ภาพสรุปทริป Let's Bike กับเพื่อน ปั่นไปทำบุญบ้านอุ่นรัก อา.7/1/55

ร้านขายจักรยานและอะไหล่ เสือหมอบ,เสือภูเขา,Fixed Gear,Touring,Lifestyle พร้อมบริการดูแลจักรยานทุกประเภท ทุกคัน

Moderator: โกโร่, Let's Bike by Goro

ภาพสรุปทริป Let's Bike กับเพื่อน ปั่นไปทำบุญบ้านอุ่นรัก อา.7/1/55

โพสต์ โดย โกโร่ » 08 ม.ค. 2012, 21:16

รูปภาพ

จากที่ร้าน Let's Bike ได้ร่วมกับ บ.P2V ผู้นำเข้าจักรยาน ฟูจิ ชักชวนเพื่อนๆ ร่วมกันปั่นจักรยานไปมอบเงินบริจากกับช่วยซ่อมแซมจักรยานที่เสียหายจากการถูกน้ำท่วม
ตามกระทู้นี้ครับ
viewtopic.php?f=367&t=425853
มีเพื่อนเข้าร่วมปั่น 10 คัน และมีมาสมทบที่บ้านอุ่นรัก อีก 3 คันครับ
สรุปยอดการบริจาก
มอบเงินบริจากทั้งหมด 11,600 บาท สูบตั้งพื้น 1 อัน และเค้กให้เด็กๆอีก 8 กล่องครับ
ซ่อมจักรยานและเปลี่ยนอะไหล่ ได้ 25 คัน

ขอขอบคุณเพื่อนๆที่เข้าร่วมทริปนี้ ทั้งที่ปั่นมาเหนื่อยๆ แต่ก็มาซ่อมต่ออย่างแข็งขัน ที่ตอนแรกคิดว่าจะซ่อมได้ไม่หมด ก็ซ่อมได้หมดจดทุกเม็ด และยังได้ร่วมกันสมทบทุนบริจาก
และขอขอบคุณ บ. P2V สำหรับอะไหล่จักรยานดีๆ ในการซ่อมจักรยานน้องๆ ทำให้น้องๆได้ปั่นกันอย่างมีความสุข
ขออภัยหากชักชวนไม่ทั่วถึงและกระชั้นชิดไปนะครับ แต่ทางร้านจะจัดกิจกรรมแบบนี้อีกครับ
หวังว่าจะได้รับการสนุบสนุนจากเพื่อนๆอีก ในโอกาศต่อๆไปครับ
ขอบคุณมากครับ

รายชื่อผู้ร่วมบริจาก
1. ร้าน Let's Bike 8,000 บาท
2. อาเปี๊ยกและภรรยา 700 บาท
3. พี่นพพี่แสง 300 บาท
4. พี่สมศักดิ์ กฟผ. 100 บาท
5.ช่างจัมพ์ ไบค์สตูดิโอ้ 500 บาท
6. น้องพิเชษฐ์ น้องตะ น้องฮัท 300 บาท
7. พี่ติ๊กพี่สา 500 บาท
8. พี่มีชัย 500 บาท
9. พี่โป้ง 200
10. พี่หมู 500+เค้ก 8 กล่อง

Re: ภาพสรุปทริป Let's Bike กับเพื่อน ปั่นไปทำบุญบ้านอุ่นรัก อา.7/1/55

โพสต์ โดย โกโร่ » 08 ม.ค. 2012, 21:24

รูปภาพ
นัดจอดรถกันที่ร้าน ก๊วยเตี๋ยวนายพล จุดร่วมประจำนักปั่น พี่โป้งมาถึงก็เตรียมตัวเลย

รูปภาพ
อาเปี๊ยก ต้องขอบคุณอามากๆครับที่ช่วยสำรวจเส้นทางและหาเส้นทางให้ ถ้าไม่ได้อาล่ะแย่แน่ครับ

รูปภาพ
พี่หมู และพี่โป้ง จากการท่าฯ พี่หมูพึ่งสึกมา ต้องทดสอบหน่อย ว่ายังแรงอยู่ไหม

