♪♪♪♫...คุณขวัญแก้วชวนปั่น...♫♪♪♪

ผู้ดูแล: pOmz, สุพร, คุณขวัญแก้ว

กฏการใช้บอร์ด
รวมชมรมในจังหวัดสุราษฎร์ธานี
ผู้ดูแลบอร์ด คุณอรอุษา เลิศสุวรรณไพศาล (คุณขวัญแก้ว)
โทรศัพท์หมายเลข 081-5661526
รูปประจำตัวสมาชิก
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Highway Bike Thailand
Bike: Trek, Peugeot, Dr.hon , Bianchi
ตำแหน่ง: 382 ซ.12 ม.เลคการ์เด้น ถ.ขุมทอง-ลำต้อยติ่ง แขวงขุมทอง ลาดกระบัง กทม.

Re: ♪♪♪♫...คุณขวัญแก้วชวนปั่น...♫♪♪♪

โพสต์ โดย คุณขวัญแก้ว »

juk เขียน:ช่วงแยกจาก st ไปตัวเมืองกระบี่ น่าปั่นมากคับ :D
:arrow: สำหรับทัวร์รีบเหมาะมากเลยจ้ะ...ถ้ามีทริปแบบทัวร์รีบ...พี่ตีตั๋วช่างภาพเด้อ....ถ่ายรูปคงมันส์...มากๆ เลย... :lol: :lol: :lol: :lol:

น่าจะมีจัดแข่งทางเรียบยาวๆ บน ST บ้างเนาะ.... :mrgreen:
...สุข ทุกข์ ล้วนใจกำหนด...
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek, Peugeot, Dr.hon , Bianchi
ตำแหน่ง: 382 ซ.12 ม.เลคการ์เด้น ถ.ขุมทอง-ลำต้อยติ่ง แขวงขุมทอง ลาดกระบัง กทม.

Re: ♪♪♪♫...คุณขวัญแก้วชวนปั่น...♫♪♪♪

jeeradateh เขียน:สวัสดีทุกๆคน นะครับ และ คุณพี่ขวัญเจ้าของห้อง ด้วย ยามบ่ายๆ ของวันทำงานวันแรก คุณพี่กลับจากเมืองกระบี่ แล้วมีภาพสวยๆงามๆ มาให้ ชมบ้างไม่ครับ :mrgreen: :mrgreen:
:D สวัสดีจ้า....กลับมาแล้วเจอเน็ตเดี้ยงพึ่งจะใช้ได้..... :mrgreen:
ต้องมีภาพอยู่แล้วววว...ตามสไตล์ของพี่...ชมภาพตัวอย่างเล็กๆ น้อยๆ ก่อนนะจ้ะ... :mrgreen:
รูปภาพ

รูปภาพ
jeeradateh
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มี
Bike: อโลหะ no carbon monoxide
ตำแหน่ง: suratthani

โพสต์ โดย jeeradateh »

คุณขวัญแก้ว เขียน:
jeeradateh เขียน:สวัสดีทุกๆคน นะครับ และ คุณพี่ขวัญเจ้าของห้อง ด้วย ยามบ่ายๆ ของวันทำงานวันแรก คุณพี่กลับจากเมืองกระบี่ แล้วมีภาพสวยๆงามๆ มาให้ ชมบ้างไม่ครับ :mrgreen: :mrgreen:
:D สวัสดีจ้า....กลับมาแล้วเจอเน็ตเดี้ยงพึ่งจะใช้ได้..... :mrgreen:
ต้องมีภาพอยู่แล้วววว...ตามสไตล์ของพี่...ชมภาพตัวอย่างเล็กๆ น้อยๆ ก่อนนะจ้ะ... :mrgreen:
รูปภาพ

รูปภาพ
ออเดิร์ฟ มาแล้ว ผมขอรอดูภาพ ต่อละ ครับ บรรยากาศดีนะครับคุณพี่
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ

:mrgreen: บรรยากาศดีมากๆ จ้ะ...อากาศไม่ร้อน...มีเมฆลอยบังแสงแดดให้เราปั่นเที่ยวเป็นระยะ ระยะ...สบาย ๆ.... :mrgreen:
ขอตั้งหลักนิดนึงนะคะ...ภาพมันเยอะ...กำลังมั้วตั้วกันอยู่ค่ะ...กำลังเรียงลำดับก่อนหลังอยู่นะคะ...
เดี๋ยวร่ายยาวที่ห้องนี้ก่อนเลย...เทส...ที่กระทู้นี้ก่อน...แล้วค่อยยกไปลงห้องสรุปทริป...
:D
oumfc
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0869571431
team: จักรดาว-เกาะยาวน้อย พังงา-ชมรมจักรยานสุราษฎร์ธานี
Bike: SL3

