เฮฮา Deep team ประจำเดือน ตุลาคม 2554

กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

กฏการใช้บอร์ด
กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
seven@klein
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Deep Team
Bike: Klein

Re: เฮฮา Deep team ประจำเดือน ตุลาคม 2554

โพสต์ โดย seven@klein »

ในใจคิด สงสัยพี่พายัพจะตื่นเต้นกลัวหาเรื่องโดดอีกแล้ว 555 เลยตัดสินใจออกไปปั่นอีกรอบ ปั่นครบรอบที่ 3 อ้าวพี่นิคมาพอดี เข้าไปทักทายพี่นิค ถามว่าพี่พายัพมาหรือเปล่า แกบอกว่า พี่พายัพลิฟติดอยู่ :lol: :lol: :lol: อ๋อติดการซ่อมลิฟอยู่ มาสายหน่อยให้รอด้วย ไม่เป็นไร ไหนๆก็ไหนๆ รอแกหน่อยก็ยังดี ปั่นไปครบรอบที่ 5 แกก็ยังไม่มา ในใจคิดรอบสอง เอ๋ สงสัยแกจะหรอกให้เราหมดแรงก่อนแล้วค่อยมา โดยมีพี่นิคคอยรายงานว่า อาจารย์โอ๋หมดแรงแล้วมาได้เลย :lol: :lol: :lol:
หนูRB only
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818637469
team: Khlung Cycling Club & Deep Teamจันทบุรี & Cyclone Racing team
Bike: รถถีบสองล้อ

Re: เฮฮา Deep team ประจำเดือน ตุลาคม 2554

โพสต์ โดย หนูRB only »

ตามดูต่อแบบกระชั้นชิดครับ :lol: :lol: :lol:
พูดคุยขำ ขำแบบคนขลุงปี2555 กดเลยครับ
****You"ll neverwalk alone****
ชนะใครได้ ก็ไม่เท่ากับชนะใจตัวเอง
ทำแล้วมีความสุขก็ทำไป ถ้าไม่เดือดร้อนตัวเองและคนอื่น
seven@klein
ขาประจำ
ขาประจำ

กลายเป็นเรื่องเล่าเช้านี้ไปแล้วมั้งเนี่ย :lol: :lol: :lol: ต่อๆทนอ่านกันไปก่อนครับ ภาพคงต้องรอเสือจอร์จมาลงให้ได้ชมกันภายหลัง ฝนตั้งเค้ามาแต่ไกล เลยตัดสินใจกลับดีกว่า ระหว่างที่ปั่นวนฝานหน้าร้านเจ้อ้อย เลยโค้งไปได้สองร้อยเมตร เสียงแตรก็ดังขึ้น ปู๊ด ปู๊ด มาแล้วครับพี่ตู้ พายัพ คลายพับไปแล้วหนึ่ง ผมรีบปั่นไปยูเทิร์นกลับมาที่ร้านเจ้อ้อยทันที ทันใดนั้นฝนก็กระหน่ำ ตกมาซะงั้น เป็นโอกาสทองของพี่พายัพแ้ล้วงานนี้ ไอ้ที่วอร์มมาเสียหมด ต้องมาหยุดติดฝนที่ร้านน้ำ ต้องบอกว่าพี่พายัพแกเตรียมการมาดีจริงๆ
หอ วอ อา ยอ.
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818162145
Bike: KLEIN

โพสต์ โดย หอ วอ อา ยอ. »

รายงานตัวอีกรอบจากนครปฐม.
ครอบครัวเรา รักในหลวง กันทั้งตระกูล
seven@klein
ขาประจำ
ขาประจำ