รูปภาพ
พี่นพกับพี่แสง นักปั่นจากฟูจิไทยแลนด์ทีม คู่นี้แพ๊กคู่ครับ

รูปภาพ
อาวุธคู่กายพี่นพ คู่นี้เอาหมอบมาทั้งคู่

รูปภาพ
เดอะแก็ง หมู่กระทิง จากซ้ายไปขวา น้องตะ น้องฮัท น้องเชษ

รูปภาพ
กระทิงคู่ใจเดอะแก็ง Fuji ครับ

รูปภาพ
ตัวปีเก่า Fuji SL สวยเรียบ ของขาแรง

Re: ภาพสรุปทริป Let's Bike กับเพื่อน ปั่นไปทำบุญบ้านอุ่นรัก อา.7/1/55

โพสต์ โดย โกโร่ » 08 ม.ค. 2012, 21:30

รูปภาพ
ก่อนออกเดินทาง ถ่ายรูปรวมหมู่ (จากซ้าย พี่หมู อาเปี๊ยก พี่แสง พี่นพ พี่โป้ง ตะ ฮัท เชษ โกโร่ ขาดตากล้องไปคน พี่มีชัยครับ)

รูปภาพ
ยังไม่ออกเลย ทำไมน้องฮัทออกอาการเหมือนจะเหนื่อยแล้ว

รูปภาพ
ปั่นเป็นกลุ่มมีรถปิดท้าย ได้น้องพี่มีชัยมาช่วยขับให้ครับ ทำให้ปลอดภัยหายห่วง

รูปภาพ
ขอซักรูป อ้วนจริงๆ

รูปภาพ
ปั่นกันเป็นระเบียบ

รูปภาพ
น้องเชษปิดเต็มที่ กลัวดำ เดี๋ยวผบ.ที่บ้านว่าเอา

รูปภาพ
พี่นพปั่นด้วยความสุข

รูปภาพ
อาเปี๊ยกช่วยนำทาง เส้นนี้ อาปั่นจนทะลุปรุโปร่ง

โพสต์ โดย โกโร่ » 08 ม.ค. 2012, 21:34

รูปภาพ
ตัวอย่างไม่ดี ปั่นไปโทรไป

รูปภาพ
เห็นรถเลยต้องรีบเก็บเดี๋ยวโดนจับ

รูปภาพ
ทำเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น

รูปภาพ
ยังเกาะกลุ่มกัยอย่างสามัคคีครับ

รูปภาพ
เหนื่อยก็ช่วยดันกันไปครับ

รูปภาพ
เข้าซอยวัดใหม่ผดุงเขต ช่วงนี้อาจมีร้อนๆกันบ้าง

โพสต์ โดย โกโร่ » 08 ม.ค. 2012, 21:38

รูปภาพ
ช่วงนี้ตอนแรกวางแผนว่าจะต้องจูงจักรยานขึ้นข้ามสะพานไป

รูปภาพ
รูปภาพ
แต่คุยกันไปกันมา ว่า ปั่นอ้อมเอาดีกว่า ไม่อยากลงจากจักรยาน เดี๋ยวขาดช่วง (หรือเดี๋ยวตะคิวขึ้นไม่รู้)

รูปภาพ
ไปต่อก็ได้

รูปภาพ

รูปภาพ

โพสต์ โดย เมียเสือ tik » 08 ม.ค. 2012, 21:44

รอดูด้วยคน :D :D ขอบคุณสำหรับทริปดี ๆ นะคะโกโร่ พี่มีความสุขมาเลยที่ได้ไปงานนี้

โพสต์ โดย โกโร่ » 08 ม.ค. 2012, 21:44

รูปภาพ
ปั่นอ้อมเล็กน้อย

รูปภาพ
ช่วงนี้ปั่นอ้อมคลอง

รูปภาพ
วิถีชาวบ้านริมน้ำ

รูปภาพ
ถึงสะพานข้ามคลองก็ยืนคลายเส้นเล็กน้อย

รูปภาพ
ปั่นมาเจอเพื่อนระหว่างทาง พี่ติ๊กจากทีมฟูจิไทยแลนด์ พึ่งจะอาการดีขึ้นจากการโดนรถชนขณะซ้อมจักรยาน ช่วงนี้ยังเดินไม่ค่อยได้ ปั่นได้อย่างเดียว :shock:

รูปภาพ
ถึงที่หมาย ไวเหมือนโกหก (ก็โกหกจริงๆนะแหละ)

โพสต์ โดย โกโร่ » 08 ม.ค. 2012, 21:54

รูปภาพ
สุดหล่อ ให้เต็มๆหนึ่งรูป อยากจับตัวเป็นๆ มาที่ร้านได้เลยครับ :roll:

รูปภาพ
มาเจอพี่ต๋องกับพี่แว่น รออยู่ที่บ้านอุ่นรักแล้ว พี่ต๋อง ทราบจากทางเวป แล้วมาร่วมด้วย

