Cog + Lockring อลู กับ โครโม หรือ เหล็ก ต่างกันยังไง

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
thakul
ขาประจำ
ขาประจำ
team: riding alone on single gear bike
Bike: Bianchi Pista Steel - Black Knight
ตำแหน่ง: Bangkok

Cog + Lockring อลู กับ โครโม หรือ เหล็ก ต่างกันยังไง

โพสต์ โดย thakul »

อยากรู้ครับ Cog + Lockring อลู กับ โครโม หรือ เหล็ก ต่างกันยังไง ตอนนี้ใช้อลูอยู่ ใครมีสวยๆ เอามาแบ่งกันดูก็ได้ครับ

รูปภาพ
dawinci
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0918799924
ติดต่อ:

Re: Cog + Lockring อลู กับ โครโม หรือ เหล็ก ต่างกันยังไง

โพสต์ โดย dawinci »

ไม่ทราบแน่ชัดครับ อาจจะต่างกันตรงที่
เหล็ก น้ำหนักมากกว่า อลู เบากว่าแน่นอน
เหล็ก เป็นสนิมได้ อลู ไม่เป็นสนิม
เหล็ก อาจจะไม่สวย อลู สวยงาม มีสีสันให้เลือก
เหล็ก ราคาถูกกว่า อลู ราคา แพงกว่า
เหล็ก แข็งกว่า อลู อาจจะดูนิ่มกว่า แต่ใช้งานไม่ต่างกัน ( ผมว่านะ )
ผมก็ใช้ทั้ง 2 แบบ แล้วแต่ว่าจะหาตัวไหนได้
หรือ ท่านใดมีข้อมูลด้านอื่นๆ แนะนำด้วยครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”