หนูRB only เขียน:ตามดูต่อแบบกระชั้นชิดครับ :lol: :lol: :lol:
ต่อเลยครับ พี่พายัพหยิบยางที่เพิ่งซื้อมาใหม่ๆของ Conti ตัวนี้สัพคุณบอกว่าวิ่งกระฉูด แกก็เลยไปซื้อมา คู่ละ 3 พัน ให้น้องมิดเปลี่ยนใส่เพื่องานนี้โดยเฉพาะ :o :shock: :o โอ้วแม่เจ้าพี่พายัพลงทุนจะเชือดผมแล้ว อุอิอุิอิ ระหว่างเปลี่ยนยาง ผมก็อธิบายกติกาว่า เดี่ยวผมจะต่อให้ 500 เมตร พี่พายัพมีแรงเท่าไหร่ใส่เต็มเหนี่ยวเลยนะ 8 รอบห้ามให้ผมตามทัน เพราะเมื่อใดที่ผมตามทัน โอกาสที่พี่จะชนะ ไม่มีแน่นอน เนื่องจาก 8 รอบ KB เป็นงานสบายสำหรับเสือหมอบ แต่มันเป็นงานหนักสำหรับเสือภูเขา ระยะทางมันเกือบ 50 ก.ม ที่สำคัญห้ามดูก้นกัน หรือเกาะกันให้ทิ้งระยะ 10 เมตร :D
seven@klein
ขาประจำ
ขาประจำ

หอ วอ อา ยอ. เขียน:รายงานตัวอีกรอบจากนครปฐม.
ไหนว่าเมื่อวานพี่หวายจะมาดูคนไส้แตก :lol: :lol: :lol:
หนูRB only
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818637469
team: Khlung Cycling Club & Deep Teamจันทบุรี & Cyclone Racing team
Bike: รถถีบสองล้อ

โพสต์ โดย หนูRB only »

seven@klein เขียน:
หนูRB only เขียน:ตามดูต่อแบบกระชั้นชิดครับ :lol: :lol: :lol:
ต่อเลยครับ พี่พายัพหยิบยางที่เพิ่งซื้อมาใหม่ๆของ Conti ตัวนี้สัพคุณบอกว่าวิ่งกระฉูด แกก็เลยไปซื้อมา คู่ละ 3 พัน ให้น้องมิดเปลี่ยนใส่เพื่องานนี้โดยเฉพาะ :o :shock: :o โอ้วแม่เจ้าพี่พายัพลงทุนจะเชือดผมแล้ว อุอิอุิอิ ระหว่างเปลี่ยนยาง ผมก็อธิบายกติกาว่า เดี่ยวผมจะต่อให้ 500 เมตร พี่พายัพมีแรงเท่าไหร่ใส่เต็มเหนี่ยวเลยนะ 8 รอบห้ามให้ผมตามทัน เพราะเมื่อใดที่ผมตามทัน โอกาสที่พี่จะชนะ ไม่มีแน่นอน เนื่องจาก 8 รอบ KB เป็นงานสบายสำหรับเสือหมอบ แต่มันเป็นงานหนักสำหรับเสือภูเขา ระยะทางมันเกือบ 50 ก.ม ที่สำคัญห้ามดูก้นกัน หรือเกาะกันให้ทิ้งระยะ 10 เมตร :D
มันส์ล่ะครับ ตามต่อครับ อิอิ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
พูดคุยขำ ขำแบบคนขลุงปี2555 กดเลยครับ
****You"ll neverwalk alone****
ชนะใครได้ ก็ไม่เท่ากับชนะใจตัวเอง
ทำแล้วมีความสุขก็ทำไป ถ้าไม่เดือดร้อนตัวเองและคนอื่น
seven@klein
ขาประจำ
ขาประจำ

เกมส์การประชัน ระหว่าง เสือภูเขาแบบเดิมๆ ไม่โมอะไรทั้่งนั้น กับ รถเสือหมอบ Cevelo S1 ล้อขอบสูง Mavic crossmic เริ่มขึ้นหลังฝนหยุด ถนนยังคงเปียกอยู่บ้างเล็กน้อย แต่ก็ไม่มีผลต่อการประชันครั้งนี้แต่อย่างใด พี่พายัพถูกปล่อยตัวออกไปก่อน โดยมีพี่นิคตามประกบหลัง และมีพี่กร กับน้องมิด ตามไปถ่ายทำ ส่วนเจ้าคลายสนิมกัง ค่อยๆออกตัวไปเฉื่อยๆ ล๊อคระยะเป้าหมายที่ 500 เมตร แต่ก็ค่อยๆขยับเข้าไปใกล้ขึ้น และใกล้ขึ้น พอถึงยูเทิร์นฝั้งติดเรียบมอร์เตอร์เวย์ ก็ไล่พี่พายัพทัน :D สงสัยพี่พายัพจะยังวอร์มอยู่ ผ่านไป 3 ก.มแล้วเครื่องคงยังไม่ติด หันมองฟ้าโอ้วสงสัยฝนจะเทอีกรอบ เลยไม่รอช้าแซงหน้ากลุ่มพี่พายัพ ออกไป เพียงเพื่อจะเอากระเป๋าเงินและโทรศัพท์ไปฝากไว้กับ เสือจอร์ดที่ ดักรอถ่ายรูปอยู่บริเวรร้านเจ้้อ้อย
seven@klein
ขาประจำ
ขาประจำ