โพสต์ โดย oumfc »

ตีตั๋ว รอครับ :mrgreen: เที่ยวสนุก หายไปจาก อินเตอร์เน็ตเลย :lol:
โซน 1 90 108
โซน 2 108 126
โซน 3 126 144
โซน 4 144 162
โซน 5 162 180
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ

:lol: :lol: :lol: หายไปจากเน็ตเพราะหมดแรงจ้ะเสือเต่า....ทั้งปั่นทั้งลอดถ้ำ...ปีนป่าย...นั่งเรือ...ทริปนี้....สนุกจริงๆ จ้ะ... :mrgreen:
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ

:arrow: ภาพพร้อม...คนพร้อม...เริ่มได้.... :lol: :lol: :lol:

รูปภาพ ...สรุปทริปปั่นเที่ยวกระบี่กับบัดดี้ที่รัก...22-24 ตุลาคม 2554....
:mrgreen: ก็ไปกันสองคนนิ...ตั้งชื่อทริปอย่างนี้ก็แล้วกันนะคะ...เผื่อจะมีคนหมั่นไส้เรามั่ง... :mrgreen:
แหมหวานซะไม่มีหละ...
:lol: :lol: :lol: เนื่องจากว่าคุณสามี...มีวาระต้องไปร่วมงานทอดกฐิน.. 8-)
ที่ ต.แหลมสัก อ.อ่าวลึก จ.กระบี่...ในวันที่ 23 ตุลาคม 2554 ก็เลยคิดว่าน่าจะนำจักรยานไปปั่นเที่ยวด้วยซะเลย... :roll:
เพราะว่ายังไม่เคยได้ไปเที่ยวกระบี่...มีแต่ผ่านไป...ผ่านมา...แล้วก็แค่มองป้าย....ครั้นจะให้ปั่นไปก็คงไม่รอด... :roll:
อ่อนซ้อมแล้วก็ไม่ได้เที่ยว...ทริปนี้เน้นปั่นเที่ยวชิว ๆ สบาย ๆ สไตล์ คุณขวัญแก้วค่ะ....
:mrgreen:

เช้าวันที่ 22 ตุลาคม 2554 เราบรรทุกจักรยานใส่รถยนต์ออกเดินทางเมื่อเวลา 07.00 น.
คุณนันท์ รองประธานชมรมจักรยานอ่าวลึก ก็โทร. หา ว่าออกเดินทางมากันรึยังครับ...พักที่ไหน...
กลัวจะหากันไม่เจอ....เลยนัดหมายไปว่า...เราพบกันที่อ่าวลึกที่บ้านคุณนันท์ ก็แล้วนะคะ...09.00 น.

ที่สุราษฎร์ธานีเช้านี้ฝนตกเปาะแปะค่ะ...ออกเดินทางมาถึงถนนเซ้าเทิร์นแล้ว...ฝนก็ยังตกอยู่เลย...
รูปภาพ

