ป้า้ตุ๊BJ ขอรายชื่อร่วมงานคาร์ฟรีเดย์....23 กันยายน 2555

ผู้ดูแล: ป้าตุ๊BJ, ป้อม วีระชัย ว.

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม BikeJoy 14/31ม.4 ซอยวัดมะพร้าวเตี้ย ถ.สายบางแวก แขวงคลองขวาง เขตภาษีเจริญ กทม. 10160
ผู้ดูแลบอร์ด
ป้อม วีรชัย ว. 08-1933-3074
wj 086-603-6604
MoodangAU
สมาชิก
สมาชิก
team: อิสระ
Bike: trek930

Re: ป้า้ตุ๊BJ ขอรายชื่อร่วมงานคาร์ฟรีเดย์....23 กันยายน 2555

โพสต์ โดย MoodangAU »

WJ เขียน:
MoodangAU เขียน:กลับมาจากสวนลุมวันนี้ ยางหลัง tubeless หัวโน (โป่งออกมา) แก้ไขอย่างไรดีครับ

เปลี่ยนอย่างเดียวครับ :arrow:
มันเป็นอะไร เข็มเจาะ แล้วใส่ยางใน ยังใช้ได้มั๊ย :)
ไฟล์แนบ
IMG_0178.jpg (64.48 KiB) เข้าดูแล้ว 524 ครั้ง
รูปประจำตัวสมาชิก
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike Joy

Re: ป้า้ตุ๊BJ ขอรายชื่อร่วมงานคาร์ฟรีเดย์....23 กันยายน 2555

โพสต์ โดย ป้าตุ๊BJ »

TKA เขียน:ฝากรูปให้ป้าจ้า แต่ทำไมไม่เห็นหน้าป้าอะ :lol:

รูปภาพ

ป้าน่ารักที่สุด รอน้องๆ ฟิกส์เกียร์กลุ่มสุดท้าย เอ...หรือป้าอยากกลับมาเป็นวัยรุ่นอีกครั้ง :mrgreen:

รูปภาพ
ขอบใจจ้ะ :)

ที่รอน่ะนะ ขอบอกเลยว่า ปั่นออกมาเป็นฅนสุดท้าย มองท้ายแถวก็ไม่เจอ ไปกันเร็วมาก....แล้วถ้าให้ปั่นฅนเดียวจริงๆ ป้าจะกลัวมาก....พอเจอเจ้าเด็กกลุ่มนี้ เลยหยุดถาม....กะว่าถ้าเด็กเค้าไม่ไปต่อ ป้าก็คงต้องปั่นไปฅนเดียว :? ....เด็กดันบอกว่าจะไปลานพระรูปด้วย ก็ต้องรอซิคะ มีเพื่อนปั่นแล้วซิเรา :lol: .....แล้วโชคดีที่สะต๊าบของป้าพาหนูมาพอดี....ป้าเลยยิ่งสบายใจ :lol:
WJ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6603-6604
team: ท้อเชื่อม-บ๊วยหวาน ปั่นไปทั่ว-มั่วไปเรื่อย

โพสต์ โดย WJ »

MoodangAU เขียน:
WJ เขียน:
MoodangAU เขียน:กลับมาจากสวนลุมวันนี้ ยางหลัง tubeless หัวโน (โป่งออกมา) แก้ไขอย่างไรดีครับ

เปลี่ยนอย่างเดียวครับ :arrow:
มันเป็นอะไร เข็มเจาะ แล้วใส่ยางใน ยังใช้ได้มั๊ย :)

พอได้ครับ

ชั้นของยางมันแยกส่วนกันแล้ว ดีสุดก็เปลี่ยนใหม่ แต่ถ้าจะลองก็ปล่อยลมออกก่อนค่อยจิ้มนะครับถ้ามันหายปูดมาเป็นปกติก็ลองใช้ดูซักระยะ แต่ถ้าลมมันออกจากหัวโนไม่หมดก็อย่าเสี่ยงเลยครับ
เสือรถฝืด
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพจังหวัดสุโขทัย,เทียนทะเล(TTL)
Bike: Trek3900, bianchi

โพสต์ โดย เสือรถฝืด »

สวัสดีอีกครั้งนะคะ ป้าตุ๊ และ staff ไบค์จอยทุกท่านค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ วันนี้ รถฝืด จะได้ทักป้าตุ๊ ตามที่ตั้งใจไว้แล้ว :D
สุโขทัย ชวนคุย7 http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=397&t=124
เทียนทะเล เฮฮาสรรหามาเล่า http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=397&t=209336
อาโอเลี้ยง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: B่ikeJoy AmpiAmp
Bike: MERISY 4000 รูตุ๊ดตุ๊ด.....@^__^@ / spe"E5 ลืมเธอไม่ลงสาวขอนแก่น..

