♣◘◙▓▒░◘◙▓▒░◘จักรยาน-แอดเวนเจอร์-ทวิกีฬาหนองคาย◘◙▓▒░◘◙▓▒░◘♣

กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

กฏการใช้บอร์ด
กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือหยุย
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นทั่วทีป...แหล่นทั่วไทย....เมื่อยก็หย่างเอา
Bike: ไม่แพงหาเอามือ2ราคาบ้านๆเอามาปั่นเพื่อสุขภาพ..ไม่ใช้ซื้อมาโชว์

♣◘◙▓▒░◘◙▓▒░◘จักรยาน-แอดเวนเจอร์-ทวิกีฬาหนองคาย◘◙▓▒░◘◙▓▒░◘♣

โพสต์ โดย เสือหยุย »

ยินดีต้อนรับทุกคนทุกท่านทุกชมรมใน จ. หนองคาย...
เชิญชวนมาพูดคุยกันเสนอแนะความคิดเห็นต่างๆได้ครับ...
สมาชิกที่พูดคุยในห้องนี้เล่นกีฬาทั้ง3ชนิด
ส่วนมากสังกัดชมรมเดินวิ่งเพื่อสุขภาพหนองคาย....
เรียนเชิญทุกท่านครับ

รูปภาพ[*]
แก้ไขล่าสุดโดย เสือหยุย เมื่อ 19 พ.ย. 2010, 08:03, แก้ไขแล้ว 17 ครั้ง
" เวลาปากดี ก็ไม่อยากสวดมนต์...
เวลามือไม้ดี ก็ไม่อยากใหว้พระ...
เวลาร่างกายแข็งแรง ก็ไม่อยากปฎิบัติธรรม...
พอเป็นอัมพฤกษ์ อัมพาต ปากเบี้ยว แขนขาสั่น เดินไม่ไหว...
อยากไหว้พระ สวดมนต์ ปฎิบัติธรรมก็เป็นไปไม่ได้...
ทำบุญแบบเจ็บๆ ก็ได้แบบเจ็บๆ "

.............หลวงพ่อจรัญ ฐิตธัมโม.....
เสือหยุย
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นทั่วทีป...แหล่นทั่วไทย....เมื่อยก็หย่างเอา
Bike: ไม่แพงหาเอามือ2ราคาบ้านๆเอามาปั่นเพื่อสุขภาพ..ไม่ใช้ซื้อมาโชว์

Re: เสือหนองคายชวนคุย

รูปภาพ
" เวลาปากดี ก็ไม่อยากสวดมนต์...
เวลามือไม้ดี ก็ไม่อยากใหว้พระ...
เวลาร่างกายแข็งแรง ก็ไม่อยากปฎิบัติธรรม...
พอเป็นอัมพฤกษ์ อัมพาต ปากเบี้ยว แขนขาสั่น เดินไม่ไหว...
อยากไหว้พระ สวดมนต์ ปฎิบัติธรรมก็เป็นไปไม่ได้...

.............หลวงพ่อจรัญ ฐิตธัมโม.....
sirichai
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: #######@@@เสือหนองคายชวนคุย@@@#######

โพสต์ โดย sirichai »

อยากเห็นรูปเสือหนองคาย สถานที่ปั่นเพราะว่าช่วงงานบั้งไฟอาจจะไปปั่นที่นั้นด้วย ไม่ทราบว่ามีข้อมูลเยอะกว่านี้มั๊ัยครับ จาก เสือ www.bicycle-pattaya-club.wg.vu
http://www.bicycle-pattaya-club.wg.vu
ชมรมจักรยานพัทยากลาง mtb
กลุ่มคนวันอาทิตย์ (sunday bike club)
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=243835
จันทน์ต้น
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-5711528
team: ชมรมฯท่าบ่อ/ชมรมฯศรีเชียงใหม่ /ชมรมฯหนองคาย/ชมรมเสือสะเดา54 โคราช
Bike: Spe.M5/Trek8900//TCR //GIOS//Tandem
ตำแหน่ง: โรงเรียนเดื่อวิทยาคาร อ.ท่าบ่อ จ.หนองคาย 43110
ติดต่อ:

Re: #######@@@เสือหนองคายชวนคุย@@@#######

โพสต์ โดย จันทน์ต้น »

