♪♪♪♫...คุณขวัญแก้วชวนปั่น...♫♪♪♪

ผู้ดูแล: pOmz, สุพร, คุณขวัญแก้ว

กฏการใช้บอร์ด
รวมชมรมในจังหวัดสุราษฎร์ธานี
ผู้ดูแลบอร์ด คุณอรอุษา เลิศสุวรรณไพศาล (คุณขวัญแก้ว)
โทรศัพท์หมายเลข 081-5661526
คีตะพล ชาสุวรรณ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0855901789
team: ลูกปลากาญจนดิษฐ์
Bike: มองกู๊ด

Re: ♪♪♪♫...คุณขวัญแก้วชวนปั่น...♫♪♪♪

โพสต์ โดย คีตะพล ชาสุวรรณ »

คุณขวัญแก้ว เขียน::mrgreen: สวัสดีค่ะยามบ่ายพี่ key เข้าใจเลือกนะคะพี่.... :mrgreen:
วันอาทิตย์ นี้ มีแขกพิเศษ คือ คุณ oiltrips มาเยือนกาญจนดิษฐ์...
ฝากดูแลต้อนรับด้วยนะคะพี่....
:mrgreen:
ได้คับ ให้เบอร์พี่ไปเลย
รูปประจำตัวสมาชิก
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Highway Bike Thailand
Bike: Trek, Peugeot, Dr.hon , Bianchi
ตำแหน่ง: 382 ซ.12 ม.เลคการ์เด้น ถ.ขุมทอง-ลำต้อยติ่ง แขวงขุมทอง ลาดกระบัง กทม.

Re: ♪♪♪♫...คุณขวัญแก้วชวนปั่น...♫♪♪♪

โพสต์ โดย คุณขวัญแก้ว »

คีตะพล ชาสุวรรณ เขียน:ได้คับ ให้เบอร์พี่ไปเลย
:mrgreen: คุณ oiltrips มาแจ้งข่าวที่ห้องกาญจนดิษฐ์ไบค์ค่ะ...พี่ให้เองดีมั้ยคะ.... 8-)
:roll: สงสัยหาทางกลับไปกระทู้กาญจนดิษฐ์ไม่ถูกหลาว...ตามไปทางนี้นะคะ...http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &start=180
...สุข ทุกข์ ล้วนใจกำหนด...
k3-bike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-1397-8517
team: ชมรมจักรยานสุราษฎร์ธานี
Bike: trek mosso polygon

โพสต์ โดย k3-bike »

[quote="คุณขวัญแก้ว"]:arrow:
ได้โทร.มาถามข้อมูลกับคุณขวัญแก้ว ว่า สมาชิกที่ปั่นอยู่แถวพุนพิน...มีออกปั่นกันแถวไหนบ้าง...แบบว่าหาเพื่อนปั่นค่ะ...
ก็ไม่รู้จะตอบว่าอย่างไร..เลยแนะนำให้โทร.หาน้าแก้ว (k3-bike) น้องเค้ามาทำธุระที่พุนพินอยู่จนถึงวันที่ 24 ต.ค.54 นี้ค่ะ...
วันนี้จัดให้แล้วครับ ขึ้นเมาเท้นวิว มองไกลไปถึงเกาะสมุย :lol:
สุขบนหลังอานและเส้นทางข้างหน้า....
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek, Peugeot, Dr.hon , Bianchi
ตำแหน่ง: 382 ซ.12 ม.เลคการ์เด้น ถ.ขุมทอง-ลำต้อยติ่ง แขวงขุมทอง ลาดกระบัง กทม.

:o :shock: โห...เยี่ยมไปเลย....และแล้วน้อง OLIENG ก็หากลุ่มนักปั่นพุนพินเจอแล้ววววว.... :lol: :lol: :lol:
ไปกันกี่คนคะน้าแก้ว....มีเสือภูเข็นกันบ้างรึเปล่าคะ....
OLIENG
สมาชิก
สมาชิก
team: ชมรมจักรยานเกาะสมุย
Bike: ORBEA , GIANT XTC

โพสต์ โดย OLIENG »

มาที่พุนพินหลายวันแล้วผึงได้น้ำลายเหยียววันนี้แหละครับ :oops: แต่ก็สนุขดีครับ พี่เขาขาแรงกันทุกคนเลยครับ กลับบ้านมาดูไมล์ ปาเขาไป 86 กิโล ต้องกลับไปซ้อมที่สมุยอีมาก ท่ามีโอกาสอีกจะมาอีกครับ ขอบคุณพี่ทุกคนครับ ขอฝากตัวด้วยครับ :D :D :D
ตามฝันตอนเด็ก
สุพร
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 077379194
team: ชมรมกาญจนดิษฐ์ไบค์
Bike: pinarello, Giant

โพสต์ โดย สุพร »

ช่วงนี้เจ้าของห้องไปไหน :?: :?:
มนุษย์ที่แท้ นอนก็เป็นสุข ตื่นก็ไม่ผวา
juk
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894714888
team: อิสระ
Bike: GIANT ATX เก่าๆ TCR

โพสต์ โดย juk »

สุพร เขียน:ช่วงนี้เจ้าของห้องไปไหน :?: :?:
กระบี่โด้...
สุพร
ขาประจำ
ขาประจำ

ไป เอาหลายวัน....ไม่เข้าห้อง...พึด
มนุษย์ที่แท้ นอนก็เป็นสุข ตื่นก็ไม่ผวา
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ

:D สวัสดียามเที่ยงค่ะ พี่สุพร น้องจักร น้อง OLIENG และพี่น้องนักปั่นที่น่ารักทุกท่าน.... :mrgreen:
กลับมาจากกระบี่ตั้งแต่บ่ายวานนี้แล้วค่ะ....แต่เนื่องจากระบบออนไลน์ที่ไซด์งานล่มอีกแล้วค่ะพี่น้อง.... :roll:
:? วันนี้ทนไม่ไหวแล้วเดี๋ยวลงแดงซะก่อน...ก็เลยคว้าแอร์การ์ดมาเล่น....ช้ามากกกกกกก....ทรมานใจจังนิ.... :?

