ภาพเริ่มงาน ปั่นให้หรอย ใจเกินร้อย เมืองคนดี 07 ถึง 08 07 55

ผู้ดูแล: pOmz, สุพร, คุณขวัญแก้ว

กฏการใช้บอร์ด
รวมชมรมในจังหวัดสุราษฎร์ธานี
ผู้ดูแลบอร์ด คุณอรอุษา เลิศสุวรรณไพศาล (คุณขวัญแก้ว)
โทรศัพท์หมายเลข 081-5661526
รูปประจำตัวสมาชิก
ส.ลายคราม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 077-281753
team: ยามเช้า
Bike: 2 คัน

Re: ภาพเริ่มงาน ปั่นให้หรอย ใจเกินร้อย เมืองคนดี 07 ถึง 08 07 55

โพสต์ โดย ส.ลายคราม »

bestphuket เขียน:
เสือรักษ์ อิสระ เขียน:
jim jazz เขียน:สู้เกิน100จริงๆครับ :o
ขนาดล้มเลือดเต็มหน้า ล้อพังแต่ยังกัดฟันวิ่งเข้าเส้นจนจบการแข่งขัน
ขอคารวะในหัวจิตหัวใจนักสู้ของโกวีแห่งถลางจริงๆครับ :!:

รูปภาพ

รูปภาพ
แล้วนี่ถ้วยรางวัลอันดับของโกวีมีหรือเปล่าครับนี่ ได้ข่าวมาว่าทางทีมงานจับขึ้นรถพยาบาล โดยไม่ได้แจ้งอันดับหรือว่าไงก็ไม่รู้ พอมีใครรู้บ้างครับ โกวีอุตสาห์วิ่งเข้าเส้นด้วยนะเห็นเขาบอกมายังงั้น ทางทีมงานสุราษฎร์แจ้งข่าวมาด่วนด้วยยิ่งดีครับ
ท่านเสือรักษ์ คนดัง ท่านต้องไปโพส หน้าของผู้จัดการแข่งขันครับถึงจะได้เห็นกันทั่ว ผมว่าผู้จัดมัวหลงแต่ตัวเลขผู้สมัครเกินพัน คิดว่านั่นคือความสำเร็จ แต่ลืมตัวตัวเลขผู้บาดเจ็บ มากจนยากที่รับได้ครับ อีกอย่างที่ไม่ประทับใจคือ ผู้บาดเจ็บไม่ได้รับการใส่ใจจากทีมงานผู้จัด..
..ขอน้อมรับคำติชมทุกคำของทุกคน.ครั้งแรกที่จัดงานพยายามแล้วก็ยังพลาดอยู่ ต้องขออภัย
ทุกท่านที่ไม่ได้รับความสะดวกในงานนี้ ครั้งต่อไปจะพยายามมากกว่านี้ครับ..ผู้รายงานอยู่ในห้องฉุกเฉิน รพ.จว.
สุราษฎร์ธานีจะแจ้งให้ทราบดังนี้ครับ..มีผู้บาดเจ็บรวม๕ ท่านดังนี้ 1.คุณสมหมาย แก้วพลับ รวมพลไบค์นาทวี (อยู่บ้านแล้ว หมอให้
ใช้เครื่องพยุงหลัง ก่อนหน้านี้มีอาการเจ็บเสียวบริเวณไหปลาร้า) 2.คุณพนม รัตนสุภา กระบี่ (สบายดีแล้ว) 3. คุณจรูญ บินหยี
ทีม YOUCAN (สบายดีแล้ว) 4. คุณอุ่นจิต ทุ่งกะโก (กระดูกแขนซ้ายหลุด รักษาหมอบ้าน ส่วนอื่นปลอดภัยดี)
5. คุณโสภณ คุปตศิลา อ่าวลึก (บาดเจ็บเล็กน้อยบริเวณไหล่ขวา) (จบรายงาน) ขอขอบคุณครับ.. :P
ปั่นทุกวัน แรงดี ไม่มีป่วย..
bestphuket
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815351703
team: Born Free to Run
Bike: F9