สวัสดีครับ เสือหยุย
ขอแสดงความยินดีอย่างยิ่งครับ ที่ท่านเป็นผู้นำการเปิดกระทู้ "หนองคาย" ครับ ได้ยินชื่อของท่านจาก เสือวีอาร์(ท่าบ่อ) บ่อยๆ ครับ คงมีโอกาสได้พบปะกันนะครับ ดีเยี่ยมเลยครับ หนองคายเราจะได้กว้างขวางและเข้มแข็งยิ่ง ๆ ขึ้นไปครับ ผมกับคณะชมรมจักยานเมืองท่าบ่อ ขอแสดงความยินดีที่จะได้รู้จักกันในโอกาสต่อๆ ไป และเราจะผนึกกันช่วยเหลือกันและกันในโอกาสต่างๆ ตลอดไป และจะหมั่นแวะเข้ามาเยี่ยมชมทักทายกัน ครับ
"ตื่นขึ้นมาแล้ว ได้ทำหน้าที่ - มีบุพการีและแผ่นดินให้กราบไหว้ - มีที่ให้ไปทำงาน - ได้ปั่นจักรยาน - มีบ้านให้กลับ..คือ..บุคคลที่โชคดีที่สุดในโลก"
เสือหยุย
ขาประจำ
ขาประจำ

จันทน์ต้น เขียน:สวัสดีครับ เสือหยุย
ขอแสดงความยินดีอย่างยิ่งครับ ที่ท่านเป็นผู้นำการเปิดกระทู้ "หนองคาย" ครับ ได้ยินชื่อของท่านจาก เสือวีอาร์(ท่าบ่อ) บ่อยๆ ครับ คงมีโอกาสได้พบปะกันนะครับ ดีเยี่ยมเลยครับ หนองคายเราจะได้กว้างขวางและเข้มแข็งยิ่ง ๆ ขึ้นไปครับ ผมกับคณะชมรมจักยานเมืองท่าบ่อ ขอแสดงความยินดีที่จะได้รู้จักกันในโอกาสต่อๆ ไป และเราจะผนึกกันช่วยเหลือกันและกันในโอกาสต่างๆ ตลอดไป และจะหมั่นแวะเข้ามาเยี่ยมชมทักทายกัน ครับ
ครับผมสวัสดีครับท่านประธานชมรมจักรยานเมืองท่าบ่อต่อไปอาจจะไปขอคำแนะนำกับท่านบ่อยๆนะครับเราเสือหนองคายด้วยกันต่อไปคงได้ร่วมกิจกรรมกันมากขึ้น..กระผมเปิดกระทู้นี้ขึ้นมาไม่เฉพาะเสือที่อยู่หนองคายนะครับแต่อยากให้ทุกคนไม่ว่าจะอยู่ที่ใด..ท่าบ่อ..ศรีเชียงใหม่...สังคม..อ.เมือง..โพนพิสัย..ปากคาด...บึงกาฬ...หรือท่านอื่นๆคนหนองคายที่ไปเรียนหรือทำงานต่างจังหวัดก็สามารถเข้ามาพูดคุยทักทายกันได้นะครับ...

obbthek
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0812618152
team: NONGKHAI CYCLING CLUB
Bike: TREK 2.5

โพสต์ โดย obbthek »

เสือหยุยโปรดทราบ เมื่อวันก่อนมีน้องชื่อจู๊ด จากขอนแก่นโทรมาหาผม วันเสาร์จะมาหนองคายจะเอาจักรยานมาด้วย ถามถึงวันอาทิตย์ หนองคายจะมีออกทริปกันอีกหรือไม่จะขอแจมด้วย ซึ่งวันอาทิตย์นี้เป็นวันออกพรรษามีโครงการออกทริปหรือไม่ ทีมงานแต่ละคนคงจะฟื้นจากการปั่น 150 โล เที่ยวน้ำตกกันมั่งแล้ว
ไม่ทราบว่าทีมหนองคายพอจะรับแขกได้หรือไม่ ลองปรึกษากันดูนะครับ จาก อ.อ๊อฟ
ต้องการที่สร้างบ้าน,หอพักแถว ๆ มข. มีที่สวย ๆ สนใจติดต่อได้ครับ
เสือหยุย
ขาประจำ
ขาประจำ