:mrgreen: แบบว่าช่วงเช้าก็เป็นคุณแจ๋วซักชุดปั่นมากมายก่ายกองด้วยแหละ... :lol: :lol: :lol:
ไปเที่ยวตั้งหลายวันนิ.....สนุกมากค่ะ...หมดแรงไปเลย....ได้ภาพมาเพียบ.... ;)

ทริปนี้ต้องขอขอบคุณเสือเจ้าถิ่นที่ใจดีมาเป็นผู้นำเที่ยวนะคะ....น่ารักมากๆ...
เริ่มตั้งแต่คุณพจน์ (bundai) คุณนันท์(รองชมรมฯ อ่าวลึก) คุณเล็ก(เสือนักปั่นอาวลึก)
พี่ไมตรี พี่รัตนา โกยาว และบัดดี้...และพี่น้องนักปั่นที่กระบี่อีกหลายๆ ท่าน(ที่ไม่ได้เอ่ยนาม)
ที่ได้แนะนำข้อมูล ขอบคุณมากมายสำหรับมิตรภาพในครั้งนี้นะคะ...ประทับใจมากค่ะ.....
ส่วนรายละเอียดรอติดตามได้ตอนสรุปทริปนะคะ...ขอเช็คภาพก่อนค่ะ...
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ

OLIENG เขียน:มาที่พุนพินหลายวันแล้วผึงได้น้ำลายเหยียววันนี้แหละครับ :oops: แต่ก็สนุขดีครับ พี่เขาขาแรงกันทุกคนเลยครับ กลับบ้านมาดูไมล์ ปาเขาไป 86 กิโล ต้องกลับไปซ้อมที่สมุยอีมาก ท่ามีโอกาสอีกจะมาอีกครับ ขอบคุณพี่ทุกคนครับ ขอฝากตัวด้วยครับ :D :D :D
:mrgreen: สวัสดีค่ะ น้อง OLIENG พี่ประทับใจมากค่ะ...ที่เป็นโพสต์แรกของน้อง OLIENG ที่กระทู้ของพี่ซะด้วย... :D
ปลื้มใจจริงๆ....คราวหน้าพี่ไปเกาะสมุย...ใช้หนี้พี่ด้วยนะคะ...ต้องพาพี่ปั่นเที่ยวด้วย... OK นะ... :lol: :lol: :lol: :lol:
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ

juk เขียน:
สุพร เขียน:ช่วงนี้เจ้าของห้องไปไหน :?: :?:

:D ถูกต้องแล้วจ้า...น้องจักร....หนีฝนเมืองสุราษฎร์ธานี ไปเที่ยว กระบี่
สนุกมากเลยค่ะ พี่สุพร.... :mrgreen:
8-) ไม่แปลกใจเลยว่า ทำไมนักปั่นที่กระบี่ถึงได้ปั่นเก่งนัก.... :mrgreen:
8-) เพราะพื้นที่เส้นทางปั่นที่กระบี่...ทางเรียบหมดค่ะ... :roll:
:arrow: ความหมายก็คือ...ทางเรียบหายากมากแทบไม่มีเลย...
ส่วนใหญ่เป็น ควน ทั้งนั้นนนนนนน
..... :mrgreen:
สุพร
ขาประจำ
ขาประจำ

วันที่ 29 อย่าลืมปั่นมาทอดกฐินนะจ๊ะ :D :D :D
juk
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894714888
team: อิสระ
Bike: GIANT ATX เก่าๆ TCR

โพสต์ โดย juk »

คุณขวัญแก้ว เขียน:
juk เขียน:

:D ถูกต้องแล้วจ้า...น้องจักร....หนีฝนเมืองสุราษฎร์ธานี ไปเที่ยว กระบี่
สนุกมากเลยค่ะ พี่สุพร.... :mrgreen:
8-) ไม่แปลกใจเลยว่า ทำไมนักปั่นที่กระบี่ถึงได้ปั่นเก่งนัก.... :mrgreen:
8-) เพราะพื้นที่เส้นทางปั่นที่กระบี่...ทางเรียบหมดค่ะ... :roll:
:arrow: ความหมายก็คือ...ทางเรียบหายากมากแทบไม่มีเลย...
ส่วนใหญ่เป็น ควน ทั้งนั้นนนนนนน
..... :mrgreen:
ช่วงแยกจาก st ไปตัวเมืองกระบี่ น่าปั่นมากคับ :D
jeeradateh
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มี
Bike: อโลหะ no carbon monoxide
ตำแหน่ง: suratthani

โพสต์ โดย jeeradateh »

สวัสดีทุกๆคน นะครับ และ คุณพี่ขวัญเจ้าของห้อง ด้วย ยามบ่ายๆ ของวันทำงานวันแรก คุณพี่กลับจากเมืองกระบี่ แล้วมีภาพสวยๆงามๆ มาให้ ชมบ้างไม่ครับ :mrgreen: :mrgreen:
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ

สุพร เขียน:วันที่ 29 อย่าลืมปั่นมาทอดกฐินนะจ๊ะ :D :D :D
ยืนยันการเดินทางค่ะพี่สุพร....ไม่พลาดแน่นอนชัวร์....รับปากพี่ศักดิ์ไว้แล้วค่ะ...พลาดได้ไงเนาะ... :mrgreen:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สุราษฎร์ธานี (SURATTHANI)”