โพสต์ โดย อาโอเลี้ยง »

วันนี้ช่วยงานลุงป้าไม่เหนื่อยเท่าตอนขากลับ...แยกกลับมาคนเดียว..ก่อนขึ้นสะพานพระปกฯ

ป๊ะเสือหมอบสองคันเสือภูเขาขาแรงอีกสองคัน...เค้าคงเห็นเราใส่เสื้อสะตุ๊ด..เลยอยากลอง

ยิงมาแซงเฉียดแฮนด์เรานิดเดียว.."อ้าวไอ้เตี้ย...".

หลังจากนั้นก้อไปคิดเอาเองครับ....

แต่ประเด็นมันอยู่ตรงนี้ครับ

.อาจเป็นข่าวร้ายของผมแต่เป็นข่าวดีของเจ้าสตรองเค.

.แมร่งซวยชิป.. เจือกไม่ได้ใช้อรหันต์สองเจ็ด :mrgreen:.เจ็บเข่าเลยตรู.. :(
แรกพบเจอคล้ายดั่งคนแปลกหน้า
แต่ต่อมาก้อกลายเป็นเพื่อนฉัน
จะอยู่แห่งหนใดไม่สำคัญ
เราจะ ปั่น ด้วยกันตลอดไป...
dunbine
สมาชิก
สมาชิก
Bike: MERIDA TFS 300

โพสต์ โดย dunbine »

ขอบคุณพี่ๆ BJ นะคับ :D (โดยเฉพาะป้าตุ๊ที่มาดูแลคับ)

ตอนท้าย (ช่วงแดดโหด น้ำหมด นี่ยอมรับเลยว่า อยากได้ยาดมมาสูดมาก :mrgreen: )

ตอนแยกจากกลุ่มป้า (ผมขึ้นสะพานข้ามคลองบางกอกใหญ่) ผมรีบหาซื้อน้ำโดยด่วนเลย และไปจบที่เซเว่นวัดท่าพระ (พร้อมตากแอร์ 1 ยกใหญ่ .. )

พอเริ่มสดชื่น ออกมา ผมเห็นกลุ่ม BJ ปั่นผ่านมา ก็สงสัยว่าไปไหนกันหรือครับ :?:
ชาลาวัน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0860808123
team: Bike Joy.ซุ้มสังกะสี.
Bike: จักรยานตราจอระเข้. มินิตัวป่วน
ตำแหน่ง: อิ่มอำพร2

โพสต์ โดย ชาลาวัน »

อาโอเลี้ยง เขียน:วันนี้ช่วยงานลุงป้าไม่เหนื่อยเท่าตอนขากลับ...แยกกลับมาคนเดียว..ก่อนขึ้นสะพานพระปกฯ

ป๊ะเสือหมอบสองคันเสือภูเขาขาแรงอีกสองคัน...เค้าคงเห็นเราใส่เสื้อสะตุ๊ด..เลยอยากลอง

ยิงมาแซงเฉียดแฮนด์เรานิดเดียว.."อ้าวไอ้เตี้ย...".

หลังจากนั้นก้อไปคิดเอาเองครับ....

แต่ประเด็นมันอยู่ตรงนี้ครับ

.อาจเป็นข่าวร้ายของผมแต่เป็นข่าวดีของเจ้าสตรองเค.

.แมร่งซวยชิป.. เจือกไม่ได้ใช้อรหันต์สองเจ็ด :mrgreen:.เจ็บเข่าเลยตรู.. :(

ทำไมไม่งัดวิชามารอย่างผมมาล่ะ :mrgreen:

ด่าแมร่งเลยจะรีบไปไหนไอ้เตี้ย :lol:
มี ดี รักป้าตุ๊ครับ

คบมาตั้งนานพึ้งรู้สันดานเมื่อวานนี้เอง
ชาลาวัน
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: จักรยานตราจอระเข้. มินิตัวป่วน

เสือรถฝืด เขียน:สวัสดีอีกครั้งนะคะ ป้าตุ๊ และ staff ไบค์จอยทุกท่านค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ วันนี้ รถฝืด จะได้ทักป้าตุ๊ ตามที่ตั้งใจไว้แล้ว :D

เจอพี่แล้วครับไม่กล้าทักเห็นหน้าพี่ดูดุๆยังไงไม่รู้ :lol:

คบมาตั้งนานพึ้งรู้สันดานเมื่อวานนี้เอง
ชาลาวัน
ขาประจำ
ขาประจำ

dunbine เขียน:ขอบคุณพี่ๆ BJ นะคับ :D (โดยเฉพาะป้าตุ๊ที่มาดูแลคับ)

ตอนท้าย (ช่วงแดดโหด น้ำหมด นี่ยอมรับเลยว่า อยากได้ยาดมมาสูดมาก :mrgreen: )

