ชมรมจักรยานเมืองท่าบ่อ

กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

กฏการใช้บอร์ด
กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ
จันทน์ต้น
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-5711528
team: ชมรมฯท่าบ่อ/ชมรมฯศรีเชียงใหม่ /ชมรมฯหนองคาย/ชมรมเสือสะเดา54 โคราช
Bike: Spe.M5/Trek8900//TCR //GIOS//Tandem
ตำแหน่ง: โรงเรียนเดื่อวิทยาคาร อ.ท่าบ่อ จ.หนองคาย 43110
ติดต่อ:

Re: ชมรมจักรยานเมืองท่าบ่อ

โพสต์ โดย จันทน์ต้น »

คนพเนจร เขียน:สวัสดีครับ ท่านประธานฯผอ.ชาตรีและสมาชิกชมรมจักรยานท่าบ่อทุกท่าน ผมก็ขอแสดงความยินดีและดีใจด้วยครับในการเปิดกระทู้ห้องสนทนานี้ นับเป็นการพัฒนาไปอีกก้าวหนึ่งของชมรมฯ จะได้ร่วมแรกเปลี่ยนประสพการณ์หรือเทคนิคในการขี่จักรยานซึ่งกันและกัน นับเป็นชมรมจักรยานที่มีสมาชิกมากทีเดียว ก็ขอให้ทุกท่านมีสุขภาพที่แข็งแรงปราศจากโรคภัยไข้เจ็บมาเบียดเบียนนะครับ :P
ขอบคุณครับ ท่านผช.สมชาย(คนพเนจร)ที่เข้ามาเยี่ยมชมให้กำลังใจครับ ท่านคือหนึ่งแรงใจที่จะช่วยให้ชมรมของเราพัฒนายิ่งๆ ขึ้นไป ขอความกรุณาท่านชี้แนะด้วยนะครับ.... พรุ่งนี้ชมรมฯท่าบ่อ มีทริปประจำสัปดาห์ ไปที่น้ำตกธารทอง /ผาตากเสื้อ นำทีมโดย เสือเหมา..เสืออ้วน สมาชิกที่ว่างๆ ไปกันพอสมควรครับ ล้อหมุน 08.00น. ส่วนผมติดภารกิจไปไม่ได้ครับ หากท่านไม่ติดภารกิจใด ก็เชิญร่วมปั่นกับสมาชิกเรานะครับ
"ตื่นขึ้นมาแล้ว ได้ทำหน้าที่ - มีบุพการีและแผ่นดินให้กราบไหว้ - มีที่ให้ไปทำงาน - ได้ปั่นจักรยาน - มีบ้านให้กลับ..คือ..บุคคลที่โชคดีที่สุดในโลก"
รูปประจำตัวสมาชิก
คนพเนจร
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9263287
team: ชายโสด
Bike: JAMIS

โพสต์ โดย คนพเนจร »

สวัสดีครับ ท่านประธานฯผอ.ชาตรีและพี่น้องชาวเสือท่าบ่อทุกท่าน ขอบคุณครับสำหรับคำชม วันเสาร์ผมปั่นตากฝนไปกินเฝอมื้อกลางวันที่บึงกาฬแล้วครับ คนที่ไม่รู้คงจะว่าเราบ้า(หรือเราบ้าจริงๆ ก็ไม่รู้)ปั่นไป 48 กม.กินเฝอ 1 ชาม+กาฟเย็น 1 ถุง นั่งให้อาหารย่อยพักนึงแล้วปั่นกลับ รวมไป-กลับ 96 กม. มีความสุขจริงๆ ด้านซ้ายมือเป็นภูเขาที่มีเมฆฝนคลุมอยู่ บางช่วงเห็นน้ำโขงด้วย ด้านขวามือเป็นทุ่งนา บางช่วงต้นข้าวขึ้นแล้วเขียวสวยงามมากบางช่วงกำลังดำนาและไถคาด ถึงฝนจะตกก็ช่างฝนเราก็จะไปของเรา เปียกแล้วเดี๋ยวก็แห้งดูวิวสองข้างทางแล้วมีความสุขมากๆ วันนี้สะสางงานเก่าเกือบทั้งวัน เย็นนี้ฝนไม่ตกพอได้ออกไปปั่นอีกนิดหน่อยครับ ไม่รู้ว่าพวกไปน้ำตกเจอฝนหรือเปล่า คิดถึงทุกคน :P
จันทน์ต้น
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมฯท่าบ่อ/ชมรมฯศรีเชียงใหม่ /ชมรมฯหนองคาย/ชมรมเสือสะเดา54 โคราช
Bike: Spe.M5/Trek8900//TCR //GIOS//Tandem
ตำแหน่ง: โรงเรียนเดื่อวิทยาคาร อ.ท่าบ่อ จ.หนองคาย 43110
ติดต่อ:

คนพเนจร เขียน:สวัสดีครับ ท่านประธานฯผอ.ชาตรีและพี่น้องชาวเสือท่าบ่อทุกท่าน ขอบคุณครับสำหรับคำชม วันเสาร์ผมปั่นตากฝนไปกินเฝอมื้อกลางวันที่บึงกาฬแล้วครับ คนที่ไม่รู้คงจะว่าเราบ้า(หรือเราบ้าจริงๆ ก็ไม่รู้)ปั่นไป 48 กม.กินเฝอ 1 ชาม+กาฟเย็น 1 ถุง นั่งให้อาหารย่อยพักนึงแล้วปั่นกลับ รวมไป-กลับ 96 กม. มีความสุขจริงๆ ด้านซ้ายมือเป็นภูเขาที่มีเมฆฝนคลุมอยู่ บางช่วงเห็นน้ำโขงด้วย ด้านขวามือเป็นทุ่งนา บางช่วงต้นข้าวขึ้นแล้วเขียวสวยงามมากบางช่วงกำลังดำนาและไถคาด ถึงฝนจะตกก็ช่างฝนเราก็จะไปของเรา เปียกแล้วเดี๋ยวก็แห้งดูวิวสองข้างทางแล้วมีความสุขมากๆ วันนี้สะสางงานเก่าเกือบทั้งวัน เย็นนี้ฝนไม่ตกพอได้ออกไปปั่นอีกนิดหน่อยครับ ไม่รู้ว่าพวกไปน้ำตกเจอฝนหรือเปล่า คิดถึงทุกคน :P
สวัสดีครับ ผช.สมชาย วันอาทิตย์ที่ 7มิ.ย.52สรุปว่า ท่าบ่อออกทริป 2 กลุ่ม ครับ...กลุ่มที่1.มีเสือยะนำทีมขาแรงๆทั้งนั้น ไปนำตก-ผาตากเสื้อ (10 คน) กลุ่มที่2.นำโดยเลขาฯทวีพร นำทีม ขาเบาๆปั่นเบาๆ ไปอ.บ้านผือ อุดรธานี-วัดหลวงพ่อนาค(15คน) ทั้ง2สายไม่เจอฝน ฟ้าครึ้มบรรยากาศการปั่นดีมากๆ...แต่ผมไม่ได้ไปครับ ช่วงนี้ งานเข้าเยอะครับ...ส่วนเส้นทางที่ท่านปั่นนั้น เป็นเส้นทางที่สวยงามที่สุดช่วงหนึ่งครับ..."เราไม่ได้บ้าหรอก..แต่เราหาญกล้ามากกว่า ครับ"...28 มิย.52 กลุ่มท่าบ่อเรียกร้องจะปั่นสบายๆไปกินของอร่ยๆ ที่หนองคาย...มีอีกหลายเสียงเสนอว่า "ไหนๆ จะไปหนองคายแล้ว ก็ปั่นไปเยี่ยมและซุมข้าวเที่งกับ ผช.สมชาย เลยปะไร"หากได้ข้อยุติแล้ว จะเรียนท่านเจ้ามือใหญ่ทราบทันที นะครับท่านผช.สมชาย ย ย ยยยยย
"ตื่นขึ้นมาแล้ว ได้ทำหน้าที่ - มีบุพการีและแผ่นดินให้กราบไหว้ - มีที่ให้ไปทำงาน - ได้ปั่นจักรยาน - มีบ้านให้กลับ..คือ..บุคคลที่โชคดีที่สุดในโลก"
คนพเนจร
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับท่านประธานฯผอ.ชาตรีและสมาชิกฯท่าบ่อทุกท่าน ผมรับทราบแล้วครับ เดิมทีกะว่า 28 นี้จะกลับไปบวชหลานที่นครนายกแต่ไม่อยากนั่งรถไกล รอรับพวกท่านชาวท่าบ่อดีกว่า อย่างไรก็ส่งข่าวมานะครับ :P
เสือวีอาร์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817995613
team: ชมรมจักรยานเมืองท่าบ่อ (Ouan-Phom Team)
Bike: MTB Mosso 17" R/B Wheeler Blue, Bianchi Black ฯ Vintage
ตำแหน่ง: ร.ร.บ้านกองนาง ต.กองนาง อ.ท่าบ่อ จ.หนองคาย 43110
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสือวีอาร์ »

