ชมรมจักรยานลูกพ่อขุนสุโขทัย

ผู้ดูแล: hindo

กฏการใช้บอร์ด
ผู้ดูแลบอร์ด นายจาตุรนต์ วงษ์ประดิษฐ์(hindo)
รูปประจำตัวสมาชิก
hindo
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0866754535
team: ฮินดูไบค์ สุโขทัย
Bike: เปลี่ยนไปเรื่อย
ตำแหน่ง: 114 ถ.จรดวิถีถ่อง ต.ธานี อ.เมือง จ.สุโขทัย 64000

Re: ชมรมจักรยานลูกพ่อขุนสุโขทัย

โพสต์ โดย hindo »

ใบ one มีแล้วนะครับ เผื่อใครอยากได้ สั่งของจาก usa ครับ 42 ฟัน ลุยได้ทุกที่ หน้า 36 สบายๆ ช่วงนี้จะแถมเฟือง 16 ฟันมาให้ด้วย

รูปภาพ
HINDO BIKE SUKHOTHAI
hindo
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: 114 ถ.จรดวิถีถ่อง ต.ธานี อ.เมือง จ.สุโขทัย 64000

Re: ชมรมจักรยานลูกพ่อขุนสุโขทัย

สภาพสนามปายครับ มีทั้งเรียบลาดยางและดินแข็ง(ถ้าฝนไม่ตกก่อนวันแข่งคงกลายเป็นโคลน)หินลอย สนามแบ่งเป็น2รอบ รอบละ14โล แต่ส่วนมากทางจะเป็นเนินขึ้นซึมๆตลอดทางสลับกับทางลงบ้างเล็กน้อย ช่วงแรกของรอบแรกคงเกาะกันมาเป็นกลุ่มใหญ่ พอเข้าสู่ช่วงสิบโลหน่อยๆ ตอนช่วงขึ้นกองเลนจะเป็นทางขึ้นชันและยาวผสมกับเป็นทางดินและไม่ค่อยเรียบคงจะแตกกลุ่มกันตรงนี้ใ ครขึ้นถึงยอดกองเลนก่อนก็จะส่งไหลลงมาเพื่อเข้าซองซิกแซกและผ่านเส้นชัยในรอบแรก ก็จะทำให้หนีกลุ่มได้พอสมควร

ลักษณะเส้นทางเป็นอย่างนี้ค่อนข้างมาก
รูปภาพ

และก็ขึ้นซึมๆยาวๆ
รูปภาพ

เส้นทางขึ้นกองเลน อยู่ในช่วงกิโลที่11 เป็นดินแข็งขึ้นถึงยอดกองเลน อาจส่งหนีลงยาวๆได้
รูปภาพ

ตรงนี้ยอดกองเลน หนีขึ้นมาให้ได้ก่อนจะดีมาก(ถ้าทำได้นะ)
รูปภาพ

แต่กว่าจะขึ้นมาถึงกองเลนได้ก็โดนนวดกันมาเยอะและน่าจะร้อนมากด้วย เพราะต้นไม้สองข้างทางแทบไม่มีเลย
รูปภาพ

ช่วงไหลลงยาวๆ ก็ต้องระวังเรื่องทางด้วยเพราะเป็นร่องน้ำ และร่องล้อรถยนต์ อาจปีนและกลิ้งได้ง่ายๆแบบเชียงดาว
รูปภาพ

และมาเร็วๆก็ต้องระวังวัวด้วย
รูปภาพ

พอผ่านรอบแรกมาได้แล้วก็อยู่ที่คำนวณแรงตัวเองและคุมระยะห่างให้ดี แล้วที่เหลือก็แล้วแต่สภาพร่างกายของแต่ละคนละครับ
รูปภาพ
seven
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-7352319
team: จักรยานตาก
Bike: Polygon cozmic RX3.0
ตำแหน่ง: จังหวัดตาก

โพสต์ โดย seven »

hindo เขียน:ใบ one มีแล้วนะครับ เผื่อใครอยากได้ สั่งของจาก usa ครับ 42 ฟัน ลุยได้ทุกที่ หน้า 36 สบายๆ ช่วงนี้จะแถมเฟือง 16 ฟันมาให้ด้วย

รูปภาพ
ราคาเท่าไหร่ :?: :?:
ผู้ชนะไม่เคยท้อถอย ผู้ท้อถอยไม่เคยชนะ
hindo
ขาประจำ
ขาประจำ

ปั่นเทรนอาทิตย์นี้ก็ยังเหมือนเดิมครับ เรายังคงจ้างโค้ชต่างชาติมาควบคุมการซ้อมเหมือนเดิมครับ เพราะไม่มีตังค์ค่าตั๋วเครื่องบินกลับบ้านที่เบลเยี่ยมเลยต้องมารับจ๊อบหาเงินอยู่แถวนี้ครับ :mrgreen: อาทิตย์นี้โปรแกรมก็เข้มข้นขึ้นเรื่อยๆครับ ตั้งใจจะเอา5เซ็ต แต่ปั่นไปปั่นมาลมเริ่มแรงฝนทำท่าจะตกก็เลยได้3เซ็ต ก็เกือบชั่วโมงพอดี แต่สุดท้ายฝนก็ไม่ตก :twisted:

เตรียมความพร้อมส่วนตัว ของใครของมันครับ โค้ชต่างชาติของเราต้องพกพัดลมส่วนตัวมาให้ลูกชายด้วย เป็นพัดลมต่างชาติครับ
รูปภาพ

อาทิตย์นี้เรามีทั้งโค้ชต่างชาติและโค้ชไทยครับ
รูปภาพ

การบ้านที่แต่ละคนต้องทำ
รูปภาพ

เดี๋ยวจะคอยบันทึกการปั่นของแต่ละคนในแต่ละอาทิตย์เอาไว้ให้ครับ เพื่อดูพัฒนาการแต่ละคนครับ
รูปภาพ