obbthek เขียน:เสือหยุยโปรดทราบ เมื่อวันก่อนมีน้องชื่อจู๊ด จากขอนแก่นโทรมาหาผม วันเสาร์จะมาหนองคายจะเอาจักรยานมาด้วย ถามถึงวันอาทิตย์ หนองคายจะมีออกทริปกันอีกหรือไม่จะขอแจมด้วย ซึ่งวันอาทิตย์นี้เป็นวันออกพรรษามีโครงการออกทริปหรือไม่ ทีมงานแต่ละคนคงจะฟื้นจากการปั่น 150 โล เที่ยวน้ำตกกันมั่งแล้ว
ไม่ทราบว่าทีมหนองคายพอจะรับแขกได้หรือไม่ ลองปรึกษากันดูนะครับ จาก อ.อ๊อฟ
ลองคุยกันดูสิครับ อ.อ๊อพลองจัดทริประยะสั้นๆดู...เนี่ยปั่นเส้นริมโขงไปดูบั้งไฟพยานาคระยะสั้นๆแถวบ้านเดื่อ-สีกายก็ได้เส้นริมโขงรถคงไม่เยอะด้วยระยะทางไป-กลับไม่น่าจะเกิน 50 กิโล...อ้อผมได้จัดการเรื่องเสื้อทีมหนองคายแล้วนะครับให้เขาออกแบบให้แล้วอีกประมาณ 1 อาทิตย์ก็คงเสร็จ :mrgreen: :mrgreen:

kensiro9999
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: NKC015
team: NONGKHAI CYCLING CLUB/Nongkhai Green Team
Bike: Merida 510 สีเขียวเหลือง, Nexusแดง , bigtonแดง,และ Maruishi "Super Racing" สีมมั่ว
ตำแหน่ง: ๑๕/๑ ต.เวียงคุก อ.เมือง จ.หนองคาย ๔๓๐๐๐
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kensiro9999 »

ร่วมด้วยช่วยโหวต
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=107170
:oops: เสื้อทีมออกแล้วโชว์ด้วยเด้ออยากเห็น :oops:
ปั่นเอาแฮงซิฟ้าวไปใส่ได้80-90รอบขาก็ยังดี
เสือวีอาร์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817995613
team: ชมรมจักรยานเมืองท่าบ่อ (Ouan-Phom Team)
Bike: MTB Mosso 17" R/B Wheeler Blue, Bianchi Black ฯ Vintage
ตำแหน่ง: ร.ร.บ้านกองนาง ต.กองนาง อ.ท่าบ่อ จ.หนองคาย 43110
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสือวีอาร์ »

เสือหยุย เขียน:
obbthek เขียน:เสือหยุยโปรดทราบ เมื่อวันก่อนมีน้องชื่อจู๊ด จากขอนแก่นโทรมาหาผม วันเสาร์จะมาหนองคายจะเอาจักรยานมาด้วย ถามถึงวันอาทิตย์ หนองคายจะมีออกทริปกันอีกหรือไม่จะขอแจมด้วย ซึ่งวันอาทิตย์นี้เป็นวันออกพรรษามีโครงการออกทริปหรือไม่ ทีมงานแต่ละคนคงจะฟื้นจากการปั่น 150 โล เที่ยวน้ำตกกันมั่งแล้ว
ลองคุยกันดูสิครับ อ.อ๊อพลองจัดทริประยะสั้นๆดู...เนี่ยปั่นเส้นริมโขงไปดูบั้งไฟพยานาคระยะสั้นๆแถวบ้านเดื่อ-สีกายก็ได้เส้นริมโขงรถคงไม่เยอะด้วยระยะทางไป-กลับไม่น่าจะเกิน 50 กิโล...อ้อผมได้จัดการเรื่องเสื้อทีมหนองคายแล้วนะครับให้เขาออกแบบให้แล้วอีกประมาณ 1 อาทิตย์ก็คงเสร็จ :mrgreen: :mrgreen:
สวัสดีครับเสือหนุ่มซุ่มซ้อม เมืองหนองคาย แหม มาเงียบจัง ซวดให้นะที่มีสมาชิกเริ่มปั่นมากขึ้น
หนองคายจะได้เข้มแข็ง(เฉพาะเรื่องจักรยานนะ อย่างอื่นตัวใครก็ตัวใคร) แอบดูในกระทู้น่าสนุกจัง ถ้าผมไม่ติดงานร่วมป่นแน่นอน ไว้โอกาสหน้าละกัน จำกันได้นะ ลืมเบอร์โทรแล้วขึ้นเบอร์หน่อยซิครับ เผื่อมีทริปสนุก ๆ จะได้ชวนไปปั่นด้วยกัน
เห็นว่านครนายกจะมาเยี่ยม เย็นวันพรุ่งนี้ 2 ต.ค. 52 เวลา17.00 น. ร่วมทานข้าวที่ ร.ร.เดื่อวิทยาคม เป็น ร.ร.ประธานฯท่าบ่อ เช้าที่ 3 ต.ค. 52 ท่าบ่อร่วมปั่นไปส่งที่ลาว นครนายกนอน 1 คืน ท่าบ่อปั่นกลับ
4 ต.ค. 52 กลับจากลาวปั่นไปโพนพิสัยดูบั้งไฟพญานาค นอน 1 คืน ท่าบ่อปั่นไปส่ง แล้วปั่นกลับ
ถ้าจะร่วมทริป รับขกบ้านแขกเมืองด้วยกันก็ยินดีนะครับ ไปหลายคนสนุกดี แค่นี้ก่อนนะ
โอกาสหน้าจะมาหาใหม่ 5 5 5
มีลาภ เสื่อมลาภ มียศ เสื่อมยศ มีสรรเสริญ มีนินทา มีสุข มีทุกข์ สาธุ
มิอาจคาดเดาได้ว่าจะมีวันพรุ่งนี้
Vr.Thabo
obbthek
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0812618152
team: NONGKHAI CYCLING CLUB
Bike: TREK 2.5