Re: ภาพเริ่มงาน ปั่นให้หรอย ใจเกินร้อย เมืองคนดี 07 ถึง 08 07 55

โพสต์ โดย bestphuket »

ส.ลายคราม เขียน: -------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
..ขอน้อมรับคำติชมทุกคำของทุกคน.ครั้งแรกที่จัดงานพยายามแล้วก็ยังพลาดอยู่ ต้องขออภัย
ทุกท่านที่ไม่ได้รับความสะดวกในงานนี้ ครั้งต่อไปจะพยายามมากกว่านี้ครับ..ผู้รายงานอยู่ในห้องฉุกเฉิน รพ.จว.
สุราษฎร์ธานีจะแจ้งให้ทราบดังนี้ครับ..มีผู้บาดเจ็บรวม๕ ท่านดังนี้ 1.คุณสมหมาย แก้วพลับ รวมพลไบค์นาทวี (อยู่บ้านแล้ว หมอให้
ใช้เครื่องพยุงหลัง ก่อนหน้านี้มีอาการเจ็บเสียวบริเวณไหปลาร้า) 2.คุณพนม รัตนสุภา กระบี่ (สบายดีแล้ว) 3. คุณจรูญ บินหยี
ทีม YOUCAN (สบายดีแล้ว) 4. คุณอุ่นจิต ทุ่งกะโก (กระดูกแขนซ้ายหลุด รักษาหมอบ้าน ส่วนอื่นปลอดภัยดี)
5. คุณโสภณ คุปตศิลา อ่าวลึก (บาดเจ็บเล็กน้อยบริเวณไหล่ขวา) (จบรายงาน) ขอขอบคุณครับ.. :P
------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ขอบคุณครับที่ออกมาชี้แจง
แต่ที่ผมและเพื่อนๆ ข้องใจคือ ผู้แข่งขันได้รับบากเจ็บ จูงจักรยานวิ่งเข้าเส้น จะได้รับอันดับ และถ้วย หรือไม่ครับเพียงแค่ไม่สามารถไปยืนรอคิวรับบัตรอันดับได้เพราะต้องรีบขึ้นรถไปโรงพยาบาลครับ
รูปภาพ
อาการบาดเจ็บ ฟันหน้าหัก 3 ซี่ เย็บ 11 เข็ม แขนขวาบาดเจ็บ( น่าจะเข้ากับปั่นให้หรอย ใจเกินร้อย)
"แพ้เพราะสู้ดีกว่าอยู่เฉยแล้วแพ้" หมอเขียว - ใจเพชร กล้าจน
สุพร
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 077379194
team: ชมรมกาญจนดิษฐ์ไบค์
Bike: pinarello, Giant

โพสต์ โดย สุพร »

รับทราบ ครับ และน้อมรับในข้อบกพร่องทุกประการ ด้วยเพราะ มีนักกีฬา เป็นจำนวนมาก และทางทีมงานเป็นห่วงผู้ได้รับบาดเจ็บ จึงอาจจะหลงลืม ในเรื่องการจัดอันดับไป แต่ไม่ต้องเป็นห่วงครับ ผมจะประสานฝ่ายทะเีบียน ในรายละเอียด ประเภท หมายเลขในการแข่งขัน ส่วนถ้วยรางวัล ได้รับแน่นอนครับ โดยคงจัดส่งไปให้ ถึงที่บ้านเลย ให้ท่านแจ้ง รายละเอียด หมายเลขในการแข่งขัน อีกครั้งนะครับ ส่วนอันดับนั้น คงต้องปรึกษา คณะกรรมการ พิจารณาให้ด้วยความเป็นธรรมที่สุด ทั้งนี้ คงจะนำเอาภาพวีดีโอ มาประกอบการพิจารณาด้วยครับ
ขอแสดงความเสียใจ ต่ออุบัติเหตุที่เกิดในครั้งนี้ ด้วยครับ และขอส่งแรงใจทั้งหมด ให้ท่านหายในเร็ววัน พร้อมจะได้นำประสบการณ์ ที่เกิดขึ้น ตลอดการแข่งขัน มาแก้ไข ในจุดบกพร่อง และหาวิธีการที่ดีที่สุด เพื่อจะไม่ให้เกิดเหตุการณ์เช่นนี้อีกต่อไป และทางคณะกรรมการขอต้องอภัย ต่อท่าน มา ณ โอกาสนี้ด้วย หวังว่าคงได้รับความร่วมมือจากท่าน ในการช่วยกันคิดแก้ไข ต่อไปในอนาคต