สวสดีครับท่านประธานชมรมจักรยานเมืองท่าบ่อ และท่านเสือทุก ๆ ท่านที่แวะมาทักทาย
ครับท่านประธานก็จะพยายยามครับแต่ช่วงนี้ต้องห่างหน่อยนะครับเพราะความจำเป็นบางอย่าง
ที่ต้องดำเนินการส่งให้ทัน เป็นเรื่องของความก้าวหน้านั่นแหละครับ ต้องขออภัยมาก ๆ หากบกพร่อง
ต่อข้อตกลงที่จะดำเนินการตามแผนการที่คุยกันไว้ คงเร็ว ๆนี้แหละครับ

วันนี้ผมได้นำทริป 7 เสือปั่นพิชิตผาตากเสือ 07 มิ.ย. 52 ลงให้ชมแล้วครับแต่ได้ ครึ่งเดียว
หากท่านเสือสนใจก็ตามลิ้งเลยนะครับ จะพยายามลงภาพให้เร็วที่สุดครับ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=56&t=70525
มีลาภ เสื่อมลาภ มียศ เสื่อมยศ มีสรรเสริญ มีนินทา มีสุข มีทุกข์ สาธุ
มิอาจคาดเดาได้ว่าจะมีวันพรุ่งนี้
Vr.Thabo
จันทน์ต้น
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

คนพเนจร เขียน:สวัสดีครับท่านประธานฯผอ.ชาตรีและสมาชิกฯท่าบ่อทุกท่าน ผมรับทราบแล้วครับ เดิมทีกะว่า 28 นี้จะกลับไปบวชหลานที่นครนายกแต่ไม่อยากนั่งรถไกล รอรับพวกท่านชาวท่าบ่อดีกว่า อย่างไรก็ส่งข่าวมานะครับ :P
สวัสดีครับ ท่านผช.สมชาย(เสือพเนจร) ช่วงนี้งานเข้าเยอะครับ จึงไม่ค่อยได้เข้าเวป.มาทักทายกันครับ...ตกลง..แน่นอน..ทริปประจำเดือนนี้ ของชมรมฯเมืองท่าบ่อ "เยี่ยมเยือนซุมข้าวเที่ยงกับ ผช.สมชาย ท่าบ่อ-โพนพิสัย"(160 กม.) ....วันอาทิตย์ที่28 มิ.ย.52 07.00น.ล้อหมุน ออกจากท่าบ่อ ครับ....ท่านผช.สมชาย คงปั่น ออกจากอ.ปากคาด มาเจอกันที่อ.โพนพิสัย เจอกันที่ใดนั้น ท่านกำหนดสถานที่ได้เลยนะครับ....ผมจะโทร.เชิญชวนเสือฝูงเก่าของท่าน(อ.ศรีเชียงใหม่)ร่วมทริปนี้ ด้วยครับ..แล้วเจอกันนะครับ
เสือวีอาร์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานเมืองท่าบ่อ (Ouan-Phom Team)
Bike: MTB Mosso 17" R/B Wheeler Blue, Bianchi Black ฯ Vintage
ตำแหน่ง: ร.ร.บ้านกองนาง ต.กองนาง อ.ท่าบ่อ จ.หนองคาย 43110
ติดต่อ:

สวัสดีครับท่านประธานชมรมจักรยานเมืองท่าบ่อ เสือจันทน์ต้น วันอาทิตย์ที่ 28 มิ.ย.52 เสือวีอร์ขอแจมด้วยนะครับ อย่างน้อยก็ขอแค่ตามหลัง เผื่อจะได้แอบถ่ายภาพ ก่อนถึงวันอาทิตย์ที่ 28 มิ.ย.52 จะเป็นวันอาทิตย์ที่ 21 มิ.ย. 52 น่าจะมีทริปย่อย ๆ ประจำสัปดาห์นะครับ ไปไหนมาไหนทริปที่ใด ถ้ามีท่านประธานร่วมปั่นด้วย รู้สึกอุ่นใจเยอะเลยครับ
ช่วงนี้เงียบมากครับ สงสัยเพื่อสมาชิกคงติดภาระกิจ เลยไม่ได้เข้ามาทักทาย จะพยายามเข้ามาบ่อยๆครับ
ท่านผช.สมชาย ผมยังไม่เคยพูดคุยทักทายเลย เจอกันครั้งเดียวก็ ที่ทริปสังคม เชียงคาน นั่นแหละครับ
ตอนที่เสือวีอาร์หมดลาย เอาแค่นี้ก่อนนะครับ โชคดีครับ
แก้ไขล่าสุดโดย เสือวีอาร์ เมื่อ 17 มิ.ย. 2009, 22:27, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
มีลาภ เสื่อมลาภ มียศ เสื่อมยศ มีสรรเสริญ มีนินทา มีสุข มีทุกข์ สาธุ
มิอาจคาดเดาได้ว่าจะมีวันพรุ่งนี้
Vr.Thabo
จันทน์ต้น
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เสือวีอาร์ เขียน:สวัสดีครับท่านประธานชมรมจักรยานเมืองท่าบ่อ เสือจันทน์ต้น วันอาทิตย์ที่ 28 มิ.ย.52 เสือวีอร์ขอแจมด้วยนะครับ อย่างน้อยก็ขอแค่ตามหลัง เผื่อจะได้แอบถ่ายภาพ ก่อนถึงวันอาทิตย์ที่ 28 มิ.ย.52 จะเป็นวันอาทิตย์ที่ 21 มิ.ย. 52 น่าจะมีทริปย่อย ๆ ประจำสัปดาห์นะครับ ไปไหนมาไหนทริปที่ใด ถ้ามีท่านประธานร่วมปั่นด้วย รู้สึกอุ่นใจเยอะเลายครับ
ช่วงนี้เงียบมากครับ สงสัยเพื่อสมาชิกคงติดภาระกิจ เลยไม่ได้เข้ามาทักทาย จะพยายามเข้ามาบ่อยๆครับ
ท่านผช.สมชาย ผมยังไม่เคยพูดคุยทักทายเลย เจอกันครั้งเดียวก็ ที่ทริปสังคม เชียงคาน นั่นแหละครับ
ตอนที่เสือวีอาร์หมดลาย เอาแค่นี้ก่อนนะครับ โชคดีครับ
สวัสดีครับ เสือวีอาร์.ทราบว่ากำลังยุ่งๆกับผลงานทางวิชาการ จึงไม่โทร.รบกวนครับ...21 มิย.52 สมาชิกขาแรงชมรมเราจะไปแข่งที่ อ.วังสามหมอ ยังไม่ทราบจำนวนที่แน่ชัด ครับ...เห็นด้วยครับ...ขาท่องเที่ยว..นัดกันนะครับ21 มิ.ย.52 เป้าหมายที่ใดนั้น มอบเสือวีอาร์.กำหนดเลย (เรียบ+เนินเขา 100 กม.ขึ้น ครับ) จริงๆ ยังชอบเส้นทางจาก อ.น้ำโสม-อ.เชียงคาน นะครับ (ขาเดียว ประมาณ 95 กม.เนิน 75% +ราบ 25%)เป็นเส้นทางที่ผมสัญจรโดยรถยนต์ รับ-ส่ง เสือ ม.4-ม.5 สองตัวที่ จุฬาภรณ์เลย ประจำครับ....สวยมาก ๆ ...ฝากพิจารณา นะครับท่าน..
คนพเนจร
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับท่านประธานฯผอ.ชาตรีและเสือวีอาร์ รับทราบครับ 28 นี้เจอกันที่ร้านไหนแล้วจะบอกให้ทราบอีกที เมื่อเสาร์ที่แล้วผมได้รับโทรฯจากคุณเก๋ชวนปั่นไปอุบล เสียดายครับติดงานธนาคารแกเลยขอให้ปั่นไปรับคณะทัวร์ฯได้ไหม เพราะพวกเขาจะพักที่ปากคาด วันที่ 28 เหมือนกันไม่ทราบว่าจะมาพร้อมกันหรือเปล่า แต่พวกเราจะแวะกินปลาที่โพนพิสัย คุณเก๋บอกว่าจะรีบลงโปรแกรมในกระทู้ชวนปั่น ตอนนี้ผมยังไม่เห็นเลย อย่างไรแล้วผมจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับ :P
จันทน์ต้น
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

