 วัน มันก็จะไปหมดแล้ว.....ป้าไม่อยากให้ม่อนท้อ พี่น้องทุกฅนคิดถึงม่อน....คาร์ฟรีเดย์มาเจอกันนะม่อน ;)
ป้าใช้คำผิด เจ้าเค อย่างนี่ผิด ที่ถูกต้อง จ้าวเค ถูกต้องนะครับบบ 8-)
WJ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6603-6604
team: ท้อเชื่อม-บ๊วยหวาน ปั่นไปทั่ว-มั่วไปเรื่อย

โพสต์ โดย WJ »

จ้าวฮะ 8-)
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นไปเรื่อยๆเหนื่อยก็พัก

WJ เขียน:จ้าวฮะ 8-)
ไม่ใช่ครับท่านพี่ (คู่เขยกับผม) บอกยุ้ยเตรียมตัวไว้ คู่เขยมาแว้ววววววววววว

สำหรับคุณ สตอง เค ต้อง จ้าวโลกเท่านั้น จึงจะเหมาะ กับ ฐานะครับ :mrgreen:
WJ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6603-6604
team: ท้อเชื่อม-บ๊วยหวาน ปั่นไปทั่ว-มั่วไปเรื่อย

โพสต์ โดย WJ »

WJ เขียน:จ้าวฮะ 8-)
ไม่ใช่ครับท่านพี่ (คู่เขยกับผม) บอกยุ้ยเตรียมตัวไว้ คู่เขยมาแว้ววววววววววว

สำหรับคุณ สตอง เค ต้อง จ้าวโลกเท่านั้น จึงจะเหมาะ กับ ฐานะครับ :mrgreen:

:lol: :lol: :lol:
Monเอกชัย
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike joy
Bike: อยากปั่นเมื่อไหร่ ก็แวะมา seven soda น้ำ

โพสต์ โดย Monเอกชัย »

ป้าตุ๊BJ เขียน:

ได้ครับป้า ขอบคุณสำหรับกำลังใจครับ แค่คิดว่าปั่นมาตั้งนานไม่พัฒนาเลยยิ่งปั่นยิ่งแย่ลงๆ ทำให้แหยงๆ คิดว่าไปแล้วจะเป็นภาระพี่น้อง คนผลักคนดันอาจไม่คิดแต่ผมคิดนะป้า เลยปั่นแถวบ้านดีกว่าพร้อมเมื่อไหร่แล้วค่อยนออกทริป หรือไม่ก็ทริปใกล้ๆ อย่างคาร์ฟรีเดย์ไปแน่นอนครับป้า :) :D
แค่อยู่กับที่ไม่พัฒนา คุณก็ถอยหลังแล้ว(เตือนตัวเอง)
ขาประจำ
ขาประจำ

ร่างกายไม่พร้อม กำลังใจหดหาย มีรถดีก็ไร้ความหมาย :cry: :( :cry:[/quote]

ม่อนอย่าเพิ่งท้อซิ เมื่อก่อนถึงม่อนจะไม่แข็งแรงกว่าฅนอื่น แต่ม่อนก็ไปได้เป็น 100 กว่าโล.....ถึงจะปั่นช้า ก็ยังปั่นไป-กลับถึงจุดหมายได้....มีเวลานิดหน่อยก็ออกมาซ้อม แรงจะได้ค่อยๆสะสม กล้ามเนื้อ แรงขา รอบขาจะได้มา ป้าอยากเห็นม่อนกลับมาแข็งแรงเหมือนเดิม...ถ้าม่อยหยุดไปเลย อย่างที่เจ้า K บอก แค่หยุดไป 3-4 วัน มันก็จะไปหมดแล้ว.....ป้าไม่อยากให้ม่อนท้อ พี่น้องทุกฅนคิดถึงม่อน....คาร์ฟรีเดย์มาเจอกันนะม่อน ;) [/quote]

ได้ครับป้า ขอบคุณสำหรับกำลังใจครับ แค่คิดว่าปั่นมาตั้งนานไม่พัฒนาเลยยิ่งปั่นยิ่งแย่ลงๆ ทำให้แหยงๆ คิดว่าไปแล้วจะเป็นภาระพี่น้อง คนผลักคนดันอาจไม่คิดแต่ผมคิดนะป้า เลยปั่นแถวบ้านดีกว่าพร้อมเมื่อไหร่แล้วค่อยนออกทริป หรือไม่ก็ทริปใกล้ๆ อย่างคาร์ฟรีเดย์ไปแน่นอนครับป้า :) :D[/quote]

ปั่นแถวบ้านไม่สนุกครับ ท่านพี่ มาปั่นกับผมแถวสะพานควายดีกว่า มีน้องๆมานั่งให้ปั่น เยอะแยะ :mrgreen:
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “BikeJoy”