พี่ปูเซ็ตรถรอเสือปื๊ด เพราะยังมาไม่ถึง
รูปภาพ

อ้าว...มาละ
รูปภาพ

มาแล้วก็เริ่มกันเลย
รูปภาพ

จับคู่เล่น
รูปภาพ

เสือออขอแยกเดี่ยวอยู่ข้างกำแพงเพื่อความปลอดภัย
รูปภาพ

อย่างน้อยก็มีกำแพงเป็นที่พึ่ง
รูปภาพ

เสือรัง วันนี้บ่นเหนื่อย แต่ก่อนปั่นบอกสบายๆ
รูปภาพ

ก็ไปกันเรื่อยๆครับ จากเซ็ต1 เป็นสอง แทบไม่ได้เงยหน้า
รูปภาพ

เฮอ.....พัก......ได้หายใจกันสั้นๆ
รูปภาพ

เอ้า....เริ่ม...ก้มหน้ากดกันต่อไป
รูปภาพ

เสร็จกันจนมืด ก็เหมือนเดิมครับ กินข้าวกินน้ำกันตามธรรมเนียมกันนิดหน่อย
รูปภาพ

เสือปื๊ดพึ่งฟื้นไข้ เจอวันนี้หายเลย
รูปภาพ

เสือออบอกสบายไน้ำหนักลดไปต้อง2ขีด
รูปภาพ

วันนี้เล่นแทรคเขาพระบาทครับ กดยาวๆขึ้นชมวิวกัน
hindo
ขาประจำ
ขาประจำ

เสาร์ที่ 10 พ.ค ที่ผ่านมา ทางทีมของเราก็นัดทำการบวงสรวงเจ้าที่เจ้าทางที่สนามเขาพระบาทกันครับ ซึ่งก็ทำประจำทุกๆปี ซึ่งในปีนี้นั้นก็มีสมาชิกหลายๆท่านติดภาระกิจไม่ได้เดินทางมาร่วมด้วย แต่ก็ช่วยเงินสนับสนุนในกิจกรรมครั้งนี้เหมือนเช่นเคยครับ ซึ่งจุดประสงค์ในการทำพิธีนั้นเพื่อเป็นการขอขมาลาโทษเจ้าที่เจ้าทางครับเพราะพวกเราได้ใช้พื้นที่ตรงนี้ในการซ้อมเป็นประจำแทบทุกวัน อาจมีการกระทำใดที่อาจจะเป็นการไม่เหมาะสมหรือล่วงเกินจึงได้ทำการขอขมาลาโทษมา ณ.โอกาศนี้เลยครับ

เริ่มต้นที่วัดเขาพระบาทน้อยก่อนเลยครับ เพราะบริเวณนี้เป็นจุดรวมพลประจำวันครับ บางที่เราก็ปั่นซ้อมวนเวียนตามวัดนี้ด้วยเป็นประจำครับ
รูปภาพ

แดดแรงมากๆครับ ในวันทำพิธี
รูปภาพ

อ.เจตน์ก็เดินทางมาจากตาก ถึงไม่ค่อยไม่ได้ซ้อมแถวนี้บ่อยนัก สงสัยปีหน้าเราต้องยกทีมไปทำพิธีที่สนามป่าผักหวานที่ตากบ้าง
รูปภาพ

ไหว้กันเสร็จแล้วก็ถ่ายรูปไว้เป็นหลักฐาน เพื่อนำไปเบิกเงินกับหมอรงค์ครับ
รูปภาพ

แล้วก็มาที่จุดที่สองครับ ศาลตายาย ตรงนี้เราก็ปั่นผ่านเป็นประจำครับ ผ่านทีไรผมก็เหล่มองทุกที
รูปภาพ

ประวัติความเป็นมา และผู้่กอตั้งศาล เดี๋ยวจะลองไปสืบหาข้อมูลดูครับ
รูปภาพ

ทุกคนดูท่าทางเค่งครึม เป็นงานเป็นการ ซึ่งจะพบลักษณะนี้ได้ยากในยามปรกติ
รูปภาพ

จุดธูปบอกกล่าว ขอขมาลาโทษครับ และถวายพวงมาลัย
รูปภาพ

และจุดสุดท้าย ที่เขาวัดสะพานหินครับ จุดนี้ต้องใช้กำลังในการตะเกียกตะกายขึ้นไปหน่อยครับ
รูปภาพ

แล้วก็ขึ้นมาหมดสภาพกันบนนี้ ทำไมมันเหนื่อยกว่าตอนปั่นจักรยานขึ้นอีกว่ะ(ได้ยินเสียงบางคนบ่น)
รูปภาพ

เมื่อมองลงไป ไม่ว่าจะไต่ขึ้นหรือดาว์ลงไป สนุกมากครับ ทุกคนล้วนมีความหลังแถวๆนี้ครับ เพราะเคยตีลังกากันมาแล้วแทบทุกคน
รูปภาพ

เสือแอ๊ด เมียสั่งมาให้กางล่มตลอดเดี๋ยวดำ แล้วเมียจะไม่รัก
รูปภาพ

แล้วก็ถ่ายรุปหมู่ ไว้เบิกตังค์หมอเช่นเดิม
รูปภาพ

ตอนลงไม่ค่อยเหนื่อยหน่อย
รูปภาพ

พอได้เวลาแดดล่มลมตกหน่อย ก็เป็นท้าดวลกันของนักแข่งรุ่น40 ประกอบไปด้วย อ.เจตน์ เสือแอ๊ด และเสือหนุ่ม โดยมีผม รุ่น35 ค่อยปั่นตามประกบเป็นกรรมการ
รูปภาพ