ดูเมฆสิคะ...จะตกถึงกระบี่มั้ยเนี่ย.... :roll:
รูปภาพ

เริ่มเห็นว่า...ถนนแห้ง...มีลุ้น...ฝั่งอันดามันน่าจะไม่ตกนะคะ... :D
รูปภาพ
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอกล่าวถึงเสือกระบี่อีกท่านนึงนะคะ...คือคุณพจน์ (bundai) เพราะเป็นคนที่คุณขวัญแก้ว...PM สอบถามข้อมูล
แหล่งท่องเที่ยวในเมืองกระบี่ไปค่ะ...แล้วคุณพจน์ ก็ติดต่อ คุณนันท์ รองประธานชมรมจักรยานอ่าวลึก
และคุณพรเทพ ประธานชมรมจักรยานกระบี่ แถมให้เบอร์โทรศัพท์มาด้วยเผื่อมีปัญหาประการใด...
ทีแรกก็ตั้งใจขอเพียงแค่ข้อมูลเท่านั้นเอง...แต่ว่าได้คนนำเที่ยวมาแทน...คุณนันท์ อาสาพาเที่ยว...
มีให้เลือกหลากหลายแบบ...แต่ว่าคุณขวัญแก้วแรงน้อยค่ะ...ขอสบายๆ เน้นเที่ยวถ่ายรูปดีกว่านะคะ...
แหม..ทำให้คิดถึงพี่น้องขาแรงชาวสุราษฎร์ฯ ขึ้นมาในบัดดล...(ถ้าพี่น้องกลุ่มขาแรงมาด้วยคุณขวัญแก้วเดี้ยงแน่ๆ)... :lol: :lol: :lol: :lol:
โ้ม้ไปโน่น...เกือบลืม...คุณพจน์ ติดภาระกิจ...มาร่วมไม่ได้...แต่ก็ติดต่อหาคนพาเที่ยวให้...ประทับใจมากค่ะ...
:mrgreen:
:arrow: ขอขอบคุณคุณพจน์ (bundai) มา ณ ที่นี้ ด้วยนะคะ... :D

เ้ส้นทางเซ้าเิทิร์น...โล่งน่าปั่น...จัดแข่งทางเรียบจริงๆ นะคะเนี่ย... :mrgreen:
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ

เริ่มมองเห็นภูเขาแล้ว...น่าจะใกล้ถึงเขตจังหวัดกระบี่แล้วนะคะ...
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ถึงสามแยกบากันแล้วค่ะ...เราต้องเลี้ยวซ้ายแล้วกลับรถนะคะ...แต่ว่าวันนั้นหลงค่ะ...เลยไปจนเกือบถึงกระบี่... :lol: :lol: :lol:
เป้าหมายแรกเราจะไปอ่าวลึกก่อนค่ะ... :D
รูปภาพ
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ

แนะนำสำหรับท่านที่ยังไม่เคยมานะคะ...ตอนนี้เลี้ยวซ้ายมาแล้ว...ตรงไปก็เข้ากระบี่...
ถ้ากลับรถไปทางพังงา ภูเก็ต อ่าวลึกค่ะ...บอกเผื่อไว้...จะได้ไม่หลงเหมือนคุณขวัญแก้วไงคะ... :mrgreen:
รูปภาพ

กลับรถมาแล้วค่ะ...ไปทางพังงานะคะ...อย่าลืม... ;)
รูปภาพ

รูปภาพ

เส้นทางนี้เป็นถนนสองช่องจราจร รถวิ่งสวนทางกันค่ะ...แต่รถก็ไม่มาก...ขับสบาย...
รูปภาพ

รูปภาพ

เกือบถึงอ่าวลึกแล้วค่ะ...นัดคุณนันท์ ไว้ ที่บ้าน อยู่ใกล้กับน้ำตกธารโบกขรณี...หาไม่ยากค่ะ...
รูปภาพ

รูปภาพ
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ

:arrow: แล้วเราก็เดินทางมาถึงบ้านคุณนันท์ เหตุเพราะวางแผนผิดพลาดเล็กน้อย... :)
มื้อเช้าวันนี้สาย...หิวมาก...พอลงรถได้ก็รีบประกอบจักรยานทันใด...ออกไปหามื้อเช้าทานกัน...
เลยไม่มีภาพค่ะ...เช้าวันนั้นกว่าจะได้ทานมื้อเช้าก็เก้าโมงกว่า...คุณนันท์ พาไปทานข้าวมันไก่
เจ้าอร่อยของ อ.อ่าวลึก พอข้าวมาก็รีบทาน...ลืมถ่ายรูปอีกแล้ว... :lol: :lol: :lol: :lol:

8-) ทริปเช้านี้คุณเล็ก มาร่วมแจมด้วย...ตอนที่เจอกันที่บ้านคุณนันท์...เห็นหน้ากันครั้งแรกก็ชี้หน้าหัวเราะกันเลย... :lol: :lol: :lol: :lol:
โห...ที่แท้ก็คนนี้นี่เอง...ก็เราเคยเจอกันมาแล้วครั้งนึงในทริปวัดใจ ที่ อ.พนม ค่ะ...ทั้งคุณเล็ก และ คุณนันท์... :mrgreen:
คราวนี้ก็เลยเหมือนคนคุ้นเคยกันเลยทีเดียว...ทำให้นึกถึงพี่ไมตรี และพี่รัตนา... คุณนันท์ กับ คุณเล็ก...ก็เลยชวนไปแวะหา
พี่ไมตรี และ พี่รัตนา กันก่อน...แล้วค่อยไปเที่ยวกัน...บ้านอยู่ไม่ไกลจากสี่แยกไฟแดง...

