▄▀ ►►► ห า ด ใ ห ญ่ ลื่ น ไ ห ล ™ ◄◄◄ ▀▄

กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

กฏการใช้บอร์ด
กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ
ไก่ลื่นไหล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0812763814
team: หาดใหญ่ ลื่นไหลและ ทุกทีมที่ชวน
Bike: bianchi ป่า ทัวร์ริ่ง คันเดียวกัน
ติดต่อ:

Re: ▄▀ ►►► ห า ด ใ ห ญ่ ลื่ น ไ ห ล ™ ◄◄◄ ▀▄

โพสต์ โดย ไก่ลื่นไหล »

DraftBeer เขียน:
AJ เขียน:ศุกร์นี้ใครจะไปมาเลย์กับล้อเล็กเขาบ้างคร๊าบบบ?
เกือบจะตอบว่าไปแล้วเพราะว่าหยุดงาน
แต่ต้องไปงานแต่งงานที่ ลาสกา
ถ้าน้องบิ้กไป ตอนเช้าขี่ไปส่งก็แล้วกัน :P
RedHo เขียน: วันพฤหัสผมไปประชุมแล้วครับ :cry:
กลับมาอีกทีก็จันทร์โน้นเลย
แต่ถ้าสมาชิกส่วนใหญ่ว่างกันวันพฤหัส
ก็ไม่เป็นไรครับ จัดกันได้เลย
ผมค่อยไปโอกาสหน้าก็ได้ครับ :mrgreen:
หมอโห๋ไม่ว่างวันหัสหล่าว ไปกัน ๒ รอบก็ได้นิ้ พุธ หัส เลยจะได้ทั่วถึง :lol: :lol:
กลับมาเร็วครับน้องเบียร์ถ้าเอารถไปไม่เกินเที่ยงก็กลับมาแล้วครับ
บันทึกการเดินทาง
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 5&t=464863
บ้านของผม "หาดใหญ่ลื่นไหล" ยินดีต้อนรับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=229711
ไก่ลื่นไหล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0812763814
team: หาดใหญ่ ลื่นไหลและ ทุกทีมที่ชวน
Bike: bianchi ป่า ทัวร์ริ่ง คันเดียวกัน
ติดต่อ:

Re: ▄▀ ►►► ห า ด ใ ห ญ่ ลื่ น ไ ห ล ™ ◄◄◄ ▀▄

โพสต์ โดย ไก่ลื่นไหล »

AJ เขียน:ศุกร์นี้ใครจะไปมาเลย์กับล้อเล็กเขาบ้างคร๊าบบบ?
บิ๊กไปกับน้าไก่ก็ได้นะครับ บอกพ่อสบายใจได้ เจอกันตี่ 5 ที่ศาลาแรก ถนนปุณกัณฑ์ 12 สิงหาคมครับ

พรุ่งนี้มีจัดทางเรียบ ถนนสายเก่าไปห้าแยกกลับสายใหม่ สตาร์ท 05.30 น ทั้งหมอบและเสือภูเขาครับว่างเชิญนะครับ
สนุกด้วยกัน
บันทึกการเดินทาง
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 5&t=464863
บ้านของผม "หาดใหญ่ลื่นไหล" ยินดีต้อนรับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=229711
รูปประจำตัวสมาชิก
sand16906
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0835370851
team: ล้อเล็ก 2013
Bike: BMC Timematchine

โพสต์ โดย sand16906 »

ขอบคุณมากครับพี่ต้อม!! แหม ทันใจวัยรุ่นจริง ๆ ภาพสวยเหมือนกันนะครับเนี่ย!!

*** สนามหน้า ต้องมาแจมด้วยกันนะครับพี่ :lol: :lol: :lol:
maxkanin
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0816090707
team: หาดใหญ่ลื่นไหล!
Bike: TREK

โพสต์ โดย maxkanin »

ไก่ลื่นไหล เขียน:
บิ๊กไปกับน้าไก่ก็ได้นะครับ บอกพ่อสบายใจได้ เจอกันตี่ 5 ที่ศาลาแรก ถนนปุณกัณฑ์ 12 สิงหาคมครับ

พรุ่งนี้มีจัดทางเรียบ ถนนสายเก่าไปห้าแยกกลับสายใหม่ สตาร์ท 05.30 น ทั้งหมอบและเสือภูเขาครับว่างเชิญนะครับ
สนุกด้วยกัน
น้าไก่คับ 5.30 ที่ไหนคับ :D
เสือกรุง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898701161
team: หาดใหญ่ลื่นไหล
Bike: trek 8900

โพสต์ โดย เสือกรุง »

รูปภาพ
เมืองหาดใหญ่จากมุมสูง :) :) :)
รูปภาพ
กระเช้าลอยฟ้ากำลังมีความคืบหน้า :) :) :) :)
รูปภาพ
ถ้าใครได้ผ่านลังกาวีมาแล้ว แค่นี้จัดว่าจิ๊บๆ :roll: :roll: :roll:
รูปภาพ
พี่นุช คือนายกหญิงตัวจริง ยกไม่หยุด เดี๋ยวก็ยกน้ำ ยกขนม ยกไก่ย่าง+ข้าวเหนียว ยกผลไม้ ฯลฯ :o :o :o
รูปภาพ
พี่สมพร สารวัตฟิฟาฟ และพี่ไก่ ดูเหมือนจะปรองดอง 8-) 8-) 8-)
รูปภาพ
เฮียบุญเอกมาอย่างรีบ แต่ก็ยังทัน :lol: :lol: :lol:
รูปภาพ
KSR ยังได้รับความนิยมอย่างไม่เสื่อมคลาย :lol: :lol: :lol:
รูปภาพ
ใครเห็นเป็นอยากลอง :shock: :o :lol: :lol:
รูปภาพ
พี่เกียรติก็มา :) :) :)
รูปภาพ
โกอ๊อดแห่งทีมออสบอนบ้านพรุ(เป็นทีมที่มีอยู่จริงๆในโลก)ยอมลงทุนปิดสำนักงานเพื่อมาร่วมกิจกรรม :shock: :shock: :shock: :shock: :lol: :lol: :lol: :lol:
แก้ไขล่าสุดโดย เสือกรุง เมื่อ 09 ส.ค. 2011, 23:21, แก้ไขแล้ว 6 ครั้ง
ล้อหนัก หลักอานโยก กะโหลกดัง ตัวถังถลอก
เสือกรุง
ขาประจำ
ขาประจำ

รูปภาพ
ว่าแล้วเจ้าสำนักบ้านพรุก็ได้ชักรูปคู่กับท่านผ.อ.ไว้เป็นที่ระทึก เอ๊ย ที่ระลึกสักหน่อย :D :D :D :D
รูปภาพ
บังบ่าวก็มา :) :) :) :)
รูปภาพ
สุภัทรกับฟลุ๊กกำลังวินิจฉัยร๊อกกี้ลูกรักของหมอโห :o :o :lol: :lol:
รูปภาพ
แสงไฟดูระยิบระยับ 8-) 8-) 8-)
รูปภาพ
โกหลิ่มกับพี่เอจัดไปแล้วนี่ งั้นขอพี่สมพรมั่ง :shock: :? :lol: :lol:
รูปภาพ
เฮียเค หรือ เฮียเกี้ย :) :) :)
รูปภาพ
ฟลุ๊ก ออเอต้า ฟูจิ เอ็มเค อายิบัง อายินะโมโต๊ะ ฯลฯ :? :? :lol: :lol: :lol:
รูปภาพ
น๊อตกำลังออกอาการเคลิบเคลิ้มเมื่อโกอ๊อดเริ่มบรรยายพิเศษ :o :o :o
รูปภาพ
องค์พระขับสีทองออกมา ดูอร่ามตายิ่งนัก :) :) :)
รูปภาพ
KSR ยังเนื้อหอมจนมืดค่ำเลยจริงๆ :o :o :o :o
รูปภาพ
ขอแสดงความเสียใจกับพี่เบียร์ด้วย ตอนนี้วิดีโอยังไม่ราบรื่น(ของพี่เบียร์ไม่มีภาพนิ่งเลย) :cry: :cry: :cry:
แก้ไขล่าสุดโดย เสือกรุง เมื่อ 09 ส.ค. 2011, 23:41, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
ล้อหนัก หลักอานโยก กะโหลกดัง ตัวถังถลอก
DraftBeer
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814461178
team: รั้งท้ายทีมลื่นไหล
Bike: Dale-Red, Venge-Red, Titanos-XX1, Tendem, CRF250X, MSX
ตำแหน่ง: 15 ซ.ผาสุก2 ถ.กาญจนวนิช อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 90110
ติดต่อ:

โพสต์ โดย DraftBeer »

ซะงั้น บอกแล้วให้ถ่ายไว้ก่อน จะแขบหลบบ้าน

ตอนนี้บอร์ดไปอยู่หน้า 299 ซะแล้ว ส่าว่าเมื่อวาน ยัง 260 อยู่เหรย
>>ห า ด ใ ห ญ่ ลื่ น ไ ห ล ► ► ► ► ที ม เ ร า ไ ม่ ไ ด้ มี แ ค่ จั ก ร ย า น !

