ชมรมจักรยานเมืองท่าบ่อ

กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

กฏการใช้บอร์ด
กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือวีอาร์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817995613
team: ชมรมจักรยานเมืองท่าบ่อ (Ouan-Phom Team)
Bike: MTB Mosso 17" R/B Wheeler Blue, Bianchi Black ฯ Vintage
ตำแหน่ง: ร.ร.บ้านกองนาง ต.กองนาง อ.ท่าบ่อ จ.หนองคาย 43110
ติดต่อ:

Re: ชมรมจักรยานเมืองท่าบ่อ

โพสต์ โดย เสือวีอาร์ »

สวัสดีครับท่านประธานฯผอ.ชาตรี,ท่านรองฯทวีพรและท่านเสือวีอาร์ตลอดจนท่านเสือท่าบ่อทุกท่าน ตกลง 28 นี้นัดพบกันที่ร้าน"ต้อมปลาเผา" ริมโขงโพนพิสัยครับเมนูโปรดปลาพันเมี่ยง ส้มตำข้าวเหนียว+แคปหมู สุดยอดจริงๆ แต่ผมอยากได้จำนวนท่านเสือที่จะมาครับ(จะได้จองทางร้านไว้-แจ้งผม วันที่ 25 ก็ได้ครับ) ขอให้วันนั้นอากาศได้ดั่งใจท่านเสือวีอาร์ เด้อ! เดี๋ยวไปตามหา pm เสืออิฐก่อน โชคดีครับ

ครับสวัสดีครับท่าน ผช.สมชาย เสือพเนจร ตอนนี้ผมกำลังนั่งทำงาน รู้สึกมึน ๆ เลยลองเข้ามาทักทายสมาชิกแก้มึน เพื่ออัฟกระทู้จะได้ครองแชมป์ "ต้อมปลาเผา" ผู้จัดการต้องเป็นสุภาพหญิงแน่เลยครับ ทายไว้ก่อนเด้อ ขอให้ฟ้าเป็นใจด้วยเถอะ จะได้ปั่นแบบสบาย ๆ

เมื่อวานนี้เห็นท่านประธานปั่นพร้อมกับศรีภริยาใส่เสื้อสีน้ำบักเกี้ยงน้อยทั้งสองท่าน และขณะนี้ก็ดูกระทู้นี้อยู่นะ สงสัยกำลังป้อน ข้อมูล เพื่อต่อกระทู้แน่ ๆ
มีลาภ เสื่อมลาภ มียศ เสื่อมยศ มีสรรเสริญ มีนินทา มีสุข มีทุกข์ สาธุ
มิอาจคาดเดาได้ว่าจะมีวันพรุ่งนี้
Vr.Thabo
จันทน์ต้น
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-5711528
team: ชมรมฯท่าบ่อ/ชมรมฯศรีเชียงใหม่ /ชมรมฯหนองคาย/ชมรมเสือสะเดา54 โคราช
Bike: Spe.M5/Trek8900//TCR //GIOS//Tandem
ตำแหน่ง: โรงเรียนเดื่อวิทยาคาร อ.ท่าบ่อ จ.หนองคาย 43110
ติดต่อ:

โพสต์ โดย จันทน์ต้น »

เสืออิฐ คนหลังอาน เขียน:...สวัสดีครับ พี่จันทร์ต้น และ สมาชิก เมืองท่าบ่อ ทุกท่านครับ :mrgreen:

...เข้ามาทักทายพร้อมกับ ฝากเนื้อฝากตัว ด้วยนะครับ :D
...นครนายก - หนองคาย ไม่ไกลครับ ห่างกันแค่คืบเดียว (ในแผนที่) แต่ถ้าปั่นไปต้องใช้เวลาประมาณ 3 - 4 วันครับ :mrgreen:
...โอกาสนั้นมาถึงเมื่อไหร่ พบกันแน่นอนครับผม :D
...ถ้าไปหนองคายแล้ว ก็อยากจะเลยไปลาว ต่ออีกสัก 2 วันก็จะแจ่มไม่น้อย :lol: แต่ตอนนี้ขอทำความดี สะสม "วันลา" ก่อนนะครับ :mrgreen:

+++ขอบคุณ พี่จันทร์ต้นที่เข้าไปเยี่ยมชม สรุปทริป : น้ำตกโกรกอีดก (ไปไม่ได้...ก็ไม่ต้องไป) นะครับ :mrgreen: :lol: :lol:

ปล. รบกวนพี่สมชาย (คนพเนจร) ช่วยเช็ค PM หน่อยครับ ส่งให้หลายวันแล้ว ยังไม่ได้เปิดอ่านเลย :mrgreen:

...แล้วจะเข้ามาอีกนะครับ สวัสดีครับ :mrgreen:
สวัสดีครับ"เสืออิฐ" จอมอึดแห่ง นครนายก..การปั่นประเพณีผูกไมตรีนครนายก-ท่าบ่อ นั้นแนวคิดที่หารือกับสมาชิกคือ..ท่าบ่อ ไปโดยรถไฟหนองคาย-สระบุรี..ปั่นจากสระบุรี-นครนายก...กิจกรรมเสร็จ นอน/เช้าวันใหม่..ออกปั่นท่องเที่ยวตามเจ้าภาพกำหนด...กิจกรรมสัมพันธ์...นอน/เช้าวันใหม่ เสือท่าบ่อ อำลาเสือครยก ปั่นไปสระบุรี ขึ้นรถไฟกลับหนองคาย.../..หากนครนายกมาท่าบ่อ..ก็ขึ้นรถไฟมาลงหนองคาย..เสือท่าบ่อปั่นไปรับที่หนองคาย..ปั่นหนองคาย-เวียงจันทน์-วังเวียง(นอน) หรือตามที่เห็นเหมาะสม...หากเป็นจริงดั่งแนวคิดดังกล่าวแล้ว คงได้สิ่งดีๆมาหยิบยื่นให้กันและกัน ภายใต้บรรยากาศแบบกัลญาณมิตร แล้วพัฒนาไปสู่ความรักใคร่ผูกพันธ์เสมือนญาติที่ห่วงใยไปมาหาสู่กันอย่างต่อเนื่อง ตลอดไป ครับ......หรือถ้ามีเวลาจริงๆแล้ว ปั่นตลอดเส้นทางทั้งไป-กลับ จะดีมากๆ เกรงว่าเวลาจะไม่อำนวยจึงต้องอาศัยรถไฟครับ....หารือกันไปเรื่อยๆ นะครับ...ตุลา 52 นี้ท่าบ่อมีแนวโน้มจะไปนอนต่างประเทศกัน 2 คืน(วังเวียง) จะรายงานความคืบหน้า สู่ชาว ครยก ทุกระยะนะครับ...สวัสดีครับ...
แก้ไขล่าสุดโดย จันทน์ต้น เมื่อ 10 มี.ค. 2010, 10:45, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
"ตื่นขึ้นมาแล้ว ได้ทำหน้าที่ - มีบุพการีและแผ่นดินให้กราบไหว้ - มีที่ให้ไปทำงาน - ได้ปั่นจักรยาน - มีบ้านให้กลับ..คือ..บุคคลที่โชคดีที่สุดในโลก"
จันทน์ต้น
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมฯท่าบ่อ/ชมรมฯศรีเชียงใหม่ /ชมรมฯหนองคาย/ชมรมเสือสะเดา54 โคราช
Bike: Spe.M5/Trek8900//TCR //GIOS//Tandem
ตำแหน่ง: โรงเรียนเดื่อวิทยาคาร อ.ท่าบ่อ จ.หนองคาย 43110
ติดต่อ:

เสือวีอาร์ เขียน:ขอสวัสดีรอบวงครับ
สวัสดีครับท่านประธาน เสือจันทน์ต้น ท่านเสือพเนจร ผช.สมชาย ท่านเสืออิฐคนหลังอาน และทุก ๆท่าน
ที่ผ่านมาทักทาย ผมพยามยามจะเป็นคนสุดท้ายในการเปิดกระทู้ แต่ก็มีท่านเสือมาทำสถิติแทน ก็เลยยอมไม่ได้เลยต้องเข้ามาทำสถิติต่อครับ (ล้อเล่นครับ)