ขอแสดงความนับถือ
มนุษย์ที่แท้ นอนก็เป็นสุข ตื่นก็ไม่ผวา
เหนก
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0970216665
team: night club
Bike: MERIDA ROAD 901 Ultegra 6700 groupset

โพสต์ โดย เหนก »

น่าจะมีCheck point เป็นสัญญลักษณ์บ้างนะครับ ไว้รับ
ว่าได้กลับตัวจริง
****ปั่นวันละนิด ชีวิตไม่มีโรคภัย****
peair
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0899236669
team: ชมรมจักรยานจังหวัดสุราษฎร์ธานี
Bike: S-works sl3

โพสต์ โดย peair »

สุพร เขียน:รับทราบ ครับ และน้อมรับในข้อบกพร่องทุกประการ ด้วยเพราะ มีนักกีฬา เป็นจำนวนมาก และทางทีมงานเป็นห่วงผู้ได้รับบาดเจ็บ จึงอาจจะหลงลืม ในเรื่องการจัดอันดับไป แต่ไม่ต้องเป็นห่วงครับ ผมจะประสานฝ่ายทะเีบียน ในรายละเอียด ประเภท หมายเลขในการแข่งขัน ส่วนถ้วยรางวัล ได้รับแน่นอนครับ โดยคงจัดส่งไปให้ ถึงที่บ้านเลย ให้ท่านแจ้ง รายละเอียด หมายเลขในการแข่งขัน อีกครั้งนะครับ ส่วนอันดับนั้น คงต้องปรึกษา คณะกรรมการ พิจารณาให้ด้วยความเป็นธรรมที่สุด ทั้งนี้ คงจะนำเอาภาพวีดีโอ มาประกอบการพิจารณาด้วยครับ
ขอแสดงความเสียใจ ต่ออุบัติเหตุที่เกิดในครั้งนี้ ด้วยครับ และขอส่งแรงใจทั้งหมด ให้ท่านหายในเร็ววัน พร้อมจะได้นำประสบการณ์ ที่เกิดขึ้น ตลอดการแข่งขัน มาแก้ไข ในจุดบกพร่อง และหาวิธีการที่ดีที่สุด เพื่อจะไม่ให้เกิดเหตุการณ์เช่นนี้อีกต่อไป และทางคณะกรรมการขอต้องอภัย ต่อท่าน มา ณ โอกาสนี้ด้วย หวังว่าคงได้รับความร่วมมือจากท่าน ในการช่วยกันคิดแก้ไข ต่อไปในอนาคต