คนพเนจร เขียน:สวัสดีครับท่านประธานฯผอ.ชาตรีและเสือวีอาร์ รับทราบครับ 28 นี้เจอกันที่ร้านไหนแล้วจะบอกให้ทราบอีกที เมื่อเสาร์ที่แล้วผมได้รับโทรฯจากคุณเก๋ชวนปั่นไปอุบล เสียดายครับติดงานธนาคารแกเลยขอให้ปั่นไปรับคณะทัวร์ฯได้ไหม เพราะพวกเขาจะพักที่ปากคาด วันที่ 28 เหมือนกันไม่ทราบว่าจะมาพร้อมกันหรือเปล่า แต่พวกเราจะแวะกินปลาที่โพนพิสัย คุณเก๋บอกว่าจะรีบลงโปรแกรมในกระทู้ชวนปั่น ตอนนี้ผมยังไม่เห็นเลย อย่างไรแล้วผมจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับ :P
สวัสดีครับ ท่าน ผช.สมชาย ดีใจครับที่จะได้พบปะกันอีกครับ...ผมเป็นผู้ให้ข้อมูลท่านต่อคุณเก๋ ตามที่คุณเก๋ ได้โทร.ติดต่อชาวจักรยาน(ผม)ในพื้นที่จ.หนองคาย ผมจึงให้ข้อมูลคุณเก๋ไปครับ ว่าท่านผช.สมชาย คือชาวจักรยานที่รอบรู้และสำคัญคนหนึ่งของหนองคาย ผ่าน อ.ปากคาด พึ่งพาอาศัยไ ด้....... กระทู้คุณเก๋"ทัวร์เดออีสาน ครั้งที่2หนองคาย-อุบล"ในกระดานชวนปั่น ครับ....ตามกำหนดการ 28 มิ.ย.52 07.00น. คุณเก๋+นักปั่นชาวต่างชาติ 15 คน ออกเดินทางจากโรงแรมพรรณทวีหนองคาย เป้าหมาย อ.ปากคาด (นอน)...แต่คณะท่าบ่อ ออกเดินทางวัน-เวลา เดียวกับคณะคุณเก๋ แต่ต่างกันที่สถานที่เริ่มต้น(ระยะห่างกัน ท่าบ่อตามหลังอยู่ 30 กม.) เป้าหมายของกลุ่มท่าบ่อ สิ้นสุดที่ อ.โพนพิสัย...ตามที่นัดหมายกับท่านไว้ไ งครับ จริงๆ แล้ว หากทางคุณเก๋ปรับเปลี่ยนเวลา ออกเดินทาง 08.00น. แล้ว กลุ่มท่าบ่อคงจะทันได้ร่วมปั่นต้อนรับ และปั่นส่งผ่าน อ.โพนพิสัยได้ทันนะครับ
เสืออิฐ คนหลังอาน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐8๖-๕8๑-๑2๔2
team: ฅน...ครยก
Bike: Blue Treker (Trek๓๙๐๐) ปี ๐๘ , Red Davil (Trek ๒.๑) ปี ๑๒
ตำแหน่ง: ไม่เป็นหลักแหล่ง: นครนายก, พะเยา, เชียงราย