ครับท่านประทานเอาเป็นว่ารอให้ใกล้ถึงวันที่ 21 ก่อนนะครับแล้วค่อยตกลงกันใหม่ เดี๋ยวถึงวันจริงขึ้นมา
เกิดมีภาระกิจเร่งด่วนมากแทรก จะกลายเป็นว่าผิดศีลข้อ 4 แล้วค่อยตกลงกันนะครับ

ครับท่าน เสือพเนจร ดีใจครับที่จะได้มีโอกาสได้ร่วมปั่น ทักทายสร้างความคุ้นเคย ในวันที่ 28 ผมจะพยายามตั้งใจไว้ให้มั่นคงที่จะต้องปั่นไปทางโซนนั้นให้ได้ เพราะเคยคุยเป็นเบื้องต้นไว้กับท่านประธานนานแล้วครับว่าจะไปเยี่ยมท่านผู้ช่วย แต่ก็ยังไม่มีโอกาส ครั้งนี้คงแน่นอนครับ ขอภาวนาว่าฝนอย่าตกแล้วกัน
ขอแค่ ฟ้าหลัว หรือไร้แดดก็พอ สวัสดีครับ

ครับสวัสดีครับท่านเสืออิฐ แหมเห็นฉายาแล้วทึ่งครับเป็นอะไรที่มีคุณค่าในตัวเองมากครับ เพราะเป็นสิ่งที่เกิด
มาจากธรรมชาติจริง ๆ บนโลกนี้ สัมผัสได้ มีคุณค่าอนันต์เห็น ๆ คนส่วนใหญ่ต้องพึ่งพา นิ่ง หนักแน่น
อิฐครับอิฐ เป็นเพียงแนวคิดเห็นนะครับ

ครับคงมีโอกาสได้เสวนานา คงต้องผ่านไปทางท่านประธานเป็นผู้แนะนำแล้วกันครับหากได้เจอกัน เพราะจะ
ไม่สามารถทราบได้ว่าจะได้พบกันเมื่อไหร่ แค่นี้ก่อนนะครับ สวัสดีครับ
สวัสดีครับ เสือวีอาร์. ที่คุยกันไว้จัดทริปพิเศษ 21 มิ.ย.52นั้น ยังยืนยันนะครับ เพราะรายการประชุมผู้บริหาร21-24มิ.ย.52 ณ พัทยา ชลบุรี นั้น เลื่อนการประชุมไปเดือนหน้าครับ(ไชโยๆๆๆ) ตกลงให้ท่านเลือกที่หมาย พรุ่งนี้ขออนุเคราะห์ ท่านช่วยไปขึ้นบอร์ดชมรมไว้ด้วย นะครับ(ขอบคุณครับ)...ขอแนะนำให้ท่าน ติดตาม สืบค้นทุกทริปของเสืออิฐ นะครับ แล้วท่านจะได้ในสิ่งที่ไม่มีขายที่ใดในโลก ขออภัยพี่น้องเพื่อนๆ สมาชิกด้วย ที่เมื่อเย็นนี้ ไม่ได้แวะกินไอศครีม ที่บ้านเสือดำ ด้วยต้องรีบกลับ อาบน้ำ ไปทำงานภารกิจเร่งด่วนที่โรงเรียน ครับ คราวหน้าแวะแน่ๆ (ของโปรด)
"ตื่นขึ้นมาแล้ว ได้ทำหน้าที่ - มีบุพการีและแผ่นดินให้กราบไหว้ - มีที่ให้ไปทำงาน - ได้ปั่นจักรยาน - มีบ้านให้กลับ..คือ..บุคคลที่โชคดีที่สุดในโลก"
จันทน์ต้น
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

