ประเดิมบอร์ด "จามจุรีสแควร์ (ChamSQ)" เชิญผู้สนใจและสมาชิกแนะนำตัวที่นี่ครับ

Moderator: Nile

Re: ประเดิมบอร์ด "จามจุรีสแควร์ (ChamSQ)" เชิญผู้สนใจและสมาชิกแนะนำตัวที่นี่ครับ

โพสต์ โดย KEEP ON ROLLING » 07 ต.ค. 2011, 12:46

มารายงานตัวครับ :D
ช้าไปป่าว :D :D :D
แนบไฟล์

Re: ประเดิมบอร์ด "จามจุรีสแควร์ (ChamSQ)" เชิญผู้สนใจและสมาชิกแนะนำตัวที่นี่ครับ

โพสต์ โดย Nile » 07 ต.ค. 2011, 17:00

ไม่สายๆๆ
สะสมสมาชิกไปเรื่อยๆ จนกว่าจะครบ 100 ครับ :mrgreen: :mrgreen:

โพสต์ โดย coolmaker » 08 ต.ค. 2011, 00:53

ยินดีด้วยกับบ้านหลังใหม่...ที่สะดวกสบายกว่าเดิม
เลี้ยงพระ ทำบุญบ้านใหม่เมื่อไร ส่งการ์ดด้วย!!!
:mrgreen: :lol: :lol: :lol:
ฮากันวันละนิด...จิตแจ่มใส
"ปั่นเร็วว่าแดกม้า...ปั่นช้าว่าหมาไม่แดก"
ฟู่ฟ่าเดี๋ยวก็วาย เรียบง่ายอยู่ได้นาน
"wake up your life,ride with CoffeeBike"

https://www.facebook.com/CoffeeBikeClub?ref=hl

http://www.facebook.com/pages/Tall-Bike ... 1164788993

โพสต์ โดย accrasri » 10 ต.ค. 2011, 10:24

สนับสนุนด้วยคนค่ะ
ใกล้บ้าน สุดๆ

อัครศรี คูห์รัตนพิศาล
มาขี่จักรยานกันเถอะ

Re: จามจุรีสแควร์ (ChamSQ)

โพสต์ โดย โอ๊ตนนท์ » 11 ต.ค. 2011, 20:44

Nile เขียน:โอ๊ตนนท์ไม่ใส่เสื้อจามฯเขียวถ่ายรูปมาโชว์มั่งครับ :? :? :?

รูปภาพ
เจอแล้วววว....ทริปปั่นไปกินก๋วยเตี๋ยวเรือ ที่อยุธยา กับอาสมพิศ.... :lol: :lol: อาสมพิศเอารูปมาลงพอดี..เลยก็อปมาโชว์เลย..
กระทู้ทริปยาวๆที่สุดในชีวิตของผม..มาเดินทางไปพร้อมกับผมได้ที่กระทู้นี้..กด...ภาพประกอบหนังสือ ทิเบตสองขา จากแดนไทย สู่หลังคาโลก..
หยุดปั่นสักวัน ไปเที่ยวงานเทศกาลโยเกิร์ต บนหลังคาโลกกันเถอะ..กด..Shoton Festival เทศกาลโยเกิร์ต..

โพสต์ โดย BonVelo » 22 ต.ค. 2011, 20:57

ขออนุญาตลงรูปนะคะ ฝากช่วยสอดส่อง (และระวังจักรยานของท่านด้วย) วันนี้จอด จย. ตามรูป (S-presso 100) ไว้ภายในที่จอดมอเตอร์ไซค์ของจามจุรี สแควร์ และล็อค (cable lock) ติดไว้กับรั้วกั้นบริเวณที่จอดรถ แต่โดนตัดล็อคและขโมย จย.ไปภายในเวลาไม่กี่วินาที (จากกล้อง CCTV)
รูปภาพ

รูปผู้ขโมย จย. และหน้าตาผู้ต้องสงสัย (คาดว่าเป็นคนเดียวกันกับที่เคยขโมย จย.ในย่าน ม.จุฬา) จากภาพใหญ่ กำลังล้วงในกระเป๋าคาดเอว ซึ่งคาดว่าเป็นที่เก็บเครื่องมือตัดล็อค
รูปภาพ

ภาพขาวดำ (ซ้ายบน) เป็นภาพจากตอนที่ขโมยคราวก่อนหน้านี้ (ยังจับไม่ได้) ถ้าเป็นคนเดียวกันจริง ใส่หมวกแก็ปสีดำขณะทำการทั้งสองครั้ง ผมหยักศกเลยหมวกออกมาทางด้านหลัง หน้าผอมๆ สันจมูกชัด ผิวสีกลางๆ ไม่สูงมาก

