ปากน้ำ Inter Team

Moderator: SKII999

Re: ปากน้ำ Inter Team

โพสต์ โดย Tom7554 » 11 มี.ค. 2012, 16:07

วันนี้มีสมาชิกมามากเป็นพิเศษ
รูปภาพ
รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ

โพสต์ โดย purikuza » 11 มี.ค. 2012, 16:38

น้าต้อมเดี่ยว TT ไปเอาหมวกที่ร้านป้าป่าวเนี่ย

โพสต์ โดย Tom7554 » 11 มี.ค. 2012, 16:42

หลังจากขับเขี้ยวแบบไม่ยั้งก็มาพักเหนื่อยที่ร้านป้า ดื่มน้ำดื่มท่าทักทายแบบสนุกสนาน
รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ

พี่หมูรอลูกชายปั่นยังไงไม่มาซักที ใครเจอลูกผมบ้าง
รูปภาพ
ที่อื่นมีตุ๊กแกแต่ร้านป้ามีจิ้งจกกำลังหัดไหว้ รูปภาพ
คุณเก๋บอกว่าวันนี้2รอบแล้วนะต้องเสริมด้วยแอ๊ปเปิ้ล
รูปภาพ
วันนี้ล้อโอ๊ตยังไม่ได้รันอินอีก2ปีเจอกัน
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย Tom7554 เมื่อ 11 มี.ค. 2012, 20:08, แก้ไขไปแล้ว 3 ครั้ง.

โพสต์ โดย Tom7554 » 11 มี.ค. 2012, 16:47

purikuza เขียน:น้าต้อมเดี่ยว TT ไปเอาหมวกที่ร้านป้าป่าวเนี่ย

มาเอาแล้วก็อีกรอบแล้วคุณติ๊กก็พาไปรีดพิษออก1แบน

โพสต์ โดย Tom7554 » 11 มี.ค. 2012, 17:08

ถูกหลอกไปอีกรอบครั้งนี้ปั่นไปตั้งนานเพิ่งรู้ว่าลืมหมวก

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ท่านต่อมาแบบครึ้มๆ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

พี่หมูเจอลูกชายแล้วลูกไปยางรั่วที่สะพานฝั่งเทพารักษ์
รูปภาพ
รูปภาพ

โพสต์ โดย Tom7554 » 11 มี.ค. 2012, 20:12

วันนี้เงียบจัง อาทิตย์หน้าอยากไปลองแร็คที่เขาใหญ่และก็ไม่เคยไปด้วยอยากมาก

โพสต์ โดย full_10_tigers » 11 มี.ค. 2012, 20:35

Tom7554 เขียน:วันนี้เงียบจัง อาทิตย์หน้าอยากไปลองแร็คที่เขาใหญ่และก็ไม่เคยไปด้วยอยากมาก

ขอบคุณต้อมมากครับสำหรับรูปสวยๆ บรรยายได้สนุก
ไปเขาใหญ่บอกกล่าวด้วยนะครับ ถ้าพร้อมจะไปด้วยนะครับ
แวะมาเยี่ยมคลองส่งน้ำได้ที่นี่:
viewtopic.php?f=57&t=458981&p=6543594#p6543594

โพสต์ โดย Bangna » 11 มี.ค. 2012, 20:40

full_10_tigers เขียน:
Tom7554 เขียน:วันนี้เงียบจัง อาทิตย์หน้าอยากไปลองแร็คที่เขาใหญ่และก็ไม่เคยไปด้วยอยากมาก

ขอบคุณต้อมมากครับสำหรับรูปสวยๆ บรรยายได้สนุก
ไปเขาใหญ่บอกกล่าวด้วยนะครับ ถ้าพร้อมจะไปด้วยนะครับ

อยากไปด้วยถ้าหายทันอยากไปเหนื่อยอีกฮาร์ทเรทสูงดีี :twisted:
................................................................................
ความไม่ยั่งยืน เป็นสิ่งที่ยิ่งใหญ่และแน่นอน
หลวงปู่มั่น ภูริทตฺโต

