น้องใหม่ขอร่วมแจมกลุ่มด้วยนะครับ

ผู้ดูแล: น้าเป็ด..., βlue$ushi™, paravatee

กฏการใช้บอร์ด
น้าเป็ด (สัจจา ขุทรานนท์) หัวหน้ากลุ่ม(ผู้ดูแลห้อง1)

๒. βlue$ushi™ (กษิดิ เกษมสวัสดิ์)(ผู้ดูแลห้อง2)
Tel: 081 612 9753,02 589 0804

๓. paravatee (จุฑามณี ภูเดชมณีสถิต น้องออน)(ผู้ดูแลห้อง3)
084-160-5677
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
เที่ยวละไม
สมาชิก
สมาชิก
team: ThaiNCC
Bike: Bianchi Impulso
ติดต่อ:

น้องใหม่ขอร่วมแจมกลุ่มด้วยนะครับ

โพสต์ โดย เที่ยวละไม »

สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน
ขออนุญาติเข้าวงปั่นกะThaiNCC ด้วยคนนะครับ ช่วงนี้ผมคงปั่นอยู่ย่านสะพานใหม่ (ปั่นแถบวัชรพล - เพิ่มสิน - สายไหม)
แข้งยังอ่อน...ยังมิมีสังกัดใดๆ (ซิงมั่กๆ) :lol:

ถ้ามีโอกาสจะตามไปปั่นกะพวกพี่ๆด้วยครับ...ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร้าบ.... ขอบคุณคร้าบ
ถึงก็ฉ่าง...ไม่ถึงก็ฉ่าง....จะปั่นไปเท่าแรง "น่องและแก้มก้น" ที่มี
@Bowwgie
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0897916346
team: เสือภูเขา

Re: น้องใหม่ขอร่วมแจมกลุ่มด้วยนะครับ

โพสต์ โดย @Bowwgie »

ผมเองไม่เคยปั่นจิงจังซักที อยากลองเหมือนกัน ชอบมากครับแต่สังขานไม่อำนวย :D
ก็เพราะชีวิตมันเป็นของเรา.......
βlue$ushi™
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081 612 9753,02 589 0804
team: กลุ่มรวมมิตร/LT BIKE/KUKOT/ThaiNCC
Bike: Jamie(Jamis XC2)/Jinny(Giant DS1 Warp)/Indy(JAVA Fit)/แม่บ้าน/LA Terrano หักไปแร้ววว/เสือเหมา(Mosso676)/BlueZombie(Asama Tandem)/TrinX TandeM 26"/น้องเอก(เขนก) Greenspeed Tadpole Recumbent Trike
ตำแหน่ง: หลัง ม.ธุรกิจฯ

Re: น้องใหม่ขอร่วมแจมกลุ่มด้วยนะครับ

โพสต์ โดย βlue$ushi™ »

เที่ยวละไม เขียน:สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน
ขออนุญาติเข้าวงปั่นกะThaiNCC ด้วยคนนะครับ ช่วงนี้ผมคงปั่นอยู่ย่านสะพานใหม่ (ปั่นแถบวัชรพล - เพิ่มสิน - สายไหม)
แข้งยังอ่อน...ยังมิมีสังกัดใดๆ (ซิงมั่กๆ) :lol:

ถ้ามีโอกาสจะตามไปปั่นกะพวกพี่ๆด้วยครับ...ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร้าบ.... ขอบคุณคร้าบ
ยินดีต้อนรับครับ คุณเที่ยวทำไม :mrgreen: :lol: :P
เที่ยวละไม
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

แหม่พี่เสือ....มาถึงมีแซวเลย :roll: :roll:
ถึงก็ฉ่าง...ไม่ถึงก็ฉ่าง....จะปั่นไปเท่าแรง "น่องและแก้มก้น" ที่มี
น้าเอก รฟท.
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: +66819152514
team: ชุมชนจักรยาน กลุ่มรวมมิตร....
Bike: Jamiss,Kona,Raleigh,Garry Fisher(Cro..) ทัวร์ริ่ง
ตำแหน่ง: หมู่บ้านสมชายพัฒนา(แปรงเรณู)
ติดต่อ:

โพสต์ โดย น้าเอก รฟท. »

:P :arrow: :o :o โอ้โฮ..ลุงก็แก่แล้วขอเป็นน้องใหม่ด้วยคน... ขอร่วมแจมกลุ่มด้วยได้ไหมเนี๊ยะ.. :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
ปั่นไปเรื่อยๆ (แบบว่า เร็ว หลง เลย) เหนื่อยนักพักหยุด ปั่นไป ชิมไป สไตร์ น้าเอก รฟท.
สันติภาพ เเว่นเเก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นกินกาเเฟ
Bike: CAAD

โพสต์ โดย สันติภาพ เเว่นเเก้ว »

βlue$ushi™ เขียน:
เที่ยวละไม เขียน:สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน

ยินดีต้อนรับครับ คุณเที่ยวทำไม :mrgreen: :lol: :P
ว่างอะ :lol: :lol: :lol: เสานี้ไปสวนลุมป่าวลุงบลูลลลลลลลลล
ตันซ่งไช้
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TCC
Bike: Trek / Dahon / Chevrolet / LA
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ตันซ่งไช้ »

ปั่นอยู่ย่านสะพานใหม่เหรอ ผมพักอยู่สะพานใหม่แต่ไปปั่นที่อื่น ว่าแต่บ้านอยู่ตรงไหนล่ะ
เที่ยวละไม
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

ตันซ่งไช้ เขียน:ปั่นอยู่ย่านสะพานใหม่เหรอ ผมพักอยู่สะพานใหม่แต่ไปปั่นที่อื่น ว่าแต่บ้านอยู่ตรงไหนล่ะ
อยู่ในซอย พหล 54 ครับพี่

เช้าๆ เสาร์ อาทิตย์ ก็ป้วนเปี้ยนแถว เพิ่มสิน - วัชรพล - ออเงิน (บางทีก็ออกไป ทาง สายไหมบ้างแล้วแต่อารมณ์ ครับ อิอิ)

...กำลังหาเส้นทางใหม่ๆอยู่เหมือนกันครับ (อาจจะได้ลองไป servey ย่านหทัยราษฎร์ ครับ เปิด map หาไปเรื่อยๆอ่ะครับพี่ ...
ตันซ่งไช้
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TCC
Bike: Trek / Dahon / Chevrolet / LA
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ตันซ่งไช้ »

ได้ปั่นมาทางถนนตัดใหม่บ้างหรือยัง บ้านผมอยู่แถวนี้แหละ ถ้าเข้ามาจากปากทางด้านถนนพหลโยธิน BIC-C เลยหมูบ้านสินทรัพย์มาจะเป็นซอยสุขสันต์ ผมอยู่ซอยนี้......ตอนเย็นๆไปเที่ยวที่ภูเขาสวนกีฬารามอินทราซีครับ ผมไปวิ่งจ๊อกกิ้งที่นั่นประจำ ถ้าเห็นTREKสีน้ำเงิน หรือMERIDAสีดำล่ามอยู่กับป้ายที่เชิงเขาละก็นั่นละ...ผมเอง
เที่ยวละไม
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

ตันซ่งไช้ เขียน:ได้ปั่นมาทางถนนตัดใหม่บ้างหรือยัง บ้านผมอยู่แถวนี้แหละ ถ้าเข้ามาจากปากทางด้านถนนพหลโยธิน BIC-C เลยหมูบ้านสินทรัพย์มาจะเป็นซอยสุขสันต์ ผมอยู่ซอยนี้......ตอนเย็นๆไปเที่ยวที่ภูเขาสวนกีฬารามอินทราซีครับ ผมไปวิ่งจ๊อกกิ้งที่นั่นประจำ ถ้าเห็นTREKสีน้ำเงิน หรือMERIDAสีดำล่ามอยู่กับป้ายที่เชิงเขาละก็นั่นละ...ผมเอง
หมายฟามว่าถ้า เจอรถพี่จอดอยู่ให้ไปยกมาได้เลยใช่ไหมครับพี่ อิอิ (ล้อเล่นนะครับ ฮ่าๆๆ)...
อ๋อ....คุ้นละครับ ถนนตัดใหม่ข้างบิ๊กซี.....ว่าแต่ช่วงเช้าๆเสาร์อาทิตย์พี่ไม่มาปั่นเล่น แถว เพิ่มสิน - ออเงินเหรอครับพี่ แถวนี้อากาศดีจริงๆ รถน้อย ถนนเรียบดี (บางช่วงมีพังบ้าง มีสะพานสูงๆให้ปั่นข้าม ที่สำคัญ.....ของกินตลอดทางครับพี่ เหนื่อยตรงไหนกินมันตรงนั้นแหล่ะ 555) ยามเช้า ปั่นไปสูดอากาศไป สดชื่นแจ่มใสมั่กๆครับ

ปกติไม่ได้ไปศูนย์กีฬารามอินทราเลยน่ะครับพี่ (ตั้งกะเค้าเริ่มสร้าง จนถึงปัจจุบัน..ไปแค่ครั้งเดียว พอลูกชายไปหาที่เรียนว่ายน้ำน่ะครับ)...ผมเข้าไปเดินเล่นใน ทอ. อย่างเดียวเลย แฮะๆๆ
เที่ยวละไม
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

อ๋อ อีกอย่างนึง แถบย่านที่ผมมาปั่นนี้มีคนมาปั่นกันเยอะเลยครับ (เท่าที่ดูมีเปง 10 คัน ทยอยกันมาเรื่อยๆ มาเดี่ยวมั่ง กลุ่ม 2 คนมั่ง)...ปั่นสวนกันไปมาเยอะดีไม่เหงา แต่ไม่รู้จักใครเลยได้แต่ตะโกนสวัสดีกัน ผงกหัวยิ้มให้กันเอย....แถมยังมีกวักมือเรียกให้ไปปั่นด้วยกันอีกแน๊ะ...ฮ่าๆๆ แต่วันนั้นผมไม่ไหวล่ะคร้าบบ....ปั่นมาเจอกลุ่มพี่เค้า... ผมก็เล่นมาแล้วซะหมดก๊อกละ ได้แต่โบกมือหยอยๆ บ๊ายบายขอบคุณคร้าบ อย่างเดียว...ฮ่าๆๆ

ปล. ส่วนใหญ่แถวนี้เค้าจะออกมาปั่นกันช่วง 6.30 - 7.00 โมงเช้ากัน.....แต่ผม start ตั้งกะ 6 โมงเช้าแล้วมาเจอกลุ่มท้ายสุด ต้องขอบายแฮะๆๆ
max69
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894958842
team: 99 City Bike
Bike: เสือหมอบ-ภูเขา-พับ

โพสต์ โดย max69 »

เออะนี้ห้องสะพานใหม่ชวนปั่นหรือป่าวเนี้ย เห็นมีแต่คนแถวสะพานใหม่คุยกัน เด็กลาดพร้าวอย่างผมก้ได้แต่แอบเข้ามาแซว :D :D :D
ปั่นเร็วผมไม่สู้ แต่ถ้าเรื่องกินจุผมสู้ตาย
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ThaiNCC”