เสือภูเขา Zero SL2 อยากเปลี่ยนยาง

กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

กฏการใช้บอร์ด
กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
leesuwan2019
สมาชิก
สมาชิก
team: อิสระ
Bike: เสือภูเขา

เสือภูเขา Zero SL2 อยากเปลี่ยนยาง

โพสต์ โดย leesuwan2019 »

ปกติใช้เสือภูเขา คิดอยากจะเปลี่ยนยางเพราะใช้ปั่นแต่ถนนทางเรียบ (ถนนดำ) เดิมล้อ27.5 x2.10 อยากเปลี่ยนเป็น
1.75 ดีกว่ามั๊ยครับ เห็นแนะนำให้ใช้ 1.95 เพราะเป็นเสือภูเขา หรือเป็นเพราะโครงสร้างรถรุ่นนี้ไม่เหมาะสม
ใครเคยเปลี่ยน หรือมีความรู้แนะนำให้ข้อคิดเพิ่มเติมด้วยครับ
:?: :?: :?:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องรวมกระทู้กลุ่มย่อย”