โพสต์ โดย เสืออิฐ คนหลังอาน »

...สวัสดีครับ พี่จันทร์ต้น และ สมาชิก เมืองท่าบ่อ ทุกท่านครับ :mrgreen:

...เข้ามาทักทายพร้อมกับ ฝากเนื้อฝากตัว ด้วยนะครับ :D
...นครนายก - หนองคาย ไม่ไกลครับ ห่างกันแค่คืบเดียว (ในแผนที่) แต่ถ้าปั่นไปต้องใช้เวลาประมาณ 3 - 4 วันครับ :mrgreen:
...โอกาสนั้นมาถึงเมื่อไหร่ พบกันแน่นอนครับผม :D
...ถ้าไปหนองคายแล้ว ก็อยากจะเลยไปลาว ต่ออีกสัก 2 วันก็จะแจ่มไม่น้อย :lol: แต่ตอนนี้ขอทำความดี สะสม "วันลา" ก่อนนะครับ :mrgreen:

+++ขอบคุณ พี่จันทร์ต้นที่เข้าไปเยี่ยมชม สรุปทริป : น้ำตกโกรกอีดก (ไปไม่ได้...ก็ไม่ต้องไป) นะครับ :mrgreen: :lol: :lol:

ปล. รบกวนพี่สมชาย (คนพเนจร) ช่วยเช็ค PM หน่อยครับ ส่งให้หลายวันแล้ว ยังไม่ได้เปิดอ่านเลย :mrgreen:

...แล้วจะเข้ามาอีกนะครับ สวัสดีครับ :mrgreen:
"นักรบ...ย่อมมีบาดแผล"

เสืออิฐ คนหลังอาน

>>> สำนักฝึกวิชาห้อง 100 รอบ ยินดีต้อนรับ <<<
เสือวีอาร์
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ขอสวัสดีรอบวงครับ
สวัสดีครับท่านประธาน เสือจันทน์ต้น ท่านเสือพเนจร ผช.สมชาย ท่านเสืออิฐคนหลังอาน และทุก ๆท่าน
ที่ผ่านมาทักทาย ผมพยามยามจะเป็นคนสุดท้ายในการเปิดกระทู้ แต่ก็มีท่านเสือมาทำสถิติแทน ก็เลยยอมไม่ได้เลยต้องเข้ามาทำสถิติต่อครับ (ล้อเล่นครับ)

ครับท่านประทานเอาเป็นว่ารอให้ใกล้ถึงวันที่ 21 ก่อนนะครับแล้วค่อยตกลงกันใหม่ เดี๋ยวถึงวันจริงขึ้นมา
เกิดมีภาระกิจเร่งด่วนมากแทรก จะกลายเป็นว่าผิดศีลข้อ 4 แล้วค่อยตกลงกันนะครับ