นอกนั้นก็จอดรถตั้งโต๊เชียร์กันอย่างเมามันส์
รูปภาพ

ผมปั่นตามเป็นกรรมการกันใครตุกติก
รูปภาพ

เสือหนุ่มใช้ ส้มตำโหลดดิ้ง
รูปภาพ

ผู้ช่วยโค้ชว่าจะเอาคันนี้ตาม คิดไปมานั่งเชียร์ดีกว่า
รูปภาพ

อาหารการกินเพียบพร้อม
รูปภาพ
hindo
ขาประจำ
ขาประจำ

เมือแข่งขันเสร็จก็มานั่งคุยกันอีกหน่อย ระหว่างแข่งอยู่เสือเอจากทีมเด็กโรงกลึงพิดโลกแวะมาแต่ยังไม่ได้ทักทายกันเลย
รูปภาพ

ส่วนผลการแข่งขัน ไม่สามารถประกาศอย่างเป็นทางการได้ เพราะเราลืมติดตั้งกล้องวีดีโอที่เส้นชัยเอาไว้ น่าจะสูสีมากอาจชนะกันแค่เพียงขนจมูกเท่านั้น วันหลังคงต้องจัดแข่งอีกครั้งนึงครับ
รูปภาพ
hindo
ขาประจำ
ขาประจำ

ว่างๆเลยเอารูปภาพปั่นเทรนที่บ้านผมอาทิตย์ที่แล้วมาลงให้ชมครับ
รูปภาพ

วอมล์รอสมาชิกที่ยังมาไม่พร้อม
รูปภาพ

วันนี้โปรแกรมไม่ยากไม่ง่ายครับ เหนื่อยพอควรเลย
รูปภาพ

เอาละ...พร้อมแล้วก็เริ่มกันเลยครับ
รูปภาพ

เสือหนุ่มแยกเดี่ยว
รูปภาพ

เกมส์ดำเนินไปเรื่อยๆครับ
รูปภาพ

จนเริ่มมืดค่ำแล้ว
รูปภาพ

พอจบเซ็ตที่สามสมาชิกเหลือเข้าชิงในเซ็ตที่สี่อีก4ท่าน
รูปภาพ

กดกันไปเรื่อยๆในเซ็ต4
รูปภาพ

คนทีพอแล้วก็ลงไปปั่นวอมล์ด้านล่างกัน
รูปภาพ

เสือปื๊ดข้องใจ ทำไม่ปั่นไม่ค่อยมีแรง สงสัยรถไม่ดี โทษรถไว้ก่อน
รูปภาพ

ข้างบนที่เหลือก็ใกล้จบแล้วเหมือกัน
รูปภาพ
hindo
ขาประจำ
ขาประจำ

เสาร์นี้ปั่นแก้บนให้เสือวุธ 100โล ร่วมกับกลุ่มพี่น้องพิดโลกครับ
hindo
ขาประจำ
ขาประจำ

วันนี้หยุด1วัน ตอน5โมงเย็น เจอกันบ้านพี่หนุ่ม ดูuci จอ 40 นิ้ว ตอนนี้ได้สั่งทำเสือยืด ผ้าคอทตอลลายทีมsktแล้ว ราคาต่อตัว 160 บาท

รูปภาพ

ลักษณะเสื้อจะเป็นแบบนี้ คอวีสีขาวแบบใส่สบายๆ เน้นใส่ให้พร้อมเพรียงกันเวลาเดินทางไปแข่ง หรือรับถ้วย รวมถึงสมาชิกในครอบครัวของแต่ละคนด้วย โดยทั่วไปก็จะเหมือนกับเสื้อ skt ของเรา แต่ลวดลายจะน้อยลงมาหน่อยเพราะทำบล็อกสกีนยากแต่ยังคงเอกลักษณ์ skt โลโก้พ่อขุน และสีประจำจังหวัดเช่นเดิม แต่ที่โลโก้พ่อขุนจะเปลี่ยนสีนิดหน่อย ให้เห็นชัดเจนมากยิ่งขึ้น ซึ่งเสื้อจะเป็นแบบนี้ ผ้านิ่ม ไม่ร้อนใส่สบาย