รูปภาพ
พี่ติ๊ก ยังไม่ยอมลง ไม่ใช่อะไร ยังไม่มีคนเอาไม้เท้ามาให้

รูปภาพ
บอก ยังเดินไม่ค่อนถนัด อยู่ในบ้านต้องใช้ปั่นจักรยานเอา เวลาจะขึ้นลงชั้นสอง ก็ลำบากเล็กน้อย :roll:

รูปภาพ
โชว์ให้ดู ในนี้มีเหล็ก+น๊อตไทเทเนียม ฝังอยู่เพียบ เดี๋ยวจะแอบแงะออกมาอัพรถ :twisted:

โพสต์ โดย โกโร่ » 08 ม.ค. 2012, 21:58

รูปภาพ
คนพัก รถก็พักด้วยครับ

รูปภาพ
ต้องรีบเติม เดี๋ยวยุบ

รูปภาพ
จักรยานรอบูรนะอยู่แล้วครับ

รูปภาพ
เมื่อวานที่บ้านพึ่งจัดงานปีใหม่ให้เด็กๆไปครับ

รูปภาพ
วันนี้ เด็กๆไปเรียน เลยไม่ได้เจอเลยครับ

รูปภาพ
รถพับพี่ต๋องกับพี่แว่น

รูปภาพ
พี่สา(ขวามือ)คุยกับคุณครูที่บ้าน

โพสต์ โดย โกโร่ » 08 ม.ค. 2012, 22:07

รูปภาพ
เริ่มอิมแล้ว ก็ลุยงานครับ

รูปภาพ
ทดสอบความแข็งแรงเล็กน้อย

รูปภาพ
รถเยอะจนไม่มั่นใจว่าจะซ่อมได้หมดทันเวลา

รูปภาพ
ว่าแล้วก็ไม่มัวสงสัย ลุยเลยครับ เริ่มจากล้างทำความสะอาดคราบสกปรกจากการแช่น้ำนานครับ

รูปภาพ
พี่แว่นบอกงานถนัด

รูปภาพ
พี่ต๋องบอกงานชอบ

โพสต์ โดย โกโร่ » 08 ม.ค. 2012, 22:07

รูปภาพ
พี่มีชัยวันนี้มาปั่นด้วย บอกติดใจ :D

รูปภาพ
น้องพี่มีชัย ขออภัยนะครับไม่ทราบชื่อ นอกจากช่วยขับรถแล้ว ยังมาช่วยซ่อมต่อ

รูปภาพ
น้องฮัท

รูปภาพ
น้องฮัทยิ้ม :ugeek:

รูปภาพ
อ. เชษ พักงานสอน มาซ่อมจักรยานน้องๆ

รูปภาพ
แข็งขันมากๆ

โพสต์ โดย โกโร่ » 08 ม.ค. 2012, 22:11

รูปภาพ
น้องตะ งานล้างของถนัดเลย ผ่านมือมาหลายร้อยคันแล้วครับ :roll:

รูปภาพ
พี่สาบอก ล้างรถลูกประจำ

รูปภาพ
สบายมาก

รูปภาพ
สองท่านนี้แรงงานชั้นดีเลยครับ ล้างไปได้หลายคัน เนี้ยบทุกคัน

รูปภาพ
พี่ป้อม พี่ประจำบ้านเด็กก็มาช่วยด้วย

โพสต์ โดย โกโร่ » 08 ม.ค. 2012, 22:14

รูปภาพ
มีเด็กน้อยลูกเจ้าหน้าที่ของบ้านเหลืออยู่ 1 คน นอกนั้นไปเรียนหมดเลยครับ

รูปภาพ
ซ่อมด้วยใจ

รูปภาพ
2 คนนี้ก็ซ่อมไปได้เยอะเลยครับ

รูปภาพ
อาเปี๊ยกกับเพื่อนกำลังพยามถอดบันไดออกมาเปลี่ยน

รูปภาพ
ถอดเปลี่ยนบันไดเรียบร้อย

รูปภาพ
พี่หมู ซ่อมไปยิ้มไปด้วยใจเบิกบาน ;)

โพสต์ โดย โกโร่ » 08 ม.ค. 2012, 22:44

รูปภาพ
หลังจากขัดเรียบร้อย

รูปภาพ
ใหม่ขึ้นจนจำไม่ได้

รูปภาพ
ที่ยังเหลือก็จัดการกันต่อครับ

รูปภาพ
ทยอยเสร็จเรื่อยๆ

รูปภาพ
ด้วยแรงงานดีๆ ทำให้งานเร็วกว่าที่คิดเยอะเลยครับ

รูปภาพ
สะอาดมาก