เรื่องถ้วยรางวัล ทางทีมงานจะจัดส่งให้ทุกท่านครับ ถึงแม้ท่านที่ประสบอุบัติเหตุระหว่างทางก็ตาม เพียงแค่ขอให้ท่านช่วยแจ้ง หมายเลข และรุ่นที่สมัคร และที่ขาดไม่ได้คือชื่อที่อยู่ที่จัดส่งถ้วยรางวัลด้วยครับ กระผมรองประธานชมรมฯและคณะกรรมการการจัดงานทุกๆท่านต้องขอแสดงความเสียใจต่ออุบัติเหตุที่เกิดขึ้นกับทุกๆท่านด้วยครับ ทางเราก็ไม่นิ่งนอนใจในวันเกิดเหตุ ตัวกระผมและคณะกรรมการยังติดตามไปดูแลยังโรงพยาบาลอีกด้วยครับ ซึ่งในวันนี้ยังให้คณะโทรไปสอบถามอาการของผู้บาดเจ็บทุกๆท่านด้วยครับ และกระผมและคณะกรรมการหวังเป็นอย่างยิ่งว่าในการจัดการแข่งขันในครั้งต่อๆไปพวกเราจะได้รับการตอบรับจากนักปั่นทุกๆท่านเช่นเคย และจะนำข้อบกพร่องต่างๆ มาสรุปและจะปรับปรุงในโอกาสต่อๆไป ขอขอบคุณครับ
"ใจ"เราเท่านั้นที่สำคัญกว่าสิ่งอื่นใด.
peair
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0899236669
team: ชมรมจักรยานจังหวัดสุราษฎร์ธานี
Bike: S-works sl3

โพสต์ โดย peair »

เหนก เขียน:น่าจะมีCheck point เป็นสัญญลักษณ์บ้างนะครับ ไว้รับ
ว่าได้กลับตัวจริง
เราใช้นักวิทยุสมัครเล่นรายงานมายังกองอำนวยการครับ
"ใจ"เราเท่านั้นที่สำคัญกว่าสิ่งอื่นใด.
kiat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-3255-4321
team: RANONGMTB
Bike: voodoo,mini zyden,ARAYA,JAVA X1

โพสต์ โดย kiat »

ใจเกินร้อยจริงๆ ขอนับถือครับ
jjtata
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: scapin,bike friday
ตำแหน่ง: จ.สุราษฎร์ธานี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jjtata »

วันนี้ทีมงานติดตั้งป้าย เก็บตกหลังจากเสร็จงาน มีผมกับพันครับ เก็บป้ายตามรายทางทั้งหมดเพื่อไม่ให้การจราจรสับสน

ขอบขอบคุณ หน่วยงานทางหลวงที่ให้ความร่วมมือในการอนุญาตขอใช้ติดตั้งครั้งนี้ครับและขอขอบคุณชาวบ้านที่ช่วยดูแลป้ายตลอดเส้นทางครับ
ไฟล์แนบ
IMG_0435 (Small).JPG
IMG_0435 (Small).JPG (74.18 KiB) เข้าดูแล้ว 1086 ครั้ง
IMG_0436 (Small).JPG
IMG_0436 (Small).JPG (85.16 KiB) เข้าดูแล้ว 1086 ครั้ง
IMG_0437 (Small).JPG
IMG_0437 (Small).JPG (88.45 KiB) เข้าดูแล้ว 1086 ครั้ง
IMG_0438 (Small).JPG
IMG_0438 (Small).JPG (81.04 KiB) เข้าดูแล้ว 1086 ครั้ง
bestphuket
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815351703
team: Born Free to Run
Bike: F9

โพสต์ โดย bestphuket »

peair เขียน:
สุพร เขียน:รับทราบ ครับ และน้อมรับในข้อบกพร่องทุกประการ ด้วยเพราะ มีนักกีฬา เป็นจำนวนมาก และทางทีมงานเป็นห่วงผู้ได้รับบาดเจ็บ จึงอาจจะหลงลืม ในเรื่องการจัดอันดับไป แต่ไม่ต้องเป็นห่วงครับ ผมจะประสานฝ่ายทะเีบียน ในรายละเอียด ประเภท หมายเลขในการแข่งขัน ส่วนถ้วยรางวัล ได้รับแน่นอนครับ โดยคงจัดส่งไปให้ ถึงที่บ้านเลย ให้ท่านแจ้ง รายละเอียด หมายเลขในการแข่งขัน อีกครั้งนะครับ ส่วนอันดับนั้น คงต้องปรึกษา คณะกรรมการ พิจารณาให้ด้วยความเป็นธรรมที่สุด ทั้งนี้ คงจะนำเอาภาพวีดีโอ มาประกอบการพิจารณาด้วยครับ