ปั่นไปบ้านพี่ไมตรี พี่รัตนา ค่ะ...
รูปภาพ

มื้อเช้าอิ่มแล้ว...ไปไหนไปกันค่ะ...พร้อม... :lol: :lol: :lol:
รูปภาพ

แค่เริ่มต้นก็มีควน ให้เราได้เปลี่ยนเกียร์ กันแล้วนะคะ... 8-)
รูปภาพ

จ๊ะเอ๋...ใครเอ่ย....มาแบบไม่ให้ตั้งตัว...กำลังทำงานอยู่เลย....คนเสื้อขาวคนนี้แหละคือ...พี่ไมตรีค่ะ... :mrgreen:
รูปภาพ
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ

นั่งคุยกันสัพเพเหระไปได้หน่อยนึง...พี่รัตนาก็ซิ่งมอเตอร์ไซค์ มาพอดี....
บันทึกภาพเป็นที่ระลึกกันหน่อยนะคะ...ว่าครั้งหนึ่งเคยมาเยือนพี่ไมตรีและพี่รัตนาถึงบ้าน...

จากซ้ายไปขวา...
พี่ไมตรี คุณเล็ก พี่รัตนา คุณนันท์ และคุณขวัญแก้ว...ส่วนคุณเสือเป็นช่างภาพค่ะ... :D
รูปภาพ

กันบูดอีกภาพนะคะ... :lol: :lol: :lol: พี่รัตนา ขอเปลี่ยนสลับที่บ้าง... :mrgreen:
รูปภาพ

ไปเที่ยวกันค่ะ...ปั่นสบายๆ...ไม่รีบมาก...เพราะว่ารัศมีการปั่นเที่ยวไม่ไกลจากบ้านคุณนันท์ เลยค่ะ...
รูปภาพ

คุณเล็ก ปั่นท้ายขบวนเก็บตกค่ะ...เผื่อคุณขวัญแก้ว หลุดกลุ่ม....เดี๋ยวหลง.... :lol: :lol: :lol:
รูปภาพ

รูปภาพ

สี่แยกหน้า...เลี้ยวขวาไป 2 กม. ก็ถึงเป้าหมายต่อไปแล้วค่ะ...ใกล้มั้ยคะ... :mrgreen:
รูปภาพ
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ

มีป้ายแนะนำสถานที่ท่องเที่ยวมากมายค่ะ...ถ้ามีเวลานะคะ...น่ามาเที่ยวมาก... :mrgreen:
รูปภาพ

ทางเข้าอุทยาน...น้ำตกธารโบกขรณี...
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ

น้องเอก(ไม่รู้ว่าจำชื่อถูกรึเปล่านะคะหากผิดพลาดช่วยชี้แนะด้วย)...เจ้าหน้าที่ของอุทยาน...ปั่นจักรยานด้วยค่ะ...
คุณนันท์ติดต่อไว้แล้ว...พาเราเดินเที่ยว...แหมวันนี้ดีจัง...มีมัคคุเทศน์ นำเที่ยวตั้งหลายคน... :mrgreen:
รูปภาพ

ถ้าไม่ติดว่าต้องไปหลายที่...อยู่ที่นี่ทั้งวันก็ได้นะคะ...มีกล้องถ่ายรูปมาด้วยซักตัว...เหมาะเลย... :mrgreen:
รูปภาพ

มากับเสือเจ้าถิ่นก็ดีอย่างนี้แหละค่ะ... :mrgreen:
รูปภาพ

ร้านจำหน่ายของที่ระลึก...ลืมอีกแล้วมัวแต่ถ่ายรูปวิวไปเรื่อยๆ...ลืมแวะไปตรวจสอบว่ามีอะไรน่าสนใจซื้อกลับบ้าง...
พลาดอย่างแรงนิ...อย่างนี้...ต้องไปใหม่....ปักหมุดไว้ก่อนเด้อ.... :lol: :lol: :lol:
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ

บรรยากาศโดยรอบ...สวยงามร่มรื่นดีมากค่ะ...
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สุราษฎร์ธานี (SURATTHANI)”