ถึงพวกเราจะไม่นำหน้าสุด แต่ก็ไม่เคยหลุดจากขบวน............รั้งท้าย team
AJ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 088-6591803
Bike: C ' dale F3

โพสต์ โดย AJ »

ไก่ลื่นไหล เขียน:

สนุกด้วยกัน
ครับน้าไก่ วันแม่อาจจะไปร่วมด้วยครับ ขอบคุณครับ :mrgreen: :mrgreen:
If you worried about falling off the bike, you'd never get on.
Winning is about heart, not just legs. It's got to be in the right place.
Lance Armstrong
เสือกรุง
ขาประจำ
ขาประจำ

อ้าว...ทีนี้ก็มาช่วยกันลอง ว่าเจอSMEอีกหรือเปล่า :!: :!: :roll: :roll:
zybera
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย zybera »

ชายเสื้อเหลือง ผ้าโพกหัว เค้าเป็นใคร เห็นท่าทางคร็อดโรกแตงหรอยจังหู แถมหนมจากกันหล่าว นี่ยังไม่รวมข้าวเหนียวไก่ย่างที แต่เห็นบ่นพึมพำอยู่ว่า น้ำหนักขึ้นๆกินไม่หยุดเลยนิ น่าหรอย
Bike Addict
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Canyon Ultimate CF SLX, Trek 520,

โพสต์ โดย Bike Addict »

zybera เขียน:ชายเสื้อเหลือง ผ้าโพกหัว เค้าเป็นใคร เห็นท่าทางคร็อดโรกแตงหรอยจังหู แถมหนมจากกันหล่าว นี่ยังไม่รวมข้าวเหนียวไก่ย่างที แต่เห็นบ่นพึมพำอยู่ว่า น้ำหนักขึ้นๆกินไม่หยุดเลยนิ น่าหรอย
น่าว่าผมรู้จัก

เท่าที่สอบถาม ได้ความว่า เห็นว่าของมันฟรี เลยหรอยปากจนลืมตัว

ป.ล. เขาฝากแก้ตัวมาว่า ตัวจริงไม่อ้วนนะ แต่พอออก TV เลนส์มันทำให้บวมเกินจริง
maxkanin
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0816090707
team: หาดใหญ่ลื่นไหล!
Bike: TREK

โพสต์ โดย maxkanin »

วันนี้ปั่นไปไหนกันอะป่าวครับ :?:
zybera
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Bike Addict เขียน:
ป.ล. เขาฝากแก้ตัวมาว่า ตัวจริงไม่อ้วนนะ แต่พอออก TV เลนส์มันทำให้บวมเกินจริง
ปี้คับปี้
แล้วผมจะเจอปี้ท่านนั้นได้ที่ไหนอะครับ มีธุระจะยืมตังค์หน่อยนึงคับ
ได้ข่าวว่าหาตัวจับยาก ดักไซแห้ง วางกัด กับโพงพางแล้ว ก็ไม่ติด น้ำท่วมปีที่แล้วก็พลาด
ทำตัวลึกลับมากเลย ไปไหนมาไหนไม่เป็นเวลาที่แน่นอน ลื่นมากยังกับลูกปลายเทรามิค เอาใบข่อยจับก็ไม่อยู่

แต่วันนี้เห็นออกทีวีทั่วโลก ไม่น่าเชื่อว่าปี้กรุงจะได้พบได้เจอตัวเป็นๆปี้เค้า
ผมรบกวนชี้เบาะแสหน่อยนะครับหากใครเจอะ ใครเจอ ปี้เค้า
อยากจะยืมตังค์นิดนึง และสอบถามเทคนิคการกินแตงจีนให้เอร็ดอร่อยเหมือนปี้เค้าอะคับ

ขอแสดงความนับถืออะคับ
Bike Addict
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Canyon Ultimate CF SLX, Trek 520,