โพสต์ โดย namdang » 11 มี.ค. 2012, 21:47

สวัสดีคร้าบ :mrgreen: วันนี้ไปร่วมทำบุญงานD-TAC ก.มละ10บาทเพื่อน้องๆ เพื่อซื้ออุปกรณ์การศึกษา และทุนการศึกษา รวมถึงจักรยาน ผมเลยไปแจมกับทางบางแก้วไบค์ เลยเก็บภาพมาฝากคร้าบ :mrgreen:

งานนี้จัดที่ลานคนเมือง กทม ร่วมกับ Dtac ปิดถนนให้ปั่นจากลานคนเมือง ข้ามสะพานพระปิ่น ขึ้นลอยฟ้าพระบรมราชนนี วกกลับมาที่ลานคนเมืองรวมระยะทางประมาณ 40 กม
รูปภาพ
ไปถึงลงไปจอดรถชั้นใต้ดินของที่ว่าการกรุงเทพ มี2ชั้น กว้างขวาง สะดวก สบาย
รูปภาพ
ทริปนี้ทางพี่ตุ้ยบางแก้วไบค์ นำลูกบาสของทางบริษัทพี่เขาไปแจกด้วยครับ
รูปภาพ
ของแบรนด์นี้เป็นผู้อุปการะ ขอบคุณคร้าบ :mrgreen:
รูปภาพ
ก็ช่วยๆกันหิ้วคนละลูกสองลูก
รูปภาพ
แล้วก็ขึ้นมาลงทะเบียน
รูปภาพ
ทางเจ้าภาพได้จัดเตรียม น้ำดื่ม น้ำผลไม้ กาแฟ ไว้อย่างดีเลยทีเดียว
รูปภาพ
ถังน้ำผลไม้ เดาว่าน้ำองุ่นเพราะไม่ได้ลองชิม :lol:
รูปภาพ
กาแฟก็มี ก็ไม่ได้ชิม เพราะกินมาจากบ้านแล้ว :lol:
รูปภาพ
ชุดขนมปัง เตรียมไว้หลังปั่นเสร็จ
รูปภาพ
พร้อมทั้งผลไม้
รูปภาพ
งานนี้ประธานในพิธีเป็นรองผู้ว่า กทม พร้อมทั้งผู้บริหารลำดับสูงของ DTAC
รูปภาพ
พิธีกรประจำงานจาก thai pbs
รูปภาพ
พร้อมทั้งพริ้ตตี้คนงามจากงานหัวหิน งานนี้รับจ๊อบDTAC :lol:
รูปภาพ
น้องๆตัวแทนนักเรียน รับอุปกรณ์กีฬาจากdtac
รูปภาพ
ฝูงจักรยานที่จะมอบให้น้องๆ
รูปภาพ
อันนี้ไม่ได้แจกแต่เป็นอุปกรณ์สำหรับพิธีเปิดงาน
รูปภาพ
ซุ้มประตูจุดปล่อยตัว
รูปภาพ
รถตำรวจนำทาง
รูปภาพ
พร้อมทั้งสิงนักบิดรุ่นใหญ่คอยดูแลเรื่องการจราจร
รูปภาพ
แล้วประธานเริ่มกล่าวเปิดงาน บลาๆ...
รูปภาพ
ไอ้อ้วนทำน่าฉงน พร้อมรอปล่อยตัว 8-)
รูปภาพ
กล่าวเสร็จ ผู้ร่วมเปิดงาน ทั้งรองผู้ว่า ทั้งตำรวจ ต้องมาปั่นให้ได้รอบขา 160 รอบ ถึงจะปล่อยลูกโป่งเปิดงานได้ :lol:
รูปภาพ
ก็ลุ้นกันไป เมื่อไหร่ รอบขาจะถึงว้า.. ทั้งนักข่าว
รูปภาพ
และนักบิด ZZZZ..ฟี้
รูปภาพ
ไม่ได้การละ ทางคณะผู้จัดรำพึง รอมาพักใหญ่ละ รอบขาพึ่งไปได้30 ตายละหว่า :lol:
รูปภาพ
เอ้ย.. ตัดเชือกเลย แอบๆด้วย :lol:
รูปภาพ
ลอยละล่องออกไป เปิดงานแล้ว รองผู้ว่ายรำพึง "เออดี ไปได้ เมื่อกี้จะโด๊ปpower barแล้ว" :lol:
รูปภาพ
เย้..ปรบมือ ปีนี้ได้ 3 ขั้นแน่นอน :lol:
รูปภาพ
แล้วก็ออกตัวกันมา อิอิ
รูปภาพ
แล้วก็แบตหมด :lol: ไม่ได้เก็บภาพต่อครับ งานนี้ยอดทำบุญได้6แสนกว่าบาท นักปั่นนับพันเคสื่อนตัวกว่าจะหมดเกือบครึ่งชั่วโมง แล้วความเร็วที่กำหนดไว้ที่25นะ มีแค่10กว่าโลแรกเท่านั้นครับ พอใกล้ๆจุดกลับรถ เท่านั้นครับ ปล่อยเลย ยิงกันกระจายแตกเป็นกลุ่มๆไป ปล่อยตัวประมาณ8.30 ผมกลับมาที่ซุ้มประมาณ9.30 แต่ไม่ได้ตั้งไมล์เอาไว้ คาดว่าไม่น่าจะถึง40โล น่าจะ 35-36 โลครับ การจัดงานถือว่าดีนะครับ แต่ไม่เหมาะสำหรับคนกลัวความสูงนะครับ :lol: จบแล้วเด้อครับ :mrgreen:

โพสต์ โดย tor_san » 11 มี.ค. 2012, 23:12

ขอบคุณ คุณต้อม พี่สติ พี่ติ๊ก ที่ปั่นไปส่งกลับบ้านนะครับ ;)
ปล. รูปมันครึ๊มๆเพราะแดดมันไม่มีมั่งครับคุณต้อม :mrgreen:
|||ห่อหมก|||

โพสต์ โดย พันศักดิ์ » 12 มี.ค. 2012, 08:18

วันนี้ ถือโอกาสเปิดบ้านรับกับการทำงานวันแรก ของสัปดาห์

โพสต์ โดย พันศักดิ์ » 12 มี.ค. 2012, 08:19

ปากน้ำอินเตอร์ทีมห่างเหินจากเขาใหญ่ขอสมควร น่าไป ช่วงนี้ ฝนยังไม่ตก

โพสต์ โดย พันศักดิ์ » 12 มี.ค. 2012, 08:20

พันศักดิ์ เขียน:

ปากน้ำอินเตอร์ทีมห่างเหินจากเขาใหญ่ขอสมควร น่าไป ช่วงนี้ ฝนยังไม่ตก
แร็คน้องโอ๊ต น่าจะเสร็จทันอาทิตย์นี้

โพสต์ โดย Tom7554 » 12 มี.ค. 2012, 10:21

namdang เขียน:สวัสดีคร้าบ :mrgreen: วันนี้ไปร่วมทำบุญงานD-TAC ก.มละ10บาทเพื่อน้องๆ เพื่อซื้ออุปกรณ์การศึกษา และทุนการศึกษา รวมถึงจักรยาน ผมเลยไปแจมกับทางบางแก้วไบค์ เลยเก็บภาพมาฝากคร้าบ :mrgreen:

งานนี้จัดที่ลานคนเมือง กทม ร่วมกับ Dtac ปิดถนนให้ปั่นจากลานคนเมือง ข้ามสะพานพระปิ่น ขึ้นลอยฟ้าพระบรมราชนนี วกกลับมาที่ลานคนเมืองรวมระยะทางประมาณ 40 กม
รูปภาพ
ไปถึงลงไปจอดรถชั้นใต้ดินของที่ว่าการกรุงเทพ มี2ชั้น กว้างขวาง สะดวก สบาย
รูปภาพ
ทริปนี้ทางพี่ตุ้ยบางแก้วไบค์ นำลูกบาสของทางบริษัทพี่เขาไปแจกด้วยครับ
รูปภาพ
ของแบรนด์นี้เป็นผู้อุปการะ ขอบคุณคร้าบ :mrgreen:
รูปภาพ
ก็ช่วยๆกันหิ้วคนละลูกสองลูก
รูปภาพ
แล้วก็ขึ้นมาลงทะเบียน
รูปภาพ
ทางเจ้าภาพได้จัดเตรียม น้ำดื่ม น้ำผลไม้ กาแฟ ไว้อย่างดีเลยทีเดียว
รูปภาพ
ถังน้ำผลไม้ เดาว่าน้ำองุ่นเพราะไม่ได้ลองชิม :lol:
รูปภาพ
กาแฟก็มี ก็ไม่ได้ชิม เพราะกินมาจากบ้านแล้ว :lol:
รูปภาพ
ชุดขนมปัง เตรียมไว้หลังปั่นเสร็จ
รูปภาพ
พร้อมทั้งผลไม้
รูปภาพ
งานนี้ประธานในพิธีเป็นรองผู้ว่า กทม พร้อมทั้งผู้บริหารลำดับสูงของ DTAC
รูปภาพ
พิธีกรประจำงานจาก thai pbs
รูปภาพ
พร้อมทั้งพริ้ตตี้คนงามจากงานหัวหิน งานนี้รับจ๊อบDTAC :lol:
รูปภาพ
น้องๆตัวแทนนักเรียน รับอุปกรณ์กีฬาจากdtac
รูปภาพ
ฝูงจักรยานที่จะมอบให้น้องๆ
รูปภาพ
อันนี้ไม่ได้แจกแต่เป็นอุปกรณ์สำหรับพิธีเปิดงาน
รูปภาพ
ซุ้มประตูจุดปล่อยตัว
รูปภาพ
รถตำรวจนำทาง
รูปภาพ
พร้อมทั้งสิงนักบิดรุ่นใหญ่คอยดูแลเรื่องการจราจร
รูปภาพ
แล้วประธานเริ่มกล่าวเปิดงาน บลาๆ...
รูปภาพ
ไอ้อ้วนทำน่าฉงน พร้อมรอปล่อยตัว 8-)
รูปภาพ
กล่าวเสร็จ ผู้ร่วมเปิดงาน ทั้งรองผู้ว่า ทั้งตำรวจ ต้องมาปั่นให้ได้รอบขา 160 รอบ ถึงจะปล่อยลูกโป่งเปิดงานได้ :lol:
รูปภาพ
ก็ลุ้นกันไป เมื่อไหร่ รอบขาจะถึงว้า.. ทั้งนักข่าว
รูปภาพ
และนักบิด ZZZZ..ฟี้
รูปภาพ
ไม่ได้การละ ทางคณะผู้จัดรำพึง รอมาพักใหญ่ละ รอบขาพึ่งไปได้30 ตายละหว่า :lol:
รูปภาพ
เอ้ย.. ตัดเชือกเลย แอบๆด้วย :lol:
รูปภาพ
ลอยละล่องออกไป เปิดงานแล้ว รองผู้ว่ายรำพึง "เออดี ไปได้ เมื่อกี้จะโด๊ปpower barแล้ว" :lol:
รูปภาพ
เย้..ปรบมือ ปีนี้ได้ 3 ขั้นแน่นอน :lol:
รูปภาพ
แล้วก็ออกตัวกันมา อิอิ
รูปภาพ
แล้วก็แบตหมด :lol: ไม่ได้เก็บภาพต่อครับ งานนี้ยอดทำบุญได้6แสนกว่าบาท นักปั่นนับพันเคสื่อนตัวกว่าจะหมดเกือบครึ่งชั่วโมง แล้วความเร็วที่กำหนดไว้ที่25นะ มีแค่10กว่าโลแรกเท่านั้นครับ พอใกล้ๆจุดกลับรถ เท่านั้นครับ ปล่อยเลย ยิงกันกระจายแตกเป็นกลุ่มๆไป ปล่อยตัวประมาณ8.30 ผมกลับมาที่ซุ้มประมาณ9.30 แต่ไม่ได้ตั้งไมล์เอาไว้ คาดว่าไม่น่าจะถึง40โล น่าจะ 35-36 โลครับ การจัดงานถือว่าดีนะครับ แต่ไม่เหมาะสำหรับคนกลัวความสูงนะครับ :lol: จบแล้วเด้อครับ :mrgreen:

ขอบคุณน้องโบ๊ทกับกิจกรรมดีๆที่กลุ่มจักรยานได้ช่วยเหลือสังคมดีมากครับ ได้บุญ ได้กำลัง ได้เจอสาวสวยๆ พี่เห็นแล้วกลัวหว่นไหว