รูปภาพ

สิ่งที่ทุกคนต้องเตรียมมาในวันนี้คือ ขนาดของคนในครอบครัวที่จะสั่ง วันนี้ผมจะเอาเสื้อให้ทุกคนลองใส่ สำหรับเด็กเล็ก ให้วัดขนาดรอบหน้าอก เป็นนิ้วมาให้ด้วย อยากให้มีกันทุกๆคน และคนในครอบครัวของทุกคนด้วยแต่ไม่ได้บังคับ แล้วแต่ความสมัครใจ พรุ่งนี้ได้ไซร์ก็จะไปแจ้งทางร้านที่รับทำ แล้วลองดูแบบที่ร้ายจะทำมาให้ดูเป็นตัวอย่างถ้าทุกอย่างok เริ่มจัดทำ ก็จะเสร็จในวันที่ 1 ทันงานแข่งที่ปายพอดี ผมจะแจ้งทาง line ทั้งสองห้อง และที่เว็บลูกพ่อขุน เพื่อให้ทุกคนได้ทราบทั่วกัน วันนี้ใครพร้อม และสั่งกี่ตัวก็เตรียมเงินมาครับ ตัวละ 160 บ. จึงแจ้งมาให้ทราบโดยทั่วกัน
hindo
ขาประจำ
ขาประจำ

มีเรื่องแจ้งไว้ใหสมาชิกทราบ2เรื่องด้วยกันครับ

เรื่องแรกเสื้อยืดของทีมเรา จะเป็นเสื้อยืดผ้าคอทตอลใส่สบายๆคอวี สีขาว ลายจะเหมือนกับเสื้อทีมของเราเอาไว้ใส่ตอนไปแข่งงานต่างๆครับ สั่งไปแล้วประมาณสิ้นเดือนนี้เสร็จครับ ราคาตัวละ 160 บ.

ด้านหน้าเป็นแบบนี้
รูปภาพ

อันนี้ด้านหลัง
รูปภาพ

โลโก้เป็นลายเส้นธรรมดา ชัดเจนดีแต่ตัวจริงใช้สีดำนะครับ
รูปภาพ

อันนี้อยู่ตรงแถบแขนขวา ตัวจริงแถบสีฟ้าจะยาวเกือบรอบแขนครับ
รูปภาพ

เรื่องที่สอง ใครที่ฝากผมสั่งใบจานและเฟืองจาก usa ตอนนี้ของมาแล้วครับ

ใบหน้า วูฟทู 34 ของ อ.เจตน์
รูปภาพ

ใบหน้า นาโร่ไวน์ 32 ของพี่แอ๊ด
รูปภาพ

เฟืองหลัง วันอัพ 42 ของพี่เด
รูปภาพ

ใบหน้า นาโร่ไวน์ 34 สีแดงของพี่ปู
รูปภาพ

ส่วนใครที่สั่งรอบ2ก็รอรอบต่อไปนะครับ รอบระประมาณ20กว่าวันครับ

อันนี้ของผมลองใส่แล้ว
รูปภาพ

ขึ้นเฟืองใหญ่สุด ตีนผีก็ยังไม่เครียดครับ(หน้า 34)
รูปภาพ

วันนี้ต้องไปลองพระบาทซะหน่อย
รูปภาพ
hindo
ขาประจำ
ขาประจำ

เสื้อยืดคอวีของชมรมเสร็จแล้วนะครับ วันนี้หลังซ้อมที่พระบาทเสร็จก็มารับกันได้เลยที่บ้านพี่หนุ่มพร้อมกับดูแข่ง mtb uci สนาม3 (เยอรมัน) เริ่มแข่ง 18.40 น.โดยประมาณ

