เพื่อนๆครับ....ระยองมีเขาที่สูง....ที่ไหนอีกครับช่วยแนะนำด้วยครับ

Moderator: DESHA

เพื่อนๆครับ....ระยองมีเขาที่สูง....ที่ไหนอีกครับช่วยแนะนำด้วยครับ

โพสต์ โดย ปรานพิสุทธิ์ » 24 เม.ย. 2013, 21:30

ผมปั่นมาแล้ว......มีดังนี้

1.เขายายดา

2.เขาหินตั้ง

3.เขาแหลมหญ้า

4.เกาะสเม็ด

5.บรุ๊คไซด์

6.ระยองรีสอร์ท

นอกจากนี้ที่ระยอง.......มีเขาสูงๆอีกไหมครับผมอยากไปสัมผัส
เพื่อนกูให้100%แล้วแต่ใครจะทำให้มันลดลง

Re: เพื่อนๆครับ....ระยองมีเขาที่สูง....ที่ไหนอีกครับช่วยแนะนำด้วยครับ

โพสต์ โดย chokrayongmtb » 24 เม.ย. 2013, 22:54

ปรานพิสุทธิ์ เขียน:ผมปั่นมาแล้ว......มีดังนี้

1.เขายายดา

2.เขาหินตั้ง

3.เขาแหลมหญ้า

4.เกาะสเม็ด

5.บรุ๊คไซด์

6.ระยองรีสอร์ท
มีครับ ขาแรงต้องไป เขาตะแบก ขึ้นทาง อ่างเขางวงช้าง สังเกตุ ก่อนถึงอ่าง 10 เมตร มีแยกซ้าย เลี้ยวไปเลย ไปหลายคนหน่อยนะ อาจจะหลง ออกอีกที ชากเล็กหนองพะวา เลย ทางลง ชัน เบรคต้องดี ทักษะ พอควร ใจเกิน 100 ก็ไปเลยครับ

นอกจากนี้ที่ระยอง.......มีเขาสูงๆอีกไหมครับผมอยากไปสัมผัส
นักรบต้องมีริ้วรอยบาดแผล

Re: เพื่อนๆครับ....ระยองมีเขาที่สูง....ที่ไหนอีกครับช่วยแนะนำด้วยครับ

โพสต์ โดย ปรานพิสุทธิ์ » 25 เม.ย. 2013, 08:16

ขอบคุณครับ
เพื่อนกูให้100%แล้วแต่ใครจะทำให้มันลดลง