ตอนแยกจากกลุ่มป้า (ผมขึ้นสะพานข้ามคลองบางกอกใหญ่) ผมรีบหาซื้อน้ำโดยด่วนเลย และไปจบที่เซเว่นวัดท่าพระ (พร้อมตากแอร์ 1 ยกใหญ่ .. )

พอเริ่มสดชื่น ออกมา ผมเห็นกลุ่ม BJ ปั่นผ่านมา ก็สงสัยว่าไปไหนกันหรือครับ :?:

ดีน้องผอมลงหรือยัง :mrgreen:

KKK
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 061 583 3909
team: bikejoy
Bike: Specianlized Allez e5
ตำแหน่ง: บางบอน1

โพสต์ โดย KKK »

ไม่น่าปล่อยกลับคนเดียวเลยมีปัญหาจนได้ :x
โอมมมขอให้รถจงพุ่ง...โอมมมขอให้เป็นขาแรง...โอมมมขอให้ตามหลังลมแรง...โอมมมขอให้มันตามไม่ได้
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike Joy

โพสต์ โดย ป้าตุ๊BJ »

KKK เขียน:ไม่น่าปล่อยกลับคนเดียวเลยมีปัญหาจนได้ :x

แทนที่จะอยู่ด้วยกัน จะได้ช่วยกัน เกิดโอเลี้ยงเป็นชาดำเย็น ใครจะรับผิดชอบล่ะจ้าวเค :x
เสือรถฝืด
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพจังหวัดสุโขทัย,เทียนทะเล(TTL)

ชาลาวัน เขียน:
เสือรถฝืด เขียน:สวัสดีอีกครั้งนะคะ ป้าตุ๊ และ staff ไบค์จอยทุกท่านค่ะ

เจอพี่แล้วครับไม่กล้าทักเห็นหน้าพี่ดูดุๆยังไงไม่รู้ :lol:
ขอบคุณค่ะ
พอดี พี่ก็ไม่รู้จะทักใคร ไม่รู้จักใครเลยจริงๆค่ะ
รอแต่จะไปทักป้าตุ๊คนเดียว
รอป้าตุ๊ ลงมาข้างล่าง ไม่กล้าขึ้นไปทักข้างบนค่ะ

หน้าพี่ เสือไม่ยิ้ม ก็จะดูหน้าดุๆบึ้งๆแบบนี้แหละค่ะ อิอิ
สุโขทัย ชวนคุย7 http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=397&t=124
เทียนทะเล เฮฮาสรรหามาเล่า http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=397&t=209336
เสือรถฝืด
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีค่ะ ป้าตุ๊ อีกครั้งค่ะ

หวังว่า ถ้าได้เจอกันอีกครั้ง กุ้งจะได้รับความเอ็นดูจากป้าตุ๊นะคะ อยากทักหลายครั้ง แต่ไม่กล้าทักจริงๆค่ะ :D
อาโอเลี้ยง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: B่ikeJoy AmpiAmp
Bike: MERISY 4000 รูตุ๊ดตุ๊ด.....@^__^@ / spe"E5 ลืมเธอไม่ลงสาวขอนแก่น..

โพสต์ โดย อาโอเลี้ยง »

ป้าตุ๊BJ เขียน:
KKK เขียน:ไม่น่าปล่อยกลับคนเดียวเลยมีปัญหาจนได้ :x

แทนที่จะอยู่ด้วยกัน จะได้ช่วยกัน เกิดโอเลี้ยงเป็นชาดำเย็น ใครจะรับผิดชอบล่ะจ้าวเค :x
จ้าวเคมันไม่กลับมาด้วยอ่ะดีแล้ว....ภาระ... :mrgreen: แทนทีจะเป็นแค่ชาดำเย็นจะกลายเป็น..น้ำขิงกันหมด..อายเค้า :lol: ว่ะ..
แรกพบเจอคล้ายดั่งคนแปลกหน้า
แต่ต่อมาก้อกลายเป็นเพื่อนฉัน
จะอยู่แห่งหนใดไม่สำคัญ
เราจะ ปั่น ด้วยกันตลอดไป...
tangcrownight
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 088-6702785 true move
team: ปั่นไปเรื่อยๆเหนื่อยก็พัก
Bike: ยืมเค้าปั่นไป วันๆ

โพสต์ โดย tangcrownight »

อาโอเลี้ยง เขียน:
ป้าตุ๊BJ เขียน:

จ้าวเคมันไม่กลับมาด้วยอ่ะดีแล้ว....ภาระ... :mrgreen: แทนทีจะเป็นแค่ชาดำเย็นจะกลายเป็น..น้ำขิงกันหมด..อายเค้า :lol: ว่ะ..

อ๊อนนนนน อ่อน เน้อ เจอผมเป็นโดนแน่ๆคนนั้นที่ทำกับโอได้

ปล.โอเจ็บแต๋งก็เจ็บมากกว่าน่ะจ้ะ ต่ะเอง
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “BikeJoy”