เสร็จเมื่อเช้านี้เองครับ
รูปภาพ

นางแบบเด็กใส่โชว์ด้านหลัง
รูปภาพ

ด้านหน้าครับ เสื้อเด็กเป็นคอกลม ผู้ใหญ่คอวี เนื้อผ้าดีครับ
รูปภาพ

อันนี้ของผู้ใหญ่ เป็นคอวี
รูปภาพ

ด้านหน้า
รูปภาพ

ด้านข้างแถบสีฟ้าได้ไม่เต็มรอบแขนเพราะสกีนไม่ได้
รูปภาพ

รีบๆมารับกันนะครับ เพราะอาจจะได้ไซร์ไม่ตรง เพราะมีการเปลี่ยนแปลงตลอดเวลา แต่ได้สั่งจำนวนไปแล้วเพิ่มที่หลังไม่ทัน ใครไม่ได้อาจต้องรอรอบหน้าครับ
hindo
ขาประจำ
ขาประจำ

ผ่านไปอีกสนามครับ สำหรับงานแข่ง รายการชิงแชมป์ภาคเหนือ สนามที่3 ที่อ.ปาย ทีมเราก็ได้เดินทางเข้าร่วมการแข่งและตามเก็บคะแนนด้วยเหมือนเช่นเคยครับ สนามนี้ไปกัน 6 คน มี ผม เสือปู เสือต้น เสือปื๊ด เสือกรีน อ.เจตน์ ผลการแข่งก็ออกมาดังนี้ครับ

เสือฮิน ที่ 1 35-39
เสือปู ที่ 3 50-54
เสือกรีน ที่ 3 18
เสือปื๊ด ที่ 5 30-34
อ.เจตน์ ที 6 40-44
เสือต้น ที่ 6 30-34

รายการนี้คนเยอะครับ เลยมีร้านมาขายคึกคักหน่อย
รูปภาพ

ฝนตกหนักก่อนคืนวันแข่ง และตกอีกตอนก่อนที่จะเริ่มแข่ง จึงทำให้สนามที่ดูเหมือนจะไม่ยากอะไรนักกลายเป็นสนามยากขึ้นมาทันที เพราะเละเทะและต้องใช้เทคนิคพอสมควร
รูปภาพ

แข่งเสร็จต้องแย่งกันหาที่ล้างรถ
รูปภาพ

ถ้วยที่ระลึกสวยดี แต่ต้องเข้าลำดับที่ 11 ขึ้นไปถึงจะได้
รูปภาพ

ผมขอเป็นถ้วยแบบนี้ดีกว่า 1-10
รูปภาพ

ระหว่างแข่งไม่มีภาพครับ ต้องรอช่างภาพในสนามเอามาลง มีแต่ตอนรับถ้วยเลย
รูปภาพ

เสือกรีนที่ 3 โดนแซงทางเนินยาวๆ
รูปภาพ

เสือปื๊ดที่ 5 เสือต้นที่ 6
รูปภาพ

เสือปื๊ดก็หมดช่วงขึ้นถนนเนินยาวๆ
รูปภาพ

เสือต้นต้องอัดแทรคให้เยอะขึ้นหน่อย
รูปภาพ

ผมที่1 แต่กว่าจะหนีมาได้ก็เล่นเอาเหนื่อยเอาเรื่องเหมือนกัน
รูปภาพ

มีจากซอยตันอีกคนที่ไล่ตามผมมา แต่ไปโซ่ขาดเลยหลุดลำดับ
รูปภาพ

อ.เจตน์ ที่ 6 ดันไปเสียหลักล้มในบ่อโคลน เลยเสียตำแหน่งไปเยอะ
รูปภาพ

ที่1ยังเป็นของจ่าเยิ้ม แชมป์3สนามติดกัน
รูปภาพ

พี่ปู สนามนี้ปั่นดีครับ เข้าที่ 3 แล้วก็มาถ่ายรูปหมู่ร่วมกันตามธรรมเนียมครับ แล้วพบกันสนามต่อไป
รูปภาพ
โลมาโด้
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสืออำมฤตทีมลูกกรมหลวงชุมพรทางธรรมทีมโลกุตตระ
Bike: trek 4300 trek 1.9 khs ซอพเทล

โพสต์ โดย โลมาโด้ »

พี่ฮินดูใบจานนาโร่ไว ต้องใส่สับจานไหม ความสูงของฟันเท่ากับใบxx1หรือเปล่า
จงรักษาศีล 5
ทริป เมื่อสองเป็ดน้อยหาญกล้าว่ายน้ำจากอ่าวไทยสู่หลวงพระบาง http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=320281
ทริป แจกของขวัญวันเด็ก ณ โรงเรียนที่สูงที่สุด ภูที่สูงที่สุด(ภูเบี่ย)ในลาว เริ่มหน้า 55 http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=590660

hindo
ขาประจำ
ขาประจำ

โลมาโด้ เขียน:พี่ฮินดูใบจานนาโร่ไว ต้องใส่สับจานไหม ความสูงของฟันเท่ากับใบxx1หรือเปล่า
ใบนาโร่ ที่สั่งมาให้พี่น้องในทีมใช้ก็ยังไม่มีอาการโซ่ตกนะครับ ความสูงของฟันจะต่ำกว่าพวก xo1 xx1 นิดหน่อยและมีลักษณะที่โค้งมนกว่า ซึ่งของ xx1ตรงปลายจะออกหน้าตัดเหลี่ยมๆ แต่จะสลับหนาหนึ่งฟันบางหนึ่งฟันเหมือนกัน สรุปแล้วใช้ได้ดีครับ ราคาไม่แพงมากนักมีสีให้เลือกเยอะ แต่รู้สึกว่าจะมีแต่ที่ใส่กับ bcd 104 เท่านั้นมั้งครับ ถ้าเป็น bcd 88 ต้องสั่งจากต่างประเทศ แต่ถ้า bcd 98 120 ก็ซื้อใบ xo1 xx1 ในบ้านเรามาใส่ได้เลย
โลมาโด้
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสืออำมฤตทีมลูกกรมหลวงชุมพรทางธรรมทีมโลกุตตระ
Bike: trek 4300 trek 1.9 khs ซอพเทล

โพสต์ โดย โลมาโด้ »

hindo เขียน:
โลมาโด้ เขียน:พี่ฮินดูใบจานนาโร่ไว ต้องใส่สับจานไหม ความสูงของฟันเท่ากับใบxx1หรือเปล่า
ใบนาโร่ ที่สั่งมาให้พี่น้องในทีมใช้ก็ยังไม่มีอาการโซ่ตกนะครับ ความสูงของฟันจะต่ำกว่าพวก xo1 xx1 นิดหน่อยและมีลักษณะที่โค้งมนกว่า ซึ่งของ xx1ตรงปลายจะออกหน้าตัดเหลี่ยมๆ แต่จะสลับหนาหนึ่งฟันบางหนึ่งฟันเหมือนกัน สรุปแล้วใช้ได้ดีครับ ราคาไม่แพงมากนักมีสีให้เลือกเยอะ แต่รู้สึกว่าจะมีแต่ที่ใส่กับ bcd 104 เท่านั้นมั้งครับ ถ้าเป็น bcd 88 ต้องสั่งจากต่างประเทศ แต่ถ้า bcd 98 120 ก็ซื้อใบ xo1 xx1 ในบ้านเรามาใส่ได้เลย
ถามพี่อินดูต่ออีกนิดครับ แล้วขาจานxtสิบสปีด bcd เท่าไหร่ และใช้กับใบจานยี้ห้ออะไรได้บ้างครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
จงรักษาศีล 5
ทริป เมื่อสองเป็ดน้อยหาญกล้าว่ายน้ำจากอ่าวไทยสู่หลวงพระบาง http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=320281
ทริป แจกของขวัญวันเด็ก ณ โรงเรียนที่สูงที่สุด ภูที่สูงที่สุด(ภูเบี่ย)ในลาว เริ่มหน้า 55 http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=590660

ตอบกลับ

กลับไปยัง “ชมรมสุโขทัยลูกพ่อขุน”