สงสัยพี่พายัพยังคงวอร์ม เมื่อมาถึง ตำแหน่งจ.จอร์ด ก็จอดเอากระเป๋าตังค์และโทรศัพท์ยื่นให้ หันมามองข้างหลัง โอ้ว พี่พายัพยังวอร์มไ่ม่เลิกมั้ง มาช้าจริงๆ ไม่เป็นไร คิดว่าเหมือนเริ่มใหม่ ต่อให้แกอีกรอบ และอีกครั้ง เหมือนเดิมครับในรอบที่ 2 ผมให้พี่พายัพไปก่อน รอบนี้ห้ามแก้ตัวว่า ปั่นยืนระยะหรือว่าวอร์มเด็ดขาด เพราะปั่นไปเกือบ 6 ก.ม แล้วเครื่องต้องติดแล้ว ผมต่อให้อีก 300 เมตร แล้วออกตามไป ครั้งนี้น้องมิดกับพี่กร มาเกาะผมบ้าง ระหว่างปั่น ผมก็คุยกับน้องมิดและพีกรว่า จะเอาทันตอนไหนก็ได้ เพราะผมคำนวณแล้วว่า พี่พายัพต่อให้เครื่องติด ก็ไม่สามารถทำความเร็วเกินกว่า 38 ถึงแม้พี่นิคจะบอกว่าแกเฉลี่ยแรง แต่ตอนนี้คือการแข่งขัน คุณจะเฉลี่ยแรงได้ไง ในเมื่อผมก็บอกแล้วว่า ทำยังไงก็ได้ อย่าให้ผมตามทัน เมื่อใดที่ผมตามทัน แสดงว่ามาตราฐานของเราสองคนต่างกันมาก และความเร็วที่ผมใช้อยู่ก็คือ ความเร็วที่สามารถคุยและร้องเพลงได้ด้วยอีก :D
น้องหมิว
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: Private number
team: อดีตสังกัด "พอลล่า เรซซิ่งทีม" กำลังจะย้ายสังกัดไป"คุณน้อง โปรไซคลิ่ง" เหมือนท่านจ้าว
Bike: -

โพสต์ โดย น้องหมิว »

ลืมสวัสดีค่ะ ที่ซูดานเริ่มอากาศเย็นลงแร้วนะคะ ดูแลสุขภาพกันด้วยนะคะ
โดยเฉพาะเจ๊วาส ป้าแด ป้าอ้อย คุณนาย พี่นอหน่อย น้องเฟิร์น เจอกันวันเด็กเลยนะคะ
ป.ล.ไส้แตกคืออะไรคะ ที่ซูดานไม่มีคำนี้ค่ะ
seven@klein
ขาประจำ
ขาประจำ

เหมือนเดิม ตามทันอีกครั้งและก็บอกแกว่าให้เพิ่มความเร็วกว่านี้อีก หากความเร็วยังเป็นแค่นี้ ไม่มีทางเลยที่จะชนะผมได้ นี่ขนาดผมจอดรอแล้ว 2 ครั้งนะ พูดจบ ผมก็เร่งแซงขึ้นไป ซึ่งเป็นขาโต้ลม ผมหันไปมองหน้าพี่พายัพรู้ได้ทันทีว่า แกเริ่มเหนื่อยอย่างจริงๆจังๆ จากการมอง รอบขา การหายใจ และใบหน้าที่แดง อีกทั้งก้มลงจับบาร์ล่าง มุดแบบหมดเปลือก โอ้วว ตายแล้วแบบนี้พี่พายัพ เพิ่งจะรอบที่ 3 เองพี่ก็ออกอาการให้คู่แข่งเห็นซะแล้ว
seven@klein
ขาประจำ
ขาประจำ