โพสต์ โดย BonVelo » 22 ต.ค. 2011, 21:33

รายละเอียดทั่วไปเกี่ยวกับรถที่โดนขโมยค่ะ

รถทั่วริ่ง/ไฮบริดสีขาว Merida S-Presso 100-D แฮนแบบอ้วน(มีที่รองตรงอุ้งมือ) disc-brake ล้อ 700x32C เซ็ทเกียร์ Shimano Alivio ตะแกรงวางของท้ายรถสีดำด้าน มีกระดิ่งสีดำ บังโคลนหน้าหลังสีดำ และที่วางขวดน้ำสีขาว(ตามรูป) ขนาดความสูงท่อตั้ง 45cm หมายเลขเฟรม WC-832928 F สภาพรถค่อนข้างใหม่เลยทีเดียว (ซื้อเดือน มี.ค. 2554) แทบไม่มีตำหนิ (คราบน้ำมันนิดหน่อย และ บาร์จับถูกตัดสั้นกว่าปกติของรุ่นนี้ ประมาณข้างละ 1 นิ้ว)

หายไปตอนประมาณบ่าย 3 โมง ของวันเสาร์ที่ 22 ต.ค. 2554 ขโมยปั่นขึ้นถนนพระราม 4 มุ่งหน้าไปทางทิศสวนลุมพินี

หากพบเห็น กรุณาส่ง pm มาหน่อยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ

โพสต์ โดย โอ๊ตนนท์ » 22 ต.ค. 2011, 23:02

:? :? หายอีกแล้วเหรอเนี่ยะ.....เดือนนี้หลายคันแล้วนะนี่...
....ขึ้นกระทู้ ให้เพื่อนๆ ทราบข่าวหรือยังครับ?...พวกโจรพวกนี้จะอยู่ได้ไม่นาน..สักวันจะต้องมีคนรวมตัวกัน จัดการ..จับได้...ตุ๊บตั๊บก่อนแน่ๆ... :evil: :evil:
กระทู้ทริปยาวๆที่สุดในชีวิตของผม..มาเดินทางไปพร้อมกับผมได้ที่กระทู้นี้..กด...ภาพประกอบหนังสือ ทิเบตสองขา จากแดนไทย สู่หลังคาโลก..
หยุดปั่นสักวัน ไปเที่ยวงานเทศกาลโยเกิร์ต บนหลังคาโลกกันเถอะ..กด..Shoton Festival เทศกาลโยเกิร์ต..

โพสต์ โดย BonVelo » 23 ต.ค. 2011, 08:40

โอ๊ตนนท์ เขียน::? :? หายอีกแล้วเหรอเนี่ยะ.....เดือนนี้หลายคันแล้วนะนี่...
....ขึ้นกระทู้ ให้เพื่อนๆ ทราบข่าวหรือยังครับ?...พวกโจรพวกนี้จะอยู่ได้ไม่นาน..สักวันจะต้องมีคนรวมตัวกัน จัดการ..จับได้...ตุ๊บตั๊บก่อนแน่ๆ... :evil: :evil:

ขึ้นกระทู้ไว้ตรงบอร์ด "แจ้งรถหาย" แล้วค่ะ

โพสต์ โดย เอ_ไอคอน » 27 ต.ค. 2011, 10:33

ชวนปั่นเล่นสนามบินดอนเมือง ครั้งหนึ่งในชีวิต
ที่ได้ผู้นำโง่ๆ
:lol: :lol:

โพสต์ โดย เอ_ไอคอน » 22 พ.ย. 2011, 22:21

สวัสดีมีใครอยู่บ้านไหม :?:
เห็นกระทู้นี้ viewtopic.php?f=57&t=410073
เลยอยากชวนอีกซักรอบไหวไหม

โพสต์ โดย breezent » 23 พ.ย. 2011, 11:54

เอ_ไอคอน เขียน:สวัสดีมีใครอยู่บ้านไหม :?:
เห็นกระทู้นี้ viewtopic.php?f=57&t=410073

จะไปปั่นงาน ททท.​ที่กาญจน์ล่ะน้าเอ
BIKE YOUR LIFE.
--------------------------------------------------------------
น สิยา โลก วฑฺฒโน ไม่ควรเป็นคนรกโลก

โพสต์ โดย Wanted » 24 พ.ย. 2011, 11:20

เอ_ไอคอน เขียน:สวัสดีมีใครอยู่บ้านไหม :?:

แหมน้า ถ้าไปได้ต้องไหวดิ มันปั่นลงกรุงเทพฯนะ ดิ่งอย่างเดียวมันส์......666 :lol: :lol: :lol: