พระรามสี่ มกราคม54ปีแห่งความสุข

Moderator: narongrama4, โกโร่

Re: พระรามสี่ มกราคม54ปีแห่งความสุข

โพสต์ โดย narongrama4 » 21 ม.ค. 2011, 11:17

สรุปรายชื่อเพื่อนๆที่จะไปหัวหินกันวันอาทิตย์นี้
1.ณรงค์ ภูธิพันธุ์+ผู้ติดตาม
2.กำแหง นิลกำแหง (โกโร่)
3.สิทธิศักดิ์ ศรีวรรณ (อ๊อดไผ่เขียว)
4.ประพันธ์ เสริมมา (พี่ประพันธ์)
5.อาทร ไทยเจริญ (อ.จ๊อด)
6.อ.ประวิทย์ แสงสว่าง (อ.ประวิทย์)
7.ศิริชัย เชื้อวงศ์พรหม (อ๊อฟ)
8.สมศักดิ์ มุ่งเครือกลาง+ผู้ติดตาม (คุณต้น)
9..ธิติพล ตันติเตมิต
10.กฤน เนียมสมบุญ
11.ไพบูรย์ คงษา
12.เฉลิมศักดื เกตุเนียม
13.สุชาติ จิตตานนท์
14.สุขเสริม วงศ์พัวพัน
15.ธรนิณทร์ เทพวรวุฒิ (เล็กร่มโพธิ์) 9-14 เป็นเพื่อนเล็กร่มโพธิ์พี่ไม่รู้จักชื่อเล่นครับ
16.กบล เฮงเกียรติศักดิ์ (อ.โล)
17.ชญรชา ปฎิพัทธืวศิน (เฮียเม้ง)
18.สุเทพ ปิ่นแก้ว (พี่เล็ก)
19.ขจรศักดิ์ สุขีวัฒน์ (หนุ่ม)
20.บุปผา สุขีวัฒน์ (ผา)
21.จิรกิตติ์ สุขีวัฒน์ (เฟรน)[/quote]
สถานที่นัดพบ สนามแบดมินตัน 18 คอร์ดถนนราชพฤกษ์เวลา06.15น.
รถที่ใช้ในการเดินทางมี 2 คัน
1.รถตู้ บรรทุกคน
2.รถกระบะ บรรทุกจักรยาน
3.เฮียเม้ง เอารถไปเอง
4.หนุ่ม-ผา เอารถไปเอง
5.กลุ่มคุณเล็ก เอาไปเอง
6.อ.จ๊อดกับ อ.โลไปสตาร์ทที่จุดพักที่ 1(วัดเกตุมวดี)แล้วเจอกัน
*ทางกลุ่มพระรามสี่ได้มอบเงินช่วยงานด้วย 1,000 บาท
เจอกันวันอาทิตย์ครับ :D

Re: พระรามสี่ มกราคม54ปีแห่งความสุข

โพสต์ โดย เสือjod » 21 ม.ค. 2011, 11:41

narongrama4 เขียน:สรุปรายชื่อเพื่อนๆที่จะไปหัวหินกันวันอาทิตย์นี้
1.ณรงค์ ภูธิพันธุ์+ผู้ติดตาม
2.กำแหง นิลกำแหง
3.สิทธิศักดิ์ ศรีวรรณ
4.ประพันธ์ เสริมมา
5.อาทร ไทยเจริญ
6.อ.ประวิทย์ แสงสว่าง
7.ศิริชัย เชื้อวงศ์พรหม
8.สมศักดิ์ มุ่งเครือกลาง+ผู้ติดตาม
9..ธิติพล ตันติเตมิต
10.กฤน เนียมสมบุญ
11.ไพบูรย์ คงษา
12.เฉลิมศักดื เกตุเนียม
13.สุชาติ จิตตานนท์
14.สุขเสริม วงศ์พัวพัน
15.ธรนิณทร์ เทพวรวุฒิ
16.กบล เฮงเกียรติศักดิ์
17.ชญรชา ปฎิพัทธืวศิน
18.สุเทพ ปิ่นแก้ว
19.ขจรศักดิ์ สุขีวัฒน์
20.บุปผา สุขีวัฒน์
21.จิรกิตติ์ สุขีวัฒน์

สถานที่นัดพบ สนามแบดมินตัน 18 คอร์ดถนนราชพฤกษ์เวลา06.15น.
รถที่ใช้ในการเดินทางมี 2 คัน
1.รถตู้ บรรทุกคน
2.รถกระบะ บรรทุกจักรยาน
3.เฮียเม้ง เอารถไปเอง
4.หนุ่ม-ผา เอารถไปเอง
5.กลุ่มคุณเล็ก เอาไปเอง
6.อ.จ๊อดกับ อ.โลไปสตาร์ทที่จุดพักที่ 1(วัดเกตุมวดี)แล้วเจอกัน
*ทางกลุ่มพระรามสี่ได้มอบเงินช่วยงานด้วย 1,000 บาท
เจอกันวันอาทิตย์ครับ :D[/quote]

โพสต์ โดย เสือjod » 21 ม.ค. 2011, 13:27

ไม่มีชื่อเล่นเลยไม่รู้ว่ามีใครบ้างครับพี่ณรงค์

โพสต์ โดย narongrama4 » 21 ม.ค. 2011, 13:29

เสือjod เขียน:ไม่มีชื่อเล่นเลยไม่รู้ว่ามีใครบ้างครับพี่ณรงค์

ขอบคุณครับจ๊อดเดี่ยวจัดให้

โพสต์ โดย auy » 21 ม.ค. 2011, 13:34

เดินทางกันปลอดภัยนะครับ
พี่ๆ :D :D
ไม่มีอะไร..ชนะตัวเราได้.. นอกจากตัวเราเอง

โพสต์ โดย narongrama4 » 21 ม.ค. 2011, 13:39

auy เขียน:เดินทางกันปลอดภัยนะครับ
พี่ๆ :D :D

เทสรถแล้วต้องได้มาขี่ด้วยละ :D :D

โพสต์ โดย auy » 21 ม.ค. 2011, 13:51

ไม่ครับพ่อคือ
เหมือนไปขี่ให้เขาดูครับว่าแรงประมาณไหนอะไรแบบเนี้ยครับพ่อ
ไม่มีอะไร..ชนะตัวเราได้.. นอกจากตัวเราเอง

โพสต์ โดย taed » 21 ม.ค. 2011, 17:24

เสือjod เขียน:เมื่อวานมาขี่กันหลายคนครับ อ.ประวิทย์ พี่กิ่ง พี่ประพันธ์ พี่แดง โกโร่ บุ๊ง กิตเมอริด้า โน๊ต ต้น ผมออกตัวไปก่อนและเจอโน๊ตและกิตเลยชวนกันปั่นหนีโกโร่กับบุ๊ง (อยากให้น้องฝึกไล่)โดยใช้ความเร็ว39-40-42 ตลอด ได้พี่แดงช่วยลากรอบ2 ตอนพี่แดงลากความเร็ว 42 ครับพี่แดง แต่บุ๊งกับโกโร่เยี่ยมครับ ตามทันปลายรอบ3

อิจฉาจังเลยครับ อยากไปมากๆ แต่งานมีปัญหาเลยต้องอยู่แก้ไขก่อน
กว่าจะจบ เกือบ2ทุ่ม
อาจารย์บรรยายให้ฟังน่าสนุกมากๆ วันหน้าจะไม่พลาดเลยครับ :mrgreen:
รับจ้างขนส่งปูน หรือขนย้ายด้วยรถบรรทุก

โพสต์ โดย lotus » 21 ม.ค. 2011, 20:04

แล้วเจอกันวันอาทิตย์และวันอังคารหน้าครับ
วันอาทิตย์ถ้าเป็นไปได้ขากลับขอหมก เพราะต้องอยู่ทำงานต่อจนเที่ยงคืน กลัวจะทำงานไม่ไหว 555

โพสต์ โดย เสือjod » 22 ม.ค. 2011, 11:46

lotus เขียน:แล้วเจอกันวันอาทิตย์และวันอังคารหน้าครับ
วันอาทิตย์ถ้าเป็นไปได้ขากลับขอหมก เพราะต้องอยู่ทำงานต่อจนเที่ยงคืน กลัวจะทำงานไม่ไหว 555

สงสัยขากลับ ห่อหมกขายดี ผมอาจตุนสักห่อสองห่อ :D :D :D

โพสต์ โดย ม้าเหล็ก » 22 ม.ค. 2011, 17:04

คุณณรงค์ครับ ผมไปทริบหัวหินนี้ด้วยครับแต่เอารถไปเอง แล้วเจอกันที่จุดสตาร์ทครับ ( โทษทีที่ไม่ได้ส่งข่าวและแผลที่ล้มมาเพิ่งหายครับ)
[ "GOODSTART"การเริ่มต้นที่ดีเท่ากับว่ามีชัยไปกว่าครึ่ง"WELL BEGUN IS HALF DONE"

โพสต์ โดย jes » 23 ม.ค. 2011, 20:40

ทริปสวนธนวันนี้ โกโร่ประสบอุบัติเหตุ ได้รับบาดเจ็บพอสมควร ยังไงก็ขอให้ไม่เป็นอะไรมาก และสามารถกลับมาซ้อมได้ในเร็ววันนะครับ

โพสต์ โดย taed » 23 ม.ค. 2011, 22:17

พี่โกโร่เป็นไรมากไหมครับ ใครทราบแจ้งข่าวด้วยครับ
รับจ้างขนส่งปูน หรือขนย้ายด้วยรถบรรทุก

โพสต์ โดย Boung-Hybrid » 23 ม.ค. 2011, 22:20

ขอให้พี่โกโร่ไม่เป็นอะไรมากนะครับ วันนี้เห็นพี่โกโร่หลังประสบอุบัติเหตุแล้วตกใจมากครับ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้พี่โกโร่นะครับขอให้หายไวๆนะครับ
และก็ต้องขอขอบคุณพี่ณรงค์ แม่ต่าย และทีมพระราม4 นะครับ ที่มาช่วยงานกรุงเทพ-หัวหิน ครั้งนี้
ขอบคุณมากๆครับ
-:-HMC-:-

โพสต์ โดย Real » 23 ม.ค. 2011, 22:46

...เหตุเกิดช่วงหลังออกจากบ้านแหลมและผ่านเส้นนาเกลือไปแล้วก็เริ่มเปิดopenช่วงอีก7กม.ถึงหาดเจ้าฯกลุ่มหน้าประมาณ10กว่าคันกำลังเร่งฝีเท้าซึ่งความเร็วก็50upตลอดตั้งแต่open เหตุการณ์ไม่ีคาดฝันมีเด็กปั่นเสือหมอบซึ่งยังว๊อกแว๊กอยู่และคงล้าจากความเร็วสูงๆก็เป๋มาหารถคันหนึ่งซึ่งยังงัยไม่ทราบมีกระติกน้ำหล่นลงพื้นช่วงกลางๆของหัวขบวน คันที่ใกล้กระติกน้ำก็แยกออกเป็น2ทาง ซึ่งผมก็แยกหลบมาทางซ้ายไม่ได้บีบเบรค(ชิดขอบไหล่ทางซ้ายสุด)และแล้วก็มีจักรยานมาเสียบด้านท้ายทางฝั่งซ้ายแล้วก็ตกลงไปข้างทาง ที่ผมชำเลืองเห็นก็ตกลงที่พุ่มไม้ข้างทาง แล้วก็ปั่นต่อมาถึงหาดเจ้าและทานข้าว ระหว่างนั้นมีคนบอกว่าโกโร่เสียหลักตกข้างทางเลือดอาบทั่วตัว ผมก็เลยร้องมาว่า"โกโร่นี่เองนึกว่าใครมาเกยหลังรถผม"
...แล้วก็โทรหาโกโร่กับพี่ณรงค์ซึ่งยังติดต่อไม่ได้ จนช่วงเย็นป.โทรกลับมาบอกว่าอยู่รพ.เพชรบุรีและคงอยู่เป็นเพื่อนที่รพ. ส่วนโกโร่เย็บตามหน้าและร่างกายรวม70เข็ม ก็พุ่มไม้ที่ตกลงไปน่าจะเป็นพุทธา หรือไม่ก็พุ่มไมยลาภ ก็มีแต่หนามทั้งนั้น ส่วนกล้ามเนื้อมีอักเสบบ้าง ส่วนกระดูไม่หัก หัวยังมึนๆเพราะสลบด้วย ซึ่งตอนนี้นอนให้พยาบาลสาวๆเช็ดตัวให้ :mrgreen: หายไวไวนะครับกลับมากรุงเทพฯเมื่อไหร่ส่งข่าวด้วยจะซื้อพุทธาไปเยี่ยม :mrgreen:
พูดคุยกันในfacebook คลิ๊ก ---> http://www.facebook.com/real.bicycle

Project : ปลุกคืนชีพ เฟรมคาร์บอน คลิ๊ก---> viewtopic.php?f=60&t=281682