bird1 เขียน:ฝากให้สทสมคิดครับ
สวัสดีครับ เสือเบิร์ด ขอบคุณที่เข้ามาเยี่ยมชม กิจกรรมคนบ้านเราเองครับ ยังไงๆ ก็ฝากประชาสัมพันธ์ให้สมาชิก ชมรมบึงทุ่งสร้าง ขอนแก่น เข้ามาทักทายกันบ้างเด้อ.....พรุ่งนี้ จะแจ้งให้ สท.สมคิด ทราบอีกทีนะครับ
จันทน์ต้น
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ทวีพร เขียน:เข้ามาคุ๋ยเล่นด้วยครับท่านประธาน และเสือวีอาร์ เห็นด้วยครับในการทริปต่างประเทศอีกเป็น
รอบที่ 3 ของชาวเสือท่าบ่อทุกท่าน และหวังว่าเดือน ตุลาคม นี้เราชาวเสือจะได้นอนนอกบ้าน
สวัสดีครับ ท่านรองฯทวีพร(เลขาฯชมรมฯท่าบ่อ)..ตุลานี้ ทริปประจำปีชมรมเรา นำสมาชิกปั่นไปนอน 2 คืน เมืองนอกนั้น วัน/เวลา ไว้ประชุมคราวต่อไป นะครับ ช่วงนี้ฝากถึงสมาชิกเสือท่าบ่อทุกท่าน ให้ทำตัวให้เชื่องๆ ต่อเสือแม่บ้านเข้าไว้ ตุลานี้ จะได้ออกถ้ำไปล่าในต่างแดนได้อย่างไม่ไร้เขี้ยวเล็บ
จันทน์ต้น
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

คนพเนจร เขียน:สวัสดีครับท่านประธานฯผอ.ชาตรี,ท่านรองฯทวีพรและท่านเสือวีอาร์ตลอดจนท่านเสือท่าบ่อทุกท่าน ตกลง 28 นี้นัดพบกันที่ร้าน"ต้อมปลาเผา" ริมโขงโพนพิสัยครับเมนูโปรดปลาพันเมี่ยง ส้มตำข้าวเหนียว+แคปหมู สุดยอดจริงๆ แต่ผมอยากได้จำนวนท่านเสือที่จะมาครับ(จะได้จองทางร้านไว้-แจ้งผม วันที่ 25 ก็ได้ครับ) ขอให้วันนั้นอากาศได้ดั่งใจท่านเสือวีอาร์ เด้อ! เดี๋ยวไปตามหา pm เสืออิฐก่อน โชคดีครับ :P
เสือท่าบ่อ รับทราบครับท่านผช.สมชาย 28 มิ.ย.52 เจอกันครับ จะหาของอร่อยๆเมืองท่าบ่อ ไปฝากท่านด้วยเด้อ...
จันทน์ต้น
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เสือวีอาร์ เขียน:สวัสดีครับท่านประธานฯผอ.ชาตรี,ท่านรองฯทวีพรและท่านเสือวีอาร์ตลอดจนท่านเสือท่าบ่อทุกท่าน ตกลง 28 นี้นัดพบกันที่ร้าน"ต้อมปลาเผา" ริมโขงโพนพิสัยครับเมนูโปรดปลาพันเมี่ยง ส้มตำข้าวเหนียว+แคปหมู สุดยอดจริงๆ แต่ผมอยากได้จำนวนท่านเสือที่จะมาครับ(จะได้จองทางร้านไว้-แจ้งผม วันที่ 25 ก็ได้ครับ) ขอให้วันนั้นอากาศได้ดั่งใจท่านเสือวีอาร์ เด้อ! เดี๋ยวไปตามหา pm เสืออิฐก่อน โชคดีครับ

ครับสวัสดีครับท่าน ผช.สมชาย เสือพเนจร ตอนนี้ผมกำลังนั่งทำงาน รู้สึกมึน ๆ เลยลองเข้ามาทักทายสมาชิกแก้มึน เพื่ออัฟกระทู้จะได้ครองแชมป์ "ต้อมปลาเผา" ผู้จัดการต้องเป็นสุภาพหญิงแน่เลยครับ ทายไว้ก่อนเด้อ ขอให้ฟ้าเป็นใจด้วยเถอะ จะได้ปั่นแบบสบาย ๆ