โพสต์ โดย Bike Addict »

zybera เขียน:
Bike Addict เขียน:
พี่คับพี่
แล้วผมจะเจอพี่ท่านนั้นได้ที่ไหนอะครับ มีธุระจะยืมตังค์หน่อยนึงคับ
ได้ข่าวว่าหาตัวจับยาก ดักไซแห้ง วางกัด กับโพงพางแล้ว ก็ไม่ติด น้ำท่วมปีที่แล้วก็พลาด
ทำตัวลึกลับมากเลย ไปไหนมาไหนไม่เป็นเวลาที่แน่นอน ลื่นมากยังกับลูกปลายเทรามิค เอาใบข่อยจับก็ไม่อยู่

แต่วันนี้เห็นออกทีวีทั่วโลก ไม่น่าเชื่อว่าพี่กรุงจะได้พบได้เจอตัวเป็นๆพี่เค้า
ผมรบกวนชี้เบาะแสหน่อยนะครับหากใครเจอะ ใครเจอ พี่เค้า
อยากจะยืมตังค์นิดนึง และสอบถามเทคนิคการกินแตงจีนให้เอร็ดอร่อยเหมือนพี่เค้าอะคับ

ขอแสดงความนับถืออะคับ
พี่เขาฝากมาบอกว่า เคล็ดลับการกินแตงจีน แตงไทย หรือแตงไหนๆ ให้อร่อยนั้น ง่ายฮีดเดียว คือให้กินแตงเพื่อน หรือไม่ก็แตงที่ไม่ต้องจ่ายเบี้ยนั้น

หรออยยย นิ

เขาแก้ข่าวให้พี่ซักฮิด เดี๋ยวบุคคล เยาวชนทั่วไป จะเข้าใจผิด พาลคิดว่าพี่เขาเป็นปลาไหล ปลาดุก เวลาจะอยากเจอตัว ต้องเอาเครื่องมือดักสัตว์น้ำ ไปดัก????

เรื่องยืมตังนั้น พี่เขาฝากบอกว่า ไม่มีปัญหา เดี๋ยวชวนไปพบเพื่อนพี่เขา เพื่อนพี่เขาช่วยได้ เดิมทีเพื่อนพี่เขาคนนี้เคยเป็นลูกค้ากันก่อน หลัง ขัดใจกันบ้าง
เรื่องดิวเดต อะไรแบบนั้นละ พี่เขาอธิบายมาแต่ผมก็ไม่ค่อยเข้าใจหรอก ภาษาอังกิดผมไม่ค่อยแข็งแรง เวลายืมเงินทีไร พี่เขาก็ยังให้ตลอด หือ
พี่เขาบอกอีกว่า พี่เขาชื่อ อีออน ผมคิดว่าน่าจะเป็นผู้หญิงนะ คงสนิทกันมากๆ เลยกล้าเรียกแบบนั้น !!!!
zybera
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ผมว่าปี้ใช้คำนำหน้าเรียกชื่อ ปี้ผู้หญิงคนนั้น ไม่ค่อยดีเท่าไหร่อะครับ ปี้ผู้หญิง คนนั้นอาจจะชื่อ "ออน" อะครับ
แต่อย่างที่ปี้บอกถ้าสนิทกันมากอาจจะเรียก Eออน เหมือนแถวบ้านผมที่คนสนิทเค้าเรียกกัน I E อะคับ
แต่ดูเหมือนปี้จะสนิทและชอบ ปี้ผู้หญิงคนนั้น นะคับผมเดาเอาจากที่ปี้เรียกเค้าว่า Eออน อะคับ

ถ้าไม่สนิทกันจริงๆ ผมว่าอย่าเรียกปี้เค้าโดยใช้คำนำหน้าว่า "E" เลยอะคับ เดี๋ยวเยาวชนอย่างผมจะเอาอย่างนะคับปี้

ปี้ออนคนนั้นผมก็พอรู้จักอะคับ แต่ไม่สนิทเพราะปี้เค้าเป็นคนดัง แต่ผมไม่ค่อยชอบปี้เค้าเท่าไหร่เพราะปี้เค้าให้ผมยืมตังค์น้อยไปหน่อย
เหมือนคราวที่แล้วผมเคยยืมตังค์ปี้เค้า แค่ไม่ให้คืนเจ็ดแปดเดือนเองปี้เค้าโทรฯมาทวงผมเลยอะคับ
และนี่แหละคับอีกสาเหตุที่ทำให้ผมไม่ค่อยชอบ ปี้ผู้หญิงคนนั้น

ป.ล.ปี้คับปี้ผมต้องขอโทษด้วยนะคับผมอาจจะพูด และใช้ภาษาไม่ค่อยถูกเท่าไหร่ ผมยังเด็กอะคับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องรวมกระทู้กลุ่มย่อย”