เรื่องถ้วยรางวัล ทางทีมงานจะจัดส่งให้ทุกท่านครับ ถึงแม้ท่านที่ประสบอุบัติเหตุระหว่างทางก็ตาม เพียงแค่ขอให้ท่านช่วยแจ้ง หมายเลข และรุ่นที่สมัคร และที่ขาดไม่ได้คือชื่อที่อยู่ที่จัดส่งถ้วยรางวัลด้วยครับ กระผมรองประธานชมรมฯและคณะกรรมการการจัดงานทุกๆท่านต้องขอแสดงความเสียใจต่ออุบัติเหตุที่เกิดขึ้นกับทุกๆท่านด้วยครับ ทางเราก็ไม่นิ่งนอนใจในวันเกิดเหตุ ตัวกระผมและคณะกรรมการยังติดตามไปดูแลยังโรงพยาบาลอีกด้วยครับ ซึ่งในวันนี้ยังให้คณะโทรไปสอบถามอาการของผู้บาดเจ็บทุกๆท่านด้วยครับ และกระผมและคณะกรรมการหวังเป็นอย่างยิ่งว่าในการจัดการแข่งขันในครั้งต่อๆไปพวกเราจะได้รับการตอบรับจากนักปั่นทุกๆท่านเช่นเคย และจะนำข้อบกพร่องต่างๆ มาสรุปและจะปรับปรุงในโอกาสต่อๆไป ขอขอบคุณครับ
ขอบคุณทางผู้จัดการแข่งขันครับ ผมจะติดต่อทางผู้บาดเจ็บและจะส่งรายละเอียดให้ครับ
ขอบคุณอีกครั้งจากใจ.. :D :D :D
"แพ้เพราะสู้ดีกว่าอยู่เฉยแล้วแพ้" หมอเขียว - ใจเพชร กล้าจน
ไก่ลื่นไหล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0812763814
team: หาดใหญ่ ลื่นไหลและ ทุกทีมที่ชวน
Bike: bianchi ป่า ทัวร์ริ่ง คันเดียวกัน
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ไก่ลื่นไหล »

สวัสดีครับ ผู้จัดงาน ถ้าไม่ได้บอกอะไรเลย ก็น่าเสียดาย
เพราะภาพเหตุการณ์ซึ่งหน้าตอนเสือภูเขา 100 กิโล ชุดแรกประมาณ 30 คัน
กำลังเข้าสู่ สวนธารณะด้วยความเร็วจู่ๆ มีรถตู้ ขับเข้าไปพยามจะจอดด้านซ้าย
และด้านขวา มีรถเก๋งจอด เหลือช่องแคบๆให้รถจักรยานเข้าได้ประมาณ 2 ช่อง
เสียเบรกลากล้ออย่างแรง มีหลายคนที่เป็นเพื่อนเสือย่อม เพื่อให้เพื่อนได้เข้า
จิตคาวระวะเพื่อนเสือเหล่านั้น ถ้าทุกคนไม่ย่อม ผมไม่แน่ใจว่าอะไรเกิดขึ้น
การเข้าเส้นชัย ต้องปลอดภัยจริงๆ ไม่มีสิ่งกีดขว้าง ถ้าเราไม่เจ็บทรัพย์สิน
ของเราหรือผู้อื่นก็เสียหาย ขอเป็นกำลังใจผู้จัดทำได้เยี่ยมจริงๆ โดยเฉพาะชุดเคลื่อนที่เร็ว
ที่บริการแจกน้ำ ขอบคุณความมีน้ำใจของเพื่อนเสือทุกคน กิจกรรมดีๆแบบนี้ยังมีให้เรา
ได้พบกัน
ด้วยจริงคาระวะ
ไก่ลื่นไหล
บันทึกการเดินทาง
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 5&t=464863
บ้านของผม "หาดใหญ่ลื่นไหล" ยินดีต้อนรับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=229711
สุพร
ขาประจำ
ขาประจำ

ทราบแล้วครับ ทั้งนี้ต้องขออภัยแทนรถตู้เหล่านั้นด้วย เฉพาะอย่างยิ่ง คนขับรถ ที่ไม่รู้กฎ กติกา คราวหน้า จะไม่ให้มีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นเด็ดขาดครับ
มนุษย์ที่แท้ นอนก็เป็นสุข ตื่นก็ไม่ผวา
nat95
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 093 584 6262
team: Outback Phuket.
Bike: CANNONDALE, เมฆสีทอง
ตำแหน่ง: PHUKET

โพสต์ โดย nat95 »

ไก่ลื่นไหล เขียน:สวัสดีครับ ผู้จัดงาน ถ้าไม่ได้บอกอะไรเลย ก็น่าเสียดาย
เพราะภาพเหตุการณ์ซึ่งหน้าตอนเสือภูเขา 100 กิโล ชุดแรกประมาณ 30 คัน
กำลังเข้าสู่ สวนธารณะด้วยความเร็วจู่ๆ มีรถตู้ ขับเข้าไปพยามจะจอดด้านซ้าย
และด้านขวา มีรถเก๋งจอด เหลือช่องแคบๆให้รถจักรยานเข้าได้ประมาณ 2 ช่อง
เสียเบรกลากล้ออย่างแรง มีหลายคนที่เป็นเพื่อนเสือย่อม เพื่อให้เพื่อนได้เข้า
จิตคาวระวะเพื่อนเสือเหล่านั้น ถ้าทุกคนไม่ย่อม ผมไม่แน่ใจว่าอะไรเกิดขึ้น
การเข้าเส้นชัย ต้องปลอดภัยจริงๆ ไม่มีสิ่งกีดขว้าง ถ้าเราไม่เจ็บทรัพย์สิน
ของเราหรือผู้อื่นก็เสียหาย ขอเป็นกำลังใจผู้จัดทำได้เยี่ยมจริงๆ โดยเฉพาะชุดเคลื่อนที่เร็ว
ที่บริการแจกน้ำ ขอบคุณความมีน้ำใจของเพื่อนเสือทุกคน กิจกรรมดีๆแบบนี้ยังมีให้เรา
ได้พบกัน
ด้วยจริงคาระวะ
ไก่ลื่นไหล
เห็นด้วยครับ ผมยังขนลุกไม่หาย
Nat95 Tel..093-584 6262
--------
hs8zds
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0832042622
team: สิงห์กระโสม
Bike: G T 1.0

โพสต์ โดย hs8zds »

จัดอีกไปอีกครับ............สุดยอด
.......จากทีมสิงห์กระโสม........
จงภูมิใจ ในจักรยานของเรา
สุพร
ขาประจำ
ขาประจำ

hs8zds เขียน:จัดอีกไปอีกครับ............สุดยอด
.......จากทีมสิงห์กระโสม........

ขอบคุณครับ...สำหรับทุกกำลังใจ
ธีระพล
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ธีระพล »

ภาพแข่งจากชมรมกระบี่ บางส่วน มีภาพเกือบทุก ๆ ท่าน http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 5&t=519324

และภาพจาก ทีม you can ภูเก็ต ตามlinnk นี้

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 5&t=519224

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 5&t=519988

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 5&t=519441

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7#p7296357
แก้ไขล่าสุดโดย ธีระพล เมื่อ 11 ก.ค. 2012, 21:57, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
สติคือความระลึกได้ สัมปชัญญะคือความรู้ตัว เป็นธรรมมีอุปการะอย่างยิ่ง
ถ้าหากขาดสติแล้ว ไม่ว่าทางโลกและทางธรรมจะดำเนินไปในทางที่ดีไม่ได้"
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สุราษฎร์ธานี (SURATTHANI)”