เมื่อวานนี้เห็นท่านประธานปั่นพร้อมกับศรีภริยาใส่เสื้อสีน้ำบักเกี้ยงน้อยทั้งสองท่าน และขณะนี้ก็ดูกระทู้นี้อยู่นะ สงสัยกำลังป้อน ข้อมูล เพื่อต่อกระทู้แน่ ๆ
ฝากเสือวีอาร.สำรวจจำนวนที่แน่นอน ให้แล้วเสร็จภายใน 24มิ.ย.52 ด้วยนะครับ....ฮั่นแน่..เซ้นเก่าเริ่มชัดเจน..ทายถูกซะด้วยมั้ง ว่าเจ้าของร้านเป็นสุภาพหญิง...ไม่แน่นะ..ผมทายว่า เป็นประเทือง น่า. ....เอางี้มั๊ย..21มิ.ย.นี้เราปั่นไปแอบดู แอบชิมก่อน...
เสืออิฐ คนหลังอาน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐8๖-๕8๑-๑2๔2
team: ฅน...ครยก
Bike: Blue Treker (Trek๓๙๐๐) ปี ๐๘ , Red Davil (Trek ๒.๑) ปี ๑๒
ตำแหน่ง: ไม่เป็นหลักแหล่ง: นครนายก, พะเยา, เชียงราย

โพสต์ โดย เสืออิฐ คนหลังอาน »

จันทน์ต้น เขียน:สวัสดีครับ"เสืออิฐ" จอมอึดแห่ง นครนายก..การปั่นประเพณีผูกไมตรีนครนายก-ท่าบ่อ นั้นแนวคิดที่หารือกับสมาชิกคือ..ท่าบ่อ ไปโดยรถไฟหนองคาย-สระบุรี..ปั่นจากสระบุรี-นครนายก...กิจกรรมเสร็จ นอน/เช้าวันใหม่..ออกปั่นท่องเที่ยวตามเจ้าภาพกำหนด...กิจกรรมสัมพันธ์...นอน/เช้าวันใหม่ เสือท่าบ่อ อำลาเสือครยก ปั่นไปสระบุรี ขึ้นรถไฟกลับหนองคาย.../..หากนครนายกมาท่าบ่อ..ก็ขึ้นรถไฟมาลงหนองคาย..เสือท่าบ่อปั่นไปรับที่หนองคาย..ปั่นหนองคาย-เวียงจันทน์-วังเวียง(นอน) หรือตามที่เห็นเหมาะสม...หากเป็นจริงดั่งแนวคิดดังกล่าวแล้ว คงได้สิ่งดีๆมาหยิบยื่นให้กันและกัน ภายใต้บรรยากาศแบบกัญาณมิตร แล้วพัฒนาไปสู่ความรักใคร่ผูกพันธ์เสมือนญาติที่ห่วงใยไปมาหาสู่กันอย่างต่อเนื่อง ตลอดไป ครับ......หรือถ้ามีเวลาจริงๆแล้ว ปั่นตลอดเส้นทางทั้งไป-กลับ จะดีมากๆ เกรงว่าเวลาจะไม่อำนวยจึงต้องอาศัยรถไฟครับ....หารือกันไปเรื่อยๆ นะครับ...ตุลา 52 นี้ท่าบ่อมีแนวโน้มจะไปนอนต่างประเทศกัน 2 คืน(วังเวียง) จะรายงานความคืบหน้า สู่ชาว ครยก ทุกระยะนะครับ...สวัสดีครับ...
...สวัสดีครับ พี่จันน์ต้น :mrgreen:
...แนวคิดที่จะนำ รถไฟมาเกี่ยวข้องนั้น ผมว่า "สมควร" อย่างยิ่งครับ ในกรณีระยะเวลาจำกัด เช่นมีเวลาน้อยกว่า 5 วัน เพราะจะไม่เสียเวลาในการเดินทาง สู้เอาเวลาในการเดินทางนั้น มาปั่นในเขตพื้นที่จะดีกว่า ทางเจ้าภาพไม่ว่าจะเป็นฝั่งท่าบ่อ หรือ ฝั่งนครนายก มีทีเด็ดอะไร ก็จะเอามาอวดกัน :mrgreen: :lol:

...แต่ถ้าเกิดมีเวลามากกว่า 7 วัน ขึ้นไป ก็อีกกรณีนึงครับ ปั่นไป - ปั่นกลับ แบบ "ลุงเปี๊ยก" ได้ใจกว่า :mrgreen: :lol: :lol: :lol:

...พี่จันทน์ต้นพาสมาชิกท่าบ่อ มาเยือนนครนายก เมื่อไหร่ ผมจะไปรับถึง ชานชาลา จังหวัด สระบุรี เลยครับ

...สระบุรี - นครนายก ไป-กลับ 130 กม. "ไม่ใช่ปัญหา" ครับ :D :mrgreen: :mrgreen:
"นักรบ...ย่อมมีบาดแผล"

เสืออิฐ คนหลังอาน

>>> สำนักฝึกวิชาห้อง 100 รอบ ยินดีต้อนรับ <<<
จันทน์ต้น
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เสืออิฐ คนหลังอาน เขียน:
จันทน์ต้น เขียน:สวัสดีครับ"เสืออิฐ" จอมอึดแห่ง นครนายก..การปั่นประเพณีผูกไมตรีนครนายก-ท่าบ่อ นั้นแนวคิดที่หารือกับสมาชิกคือ..ท่าบ่อ ไปโดยรถไฟหนองคาย-สระบุรี..ปั่นจากสระบุรี-นครนายก...กิจกรรมเสร็จ นอน/เช้าวันใหม่..ออกปั่นท่องเที่ยวตามเจ้าภาพกำหนด...กิจกรรมสัมพันธ์...นอน/เช้าวันใหม่ เสือท่าบ่อ อำลาเสือครยก ปั่นไปสระบุรี ขึ้นรถไฟกลับหนองคาย.../..หากนครนายกมาท่าบ่อ..ก็ขึ้นรถไฟมาลงหนองคาย..เสือท่าบ่อปั่นไปรับที่หนองคาย..ปั่นหนองคาย-เวียงจันทน์-วังเวียง(นอน) หรือตามที่เห็นเหมาะสม...หากเป็นจริงดั่งแนวคิดดังกล่าวแล้ว คงได้สิ่งดีๆมาหยิบยื่นให้กันและกัน ภายใต้บรรยากาศแบบกัญาณมิตร แล้วพัฒนาไปสู่ความรักใคร่ผูกพันธ์เสมือนญาติที่ห่วงใยไปมาหาสู่กันอย่างต่อเนื่อง ตลอดไป ครับ......หรือถ้ามีเวลาจริงๆแล้ว ปั่นตลอดเส้นทางทั้งไป-กลับ จะดีมากๆ เกรงว่าเวลาจะไม่อำนวยจึงต้องอาศัยรถไฟครับ....หารือกันไปเรื่อยๆ นะครับ...ตุลา 52 นี้ท่าบ่อมีแนวโน้มจะไปนอนต่างประเทศกัน 2 คืน(วังเวียง) จะรายงานความคืบหน้า สู่ชาว ครยก ทุกระยะนะครับ...สวัสดีครับ...
...สวัสดีครับ พี่จันน์ต้น :mrgreen:
...แนวคิดที่จะนำ รถไฟมาเกี่ยวข้องนั้น ผมว่า "สมควร" อย่างยิ่งครับ ในกรณีระยะเวลาจำกัด เช่นมีเวลาน้อยกว่า 5 วัน เพราะจะไม่เสียเวลาในการเดินทาง สู้เอาเวลาในการเดินทางนั้น มาปั่นในเขตพื้นที่จะดีกว่า ทางเจ้าภาพไม่ว่าจะเป็นฝั่งท่าบ่อ หรือ ฝั่งนครนายก มีทีเด็ดอะไร ก็จะเอามาอวดกัน :mrgreen: :lol:

...แต่ถ้าเกิดมีเวลามากกว่า 7 วัน ขึ้นไป ก็อีกกรณีนึงครับ ปั่นไป - ปั่นกลับ แบบ "ลุงเปี๊ยก" ได้ใจกว่า :mrgreen: :lol: :lol: :lol:

...พี่จันทน์ต้นพาสมาชิกท่าบ่อ มาเยือนนครนายก เมื่อไหร่ ผมจะไปรับถึง ชานชาลา จังหวัด สระบุรี เลยครับ

...สระบุรี - นครนายก ไป-กลับ 130 กม. "ไม่ใช่ปัญหา" ครับ :D :mrgreen: :mrgreen:
สวัสดีครับ เสืออิฐ ดีใจครับที่แนวทางไปมาหาสู่กันระหว่าง ท่าบ่อ+นครนายก มีความพ้องต้องกันครับ เห็นด้วยอย่างยิ่งตามแนวทางของ เสืออิฐ ครับ ชมรมท่าบ่อจะได้รับและเรียนรู้ประสบการณืที่หลากหลายจากนครนายกครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าไว้เลยนะครับ เสืออิฐ ที่จะไปรับถึงสระบุรี.... สุดยอดของยอดสุดจริงๆ เสืออิฐ เนี่ยะ ลุงเปี๊ยกก็ธรรมดา ซะเมื่อไหร่ล่ะครับ ลุงเปี๊ยก นี้แหละคือแรงบันดาลใจให้ผมเกิดแนวคิด "การปั่นประเพณีผูกไมตรีท่าบ่อ-นครนายก" หวังว่าคงเป็นไปได้นะครับ (อาการของลุงเปี๊ยกคงดีวันดีคืน นะครับ ฝากคารวะท่านด้วยนะครับ)
ทวีพร
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0894223268
team: ชมรมจักรยานเมืองท่าบ่อ

โพสต์ โดย ทวีพร »

แจ้งข่าวให้รู้การเปลี่ยงชื้อของ เลขา ชมรม จากรองทวีพร เป็นรองสุริยพร นะครับ
ท่าน ผอ.ชาตรี และสมาชิกชมรม และเสือ วีอาร์ รองชมรม จะช่วยดูเรื่องวันที่ 28
ให้เพิ่มเติม
เสือวีอาร์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานเมืองท่าบ่อ (Ouan-Phom Team)
Bike: MTB Mosso 17" R/B Wheeler Blue, Bianchi Black ฯ Vintage
ตำแหน่ง: ร.ร.บ้านกองนาง ต.กองนาง อ.ท่าบ่อ จ.หนองคาย 43110
ติดต่อ:

สวัสดีครับท่านรองประธานชมรมจักรยานเมืองท่าบ่อ ท่านทวีพร กิจกูลสัมพันธ์ คงอร่อยดีนะครับข่าวเที่ยง ดีจังเลยที่ทำงานอยู่ใกล้ที่กิน ผมต้องเดินทางพอสมควร

ครับรับทราบครับ แต่ งง เปลี่ยนรองประธานคนใหม่ หรือรองประธานเปลี่ยนชื่อใหม่ ครับ
มีลาภ เสื่อมลาภ มียศ เสื่อมยศ มีสรรเสริญ มีนินทา มีสุข มีทุกข์ สาธุ
มิอาจคาดเดาได้ว่าจะมีวันพรุ่งนี้
Vr.Thabo
คนพเนจร
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9263287
team: ชายโสด
Bike: JAMIS

โพสต์ โดย คนพเนจร »

สวัสดีสิบทิศครับท่านชาวเสือทั้งหลาย อ่านข่าวท่านเลขาฯแล้วผมก็งงเหมือนท่านเสือวีอาร์ ไม่เป็นไร 28 นี้มาเฉลย ท่านประธานฯผอ.ชาตรี ครับโลกมันแคบจริงๆ นะครับ ท่านคงไม่ทราบผมเป็นคนครยกโดยกำเนิดเลยนะครับ ถ้ามีโอกาสเหย้าเยือนกันจริง ต้องถือว่าสุดยอดนะครับ ความจริงเอาจักรยานขึ้นรถไฟไปลงสระบุรีแล้วปั่นไปครยกผมคิดมานานแล้ว แต่ยังไม่ได้ไปซักที เรื่องจริงที่ผมติดตามผลงานเสืออิฐมาต้องนับว่าอึด จริงๆครับและอีกคู่ที่ผมต้องยกนิ้วให้ก็ครอบครัวของท่านประธานฯเอง สองท่าน(ท่านผอ.และภรรยาท่าน) ปั่นไปด้วยกันเสมอ ขณะที่ผมกำลังพิมพ์กระทู้นี้ก็ฟังรายการ"ครอบครัวเดียวกัน"ไปด้วย เป็นครอบครัวที่มีแต่ความรัก ความเข้าใจให้กำลังใจซึ่งกันและกันเสมอทำให้ผมคิดว่าครอบครัวของท่านผอ.ชาตรี ก็คงจะเป็นเช่นเดียวกันมีแต่ความสุข ความเจริญตลอดไปนะครับ ส่วนเสือตี๋และขาแรงทั้งหลายคงกำลังซ้อมน่าดู 21 นี้คงเอาถ้วยมาโชว์นะครับ ขอให้โชคดีทุกท่าน :P
เสือวีอาร์
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