ครับท่าน เสือพเนจร ดีใจครับที่จะได้มีโอกาสได้ร่วมปั่น ทักทายสร้างความคุ้นเคย ในวันที่ 28 ผมจะพยายามตั้งใจไว้ให้มั่นคงที่จะต้องปั่นไปทางโซนนั้นให้ได้ เพราะเคยคุยเป็นเบื้องต้นไว้กับท่านประธานนานแล้วครับว่าจะไปเยี่ยมท่านผู้ช่วย แต่ก็ยังไม่มีโอกาส ครั้งนี้คงแน่นอนครับ ขอภาวนาว่าฝนอย่าตกแล้วกัน
ขอแค่ ฟ้าหลัว หรือไร้แดดก็พอ สวัสดีครับ

ครับสวัสดีครับท่านเสืออิฐ แหมเห็นฉายาแล้วทึ่งครับเป็นอะไรที่มีคุณค่าในตัวเองมากครับ เพราะเป็นสิ่งที่เกิด
มาจากธรรมชาติจริง ๆ บนโลกนี้ สัมผัสได้ มีคุณค่าอนันต์เห็น ๆ คนส่วนใหญ่ต้องพึ่งพา นิ่ง หนักแน่น
อิฐครับอิฐ เป็นเพียงแนวคิดเห็นนะครับ

ครับคงมีโอกาสได้เสวนานา คงต้องผ่านไปทางท่านประธานเป็นผู้แนะนำแล้วกันครับหากได้เจอกัน เพราะจะ
ไม่สามารถทราบได้ว่าจะได้พบกันเมื่อไหร่ แค่นี้ก่อนนะครับ สวัสดีครับ
Vr.Thabo
bird1
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894180558
team: ชมรมจักรยานบึงทุ่งสร้างขอนแก่น
Bike: เทรค8900 commencal n3
ตำแหน่ง: 192/199 ต.ในเมือง อ.เมือง จว.ขอนแก่น

โพสต์ โดย bird1 »

ฝากให้สทสมคิดครับ
ไฟล์แนบ
เล็กพอดีไหม
เล็กพอดีไหม
SSCN1253.JPG (45.62 KiB) เข้าดูแล้ว 2255 ครั้ง
SSCN1253.JPG (45.62 KiB) เข้าดูแล้ว 2271 ครั้ง
ทวีพร
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0894223268
team: ชมรมจักรยานเมืองท่าบ่อ

โพสต์ โดย ทวีพร »

เข้ามาคุ๋ยเล่นด้วยครับท่านประธาน และเสือวีอาร์ เห็นด้วยครับในการทริปต่างประเทศอีกเป็น
รอบที่ 3 ของชาวเสือท่าบ่อทุกท่าน และหวังว่าเดือน ตุลาคม นี้เราชาวเสือจะได้นอนนอกบ้าน
คนพเนจร
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับท่านประธานฯผอ.ชาตรี,ท่านรองฯทวีพรและท่านเสือวีอาร์ตลอดจนท่านเสือท่าบ่อทุกท่าน ตกลง 28 นี้นัดพบกันที่ร้าน"ต้อมปลาเผา" ริมโขงโพนพิสัยครับเมนูโปรดปลาพันเมี่ยง ส้มตำข้าวเหนียว+แคปหมู สุดยอดจริงๆ แต่ผมอยากได้จำนวนท่านเสือที่จะมาครับ(จะได้จองทางร้านไว้-แจ้งผม วันที่ 25 ก็ได้ครับ) ขอให้วันนั้นอากาศได้ดั่งใจท่านเสือวีอาร์ เด้อ! เดี๋ยวไปตามหา pm เสืออิฐก่อน โชคดีครับ :P
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องรวมกระทู้กลุ่มย่อย”