โพสต์ โดย obbthek »

เสือหนองคายไปไหนหมดแล้ว พี่น้องครับออกมารับแขกหน่อยคร๊าบ เสือหยุยว่ายังไงครับ สิไปนำเพิ่นบ่ ถ้าสิไปโทรหาแนเด้อ
น้องจู๊ดมาถึงแล้วเด้อ มื่ออื่นเช้า 06.30 สิพาน้องเขาปั่นไปน้ำสวยแล้วกลับมากินกาแฟไข่ลวกที่หนองสองห้อง มีใผสิไปนำบอน้อ
ต้องการที่สร้างบ้าน,หอพักแถว ๆ มข. มีที่สวย ๆ สนใจติดต่อได้ครับ
เสือหยุย
ขาประจำ
ขาประจำ

:mrgreen: ไม่ว่างเลยครับอ.อ๊อพกว่าจะกลับเข้าบ้านเกือบเที่ยงคืนแล้ว...ช่วงนี้เมียให้ไปเฝ้าดูร้านให้ปั่นเสร็จตอน5โมงเย็นก็ต้องรีบไปแล้ว...ยังไงฝากอ.อ๊อพดุแลน้องเขาด้วยนะครับ :D :D :D :D อ้อเรื่องเสื้อทีมคงไม่น่าจะเกิน 3 วันแบบก็คงเสร็จ

phongsiri
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: Nong Khai Cycling Club

โพสต์ โดย phongsiri »

หวัดดีครับ ใครเป็น ประธานเล่าให้ฟังหน่อยไปมายังไง มีนัดกันที่ไหน อาทิตย์หน้ากลับบ้านจะไปด้วย :D :D
ชื่อข้าวนะครับ ฝากตัวเป็นสมาชิกด้วยอีกคน
ชีวิตที่ผ่านมานั้นมันคุ้มค่าจริงหรือ และตอนนี้ได้ทำอะไรเพื่อจะก้าวต่อไปแล้วหรือยัง
If not now. When? Let's get start.
คิดมากเกินไป ก็ออกทะเลไปเรื่อยๆ
phongsiri
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: Nong Khai Cycling Club

โพสต์ โดย phongsiri »

อยากได้เสื้อทีมด้วยเพิ่มซักคนจะได้ไหมครับ ยังไงบอกด้วยละกันนะครับ พอดีเพิ่งอ่านเจอ ไม่ได้กลับบ้าน สองสามเดือนนี้ขนาดนี้ แล้วเหรอ
ตอนอยู่ทำไมได้ขี่คนเดียวหว่า :lol: :lol:
ชีวิตที่ผ่านมานั้นมันคุ้มค่าจริงหรือ และตอนนี้ได้ทำอะไรเพื่อจะก้าวต่อไปแล้วหรือยัง
If not now. When? Let's get start.
คิดมากเกินไป ก็ออกทะเลไปเรื่อยๆ
จักรยานฮ่างๆ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 080-0136045
team: ชมรมจักรยานฯหนองคาย( NONGKHAI CYCLING CLUB)
Bike: LA Bicycle
ตำแหน่ง: 570/19 หมู่ 13 ต.ในเมือง อ.เมือง จ.หนองคาย

โพสต์ โดย จักรยานฮ่างๆ »

อยากได้เสื้อทีมด้วยเพิ่มซักคนครับ ยังไงบอกด้วยละกันนะครับ

:D :D :D
จักรยานฮ่างๆ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 080-0136045
team: ชมรมจักรยานฯหนองคาย( NONGKHAI CYCLING CLUB)
Bike: LA Bicycle
ตำแหน่ง: 570/19 หมู่ 13 ต.ในเมือง อ.เมือง จ.หนองคาย

โพสต์ โดย จักรยานฮ่างๆ »

ถ้ามีรายการปั่นที่ไหน โทรชวนด้วยนะคับ

:lol: :lol: :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องรวมกระทู้กลุ่มย่อย”