สวัสดีครับ คนพเนจร
วันนี้บังเอิญ ไปเจอท่านเสือทวีพร ตอนพักเที่ยง ก็เลยกลับมาโพสต์แซวเล่น ๆ ครับ คิดว่าน่าจะเป็นการเปลี่ยนชื่อมากกว่าครับ

การเดินทางไกลเป็นความฝันของเสือวีอาร์อย่างยิ่งครับ เพราะไม่เคยมีประสบการณ์เท่าไหร่ เป็นโชคดีของ
เสือวีอาร์ที่จะมีโอกาส มีผู้นำพาในการทัศนาจร หรือทัวร์แบบที่ไม่ใช่ใคร ๆ ก็ทำได้ทั่วไป ต้องมีอะไรหลาย ๆ
อย่างประกอบกันนะครับ ถึงจะเป็นไปได้ ขอให้ช่วยกันผลักดันมาก ๆ แรง ๆ นะครับ ทั้ง 3 ท่าน ประกอบไปด้วย เสือจันทน์ต้น คนพเนจร เสืออิฐ ผมติดตามมาพอสมควรครับสำหรับเรื่องราวของเสืออิฐ คงได้มีโอกาส
ขอแบ่งปันประสบการณ์บ้างนะครับ
Vr.Thabo
ทวีพร
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0894223268
team: ชมรมจักรยานเมืองท่าบ่อ

โพสต์ โดย ทวีพร »

เปลียนชื่อที่ทำงานครับ ตำแหน่งเดิมครับ รองนายกเมืองท่าบ่อ และเลขาชมรม
:lol: :roll: :lol: :roll: :P
bird1
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894180558
team: ชมรมจักรยานบึงทุ่งสร้างขอนแก่น
Bike: เทรค8900 commencal n3
ตำแหน่ง: 192/199 ต.ในเมือง อ.เมือง จว.ขอนแก่น

โพสต์ โดย bird1 »

จันทน์ต้น เขียน:
bird1 เขียน:ฝากให้สทสมคิดครับ
สวัสดีครับ เสือเบิร์ด ขอบคุณที่เข้ามาเยี่ยมชม กิจกรรมคนบ้านเราเองครับ ยังไงๆ ก็ฝากประชาสัมพันธ์ให้สมาชิก ชมรมบึงทุ่งสร้าง ขอนแก่น เข้ามาทักทายกันบ้างเด้อ.....พรุ่งนี้ จะแจ้งให้ สท.สมคิด ทราบอีกทีนะครับ
ขอบคุณคับท่านอาจารย์แล้ววันที่ 21 มิถุนายน 52 ไปวังสาหมอรึปล่าวครับ ผมว่าจะไปหาประสบการณืสักหน่อยปั่นมาแล้วเข้าเดือนที่ 3 ลองหาประสบการณ์ดูเสือท่าบ่อของเราใครไปมั้งครับ
ไฟล์แนบ
DSCN1312.JPG (74.5 KiB) เข้าดูแล้ว 457 ครั้ง
มีสติทำเรื่องใหญ่ให้เป็นเรื่องเล็ก...
มีอคติทำเรื่องเล็กให้เป็นเรื่องใหญ่...

ผมรักพ่อหลวง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องรวมกระทู้กลุ่มย่อย”