คราวนี้มาถึงจุดที่ จ.จอร์ดดักถ่ายรูป ระยะห่างมากขึ้นกว่าเดิม ราวๆ 700 เมตรเห็นจะได้ ไม่เป็นไร น้องมิดกับพี่กรยังเกาะผมมาได้ชิลๆ ผมมาชลอความเร็วที่ยูเทิร์นฝั่งร้านเจ้อ้อยอีกครั้ง เพื่อให้แกแก้ตัวเป็นครั้งสุดท้าย เพราะดูๆไปแล้ว ผมออกแรงแค่ 70% ยังทิ้งแกขนาดนี้ไม่มีโอกาสเลยที่จะไล่ คลายสนิมกังทัน ในรอบที่ 4 ก็ต่อให้แกอีก 400 เมตร แต่รอบนี้บอกกับพี่กร ว่าผมจะไม่มารอเหมือนทุกๆรอบแล้ว จะแสดงให้เห็นถึงความแตกต่างว่าหากเอาจริงๆจะโดนทิ้งขนาดไหน รอบนี้ผมเิริ่มใช้ความเร็วที่วัตต์คุ้นเคยในการปั่น TT ในท่าแอร์โร่ แซงกลุ่มพี่พายัพตั้งแต่ ยังไม่ถึงไหน แล้วก็ค่อยๆขยับห่างออกไป ออกไป จนวนมาครบรอบ ขึ้นรอบที่ 5 ก็ไม่รอแล้ว ออกแรงปั่นเท่าเดิม ยืนระยะความเร็วดั่งเดิม หันไปมองกลุ่มซึ่งก็ต้องเปิดไฟหน้าแต่มันได้หายไปจากสายตาผมแล้ว ออกแรงเร่งขึ้นไปอีกนิด พ้นโค้ง ผ่านบ่อตกปลา และมาจบที่ร้านเจ้อ้อย ผมประเมินแล้วว่า ผมทิ้งกลุ่มเกินกว่า 2 ก.ม ไม่มีทางเลยที่พี่พายัพจะเร่ิงความเร็วได้ทัน
BARCLAY
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0869720xxx
team: DEEP
Bike: TREK madone 5.9 2013 ANCHOR RHM9PRO FULL CARBON 2008 MIYATA lemons grand tourisme 650B KLEIN ATTITUDE PEUGEOT Merle LOUIS GAR NEAU MV2 pRO
ตำแหน่ง: ม.ทวีสุข เสรีไทย...
ติดต่อ:

โพสต์ โดย BARCLAY »

กลับแว้ววว..... :)
OSK 99 สีงามอร่ามหรู ชมพูฟ้า
seven@klein
ขาประจำ
ขาประจำ

ผมจึงจอดที่ร้าน เจ้้อ้อยและบอกให้ จ.จอร์ดเบรคกลุ่มพี่พายัพเมื่อมาถึง บอกให้พอเถอะ ปั่นไปก็โดนน๊อครอบ เสียค่ายางฟรี :lol: :lol: :lol: ให้คิดเล่นๆ 2 ก.ม เหลืออีก 3 รอบในขณะที่ ผมยังคงยืนความเร็วที่ 40 แต่ในขณะที่ พี่พายัพยืนความเร็วได้แค่ 35-38 เท่านั้น ระยะแก๊ปจะเพิ่มขึ้น แต่พี่นิคก็บอกว่าพี่พายัพกำลังดีขึ้นไม่น่าให้เลิกก่อนเลย พี่ๆหลายคนยังไม่เข้าใจหลักการคำนวณหรือการสังเกตุอาการของคู่แข่ง ต้องรู้ว่าเมื่อครู่เราปั่นอยู่ตูเหนื่อยแทบตาย แต่คลายสนิมกัง มันยังคุยไ้ด้ แถมใช้เกียร์หนักสุดโต้ลม
borisut dhanabodee
ขาประจำ
ขาประจำ
team: HR
Bike: Klein,Giant

โพสต์ โดย borisut dhanabodee »

เสียดายไม่ได้ไปซ้ำ เอ้ยไปเชียร์ พี่ตู้ :lol: :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องรวมกระทู้กลุ่มย่อย”